ผู้เขียน หัวข้อ: ในนี้มีคนจริงใจและพร้อมที่จะช่วยกันจริงๆบ้างไหม  (อ่าน 1617 ครั้ง)

Princess4

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ตั้งแต่โพสต์หาคนช่วยเหลือมา 90%คือแอดมาคุยมาด่ากวนประสาท เพียงแค่บอกว่าเป็นสาวสอง งงมากทั้งที่เราก็บอกตรงๆ และไม่เคยไปทำไรให้พวกคุณเลย อีก10% คือคุยแล้วบอกจะช่วย แต่พอถึงเวลาก็บล็อกหนี ไม่เข้าใจจะมาให้ความหวังกันทำไม ถ้าไม่อยากช่วย อย่ามาหลอกว่าจะข่วย อยากให้นึกถึงคนที่มีปัญหาและต้องการความข่วยเหลือจริงๆ อย่าไปทำลายความรู้สึกเค้าเพิ่มด้วยการหลอกลวงของคุณเลย

Ap.1120

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 1
  • หาคนดูแล
เคยเจอมาไม่ต่างกันคะ เสียใจได้ ท้อได้ แต่เราก็ต้แงเข้าใจด้วยว่าในที่แบบนี้มีน้อยคนมากที่จะยอมรับสาวสอง และไม่ว่าจะเกิดปัญหาอะไรขึ้น เราต้องยอมรับมันให้ได้ ไม่มีสิทธิ์ไปเรียกร้องอะไร เพราะเราเลือกที่จะยืนผิดที่เอง สู้ๆนะคะ

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
 มีค่ะ...

ในทุกๆที่ ทุกสถานที่ มีทั้งคนดีและไม่อยู่รวมกันค่ะ...

ปล.เป็นกำลังใจให้ค่ะ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...