ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าพี่ยังไม่ตกลงดูแลน้อง พี่ไม่มีสิทธิ์มาอ้อนน้องให้"นวดน้ำมัน"ให้นะคะ รู้มั้ยย!  (อ่าน 2328 ครั้ง)

IAim

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ทำไมพี่ใจร้ายจังเลยคะ?

มาคุยจนน้องรู้สึกดี คิดถึง อยากคุยด้วย

ครั้งแรกเจอกัน คุยกันจนเช้า

มารับไปทานข้าวหน้าบ้านหลายครั้งแล้ว

มาคุยอ้อนกันทุกวัน เดี๋ยวขอจะมานวดให้ ให้เราไปนวดให้ จะมาทำกับข้าวให้ทานที่บ้าน จะขับรถไปรับ บลาๆ

เหมือนชอบ เหมือนอยากดูแลหนู แต่ไม่เข้าใจว่า ทำไมพี่ไม่ดูแลหนูสักทีคะ

ตอนนี้เข้าใจแล้วค่ะ.....คงต้องจากกันด้วยดี

จู่ๆ น้ำตาก็ไหล หนูคงอ่อนแอเกินไปที่จะมีพี่ดูแล

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77

เริ่มต้นด้วยคําว่ารักจบลงด้วยคําว่าลา ....

***ไม่รู้ว่าเริ่มต้นคุยกัน ในสถานะอะไรนะคะ ..ถ้าไม่ชัดเจนแต่แรก ก็จะเป็นแบบนี้แหละค่ะ ^& ^****

เอาใจช่วยนะคะ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

IAim

• Newbie
  • *
  • People Like This 2

เริ่มต้นด้วยคําว่ารักจบลงด้วยคําว่าลา ....

***ไม่รู้ว่าเริ่มต้นคุยกัน ในสถานะอะไรนะคะ ..ถ้าไม่ชัดเจนแต่แรก ก็จะเป็นแบบนี้แหละค่ะ ^& ^****

ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะคุณหลิน

เริ่มต้นคุยกันเรื่องดูแลค่ะ โพสต์หาพี่ดูแลระยะยาว พี่เขาติดต่อมาแต่ไม่ได้คุยเงื่อนไขอะไรกันก่อนเจอ พอไปเจอกันก็คุยหลายอย่าง เยอะเลย แต่ไม่ดูแล ด้วยเหตุผล...ที่ทำเรางง กับสิ่งที่คุยมาทั้งหมด ดูห่วงใยนะ แต่ไม่ดูแลสักที และบอกอยากเจอ ตลอด บลาๆ งงต่อค่ะ 555

lonelylin

• People Like This 77

ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะคุณหลิน

เริ่มต้นคุยกันเรื่องดูแลค่ะ โพสต์หาพี่ดูแลระยะยาว พี่เขาติดต่อมาแต่ไม่ได้คุยเงื่อนไขอะไรกันก่อนเจอ พอไปเจอกันก็คุยหลายอย่าง เยอะเลย แต่ไม่ดูแล ด้วยเหตุผล...ที่ทำเรางง กับสิ่งที่คุยมาทั้งหมด ดูห่วงใยนะ แต่ไม่ดูแลสักที และบอกอยากเจอ ตลอด บลาๆ งงต่อค่ะ 555

ถ้าพี่จะดูแล....
คือเขาจะดูแลแต่แรกแล้วค่ะ ...ไม่ยืดเยื้อนานหรอก
หาใหม่ๆค่ะ
เป็นกำลังใจช่วบนะคะ ^ ^
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

Heat4U

• Full Member
  • People Like This 56
กรณีที่ได้นัดเจอน้องๆแล้วได้เจอกันจริง ในยุคนี้ถือว่าผ่านขั้นตอนที่ยาก
ในกรณีฝ่ายน้องๆคงไม่ขอแจกแจงนะครับ
ในกรณีฝ่ายพี่ผู้ชายเมื่อเจอกันแล้ว สิ่งที่พอจะเป็นไปได้ คือ

1.ไม่ชอบน้องผู้หญิงถ้าไม่เกรงใจก็จะจบเคสทันที แต่ถ้าเกรงใจ ก็จะไม่สรุปให้ชัดเจน
ไม่ว่าจะเกรงใจหรือไม่เกรงใจ เคสนี้พี่ที่มีศักยภาพจะให้เป็นค่าจ้างเที่ยวแล้วพอจากกันก็จะล่องหนไม่ส่านต่อ

2.ชอบและถูกใจจริงๆ พี่ๆจะรีบผูกมัดยึดครองน้องๆทันที โดยการแสดงสิ่งดีๆของตนเองเท่าที่จะขุดออกมาได้ แต่ถึงเป็นแบบนี้ พี่ๆก็ยังคงรอฟังคำว่า ตกลงค่ะ จากน้องๆก่อน (รับรองว่า ไม่หื่นก่อนตกลง 555++)

3.ชอบน้องผญ.แต่ยังไม่มั่นใจ พี่ผช.ก็จะพยายามรักษาสายสัมพันธ์ด้วยวิธืการต่างๆรวมถึงลองใจ แต่ไม่ว่าจะแบบไหน พี่ๆแบบนี้ก็ยังรักษาจุดขายตนเองไว้อย่างดี ขณะเดียวกันก็ยังคงชดเชยจ่ายเป็นค่าจ้างเที่ยวทุกครั้งที่พบกัน

4.ชอบหรือไม่ชอบ แต่มีจุดประสงค์ชั่วร้าย เช่น อยากได้สาวๆฟรีแล้วทิ้ง, ไม่มีตังค์และหวังที่จะมีสาวควงตลอดจนพัฒนาไปเป็นคู่ควงและดีไม่ดี จะกลายเปนแมงเกาะชีวิตแบบปรสิต 555++

เคสพี่คนนี้คงดูไม่ยากครับ โดยพิจารณาจากคำว่า เปย์ป่าว?

จบข้อวิเคราะห์จากคนหน้าเงินแบบผม
 **34**

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
กรณีที่ได้นัดเจอน้องๆแล้วได้เจอกันจริง ในยุคนี้ถือว่าผ่านขั้นตอนที่ยาก
ในกรณีฝ่ายน้องๆคงไม่ขอแจกแจงนะครับ
ในกรณีฝ่ายพี่ผู้ชายเมื่อเจอกันแล้ว สิ่งที่พอจะเป็นไปได้ คือ

1.ไม่ชอบน้องผู้หญิงถ้าไม่เกรงใจก็จะจบเคสทันที แต่ถ้าเกรงใจ ก็จะไม่สรุปให้ชัดเจน
ไม่ว่าจะเกรงใจหรือไม่เกรงใจ เคสนี้พี่ที่มีศักยภาพจะให้เป็นค่าจ้างเที่ยวแล้วพอจากกันก็จะล่องหนไม่ส่านต่อ

2.ชอบและถูกใจจริงๆ พี่ๆจะรีบผูกมัดยึดครองน้องๆทันที โดยการแสดงสิ่งดีๆของตนเองเท่าที่จะขุดออกมาได้ แต่ถึงเป็นแบบนี้ พี่ๆก็ยังคงรอฟังคำว่า ตกลงค่ะ จากน้องๆก่อน (รับรองว่า ไม่หื่นก่อนตกลง 555++)

3.ชอบน้องผญ.แต่ยังไม่มั่นใจ พี่ผช.ก็จะพยายามรักษาสายสัมพันธ์ด้วยวิธืการต่างๆรวมถึงลองใจ แต่ไม่ว่าจะแบบไหน พี่ๆแบบนี้ก็ยังรักษาจุดขายตนเองไว้อย่างดี ขณะเดียวกันก็ยังคงชดเชยจ่ายเป็นค่าจ้างเที่ยวทุกครั้งที่พบกัน

4.ชอบหรือไม่ชอบ แต่มีจุดประสงค์ชั่วร้าย เช่น อยากได้สาวๆฟรีแล้วทิ้ง, ไม่มีตังค์และหวังที่จะมีสาวควงตลอดจนพัฒนาไปเป็นคู่ควงและดีไม่ดี จะกลายเปนแมงเกาะชีวิตแบบปรสิต 555++

เคสพี่คนนี้คงดูไม่ยากครับ โดยพิจารณาจากคำว่า เปย์ป่าว?

จบข้อวิเคราะห์จากคนหน้าเงินแบบผม
 **34**

เห็นดัวยว่าเป็นกรณีข้อ 4

และมีพี่บางคนในนี้ ผมเคยได้ฟังจากน้องๆ เล่ามา อย่างน้อยก็สองคน ทำเป็นจีบ ลงทุนสารพัด เช่นขับรถไปหา แม้จะอยู่ไกลแค่ไหน พาไปกินที่หรูๆ ให้ความหวังว่ารักจริงหวังแต่ง ในที่สุดน้องสืบได้ว่าพี่มีเมียแล้ว

เป็นความอยากเอาชนะ อยากได้ของฟรี แม้จะต้องจ่ายค่าอื่นๆ อาจจะแพงกว่าซื้อ แต่น้องคนนั้นคงไม่ยอมแลกด้วยเงินเพียงชั่วครั้ง ก็ใช้วิธีซื้อใจ แบบนี้มีอยู่นะครับน้องๆ ต้องระวังด้วย

Konba501

• People Like This 78
ต้องพูดกันตรงๆง่ายๆ  น้องหาคนดูแล บอกไปเลย ทุกครั้งที่เจอ ขอค่าขนม

งานเบาก็เรทเบา งานแรงก็เรทแรง ตามที่น้องพอใจ คนใหนใม่ใช่มันจะกระเด็นออกไปจากชีวิตน้องเอง

หากน้องอยากอยากคุยเล่น มีเวลาก็คุยไป แต่อย่าไปตั้งความหวังแยอะ โลกนี้ใม่ได้สวยงามอย่างที่คิด

คนที่ดูแลน้องรายเดือนได้20kยาวๆ รายรับต่อเดือนอย่างน้อยต้อง 70kขึ้น ใม่งั้นต้องพวกมีทรัพย์สินพอควร

และที่สำคัญต้องพร้อมเปย์ ซึ่งในชีวิตจริงชั่วโมงนี้หายาก

สงสัยนิดว่า น้ำตาจะไหลนี่เสียใจเรื่องอะไร จะได้แนะนำถูก

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ถ้าพี่ยังไม่ตกลงดูแลน้อง พี่ไม่มีสิทธิ์มาอ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 09:59:27 AM »
คำตอบของพี่ Heat4U พี่ crocodile และพี่ Konba501
ครบถ้วนที่น้องคงพิจารณาได้ว่า พี่คนที่น้องเจอเป็นอย่างไร
ไม่มีอะไรต้องเสียใจครับ ถ้าน้องน่ารัก ไม่นานจะได้คนดุแลดีๆ แน่นอน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา