ผู้เขียน หัวข้อ: คนสวยเดือดร้อนยังมา WLG ได้ แล้วถ้าไม่สวยต้องทำยังไงดีคะ  (อ่าน 4051 ครั้ง)

Alicemiyuko

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
ที่ถามไม่ได้ดราม่านะคะ เพราะเข้าใจว่าคนเราก็ย่อมอยากได้อะไรดี ๆ จะจ่ายเงินทั้งทีก็ต้องอยากได้อะไรที่มันสวยงามรื่นหูเจริญตาอยู่แล้ว
แค่อยู่ ๆ นึกขึ้นมาได้น่ะค่ะ ที่เกิดสงสัยขึ้นก็เพราะว่าแต่ก่อนนี้เคยรับงานทานข้าว เมื่อหลายปีมาแล้วแหละ
ตอนนั้นนี่โอ้โห ขาว หมวย หุ่นผอมเพรียวใส่เสื้อผ้าไซส์ M สบาย ๆ
ทีนี้พอผ่านไป เรียนหนัก ที่บ้านเริ่มเงินน้อยลง ก็ต้องเริ่มหางานพิเศษทำ
กลายเป็นว่าพอเลิกงานดึกก็ต้องกินข้าวดึก แถมไม่มีเวลาออกกำลังกาย ไหนจะเคลียร์งานมหาลัยอีก
ไอ้ความสวยที่มีมันก็เริ่มหายไป เหลือแต่ขาวกับหมวย ไม่ผอมเหมือนเมื่อก่อน
พอจะรับงานกินข้าวหรือหาคนดูแล ก็กลายเป็นว่าอวบเกินพิมพ์นิยมไปแล้ว
เลยพาลมีคำถามว่า เอ้อ คนสวยถ้าเขาเดือดร้อนเรื่องเงินจริง ๆ ก็ยังมารับงานได้ แล้วถ้าคนไม่สวยล่ะ
เกิดอยู่ ๆ เดือดร้อนจำเป็นต้องใช้เงินเยอะ จะทำอะไรได้บ้างนอกจาก้นอกระบบหรือขายทรัพย์สินตัวเอง
ที่ถามนี่ไม่ใช่อะไรค่ะ เผื่อว่าตัวเองเดือนร้อนขึ้นมาจะได้หาทางแก้ปัญหาได้
คิดคนเดียวไม่ออกก็ต้องรบกวนพี่ ๆ สมาชิกนี่แหละค่ะช่วยแนะแนวทาง 555
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
 **36**

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
ก่อนที่จะให้ความเดือดร้อนมาถึงนั้น... **04**

เราควรที่จะเก็บหอมรอมริบ เก็บเงินไว้ใช้ในยามจำเป็นค่ะ
จะได้ไม่ต้องเดือดร้อนคนอื่น...  **04**

จงใช้ชีวิตด้วยความระมัดระวังนะคะ
อย่าใช้ชีวิตในทางที่ประมาท  **04**
ชีวิตจะได้ไม่ต้องมารับงาน ดิ้นรน  **19**

ปล. คนทุกคนมีความสวยในตัว แต่จะมีใครชอบในความสวยนั้นไหม ก็เป็นอีกเรื่อง เราบังคับเขาไม่ได้ค่ะ 
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

Alpha

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
ผช ไม่ได้ชอบทานหวาน หรือ เผ็ด หรือเค็ม เหมือนกันทุกคน

รสนิยมของแต่ละคนก็แตกต่างกันออกไป 

พิมพ์นิยมของแต่ละคนก็แตกต่างกันออกไป

ความนิยมขมชอบในบุคคลิก ความคิด และการต่อสู้ในแบบของน้อง  เป็นอีกพิมพ์นิยมของพี่ๆเข้นกัน

อย่าคิดไปไกลว่า แบบของเรา ไม่ใช่พิมพ์นิยม

Alicemiyuko

• Newbie
  • *
ก่อนที่จะให้ความเดือดร้อนมาถึงนั้น... **04**

เราควรที่จะเก็บหอมรอมริบ เก็บเงินไว้ใช้ในยามจำเป็นค่ะ
จะได้ไม่ต้องเดือดร้อนคนอื่น...  **04**

จงใช้ชีวิตด้วยความระมัดระวังนะคะ
อย่าใช้ชีวิตในทางที่ประมาท  **04**
ชีวิตจะได้ไม่ต้องมารับงาน ดิ้นรน  **19**

ปล. คนทุกคนมีความสวยในตัว แต่จะมีใครชอบในความสวยนั้นไหม ก็เป็นอีกเรื่อง เราบังคับเขาไม่ได้ค่ะ

ขอบคุณนะคะ ตอนนี้ก็พยายามเก็บเงินอยู่เหมือนกันค่ะ เผื่อว่าเรียนจบแล้วหางานไม่ได้จะได้ไม่เดือดร้อนที่บ้าน
เพราะอยากไปทำงานต่างประเทศด้วย โอกาสได้งานก็น้อยกว่าคนอื่นเขาหน่อย  **07**

Alicemiyuko

• Newbie
  • *
ผช ไม่ได้ชอบทานหวาน หรือ เผ็ด หรือเค็ม เหมือนกันทุกคน

รสนิยมของแต่ละคนก็แตกต่างกันออกไป 

พิมพ์นิยมของแต่ละคนก็แตกต่างกันออกไป

ความนิยมขมชอบในบุคคลิก ความคิด และการต่อสู้ในแบบของน้อง  เป็นอีกพิมพ์นิยมของพี่ๆเข้นกัน

อย่าคิดไปไกลว่า แบบของเรา ไม่ใช่พิมพ์นิยม

ไม่รู้ว่าจะตอบยังไงดี พอดีเป็นคนเรียบเรียงคำพูดไม่ค่อยเก่ง
คงได้แต่บอกว่าขอบคุณมากนะคะ พอได้อ่านแล้วก็มีกำลังใจขึ้นมาเลย

Black coffee

• Full Member
  • People Like This 55
แค่ภาษาเขียน และความคิดที่ถ่ายทอดออกมา ถือว่าน่าสนใจมากๆ.

ลองลง จ้างเที่ยว. ไม่แน่นะ พี่ๆบางท่าน อาจสนใจในความคิดมากกว่าเสื้อผ้าไซร์ M

**** มากกว่า M ก็ไม่ได้แย่นะ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
ถ้ามาแนวจ้างเที่ยวแบบในเวป มันก็แน่อยู่แล้วที่น้องบอกว่าพิมพ์นิยมจะได้รับการตอบรับได้มากกว่า
ส่วนจะมีพี่จ้างสม่ำเสมอแค่ไหน ก็ขึ้นกับความชอบใจของแต่ละคน
หากตอนนี้น้องจำเป็นขึ้นมาต้องหาตังจากงานรับเที่ยว ก็ลองลงหาพี่จ้างดูได้
ว่าจะมีพี่จ้างมากน้อยแค่ไหน ... ซึ่งก็จะได้รับคำตอบที่แท้จริงว่าเราเหมาะควรกับงานแบบนี้มั๊ย

ทั้งนี้ทั้งนั้น การที่เราจะกลับมาดูแลตัวเอง ไม่ว่าเพื่อการหางานจ้างเที่ยวหรือเพื่อตัวเราเอง
การออกกำลังกาย/ควบคุมอาหาร ให้เรากลับมามีสุขภาพที่ดี มันก็คงไม่มีข้ออ้างเรื่องไม่มีเวลา
หรือเหตุผลที่จะทำให้เราปล่อยตัวเองให้มันแย่ลงไปเรื่อยๆ ... นอกจากเราพอใจในแบบนั้น ก็อีกเรื่องนึง

เลือกทางตัวเองได้เสมอ

Alicemiyuko

• Newbie
  • *
แค่ภาษาเขียน และความคิดที่ถ่ายทอดออกมา ถือว่าน่าสนใจมากๆ.

ลองลง จ้างเที่ยว. ไม่แน่นะ พี่ๆบางท่าน อาจสนใจในความคิดมากกว่าเสื้อผ้าไซร์ M

**** มากกว่า M ก็ไม่ได้แย่นะ

ขอบคุณนะคะ พยายามจะถ่ายทอดออกมาให้เข้าใจง่ายและไม่เวิ่นเว้อที่สุดแล้ว รู้สึกดีจังค่ะที่มีคนสนใจ

ในเรื่องจ้างเที่ยวก็อยากลองลงดูนะคะ แต่ก็ต้องเข้าใจว่าการจะได้มีโอกาสคุยกันก่อนตัดสินใจก็คงไม่มาก ส่วนใหญ่ก็เลยจะเบือกจากสิ่งที่เห็นได้ง่ายที่สุด ก็คือภายนอกนั่นเอง ไว้ถ้าน้ำหนักลงกว่านี้อาจจะลองใหม่ก็ได้ค่ะ ตอนนี้แอบเลย M มาไกลอยู่ ไม่ค่อยกล้าเท่าไหร่ 555

Alicemiyuko

• Newbie
  • *
ถ้ามาแนวจ้างเที่ยวแบบในเวป มันก็แน่อยู่แล้วที่น้องบอกว่าพิมพ์นิยมจะได้รับการตอบรับได้มากกว่า
ส่วนจะมีพี่จ้างสม่ำเสมอแค่ไหน ก็ขึ้นกับความชอบใจของแต่ละคน
หากตอนนี้น้องจำเป็นขึ้นมาต้องหาตังจากงานรับเที่ยว ก็ลองลงหาพี่จ้างดูได้
ว่าจะมีพี่จ้างมากน้อยแค่ไหน ... ซึ่งก็จะได้รับคำตอบที่แท้จริงว่าเราเหมาะควรกับงานแบบนี้มั๊ย

ทั้งนี้ทั้งนั้น การที่เราจะกลับมาดูแลตัวเอง ไม่ว่าเพื่อการหางานจ้างเที่ยวหรือเพื่อตัวเราเอง
การออกกำลังกาย/ควบคุมอาหาร ให้เรากลับมามีสุขภาพที่ดี มันก็คงไม่มีข้ออ้างเรื่องไม่มีเวลา
หรือเหตุผลที่จะทำให้เราปล่อยตัวเองให้มันแย่ลงไปเรื่อยๆ ... นอกจากเราพอใจในแบบนั้น ก็อีกเรื่องนึง

เลือกทางตัวเองได้เสมอ

ขอบคุณนะคะ ตอนนี้ก็คุมอาหารอยู่ตลอดค่ะ แล้วก็พยายามเริ่มออกกำลังกายเหมือนกัน แต่เรื่องรับงานไม่ใช่เหตุผลหลักหรอกค่ะ จะเป็นเรื่องสุขภาพซะมากกว่า

the stranger

• Full Member
  • People Like This 304
  วางแผนการเงินดีๆ  อย่าคิดว่าหางานในนี้ง่ายเหมือนแต่ก่อน  อ้วนลด น้ำหนักก็ผอม  แต่อายุมันย้อนไม่ได้  วัยนึงอาจใช้ความสวยความสาวหาเงิน  แต่เลยไปก็ต้องใช้สมองหาเงินแทนในระยะยาวเพราะมันยั่งยืนกว่า

kaptan

• People Like This 1734
    พิมพ์นิยม ก็ย่อมมีคนสนใจมากกว่าอันนี้เป็นปกติครับ
แต่หลายๆ ครั้งที่เห็นน้องๆ ที่มีพี่ๆ สนใจคบหา กลับไม่ใช่คนสวยนัก ไม่ได้รูปร่างดีอะไรมากมาย
พี่ๆ หลายคนอยากเจอคนที่ทัศนคติดี ตรงกัน อยู่ด้วยแล้วมีความสุข
ความสวยเจอไป 5 ครั้งน้องก็ไม่ได้สวยขึ้น ความน่ารัก ความเข้าใจกัน ยิ่งเจอยิ่งมีเสน่ห์

แน่นอนครับว่าพิมพ์นิยม ย่อมดึงให้พี่ๆ มาสนใจได้เร็วกว่า มากกว่า ถ้าน้องไมได้เดือดร้อนเร่งด่วน
ก็ปรับปรุงตัวเองทางกายภาพไปเรื่อยๆ อย่างที่หลายคนบอกว่าเพื่อตัวเราเอง น้องอาจจะได้เปรยบคนอื่นๆ
ที่มีความคิด ทัศนคติที่ดี ตรงนี้สำคัญและหาได้ยากครับ เป็นจุดแข็งที่เป็นความได้เปรียบมากมาย

เคยเห็นใช่ไหมครับ น้องๆ ที่มาโพสต์หาคนดูแล แล้วบอกทั้งความสวย โปรไฟล์....ดีเลิศสารพัด
หามาข้ามปี ทุกวันนี้ก็ยังหาอยู่ แม้จะเดาว่า น้องก็ไม่ได้เดือดร้อนมากละมั้ง ถึงยังไม่ตัดสินใจตกลงกับใคร
หรือ...อาจจะพอพี่ๆ เค้าไปคุยด้วยแล้ว รู้ว่า สวยกับโปรไฟล์ดี ไม่ได้เป็นตัวตัดสินให้ตอบตกลง น้องเค้าคงมีแะไรที่ไม่น่ารัก...

หาคนสวย หาได้ทุกวันครับ ขอแค่มีเงินจ่าย แต่หาคนมีเสน่ห์ บางทีมีเงินไปให้ แต่ก็ไม่ใช่ว่า
เราจะได้คนทีพอใจได้ง่ายๆ ก็ขอให้น้องโชคดีครับ ไม่ว่าจะต้องรับงานเที่ยว หรือไม่ต้องรับก็ตาม
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
น้องความคิดดี เป็นคำถามที่ดี แต่ต้องเข้าใจว่า แต่อาชีพใช้คุณสมบัติใม่เหมือนกัน จ้างเที่ยว ก็ตามที่พี่ๆบอก1 รูปร่างหน้าตา 2 ความเฟรนลี่ความสบายใจ

ซึ่งหากมีทั้งสองอย่างก็จะรุ่งมากกก แต่หากใม่มีสักข้อก็อาจจะใม่เหมาะที่จะทำงานนี้ แต่น้ำหนักคงอยู่ที่ข้อ1มากกว่า

แต่ทุกอย่างสร้างได้ในสมัยนี้แต่ต้องใช้ความพยายาม ขึ้นกับว่าจะทำมันหรือเปล่า

ใม่ว่าจะเป็นเรื่อง การออกกำลังกาย การแต่งตัว การพูดจา สามารถศึกษาเพิ่มเติมได้ใม่เชื่อลองเสริฐเกิ้ลดูเลย

การมาสู่โลกสีเทานี้มันคือทางที่ใม่ค่อยถูกต้อง ไปโลกสีขาวดีกว่า วังวนสีเทามันแรง พอหลงเข้าไปแล้วออกยาก

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
ที่ถามไม่ได้ดราม่านะคะ เพราะเข้าใจว่าคนเราก็ย่อมอยากได้อะไรดี ๆ จะจ่ายเงินทั้งทีก็ต้องอยากได้อะไรที่มันสวยงามรื่นหูเจริญตาอยู่แล้ว
แค่อยู่ ๆ นึกขึ้นมาได้น่ะค่ะ ที่เกิดสงสัยขึ้นก็เพราะว่าแต่ก่อนนี้เคยรับงานทานข้าว เมื่อหลายปีมาแล้วแหละ
ตอนนั้นนี่โอ้โห ขาว หมวย หุ่นผอมเพรียวใส่เสื้อผ้าไซส์ M สบาย ๆ
ทีนี้พอผ่านไป เรียนหนัก ที่บ้านเริ่มเงินน้อยลง ก็ต้องเริ่มหางานพิเศษทำ
กลายเป็นว่าพอเลิกงานดึกก็ต้องกินข้าวดึก แถมไม่มีเวลาออกกำลังกาย ไหนจะเคลียร์งานมหาลัยอีก
ไอ้ความสวยที่มีมันก็เริ่มหายไป เหลือแต่ขาวกับหมวย ไม่ผอมเหมือนเมื่อก่อน
พอจะรับงานกินข้าวหรือหาคนดูแล ก็กลายเป็นว่าอวบเกินพิมพ์นิยมไปแล้ว
เลยพาลมีคำถามว่า เอ้อ คนสวยถ้าเขาเดือดร้อนเรื่องเงินจริง ๆ ก็ยังมารับงานได้ แล้วถ้าคนไม่สวยล่ะ
เกิดอยู่ ๆ เดือดร้อนจำเป็นต้องใช้เงินเยอะ จะทำอะไรได้บ้างนอกจาก้นอกระบบหรือขายทรัพย์สินตัวเอง
ที่ถามนี่ไม่ใช่อะไรค่ะ เผื่อว่าตัวเองเดือนร้อนขึ้นมาจะได้หาทางแก้ปัญหาได้
คิดคนเดียวไม่ออกก็ต้องรบกวนพี่ ๆ สมาชิกนี่แหละค่ะช่วยแนะแนวทาง 555
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
 **36**

คำถามน่าสนใจนะคะ จ๋องก็สงสัยเหมือนกัน ตามประสาสาวไซส์ใหญ่ ไม่สวยตามพิมพ์นิยม
ยิ่งเศรษฐกิจแบบนี้ด้วย อาจจะเกิดปัญหาชอตขึ้นมากะทันหัน
แต่จากประสบการณ์ พี่ๆในเวปนี้ใจดีนะคะ บางครั้งก็มีพี่ๆช่วยเหลือสนับสนุนการสร้างรายได้
โดยที่น้องไม่ต้องใช้ความสวยเลย แค่ต้องใช้หัวใจที่เพียรพยายามดิ้นรนจริงๆ
จ๋องว่า ถ้าน้อง จขกท เดือดร้อน ลองตั้งกระทู้หาแนวทางในเวปนี้ ก็จะมีพี่ๆให้คำแนะนำช่วยเหลืออยู่นะคะ
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..