ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะไป Old Trafford...ขอเสียงเด็กผีแดงหน่อยครับบ (มีเกมส์ให้ร่วมสนุกในกระทู้)  (อ่าน 3774 ครั้ง)

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน

แรกเริ่มเดิมทีผมว่าจะไปนอนเล่นเหงาๆคนเดียวนอกเมืองสัก1-2คืน ชาร์จแบตเตอรี่ก่อนกลับมาลุยงานต่อ โทษฐานที่ไม่มีน้องมานอนเคียงข้าง (ไร้วี่แวว แบบโคตรๆ5555) แต่พลันไปเห็นโปรแกรมแข่งทีมโปรด เตะนัดกลางสัปดาห์ ถึงแม้จะเป็นถ้วยเล็กยูฟ่า คัพเดิม ก็ตัดสินใจขอไปดูสักทีว่ะ ให้เห็นกับตาว่า ที่เค้าด่านักด่าหนาว่า ฟอร์มห่วยแตกนั่น มันจริงหรือไม่จริง 5555..... ซึ่งถือว่า

เป็นการไปเมือง แมนเชสเตอร์ครั้งแรก
เป็นการไปเยือน Theater of Dream ครั้งแรก
เป็นการดูทีมรัก ครั้งที่2 .... ครั้งแรกตอนมาเยือนไทย 5555

โดยMatchที่ผมจะไปชมนั่นคือ เกมส์ระหว่าง Manchester United เปิด Old Trafford ต้อนรับการมาเยือนของ Club Brugge ในคืนวันพฤหัสบดีนี้ครับ

และแน่นอน จะไปดูเปล่าๆเฉยๆ ก็ไม่ใช่Santa ..... ผมมีเกมส์มาให้พี่ๆน้องๆ Red Devils ในWLGได้ร่วมสนุกกันครับ ของรางวัลคือ ผ้าพันคอแมนเชสเตอร์ ซิตี้ ถถถถถถ..... ม่ายใช่แระ 55555 ผ้าพันคอ แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดดิ้ 55555.... กติกาง่ายๆครับ
1) ผลการแข่งขันเท่าไหร่
2) ใครทำประตูแรก
3) คนแรกที่ตอบถูก ทั้ง2ข้อ เตรียมรับรางวัล พร้อมจัดส่งถึงบ้านครับ
ปล. เสียภาษีปลายทางนะครับ (ถ้ามี) 555555
 **25** **25**

ปล. และแน่นอนครับ หลังจบการแข่งขัน ผมจะมารีวิวค่าใช้จ่าย, การเดินทาง, และบรรยากาศให้ครับ .... แล้วทุกท่านจะทราบว่า การเดินทางมาชมทีมรักถึงถิ่น, การมาตามความฝัน ไม่ยากอย่างที่คิดครับ
 **39**  **39** **39**

lonelylin

• People Like This 77
มานั่งเชียร์เป็นเพื่อน .

**15** **19** **20**

การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

Heat4U

• Full Member
  • People Like This 56
ห่วยรึป่าวไม่รู้ แต่ตอนนี้ผ่านไปราว17นาที ดูเล่นกับทีมรองบ๊วย วัตฟอร์ด แล้วเซ็งค่อดๆ
เกือบเน่า2เม็ด เมื่อกี้เหน่งๆเตะออกข้างเสาเฉยเลย
 **12**

Santa Cruz

• People Like This 130
ห่วยรึป่าวไม่รู้ แต่ตอนนี้ผ่านไปราว17นาที ดูเล่นกับทีมรองบ๊วย วัตฟอร์ด แล้วเซ็งค่อดๆ
เกือบเน่า2เม็ด เมื่อกี้เหน่งๆเตะออกข้างเสาเฉยเลย
 **12**

นาทีนี้เด็กผีต้องอดทนครับ 5555
 **07** **07** **07**

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
เด็กผี ต้องทำใจครับ

**21**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

kaptan

• People Like This 1734
Re: ผมจะไป Old Trafford...ขอเสียงเด็กผีแดงหน่อยค
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2020, 09:08:30 AM »
 **12**

แต่สุดท้ายเราแฟนผีก็ได้เฮนี่ครับ ขนะตั้ง 3 เม็ด
เราต้องดูแบบแฟงหงส์ครับ เค้าอดทนรอมาได้เป็นสิบๆ ปี ถึงเวลาที่หงส์ผงาดบ้างแล้วปีนี้
ส่วนตัวผมอยากให้ผีกลับมายิ่งใหญ่ และลุ้นแชมป์กับหงส์บ่อยๆ
ไม่มีแมทช์ไหนน่าดูเท่าศึกวันแดงเดือดที่มีแชมป์เป็น
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ต้นรำเพย

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
 **40**
1. 2-0  ครับ
2. ฆวน มาต้า   (55จะได้ลงมั้ยวุ้ย)
..
แฟนผีตั้งแต่ยุคก่อนเซอร์เข้ามาคุม

Nemocartoon

• Newbie
  • *
  • People Like This 2

Konba501

• People Like This 78
แฟนนอล บอกเลย  ขอให้น้าลูกอมอยู่นานๆ

ปีนี้ลุ้นที่4-5 หลายทีมมาก ขอให้นอลได้ อิอิ

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
แฟนนอล บอกเลย  ขอให้น้าลูกอมอยู่นานๆ

ปีนี้ลุ้นที่4-5 หลายทีมมาก ขอให้นอลได้ อิอิ

เด็กปืนยกมือค่ะ  **24**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..