ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับคนที่จ้างงาน/ดูแลเด็กมัธยม มีวิธีป้องกันตัวเองยังไง  (อ่าน 1793 ครั้ง)

Ppuui

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 7
แชร์ความคิดเห็นนะ อย่าดราม่า
เห็นพี่ๆบางคนรับดูแลเด็กมัธยม คือมีวิธีป้องกันตัวเองยังไงไม่ให้ถูกแบลคเมล์จากเด็ก อันนี้อยากรู้จริงๆ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
      ผมว่ามันไม่มีทางที่เราจะไปป้องกันได้ร้อยเปอร์เซนต์หรอกครับ
ถ้าจะโดนแบล็คเมล์ คนจะทำก็ต้องเตรียมการมาจัดการเรา
คนกล้าทำอะไรผิดๆ ก็ต้องรับความเสี่ยงตรงนั้นเอาเอง
ส่วนใครจะไกล่เกลี่ย ได้มากน้อยแค่ไหนก้เป็นเรื่องของแต่ละคน

ถ้าใจมันชอบ ก็ไปเสี่ยงเอา ส่วนถ้าคิดได้ ทำไมต้องไปทำอะไรผิดๆ
ไม่ทำผิด ก็ไม่ต้องไปกลัวอะไร ดราม่าจะไม่เกิด ถ้าเราไม่สร้างดราม่าครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Ppuui

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 7
พี่ก็จ้างงาน/ดูแลเด็กมัธยม..ก่อนตกลงกัน..เคยขอดูปีเกิดบนบัตรกันไหมอ่ะ..

ต้นคอย

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 3
ที่ดูแลมาหลายคน เราต้องตั้งใจจริงและจริงใจที่จะดูแลน้องๆนะครับ ก่อนอื่นเราต้องเข้าใจก่อนว่า น้องมาให้ดูแลเพราะจำเป็น เราต้องดูแลน้องให้ดีที่สุด รักทนุถนอม ให้ความสุข และความช่วยเหลือเต็มที่ครับ ทำอย่างนี้มาหลายปี ไม่เคยเจอปัญหาแบบนั้นเลย จากกันด้วยความสุขและเข้าใจทุกคนครับ