ผู้เขียน หัวข้อ: โดนคนสาระเลวหลอกเอาเลขบัญชี และรูปบัตรประชาชนไป จะเป็นไรมั้ยคะ  (อ่าน 1745 ครั้ง)

Princess4

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
เดือดร้อนจำเป็นต้องใช้เงินเลยโพสหาคนช่วย มีพี่คนนึงแอดมาบอกจะข่วยโอนเงินมาให้ ให้ส่งเลขบัญชีไปให้ และรูปบัตรประชาชน เพื่อดูว่าชื่อตรงกับเลขบัญชีไหม แต่พอส่งไปเค้าก็บล็อกเลย ตอนนี้กลัววล กลัวเค้าเอาไปทำอะไรไม่ดีน่ะคะ อุส่าโล่งใจคิดว่าช่วยกันได้จิง สุดท้ายก็หลอกกันจนได้ เจอมาเยอะ เกือบทุกรูปแบบแล้วนะ สรุปในเว็บนี้มีคนดีๆเหลืออยู่กี่คน

อยากรู้ระเอียดกว่านี้แอดมาคะ (แอท)758siiil (มีไลน์ส่วนตัวแต่ในไลน์เพื่อกรองคนคะ)

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
แจ้งปิดบัญชีครับ

drew

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ก่อนอื่นไปทำบัตร บชช ใหม่ ที่เขต อำเภอ เทศบาล ที่ไหนก็ได้ครับ ได้ทุกที่ไม่ต้องตามที่อยู่บนบัตร ปชช (บัตรใหม่จะมีวันที่ทำ และวันหมดอายุ ต่างจากบัตรเก่า รูปถ่ายน่าจะสวยกว่าเก่า 55) ส่วนสมุดบัญชีควรแจ้งปิด แล้วไปเปิดใหม่ดีกว่าครับ จะยุ่งยากหน่อยถ้าเป็นบัญชีที่หักค่าน้ำ ค่าไฟ อื่นๆ ต้องไปยื่นเรื่องใหม่

nt2686

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
เอาไปสร้างหนี้ให้น้องได้เยอะเลยครับ อายัดให้้หมดครับ ลงบันทึกประจำวันไว้ด้วยก็ดีครับ