ผู้เขียน หัวข้อ: น้องบางคนไม่ไหวจริงๆสมัยนี้  (อ่าน 7090 ครั้ง)

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: น้องบางคนไม่ไหวจริงๆสมัยนี้
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2020, 04:11:36 PM »
อ่านแล้วมึน   **30**

สรุปง่าย ๆ ไม่ถูกใจก็ผ่าน อย่าไปถือเป็นอารมณ์
บ่บไปก็เท่านั้น กลายเป็นเอาตัวเองเป็ูนย์กลาง
มาเล่นเวป ก็เพื่อผ่อนคลายจากงานที่ทำ
ถ้าเล่นแล้วเครียด ไปหาอย่างอื่นเล่นดีกว่าครับ

น้อง ๆ เค้าเอาตัวรอดกันเองได้ ถึงจะไม่มีพี่ ๆ ก็ตาม

ขอให้มีความสุขกันทุกท่านครับ   **38**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Disney❤️

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
Re: น้องบางคนไม่ไหวจริงๆสมัยนี้
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2020, 09:10:03 PM »
อื้อหือ!!! กระทู้นี้แรงแดงเดือดดีจัง นี่ขนาดพี่ๆไม่เดือดร้อนนะ55555 ตัวจริงก็มีตัวปลอมก็แอบแซมเพราะเนื้อหาเข้าทางตะกวด เอาจริงๆน้องดีๆเดือดร้อนกันไม่นานหรอกค่ะ เพราะคนที่มีคุณค่าในตัวเอง ไม่จำเป็นต้องเข้ามาในนี้ก็มีทางออกเยอะแยะจ้า แค่ไปยืนตรงไหนก็ได้เงินแล้วค่ะปรับMindsetด่วน!!!
 **30**

แต่แบบที่บ่นวนไปหาเป็นชาติยังไม่ได้ เพราะไม่ปลดล้อคตัวเองๆจนต้องมาเสียตังค์หาผู้หญิงอยู่ด้วย? ถ้าน้องดีๆต้องมารองรับEQคนประเภทนี้ได้ก็ต้องSkillไม่ธรรมดานะ
 **11**

ของจริงไม่ค่อยว่างฟังคำยกเมฆค่ะ ตรรกะนี้ง่ายมากนะ งงค่ะคิดยากตรงไหน? โดยส่วนตัวก็มีคนดูแลอยู่ค่ะ จะยิ่งใหญ่ล้นฟ้ามาจากไหนก็เห็นเขาแสดงตัวตนได้หมดนะ
 **34**

หลายคนที่ยังเห็นอะไรแค่ในกะลา ก็คิดว่าเงินฉันนี่ใหญ่มาก? จนเอาคำว่าเงินมาเป็นเกณฑ์ ว่าคนถือเงินนี่คือ ตรงกลาง?555555

เดี๋ยวๆๆๆๆ มารยาทนี่คือ สาวๆโพสต์แล้วแปลว่าต้องไปกับทุกคนเหรอจ้ะ? เขาโพสต์หาคนที่เขาต้องการค่ะ ไม่ได้จุดธูปเรัยกสัมภเวสี55555 ไปเคาะประตูบ้านใครก็ควรแนะนำตัวก่อน ไม่อยากแนะนำตัวก่อนก็ตั้งกระทู้รอคนติดต่อไปแค่นั้นจ้า

แต่ทั้งนี้น้องๆก็ต้องแฟร์กับพี่ๆด้วยจ้า ส่องเขาข้างเดียวตัวเองไม่มีหน้ามันจะตลกๆนะ55555 ที่สำคัญแบบที่่คุยเร่งๆนัดอะไรนั้นเห็นจะมีแค่ตะกวด เพราะพี่ที่พร้อมจริงจะเป็นฝ่ายเร่งน้องเอง
 **30**

ส่วนที่สาวๆที่คุยๆหาย อันนี้ถ้าเป็นเราคงหันกลับมาเช็คตัวเองอ้ะ!!! อ่ะละแมะ อ่่ะละแมะ อ่ะหรือว่า อ่ะหรือว่า...??? ไม่ว่างจริงๆ.... หรือว่า???

หรือคุณสมบัติฉันไม่น่าสนใจไหม? หรือไปเคาะประตูเองแล้วไปกร่างบ้านเขาจนสาวเอือม? หรือเพราะฉันไม่มีหน้าเขาเลยคิดว่าฉันเป็นตะกวด? คนปกติจะเช็คตัวเองก่อนนะคะ55555

หริอคิดง่ายๆ ลองเอาตัวเองไปยืนในจุดที่น้องๆยืน ไม่เอาจุดที่คนโลภยืนนะ55555 คุณเองจะอยากคุยกับต้นไม้ใบหญ้าอากาศลมๆแล้งๆไหมล่ะ???

จริงๆไม่เห็นมีอะไรน่าสงสัยหรือซับซ้อนเลยนะ เราเป็นคนแบบไหนเราก็แค่เจอแต่คนประเภทเดียวกันแค่นั้นเอง มีพี่ๆเคยติดต่อมาหลายคน เป็นกันเยอะนะยิ่งอายุมายิ่งอัตตามากตามอายุ? ต้องให้เวลาคนเหล่านี้ไปเรียนรู้ในวัฏจักรเองค่ะ เพราะไม่มีอะไรบอกคนประเภทนี้ได้นอกจากปล่อยให้เขาไปเรียนรู้เอง

ให้มันผ่านไปสามสี่ปี พี่ๆที่ยังมีต่อมบวกอยู่ ก็จะเริ่มรู้จุดว่าจะเจอน้องดีๆได้ยังไง? หลายคนเงิบกลับมาขอโทษน้อง อันนี้น่ารักมากยังมีแชทอยู่เลย แต่ถ้าน้ำเสียเยอะกว่าน้ำดีก็โดนเสี้ยมตามกันไปหมด พอเหลือแต่พวกเดียวกันเองก็ออกมาบ่นจ้า5555

คนเราคิดได้เร็วช้าไม่เหมือนกัน แต่ก็เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่มีความตั้งใจหาจริงค่ะ
 **38**

จริงนะคะ.. เราไม่สามารถ เลือกไปเจอใครได้ในเวลาเดียวกัน.. เขาเรียกว่า Lost Cost Opportunity ...

รู้สึกอิจฉา คุณดิส จนไม่สามารถ ต้านทาน อุปสงค์ของตัวเองได้...

ชอบค่ะ ตรง ดี หิ้หิ้.. พี่ๆก็อย่าเอาตัวเองเป็น ศูนย์กลางจักรวาล.. เนอะะะ อิอิ  **30** **30** **30** **30**

ใช่แล้วแล้วค่ะคุณ...ฮันนี่อูมามิ© พี่ดีๆที่มาพร้อมศักยภาพและพัฒนาการทางอารมณ์ รอให้การช่วยเหลือน้องๆจริงยังมีอีกเยอะจ้าาา (ก็ไม่เคยหายากนะ สาวๆอย่าเพิ่งท้อน๊าาา)​
 **06**

มีแค่ตรรกะคนป่วยค่ะ ที่บอกว่าน้องเดือดร้อนแล้วต้องคุยไม่เลือกเอาตะกวดเอาคนโรคจิตแล้วถึงจะเรียกว่ามีมารยาท??? 555555

พี่ที่มีศักยภาพจริงส่วนใหญ่ไม่Over Actingจ้าาา Treat others as you want yo be treated!!! งานของเรามีไว้ตอบแทนพี่ที่ดูแลได้จริงค่ะ ไม่ได้มีไว้ตอบอันธพาล

น้องปล่อยผ่านก็ผิด? ไม่ตอบก็ไร้มารยาท? น้องดีๆมีทางเลือกเยอะแปลกตรงไหน?555555 คนดีอยู่ยากจริง!!! เอาเป็นว่าFocusแค่คนที่ช่วยเราได้จริงก็พอค่ะ ดีกว่านำเอาปัญหาที่มากกว่าความเดือดร้อนเข้ามาใส่ตัวเพิ่มเน๊อะ^^

**30** **30** **30**
Treat others with respect if you want to be respected!!

Neko jump

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2020, 09:28:47 PM »
เป็นการบ่นที่น่ารักมากคะ ^^
ถ้าวันนึงเราใจร้าย ขอให้รู้ไว้ว่าเราเคยใจดีที่สุดมาแล้ว.

อยู่กับใครแล้วพูดมาก นั่นแหละคือความสบายใจ ^^

Heat4U

• Full Member
  • People Like This 56
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 09:23:19 AM »
บางกรณีในหัวข้อที่บ่นนั้น ผมว่าน้องๆเค้าก็คงมีเหตุผลครับ (น้องลงหา1โพสเจอพี่ๆทักเป็นร้อย ถ้าจะตอบในเวลารวดเร็วทันใจ คงต้องแปลกใจมากกว่าว่าน้องเค้ามีมือ มีมือถือ เป็นร้อยๆมั๊ง)คงไม่ใช่เรื่องมารยาท
และที่บ่นมาทั้งหมดก็ไม่รู้ว่าจะช่วยเปลี่ยนน้องๆได้แค่ไหน
จะมีน้องสักกี่คนที่จะนำไปปรับปรุง
เหล่านี้ก็ยังสงสัยเพราะตั้งแต่สมัครเข้ามาครั้งแรกและครั้งนี้ ก็ยังไม่เห็นว่าจะหายไป
สิ่งที่ประสบด้วยตนเองเมื่อ2ปีก่อนก็มีน้องๆแบบที่จขกท.บ่นมีมากอยู่ ทักใคร โดนเลย หลากหลายที่ทำให้ไม่รุ้สึกอยากทักใครและแทบไม่ทักใครเลยให้เสียเวลา ส่องอย่างเดียวเจอยุสไหนน่าสนใจค่อยทัก ถ้าจำไม่ผิดผมก็บ่นออกมาเหมือนกันในตอนนั้น 5555

ไม่รุจะแนะนำอย่างไร เอาเป็นว่าเจอน้องคนไหนถ้ารับได้พยายามอย่าเปลี่ยนครับ จ้างเที่ยวไปเรื่อยๆช่วยเหลือไปเรื่อยๆ สักวันนึงน้องเค้าจะเทใจให้ครับ แต่ถ้าชอบลุ้นเปลี่ยนหาไปเรื่อยๆแนะนำให้ทำใจไว้...
แต่ถ้าเป็นแบบอยากทักปุ๊บ ป่ำปั๊มปั๊บ ตรงนี้ก็ต้องทำใจ

ยังเชื่อว่า
น้องๆที่เดือดร้อนจริงจะพยายามปรับแก้เพื่อให้ได้ใจผู้จ้าง
ส่วนน้องๆที่ไม่คิดปรับเค้าคงมีเจตนารมย์ของเค้า จะบ่นอย่างไรก็คงเหมือนเดิม น้องๆเหล่านี้คงเหมาะสำหรับสไตล์พี่ๆที่ชอบหว่านแห พี่จขกท.ก็ไม่ต้องไปหว่านแหทักก็หมดเรื่องรำคาญใจครับ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 10:48:23 AM »
บางคนไม่ไหวจริงๆ......
ผมหมดแรงแล้วยังจะ"ขออีก".... **08** **07**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 08:46:31 PM »
บางคนไม่ไหวจริงๆ......
ผมหมดแรงแล้วยังจะ"ขออีก".... **08** **07**

สรุปแล้วคือ ใครไม่ไหว  ....  พี่ตาหวาน ไม่ไหวชิมิ

**30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Lazy Sunday

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 11:51:42 PM »

บางคนก็ชิลลลเกิ๊น  ถามคำ 3-4ชมตอบที โอเคไม่เป็นไรครับ เกิดเป็นคน อยู่ให้เป็นเย็นให้พอ ถาม3ทุ่ม ตอบเช้าอีกวันพี่ก็ทนได้  แต่เคยเจอครับ.คุยกันมาซักพัก นัดเจอกันพรุ้งนี้แล้ว ส่งโลเคชั่นแล้ว 7 ชมน้องยังไม่ยอมตอบเลยว่าโลโอเคไหม จะกันตรงไหนของห้าง  พี่ชอบ พี่หลงให้ตายก็คงไม่รอคำตอบอะครับ 

55555555555555555555 ขำมากๆๆๆ

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2020, 05:09:53 PM »
เห็นด้วยครับ. อาชีพนี้ขายเซอวิส หากแต่เฟิสอิมเพรสชั่นห่วยก็พอจบ

ตลาดแห่งนี้ หนูตัวใหญ่กว่าแมว ใม่มีการรีโนเวทมาพักใหญ่ๆ ของที่วางขายก็…

มารีโนเวทกันเถอะ

Disney❤️

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2020, 09:50:15 PM »

.........

โถๆๆๆแม่คนดัง ดาราเกรดเอ  ที่อยากขอแลกรูปไว้ก่อน เพราะหลายคนในนี้เล่น บรรยายสรรพคุณ เว่อวังอลังการ ลูกคุณหนู ี การศึกษาดี ควงไม่อาย แต่พอไปเจอแล้วมันไม่ใช่ไง มันเปลืองค่าอาหารญี่ปุ่นหลายพัน พี่ไม่ว่า แต่มันเสียเวลาอะครับผม

บางที ผมว่าน้องน่าจะมอง หน่อยเรื่องมารยาทกันหน่อย มันค่อนข้างสำคัญ  เอาตรงๆว่าคนเดือดร้อนไม่ใช่พวกพี่  น้องต้องการคนช่วยเหลือ รึอยากมาหาแค่คนเปย์เอาสบาย ถึงได้มานั่งเหวี่ยง เอาแต่รมย์กัน?

ตรงที่ไฮไลท์สีแดงไว้คือ Keywords ที่บ่งบอกว่าสาวๆยังจะคุยต่อกับคนแบบนี้จริงๆหรือคะ? พี่แมนๆไม่น่าจะมีลักษณะการพูดจาเหมือนใส่่กระโปรงมาขนาดนี้นะ
 **11**

แล้วยังมี Wording ทำนองข่มคนเดือดร้อนไม่มีสิทธิ์เลือกนี่? เอ้า คนเดือดร้อนไม่ใช่คนเหรอคะ?   จำเป็นต้องไปสร้าง Impression กับตะกวดด้วยเหรอ? นี่ก้าวขาเข้ามาปุ๊บ น้องๆต้องได้สถานะลูกจ้างทันทีทั้งยังไม่ได้จ้าง? 55555

ไม่สงสัยเลยทำไมพี่ประเภทนี้ถึงตกเป็นตะกอนที่ยังหาน้องดีๆไม่ได้ ในขณะที่พี่สุภาพจับคู่น้องดีๆออกไปกันหมดได้ในเวลาไม่นาน แล้วยังจะสงสัยอีกเน๊อะว่าน้องดีๆหายไปไหน?
 **30**

สาวๆคะ!! หากคุณมั่นใจว่าได้ตอบคำถามพี่ๆเหล่านี้ด้วยถ้อยคำที่สุภาพแล้ว แต่ยังได้ Reaction กลับมาลักษณะเหมือนกำลังดูคลิปอบต.กร่างในสนามบินแบบนี้?55555

ปล่อยผ่านคนประเภทนี้ไปเถอะค่ะ!!! ยิ่งตัด waste หรือเสียเวลากับขยะเหล่านี้น้อยเท่าไหร่ ยิ่งเหลือเวลาหรือโอกาสไว้เจอพี่ดีๆมากขึ้นเท่านั้น เก็บแรงไว้บริการเทคแคร์พี่ที่ให้เกียรติความเป็นคนกับน้องๆเป็นอย่างน้อยยังจะดีกว่านะ

มีแค่ประเภทเดียวค่ะ ที่ต้องยอมปรับตัวไปเจอตะกวดเจอคนบ้า ก็พวกเดียวกันที่ตกตะกอนอยู่เหมือนกันไงจ้ะ!!!! น้องดีๆมีต้นทุนทางเวลาสูง และเลือกได้มากกว่าเงิน หากคุณตีโจทย์ไม่แตก และให้อารมณ์อยู่เหนือสติ ก็ลองหาวนไปในกะลาไม่จบสิ้นนะจ้ะ^^

ปล. ขออภัย ถ้าเข้ามาขัดขาตะกวดเล่น55555

**38**
Treat others with respect if you want to be respected!!