ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเตือนภัยค่ะ แถวรัตนาธิเบต เข็ดจริงๆคนแบบนี้  (อ่าน 2302 ครั้ง)

lipoileip

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
ฝากเตือนภัยค่ะ ชื่อไลน์ว่า 4what? ตัวจะอ้วนๆมีรอยแผลเต็มตัว คือนัดทานข้าวแถวรัตนาธิเบต โอนตังค่ารถมาให้ พอทานข้าวเสร็จปุ้ปก้จะจ้างเราไปนั่งจดพระให้บอกจะให้ค่าจ้างแยก เปนเหมทอนรีสอทแถวนั้นแตาโชคดีที่มันไมาได้ทำไรเรา แต่คือไปนั่งจดพระ50กว่าองค์ คือมันบอกจะให้ค่าจดพระแยกต่างหาก ก้นั่งจดไปตั้งแต่5โมงถึง4ทุ้มพอจดเสรจมันก้เอาพระออกไปส่งละหายไปเลย ดีที่ไหวตัวทันรอประมาณ20นาทีละโทรเชคปรากฏว่า บลอคไปแล้ว ใครรับงานแถวนั้นระวังตัวด้วยนะคะ โชคดีที่มันไม่ทำอะไรเรา แต่มันก่เจ้บใจที่มาหลอกกันได้ เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ถ้าเขาขอตัวไปไหนควรขอค่าตัวก่อนค่ะ ฝากไว้ให้คิด

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
Re: ฝากเตือนภัยค่ะ แถวรัตนาธิเบต เข็ดจริงๆคนแบบนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2020, 03:54:00 AM »
...อัตตาหิ อัตตโนนาโถ ...
ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน... **10** **24**

เข้ามาในเว็บนี้ ก็เหมือน มา  " เสี่ยง โชค "  **24**

ในสมัยนี้ เราจะหวังพึ่งพาคนอื่นไปเสียทีเดียว
คงเป็นไปได้ยาก.. จะมีคนสักกี่คนที่จะเมตตาให้เราพึ่งพาไปได้ตลอด... สักวันนึงก็ต้องจาก.. ไม่มีใครช่วยเหลือเราไปตลอดเวลา.... ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า .. สักวันนึงก็ต้องจากกัน... ไม่จากเป็นก็จากตาย **25**  **01** **01**

อยากให้พึ่งตนเองให้มาก..  **25** **26**
อย่า หวัง พึ่งพาคนอื่นเลยนะ (ถ้าไม่ถึงขีดสุด)  **25**

เป็นกำลังใจให้นะคะ  **24** **24** **24**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
Re: ฝากเตือนภัยค่ะ แถวรัตนาธิเบต เข็ดจริงๆคนแบบนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2020, 04:28:42 PM »
โชคดีแล้วค่ะ
ที่ไม่โดนทำอะไรนะคะ ยังดีที่ได้ค่ารถนะ
  **12**

ปล. ต่อไปก็รับเงินก่อนนะคะ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

Black coffee

• Full Member
  • People Like This 55
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2020, 05:23:30 PM »
ถือเป็นความโชคดีที่ "พระ50กว่ารูปท่านคุ้มครองให้ปลอดภัย"

อย่าเครียดๆ