ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องตลกที่ไม่ตลก  (อ่าน 3728 ครั้ง)

psd

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
เรื่องตลกที่ไม่ตลก
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2020, 10:32:36 PM »
เคยไหมครับที่มาเว็บนี้เพราะเหงาอยากมีใครบางคน จนเจอคนนั้น จนผูกพันกันคบกัน สองปีกว่าแล้วที่คบกันมาและ ผมไม่เคยกลับมาเว็บนี้เลย วันนี้กลับมาเพื่อระลึกว่าเรารู้จักกันได้อย่างไร แต่กลายเป็นฟ้าถล่ม น้องยังมาโพสต์รับงาน .. มีความเสียใจที่สุด ผมไม่ต้องการคำปลอบใจ แค่อยากบอกน้องๆและพี่ๆทุกคนในนี้ว่า ถ้าเราจะคบใครรักใครแล้ว ความซื่อสัตย์ทั้งกายใจ สำคัญเป็นลำดับแรก ขอบคุณครับ

the-man-show

• Sr. Member
  • People Like This 6
Re: เรื่องตลกที่ไม่ตลก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2020, 11:47:29 PM »
อันนี้เรื่องจริง  ผมก็เจอมากับตัวเอง ตกลงดูแลกันอย่างดี  แอบมาโพสรับงานเฉยเลบ

lonelylin

• People Like This 77
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2020, 12:16:02 AM »
ทำไม พี่เจอแต่แบบนี้มาเรื่อยนะ...
ในนี้ยากมากนะคะ หายากนะที่ไม่หลอก
บางคนก็แค่ไม่บอกความจริง... หรือบอกไม่หมด..ถ้าเรายอมรับได้ก็โอเค

สู้ๆ  เป็นกำลังใจให้ค่ะ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2020, 03:56:39 AM »
มี  พรหมลิขิต  ถึงทำให้มาเจอกัน...

มี  กรรมลิขิต  ถึงให้ต้องมาเจ็บช้ำน้ำใจกัน...

**24** **24** **24** **24** **24**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Santa Cruz

• People Like This 130
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2020, 06:10:00 AM »
ขออนุญาตร่วมแสดงความคิดเห็นในประเด็นนี้นะครับ

เราดีพอไหม? ถ้าเราดีพอ มันก็จะพอดี ในทางตรงกันข้ามถ้าเราดีไม่พอ มันก็จะไม่พอดีกัน... เหตุการณ์แบบนี้ ไม่ควรจะหาว่าใครถูกหรือใครผิด เพราะท้ายที่สุดมีแต่ความเจ็บปวดทั้งคู่

ขอเป็นกำลังใจให้กับท่านเจ้าของกระทู้นะครับ โดยส่วนตัว แผลผม เลือดยังซิบๆอยู่เลย 55555555.... แต่ท้ายที่สุดแล้ว ผมขอเลือกที่จะเสพย์ความสุข ดีกว่ามานั่งยึดติด

ขอเป็นกำลังใจให้ก้าวผ่านไปให้ได้นะครับ

ิโชคดีนะครับ

incarnationman

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2020, 08:45:17 AM »
ขออนุญาตครับ ในกรณีนี้ผมว่าไม่มีใครผิด 1.เราอาจจะดูแลน้องเขาโดยที่เราคิดว่าพอ แต่ทางความจริงน้องเขาอาจจะมีภาระที่มากกว่าที่ได้รับจากพี่ แต่ไม่อยากรบกวนพี่ดูแล ก็เลยต้องมาโพสรับงาน  2.ก็อยู่ที่การตกลงกันแต่แรกว่าจะคบกันในสภาพไหน มีข้อห้ามรัยบ้าง ก็ปรึกษาค่อยๆคุยกันนะครับ  เป็นกำลังใจให้นะครับ

the stranger

• Full Member
  • People Like This 304
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2020, 10:18:21 AM »
   ไม่มีรายละเอียดชัดเจนว่าคบแบบไหน  เลี้ยงแล้วมีข้อตกลง หรือคบเป็นแฟน ไม่ได้จ่ายเป็นเรื่องราว
  ลองหาเหตุผลว่าทำไมน้องยังมารับงาน  ถ้าไม่ได้เกิดจากเรา ก็ช่วยอะไรไม่ได้  เพราะเป็นตัวของเขาเอง เขาจะรักตัวเองหรือไม่  ก็ไปบังคับไม่ได้   เพราะน่าจะยังไม่ได้แต่ง หรือมีลูกกัน 

psd

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2020, 09:34:25 PM »
ขอบคุณทุกความเห็น ถ้าตอบแบบธรรมะ เพราะมีเหตุจึงเกิดผล ไม่คาดหวังเปลี่ยนแปลงผู้อื่น ต้องพิจารณาตนเองที่เป็นเหตุจึงส่งผลแบบนั้นครับ สบายๆ

Black coffee

• People Like This 55
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2020, 10:01:47 PM »
ใจ แลก ใจ   ไม่ใช่จะได้ ใจ เสมอ ไป

Pistula

• People Like This 29
  • รู้จักเราเท่าที้เราอยากให้เรารู้จักพอ:(
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2020, 10:18:33 PM »
ขอบคุณทุกความเห็น ถ้าตอบแบบธรรมะ เพราะมีเหตุจึงเกิดผล ไม่คาดหวังเปลี่ยนแปลงผู้อื่น ต้องพิจารณาตนเองที่เป็นเหตุจึงส่งผลแบบนั้นครับ สบายๆ

เห็นด้วยค่ะไม่คาดหวังเปลี่ยนแปลงผู้อื่น สู้ๆค่ะ