ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรับงานเที่ยวแต่ทว่า กลัว ><  (อ่าน 1760 ครั้ง)

อันยองอาเซโย~

• Sr. Member
  • People Like This 7
อยากรับงานเที่ยวแต่ทว่า กลัว ><
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2020, 03:36:52 AM »
ขอเกริ่นสักนิดนึงเคยรับงานเที่ยวครั้งสุดท้ายน่าจะปี 2018 ค่ะ *แต่ก็มาแอบโพสไว้บ้างช่วงปีที่แล้วมั้งถ้าจำไม่ผิดนะคะแต่ไม่ได้ไปกับใคร*
แล้วเคยจะโดนพาไปข่มขืนด้วยซ้ำแต่ว่ารอดมาได้ (รายละเอียดขอไม่พูดถึงนะคะกว่าจะลืมได้ทรมานเหมือนกัน นอนแบบหลับๆตื่นๆเลยค่ะช่วงนั้น

lonelylin

• People Like This 77
Re: อยากรับงานเที่ยวแต่ทว่า กลัว ><
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2020, 06:59:09 AM »
ถ้ามัวแต่...กลัว ก็คงไม่ได้งานค่ะ

จะตกลงรับงานจ้างเที่ยว หรืออะไรก็ตาม ต้องคุยกัน หรือรู้จัก ดูให้ดีดีค่ะ

สแกนดีดีค่ะ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

myman

• Full Member
  • People Like This 61
Re: อยากรับงานเที่ยวแต่ทว่า กลัว ><
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2020, 03:47:56 PM »
ต้องระวังตัวเองด้วยนะครับ คนเราไว้ใจไม่ได้บางทีเอาเงินมาล่อเพราะรู้ว่าเราต้องการเงิน
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

อันยองอาเซโย~

• People Like This 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2020, 10:36:43 AM »
ขอบคุณค่ะ ช่วงนั้นลำบากจริงๆ เลยไม่ทันคิดอะไรทั้งนั้นเลยค่ะ
แต่ตอนนี้พยายามสแกนทุกอย่างแล้วค่ะ

nt2686

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2020, 07:34:02 PM »
น่ากลัวครับ นัดเที่ยวแล้วมักมีเกินเลย (ระวังยาเสียสาวด้วยครับ) มือผู้ชายมักเป็นปลาหมึก จนน้องระทวย โพสท์ไปไม่รู้จะถูกตะกวดรุมหรือป่าว

Disney❤️

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2020, 08:01:53 AM »
วิธีรับงานเที่ยวแบบปลอดภัย สาวๆลองนำไปใช้ได้นะคะ เพราะดิสนีย์ใช้ธีนี้อยู่ยังไม่เคยโดนหลอกค่ะ

1. อย่าให้เงินเป็นตัวชี้วัด ว่าควรไปกับคนไหน? ใช้ "สติ" ให้มากๆจ้า

2. ตรวจสอบประวัติคนจ้างงานก่อนรับนัด (ถ้าเป็นตะกวดหรือมีประวัติเสียมาก่อน ชื่อคนพวกนี้จะขึ้น Black List ชัดเจนเลยจ้า)

3. แยกลักษณะคนจากการคุยให้ออก อย่าผลีผลามรับนัดทันที เพราะระหว่างแชทกันเพียงไม่กี่ประโยคนั้น ตะกวดมักจะหลุด Keyword แสดงตัวตนมันเองออกมาให้เห็นก่อนเสมอ

4. หากใช้วิจารณญาณครบทั้ง 3 ข้อด้านบนแล้วผ่าน กรณีที่ต้องรับนัด อย่าขึ้นรถไปกับเขาเด็ดขาด ของดิสนีย์ไม่ว่านัดที่ไหนจะขับรถไปเองตลอดค่ะ เจอกันที่นัดหมายเลยไม่ต้องมารับ555555

5. เลือกสถานที่นัดหมายเป็นที่สาธารณะ เผื่อเกิดเหตุฉุกเฉินอะไรได้เรียกคนช่วยได้ค่ะ หรือเลือกสถานที่แบบExclusive Highclassไปเลย เพราะตะกวดหรือมิจฉาชีพมันขึ้นสถานที่แบบนี้ไม่ได้อยู่แล้ว เท่ากับสถานที่นัดหมายจะสกรีนคนให้เราไปได้ในตัวระดับหนึ่ง (นอกจากมันจะเป็นตะกวดที่หน้าด้านจริงๆ)​
 **30**

ในโลกเทาๆแบบนี้คนไม่ดีเยอะกว่าคนดีอยู่แล้ว เราหลีกเลี่ยงไม่ได้หรอกที่90%จะเป็นตะกวดที่ติดต่อมา บางตัวเนียนและสร้างภาพเก่งมาก แต่พอเช็คประวัติ #Black List อื้อ!!!

ทั้งนี้ จึงไม่มีวิธีหรืออะไรที่จะป้องกันคนไม่ดีได้100% เพียงแต่ใช้"สติ"คัดกรองคนให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ จำไว้ว่าไม่ว่าจะตกอยู่ในสถาณการณ์ไหน อย่าอยู่ในที่ลับตาคนเป็นดีทีสุดค่ะ ขอให้โชคดีและเจอแต่พี่ดีๆนะคะ สู้ๆจ้า

**06**
Treat others with respect if you want to be respected!!