ผู้เขียน หัวข้อ: รักและคิดถึง ขอให้หนูไปอยู่ที่ที่ดีนะ  (อ่าน 1689 ครั้ง)

ระบายได้ไหม ผิดกฏไหม คือเศร้า เศร้าเพราะหมาที่บ้านป่วยตาย

สงสารเขา เสียใจ ร้องไห้ รู้สึกเศร้าไปหมด

ตอนที่เค้าไปเราไม่ได้ไปอยู่ดูใจเค้า เราไม่ได้ไปอยู่ข้างๆทั้งที่เราควรจะอยู่

ฝากคนที่บ้านบอกเขาให้เค้าหายไวๆ รอก่อนนะ กำลังจะไปหาเค้า

ทำไมไม่อยู่กันให้นานกว่านี้ มันเป็นช่วงเวลาที่สั้นมากที่เค้าไม่สบาย

เวลาแค่ไม่กี่วัน เค้าคงเหนื่อยมาก เจ็บมาก คงทนไม่ได้ แล้วเค้าก็ไปเลย

มันกระทันหันเกินไป เราไม่ทันได้เตรียมใจ เสียความรู้สึกค่ะ

ก่อนเค้าไป ถ้าเราได้อยู่ด้วยกันจนวินาทีสุดท้าย เค้าและเราคงจะรู้สึกดีกว่านี้

Alpha

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
Re: รักและคิดถึง ขอให้หนูไปอยู่ที่ที่ดีนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2020, 10:04:41 PM »
เค้าคงอยากให้เราจำภาพดีดีมากกว่าภาพสุดท้ายที่เค้าจากไป.

ขอแสดงความเสียใจด้วย. 

วิถึเส้นทางสิ้นสุดเป็นสัจธรรม

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
Re: รักและคิดถึง ขอให้หนูไปอยู่ที่ที่ดีนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2020, 06:07:14 PM »
เกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นเรื่ิองธรรมดาค่ะ

เสียใจด้วยนะคะ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...