ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวจริง ?  (อ่าน 1494 ครั้ง)

neminem

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
ตัวจริง ?
« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2020, 05:14:37 PM »
คนที่มีชื่อในทะเบียนสมรส ... เหรอ

คนที่ไปสู่ขอมา ไปผูกข้อไม้ข้อมือมา ... เหรอ

คนมาก่อน ... เหรอ

คนที่กฏหมายคุ้มครอง และให้สิทธิ์ต่างๆนาๆ ... เหรอ

คนที่ใช้เวลาอยู่ด้วยมากที่สุด ... เหรอ

คนที่มีลูกด้วยกัน ... เหรอ

คนที่อยู่บ้านหลังเดียวกัน ... เหรอ

คนที่ "สังคม" ชี้นิ้วว่าคนนี้เป็นของคนนี้ ... เหรอ

คนที่ฉันกรอกในช่อง "บุคคลที่ติดต่อได้ยามฉุกเฉิน" ในฟอร์มต่างๆ ... เธอมีสิทธิ์ที่จะเป็นตัวจริงไหม

คนที่ฉันเซ็นต์อนุญาติให้ถอดอุปกรณ์ช่วยหายใจฉันในวาระสุดท้าย ... เธอมีสิทธิ์ที่จะเป็นตัวจริงไหม

คนที่นั่งอยู่ข้างๆแล้วฉันมีความสุข แม้ไม่ต้องพูดกันสักคำ ... เธอมีสิทธิ์ที่จะเป็นตัวจริงไหม

คนที่ฉันแค่คิดถึงก่อนนอน ก็ทำให้ฉันฝันดี ... เธอมีสิทธิ์ที่จะเป็นตัวจริงไหม

คนที่จับแค่มือ ก็อุ่นถึงใจ ...เธอมีสิทธิ์ที่จะเป็นตัวจริงไหม

คนที่ยามหลับก็อยู่ในความฝัน ยามตื่นก็อยู่ในความคิด ... เธอมีสิทธิ์ที่จะเป็นตัวจริงไหม

คนที่ฉันจะนึกถึงความทรงจำที่ดีๆด้วยกัน ในห้วงลมหายใจสุดท้าย ... เธอมีสิทธิ์ที่จะเป็นตัวจริงไหม

คนที่ใจถามใจแล้วตอบว่ารักเธอคนนั้น ... เธอมีสิทธิ์ที่จะเป็นตัวจริงไหม

... แต่สำหรับฉัน ... เธอคือ "ตัวจริง" ... ตลอดมา และ ตลอดไป

Blowin in the wind ...

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
Re: ตัวจริง ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2020, 05:55:44 PM »
เยี่ยมจริงๆ เยี่ยมจริงๆ เยี่ยมจริงๆ (ไม่ใช่ลูกเสือ  **19** **19**)

เขียนได้ดีมากเลยครับ ขอปรบมือให้กำลังใจเลย

จะเขียนได้ขนาดนี้ ต้องรักขนาดไหน
 **24** **24** **24**

แต่อย่าลืม จะตัวจริง หรือ ตัวปลอม.... ต้องไม่ทำร้ายกันนะครับ
 **36** **36** **36**

ปล. ถ้าอ่านแค่ 3 บรรทัดความหมายจะเป็นอีกแบบเลย.... แต่พออ่านจนจบ ต้อง......ปรบมือซิครัชชชชช

ขอเป็นกำลังใจให้น๊าาาาาา

GdBBtY

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2020, 11:54:10 PM »
เขียนได้ดี อย่างที่พี่ ซานต้า กล่าวไว้เลยค่ะ

เมื่ออ่าน แล้วทำให้นึกถึง ....   ขึ้นมาเลย

ความทรงจำที่ทะเลวันนั้น ยังคงอยู่ในใจตลอดเวลา

**11** **11** **11**

สู้ๆ สู้ๆ นะคะ

neminem

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2020, 03:41:26 PM »
Santa Cruz, GdBBtY : ขอบคุณสำหรับความเห็น และ กำลังใจครับ