ผู้เขียน หัวข้อ: Covid กับ ผลกระทบในWlg  (อ่าน 4578 ครั้ง)

Heat4U

• Full Member
  • People Like This 56
Re: Covid กับ ผลกระทบในWlg
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 12, 2020, 11:29:11 AM »
เมื่อเศรษฐกิจย่ำแย่ ต่อเนื่อง
ในยุค เจลขาด หน้ากากแพง
มาตรการที่จะช่วยได้ในเบื้องต้น
คือ หยุดการใช้จ่ายที่ไม่จำเป็น

พี่ ๆ ที่เคยมีเงินเหลือมาจ้างงาน
ก็จะไม่มีเงินเหลือเหมือนอย่างเคย
ดังนั้นอัตราการจ้างงานก็จะลดลง
ซึ่งจะส่งผลกระทบมาถึงน้อง ๆ แน่นอน

อาการเหล่านี้จะเริ่มเกิด และรุนแรงขึ้น
ขอให้เตรียมตัวรับมือกันให้ดี ดี นะครับ

**25**

เย้ๆๆๆ พี่อเวย์มาแล้ววว

ห่วงก็แต่พี่อเวย์ .... หายหน้าหายตาไปนาน 555555
 **36** **36** **36**

ขอบคุณครับพี่ Santa ที่เป็นห่วงนะครับ
เศรษฐกิจตอนนี้ ต้องขุดไหที่ฝังดินไว้มาใช้จ่ายแล้วครับ

**30** **30** **30**
มาเป็นเพื่อนครับ มาบอกเพื่อเป็นกำลังใจ คือ
ถึงเช้านี้ ผมติดลบหุ้นตอนนี้ ร่วมสิบล้านครับ แต่ดีหน่อยที่ล้านบนหัวยังคงรักษาไว้ได้ 555+++

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 12, 2020, 12:26:36 PM »
เมื่อเศรษฐกิจย่ำแย่ ต่อเนื่อง
ในยุค เจลขาด หน้ากากแพง
มาตรการที่จะช่วยได้ในเบื้องต้น
คือ หยุดการใช้จ่ายที่ไม่จำเป็น

พี่ ๆ ที่เคยมีเงินเหลือมาจ้างงาน
ก็จะไม่มีเงินเหลือเหมือนอย่างเคย
ดังนั้นอัตราการจ้างงานก็จะลดลง
ซึ่งจะส่งผลกระทบมาถึงน้อง ๆ แน่นอน

อาการเหล่านี้จะเริ่มเกิด และรุนแรงขึ้น
ขอให้เตรียมตัวรับมือกันให้ดี ดี นะครับ

**25**

เย้ๆๆๆ พี่อเวย์มาแล้ววว

ห่วงก็แต่พี่อเวย์ .... หายหน้าหายตาไปนาน 555555
 **36** **36** **36**

ขอบคุณครับพี่ Santa ที่เป็นห่วงนะครับ
เศรษฐกิจตอนนี้ ต้องขุดไหที่ฝังดินไว้มาใช้จ่ายแล้วครับ

**30** **30** **30**
มาเป็นเพื่อนครับ มาบอกเพื่อเป็นกำลังใจ คือ
ถึงเช้านี้ ผมติดลบหุ้นตอนนี้ ร่วมสิบล้านครับ แต่ดีหน่อยที่ล้านบนหัวยังคงรักษาไว้ได้ 555+++

ไม่เป็นไรครับ มีเพื่อน VI
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2020, 07:16:20 PM »
หลังจากที่เขียนผ่านไปไม่ถึง 24 ชม.

.... อเมริกาประกาศปิดประเทศ เรียบร้อยแล้วจ้าาาา (ที่เห็นคร่าวๆๆ ห้ามไฟลท์บินจากยุโรป เข้าอเมริกาเด็ดขาด ยกเว้นUK)

.... ตลาดหุ้นไทย สร้างประวัติศาสตร์อะไรอีกก็ไม่รู้ แต่คงไม่ใช่ข่าวดี 555555 (ผมเห็นมีพี่ 2 ท่านพูดถึงเรื่องนี้ในห้องการบ้านแล้ว)

ปล. ที่เศร้าคือ ทริปอังกฤษของผม คงล่ม และพับเก็บฝังดินไปก่อน
 **07** **07** **07**

lonelylin

• People Like This 77
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 12, 2020, 07:25:25 PM »
หลังจากที่เขียนผ่านไปไม่ถึง 24 ชม.

.... อเมริกาประกาศปิดประเทศ เรียบร้อยแล้วจ้าาาา (ที่เห็นคร่าวๆๆ ห้ามไฟลท์บินจากยุโรป เข้าอเมริกาเด็ดขาด ยกเว้นUK)

.... ตลาดหุ้นไทย สร้างประวัติศาสตร์อะไรอีกก็ไม่รู้ แต่คงไม่ใช่ข่าวดี 555555 (ผมเห็นมีพี่ 2 ท่านพูดถึงเรื่องนี้ในห้องการบ้านแล้ว)

ปล. ที่เศร้าคือ ทริปอังกฤษของผม คงล่ม และพับเก็บฝังดินไปก่อน

อีกนานเลยจ้ะ เพื่อน  **07**
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

Santa Cruz

• People Like This 130
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 12, 2020, 07:35:03 PM »

อะไรอีกนานจ๊ะ? ทริปอังกฤษของเพื่อนนะหรอออ 5555
เศร้าจุง  **01** **01**

lonelylin

• People Like This 77
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 12, 2020, 07:38:48 PM »

อะไรอีกนานจ๊ะ? ทริปอังกฤษของเพื่อนนะหรอออ 5555
เศร้าจุง  **01** **01**

ไวรัส เศรษฐกิจ และการเมืองงง  **34**
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...