ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกวดเยอะมากเลยเหรอครับที่นี่  (อ่าน 2057 ครั้ง)

restriction1992

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ตะกวดเยอะมากเลยเหรอครับที่นี่
« เมื่อ: มีนาคม 27, 2020, 12:26:15 PM »
ได้คุยกับน้องคนนึงเห็นบอกในนี้มิจฉาชีพเยอะตะกวดเยอะใครเจออะไรยังไงมาบ้างครับ

ต้นรำเพย

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: ตะกวดเยอะมากเลยเหรอครับที่นี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2020, 11:14:30 AM »
 **36**ขาประจำเกินครึ่งครับ
รับงานครั้งแรกจนลูกโตกันหมดแล้ว ค่านมลูก ค่าห้อง ค่าเทอม เร่งด่วนโอนช่วยก่อน จนถึงกินค่ารถคนละนิดละหน่อย วันนึงๆก็อยุ่ได้สบาย พี่ๆแบบเราถือว่าบริจาคกันไปครับ

restriction1992

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: ตะกวดเยอะมากเลยเหรอครับที่นี่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2020, 01:00:48 PM »
**36**ขาประจำเกินครึ่งครับ
รับงานครั้งแรกจนลูกโตกันหมดแล้ว ค่านมลูก ค่าห้อง ค่าเทอม เร่งด่วนโอนช่วยก่อน จนถึงกินค่ารถคนละนิดละหน่อย วันนึงๆก็อยุ่ได้สบาย พี่ๆแบบเราถือว่าบริจาคกันไปครับ
โอ้โหขนาดนั้นเลยทีเดียวเลยเหรอครับ555

LinLin❤️

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2020, 11:12:33 AM »
ที่เห็นคนโพสต์บ่นเยอะที่สุด
ก็น่าจะเป็นพวกตะกวดหลอกคุยเล่นนี่แหล่ะค่ะ **11**

ถ้าที่เคยอ่านเจอ ก็มีทั้งตะกวดหลอกนัดสาวแล้วหาย(พวกนี้โรคจิตค่ะ ไม่รู้ทำไปแล้วมันได้อะไร)?, ตะกวดหลอกโอนที่แฝงกายว่าเป็นหญิงมาก็มี?(เคยอ่านว่าจับตัวได้แล้วเป็นผู้ชาย), ตะกวดหลอกสาวไปรร.แล้วชิ่ง(ผญ.เสียตัวฟรีแถมโดนขโมยของด้วยอีก)?, ตะกวดหลอกสาวนั่งรถโดยสารเดินทางข้ามภาคไปหาโดนพี่ชิ่ง จนสาวไม่มีค่ารถกลับบ้าน? ตะกวดหลอกนัดสาวไปดูตัว แล้วชิ่งในร้านอาหาร ให้ผญ.รับผิดชอบค่าอาหารจนไม่มีค่ารถต้องเดินตากฝนกลับบ้านเอง?(อ่านแล้วสะเทือนใจมาก) ไปจนถึงตะกวดหลอกสาวไปฆ่ายัดศพใส่บ หลอนให้ตามหาบที่ซ่อนอยู่ตามที่เป็นข่าว? ในโซเชียลแบบนี้มันก็มีทั้งตะกวดชายตะกวดหญิงแหล่ะค่ะ!!! แต่กับคนที่ถูกปลูกฝังมาให้เป็นลูกผู้ชายพอ ก็คงแยกแยะได้ว่าความเสียหายทางทรัพย์ กับทางร่างกายและจิตใจของคนอันไหนมันสาหัสกว่ากัน??? (โดยเฉพาะกับลูกผู้หญิง)

ที่น่ากลัวกว่าตะกวดคือคนที่ทำพฤติกรรมเดียวกันอยู่ แล้วไม่รู้ตัวว่าตัวเองเป็นตะกวดนี่แหล่ะค่ะ จนไม่ค่อยมีสาวๆกล้าเข้ามาโพสต์หาในนี้กันเหมือนเมื่อก่อนแล้ว หรือน้อยลงอย่างเห็นได้ชัด!!! จริงๆเรื่องพวกนี้ลองSearch คำว่า"เตือนภัยตะกวด"ในGoogle มันก็ขึ้นหมด ในห้องนี้ก็น่าจะมีคนเคยลงกระทู้ไว้อยู่ ลองไล่อ่านลงไปแล้วจะรู้ว่าประเภทไหนเยอะสุด จะได้รู้ทางไว้ป้องกันตัวค่ะ

Zata

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2020, 09:33:48 AM »
คนเลว คงมีทุกสังคมครับ  ที่นี่ก็ถือว่าเป็นอีกสังคมหนึ่ง
คงหนีไม่พ้นที่เราจะต้องระวังตัวเอง
รอบครอบและอย่างไปหลงเชื่อกันง่ายๆ ครับ

ceo1991

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 01:42:46 PM »
ตะกวดหญิงก็มีเยอะครับ หลอกให้โอนเงิน เมื่อวานพลาดไปดีที่เสียไปแค่ 100 นึง อ้างว่ารับงานทุกแบบ สุดท้ายหลอกโน้มน้าวให้โอนเพื่อจะวิว เราเห็นว่าเงินเล็กน้อย 100 นึง ชื่อ ธนัชพร ศรีธนากร พอโอนเสร็จเช็คชือ เวร เคยหลอกแบบนี้ในเว็บแนวนี้มาตั้งแต่ปี 60 และแล้วก็กินหญ้าตามเคย ถือว่าสงเคราะห์ทานไป เพื่อนๆ ระวังด้วยครับ ตะกวดมันก็มีทั้งสองทางแหละ