ผู้เขียน หัวข้อ: มุมมองของการจ้างเที่ยวในความเห็นของผม(บ่นแบบยาวๆ)  (อ่าน 4390 ครั้ง)

blue night

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
               เนื่องจากภาวะโควิด ที่ผ่านมาเป็นเหตุผลได้ทำงานที่บ้าน และไม่ต้องกลับบ้านต่างจังหวัด เลยมีเวลาได้รู้จักน้องหลายคน และมีมุมมองที่อยากจะแลกเปลี่ยนและแบ่งบันเพื่อนๆพี่ๆน้องๆครับในความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

จ้างเที่ยว!! ?  
               เมื่อก่อนคำๆนี้เป็นเรื่องน่าแปลกใจมากกับผมเลย มีด้วยหรือนัดน้องเลี้ยงข้าว ดูหนังออกให้หมดแถมต้องให้เงินน้องเพิ่มอีกซึ่งมันไม่น้อยเลย 2000 บาทในมุมมองของผม!!! โดยที่ผมไม่ได้อะไรเลย คุยแล้วก็กลับ นี่มันเท่ากับราคาร้านนวดที่จบได้เลยนะใครจะไปยอมจ่ายเงินกับเรื่องแบบนี้ !!!

ผมเชื่อว่ามีคนคิดเหมือนผมจึงทำให้ทุกครั้งที่ add เข้าไปหาน้องๆ คำถามแรกๆที่ถาม งานแรงได้ไหมครับนัวได้ไหมทั้งที่เป็นกระทู้น้องตั้งมาเพื่อจ้างเที่ยว แน่นอนครับน้องบ้างคนก็ตอบรับแต่ส่วนใหญ่ปฏิเสธ โดยเฉพาะคนที่สวยและโปรไฟล์ดีๆ พี่คะหนูรับแค่จ้างเที่ยวคะ ขอบล็อคนะคะ (ดีที่ไม่ด่าตามมา)

แน่นอนครับการจ่ายเงินกลับสาวๆในนี้ผมก็หวังจะมีอะไรด้วยละ ผมแอบเชื่อว่ามีพี่หลายคนคงพอใจที่ได้เลี้ยงข้าวน้องๆได้พูดคุยก็พอแต่ไม่ใช่ผม หลายคนอาจหวังเหมือนจบคือได้จบกับน้องเค้าที่ ซึ่งถ้าต้องการแบบนั้นการไปเที่ยวอาบอบนวด นวดกระปู๋หรืออื่นๆ น่าจะตอบโจทย์ได้ดีกว่า

แล้วทำไมต้องจ้างเที่ยวละ?
            ผมเชื่อว่าน้องที่รับจ้างเที่ยวหลายๆคนในนี้ก็เดือดร้อนในระดับหนึ่งอยู่แล้ว และถ้าเค้าเดือดร้อนมากจนต้องรับงานแรงคิดว่าน้องเค้าจะลงหางานแรงใน web กับพี่ที่ไม่เคยรู้จักหรือพี่ที่เคยจ้างเที่ยวสุภาพให้เกียรติกันนี่น่าจะเป็นคำตอบของการจ้างเที่ยวสำหรับผม

แต่ก็มีน้องอีกหลายคนที่รับแค่จ้างเที่ยวอย่างเดียวตลอด สำหรับผมก็คงไม่จ้างซ้ำบ่อยๆชัดเจนไปเลยครับพี่จ้างเที่ยวก่อนเพราะต้องการให้เรารู้จักกันก่อนเพื่อที่ไว้ใจกันได้และพัฒนาความสัมพันธ์กันต่อ

เชื่อผมครับน้องบางคนคุ้มค่าที่เรารู้จักด้วย คุ้มค่าที่เรารอให้เค้าคิดถึงเราเวลาเค้าเดือดร้อน แต่ก็อย่าคาดหวังว่าเค้าจะเดือดร้อนในเร็วๆนี้ บางคนหลายปีเลยก็มี หรือบางคนไม่เคยเดือดร้อนเลยก็มีครับ สุดท้ายท่านจะตัดสินได้เองว่ามันคุ้มค่าไหมที่จะจ้างเที่ยว

และขอขอบคุณพี่ที่เข้าใจผิดหลายคนที่ทักไปและถามด้วยคำถามที่ว่า งานแรงได้ไหม ทำให้พี่ที่คาดหวังงานแรงอย่างผมดูมีค่าขึ้นให้น้องๆคิดถึงช่วงที่เค้าจำเป็น

สุดท้ายเป้าหมายของกระทู้นี้แค่อยากให้พี่ๆหลายๆคนที่อาจเข้าใจผิดและเริ่ม การสนทนาว่างานแรงได้ไหมครับอาจมีมุมใหม่ๆที่ทดลองดู และหวังว่าทุกคนจะได้เจอน้องดีๆและพี่ที่ถูกใจครับ

Disney❤️

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
ไม่ได้รู้จักจขกท.เป็นการส่วนตัวแต่อย่างใด แต่อยากแสดงความเห็นในมุมที่เขาไม่เคยเห็นค่ะ
 **30**

จริงๆปัญหาทั้งหลายนี้จะไม่เกิด ถ้าพี่ท่านเลือกติดต่อโพสต์ที่ตรงประเด็นความต้องการของตัวท่านเอง (ทั้งที่คนโพสต์งานแรงก็เยอะ)​ ไม่เข้าใจพี่หางานแรงแต่ติดต่อน้องโพส์จ้างเที่ยว? พี่หาครั้งคราวติดต่อน้องโพต์หาดูแล? จะทำมันวุ่นวายด้วยการที่หาอย่าง แต่มาติดต่ออย่างทำไม???
 **40**

รถยังมีหลายรุ่นหลายยี่ห้อให้คนเลือกซื้อ ตั้งแต่Low costไปจนถึงLuxury ทั้งที่ก็ขับไปไหนได้เหมือนกัน แต่ไม่ว่าคุณนั่งจะเลือกรถแบบไหน มันก็บ่งบอกสถานะ ทัศนคติ  รสนิยมและ Class ของตัวคุณเอง และทุกวันนี้ก็ไม่เห็นว่าบริษัทรถแพงๆจะเจ๊งนะ555555

ฉะนั้นมุมของพี่ๆที่มองหาแค่Sex, หรือกลัวใช้งานไม่คุ้มค่าเงิน??? จะไม่มีวันเข้าใจมุมของพี่ๆที่เขามองหา"โอกาส" มากกว่าค่าของวัตถุหรือเงินเป็นเรื่องรองลงมา ซึ่งถ้าคนที่หาแบบใช้งานคุ้ม โบกข้างทางถูกๆเยะแยะไปออกค่ะ!!! ไม่จำเป็นต้องเข้ามาโอดครวญกับน้องจ้างเที่ยวที่เขาไม่รับ???

ในเมื่อความสุขของแต่ละคนไม่เหมือนกัน จะมาสรุปว่าพี่จ้างเที่ยวเสียเปรียบน้องเหรอ??? นั่นคือมุมของคนที่ศักยภาพไม่ถึงคร่าาา555555 พี่ๆมีสิทธิ์เลือกความสุขในแบบของตัวเองได้

ชอบสวยๆงามๆ ก็เลือกสวยงามๆ ชอบอรรถประโยชน์ ก็เลือกหมอนวดมืออาชีพที่เป็นงานไปเลย แค่นั้นเอง ไม่เห็นต้องทำให้มันซับซ้อน??? "ทัศนคติ" คือเข็มทิศที่จะนำพาคุณไปเจอคนในแบบเดียวกัน แค่นั้นเอง..

**11**
Treat others with respect if you want to be respected!!

ShiShiMaRu

• Newbie
  • *
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม

อีกคนตาแหลมคม  เห็นดวงดาว พราวพร่างพราย...
.
.
.
แวะเข้ามาอ่านครับ

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม

อีกคนตาแหลมคม  เห็นดวงดาว พราวพร่างพราย...
.
.
.

ไม่ได้ว่าใครใช่ไหมครับ....อิอิ

เปรียบเทียบซะ บางคนต้องสะดุ้งเลยยย

5555555555

ShiShiMaRu

• Newbie
  • *
ด้วยความเคารพ...

ผมไม่ได้มีเจตนาจะว่าใครนะ แค่แวะมาอ่าน แล้วนึกถึงกลอนบทนี้เท่านั้นเองครับ

Disney❤️

• **
  • People Like This 20

.
.
.

**30** **30** **30**

Treat others with respect if you want to be respected!!

the stranger

• Full Member
  • People Like This 304
  เวปแบบนี้มันเทาๆ  ทำให้แยกยาก น้องคนเดียวกัน รับทุกแบบก็มี  แล้วแต่ช่วงนั้นเดือดร้อนแบบไหน น้องบางคนก็เลือกงานแบบเปลืองตัวน้อยที่สุด   ในมุมคนเที่ยว ก็อาจลองมาแล้วทุกแบบ  จะ
จ้างเที่ยวจริงๆหาเพื่อน
จ้างเที่ยวลองใจว่าไปต่อได้ไหม 
จ้างเที่ยวเพื่อเอาชนะใจกะฟรี 
จ้างเที่ยวเพื่อคุยดูแล 
      แต่คำตอบปลายทาง ก็คงไม่ต่างกัน  ผู้ชายก็อยากได้งานแรง งานนัวกันซะส่วนใหญ่    คนที่ประสบการณ์เยอะ  ชอบลุ้นชอบเอาชนะ ก็คิดว่าตัวเองเจ๋งกว่าคนอื่น  เวลาได้น้องจ้างเที่ยวแจ่มๆ   เพราะมันท้าทายกว่า
      ถ้าทุกคนโพสโดยแสดงความบริสุทธิ์ใจ จริงๆ  เช่น จ้างเที่ยว เป็นเพื่อน  แต่จ้างแล้วไปถามเขาต่อว่ารับงานแรงในอนาคตก็บอกพี่นะ  มันก็อาจโดนมองว่าเป็นการดูถูกเขาอีก    ส่วนการถามตรงๆ  ก็ไม่เสียหายอะไร แค่ถามหรือตอบกันให้สุภาพ    อย่าไปแยกประเภทคนเที่ยว  จริงๆ  รวมๆ สันดานผู้ชาย ไม่ค่อยต่างกันหรอก

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย

.
.
.

ให้ Cr  เจ้าของข้อความด้วยครับ :
Cr. "นัก.ถ้ำ.ม.อ.ง.นิรนาม" .... **26**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
  เวปแบบนี้มันเทาๆ  ทำให้แยกยาก น้องคนเดียวกัน รับทุกแบบก็มี  แล้วแต่ช่วงนั้นเดือดร้อนแบบไหน น้องบางคนก็เลือกงานแบบเปลืองตัวน้อยที่สุด   ในมุมคนเที่ยว ก็อาจลองมาแล้วทุกแบบ  จะ
      แต่คำตอบปลายทาง ก็คงไม่ต่างกัน  ผู้ชายก็อยากได้งานแรง งานนัวกันซะส่วนใหญ่    คนที่ประสบการณ์เยอะ  ชอบลุ้นชอบเอาชนะ ก็คิดว่าตัวเองเจ๋งกว่าคนอื่น  เวลาได้น้องจ้างเที่ยวแจ่มๆ   เพราะมันท้าทายกว่า
      ถ้าทุกคนโพสโดยแสดงความบริสุทธิ์ใจ จริงๆ  เช่น จ้างเที่ยว เป็นเพื่อน  แต่จ้างแล้วไปถามเขาต่อว่ารับงานแรงในอนาคตก็บอกพี่นะ  มันก็อาจโดนมองว่าเป็นการดูถูกเขาอีก    ส่วนการถามตรงๆ  ก็ไม่เสียหายอะไร แค่ถามหรือตอบกันให้สุภาพ    อย่าไปแยกประเภทคนเที่ยว  จริงๆ  รวมๆ สันดานผู้ชาย ไม่ค่อยต่างกันหรอก

หนุน คำตอบนี้ค่ะ  **04**
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

nimitl

• **
  • People Like This 18

เป็นคำตอบสุดท้าย