ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้าหลังฝน :) ขอบคุณพี่นะคะที่เข้ามา  (อ่าน 2032 ครั้ง)

Nonny2544

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 1
ฟ้าหลังฝน :) ขอบคุณพี่นะคะที่เข้ามา
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2020, 02:34:55 AM »
       ไม่เคยคาดคิดมาก่อนว่าสักวันหนึ่งในชีวิตของหนูจะได้พบเจอกับพี่ที่น่ารักและแสนดีขนาดนี้.......
ตั้งแต่ที่พี่เข้ามาในชีวิตหนู พี่ทำให้ชีวิตของหนูเปลี่ยนไปจากหน้ามือเป็นหลังมือ ท่ามกลางความมืดมิดและความเหน็บหนาวทุกข์ทรมาน พี่คือแสงสว่างที่เจิดจ้าและเฉิดฉาย ช่วยชีวิตให้หนูมีลมหายใจอีกครั้ง

ย้อนกลับไปตอนแรกเลยนะคะ เราได้เข้ามาเล่นในเว็บแห่งนี้ด้วยความอยากรู้อยากเห็น ประกอบกับตอนนั้นเราค่อนข้างมีความจำเป็นในด้านการเงินอยู่บ้าง เลยเป็นเหตุที่ทำให้ก้าวเข้ามาสู่โลกอันแสนเทาๆแห่งนี้ เราได้พบเจอทั้งคนที่ดี และคนที่ทำให้ใจเสียเป็นอย่างมาก เราโดนหลอกมาหลายครั้งมาก พบเจอผู้คนในหลายรูปแบบ ไม่ว่าจะเป็นการตกลงนัดกันอย่างดีแล้วหายไปดื้อๆบ้าง  พอใกล้วันเวลานั้นก็เทบ้าง หรือไม่ว่าจะเป็นการหลอกโดยการโอนเงินปลอม หลอกโดยการจะพาไปที่ห้องเขา  หลอกโทร,คุยเล่น และอีกมากมายเลยค่ะ รวมไปถึงการกระทำที่ทำให้เราเจ็บช้ำน้ำใจจากคนบางคนในสถานที่เทาๆแห่งนี้  เราเสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้นมาก  เราได้เดินทางก้าวเข้าสู่ในอีกวงการเทาเข้ม(เกือบดำ) จนในที่สุดก็ได้พบเจอเทพบุตรที่ราวกับสรวงสวรรค์ชั้นฟ้าได้ส่งมายังไงยังงั้นเลยล่ะค่ะ **02** ขออธิบายเพิ่มว่าเราได้พบเจอพี่ที่แสนดีคนนี้จากโมนะคะ  ตอนแรกที่ได้พบเจอหน้าพี่เขา เราก็รู้สึกเหมือนถูกชะตามากจริงๆค่ะ  พี่เขาเต็มไปด้วยความจริงใจ ความใส่ใจ พี่เขาดูแลเราดุจดั่งเจ้าหญิงแบบที่ไม่เคยคิดมาก่อนเลยว่าในชีวิตจะได้พบเจอคนแบบนี้จริงๆ พี่คนนี้คอยซัพพอร์ตทุกเรื่องตั้งแต่เรื่องเงินเดือน ชอปปิ้ง ข้าวของจิปาถะในบ้าน แมวที่บ้าน และพี่ทรีท&เทคแคร์ดูแลให้ความสำคัญกับสมาชิกในบ้านเราด้วย นั่นคือพ่อ แม่และน้องชาย (ลืมไปว่าทรีทเพื่อนเราเช่นกัน วันเกิดเพื่อนสนิทเรา พี่เขาก็ซัพพอร์ตค่าของขวัญและขับรถไปส่งเรา รอเราเซอร์ไพรส์หน้าบ้านเพื่อน และรอรับพาเรากลับบ้าน) ตั้งแต่พี่เขาเข้ามา ชีวิตเราและครอบครัวก็เปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นจริงๆค่ะ มีความสุขมากกกก  รวมไปถึงพี่เขาได้เข้ามาจัดการเรื่องซ่อมแซมบ้านที่อยู่อาศัยเรา ซึ่งราคาก็สูงมากจนเกรงใจจริงๆ พี่เขาน่ารักและใจดีที่สุดที่เคยเจอเลย  ตอนนี้เราสองคนก็ได้อยู่ในสถานะคนพิเศษที่เรียกว่า”แฟน”กันเรียบร้อยแล้วค่ะ

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
Re: ฟ้าหลังฝน :) ขอบคุณพี่นะคะที่เข้ามา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2020, 03:06:49 AM »
อ่านแล้วรู้สึกดีจนแอบอมยิ้มเลยแฮะ… ยินดีกับจขกทด้วยนะค้า ^^

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
Re: ฟ้าหลังฝน :) ขอบคุณพี่นะคะที่เข้ามา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2020, 05:51:06 AM »
ก่อนอื่นต้องขอแสดงความยินดีกับน้องเจ้าของกระทู้ . . .

รับรู้ และสัมผัสได้ถึงความสุขของน้องเจ้าของกระทู้ที่ได้ถูกถ่ายทอดออกมาผ่านทางตัวอักษร. . . ท้องฟ้าย่อมสวยงามทุกครั้งหลังพายุฝนได้พัดผ่าน แต่ท้องฟ้าที่สวยงามนั่นก็หาได้อยู่กับเราตลอดไปไม่ . . .

หวังเป็นอย่างยิ่งว่า หากวันนึงวันใดในอนาคต มีพายุพัดผ่านมาอีก น้องเจ้าของกระทู้จะไม่ลืมว่า ท้องฟ้าย่อมสวยงามเสมอยามที่พายุได้พัดผ่านพ้นไป

บุญรักษานะครับ

ปล. เป็นหนึ่งในกระทู้ที่ ผมใช้เวลาคิด และตอบนานมาก 555555

โนตม42

• Hero Member
  • People Like This 31
  • ไม่อยากยุ้งกับใคให้จ็บ/มีแต่พวกตอแหลโก6หลอกลวง,สัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2020, 10:59:55 AM »
ดีใจด้วยค่ะ 41..ฟ้าหลังฝน...อิดฉาจนตาเหลือก  **34**
พวกไม่มีมารยาทชอบดูถุกเพศแม่ไม่ขอคุยกับคนประเภทนี้..ทุกคนมีศักสี/ใช้รุปจริงเล่น/โชก็ไม่ใช้จะรับงานเยเสมอไป,แค่อยากอ่อย

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2020, 11:55:00 AM »
ถือว่าน้อง โชคดี มาก ที่เจอผู้ชายที่แสนดีไม่หลอกลวง.
... จัดว่า เป็น destiny หรือ serendipity ดีนร้าาา ^^

บุญรักษาค่ะ  **34** **36** **34** **36** **34** **36**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Alpha

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2020, 12:40:43 PM »
ตัวน้องดีด้วยตัวเอง. ไม่สร้างภาพ  ไม่หลอกเงิน

ฟ้าหลังฝนจึงสดใส.