ผู้เขียน หัวข้อ: น้องบางคนไม่ไหวจริงๆสมัยนี้  (อ่าน 7085 ครั้ง)

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: น้องบางคนไม่ไหวจริงๆสมัยนี้
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2020, 07:40:57 PM »
เล่นเวปมาหลายปี เจอน้องๆ มาเป็นร้อย
มีอย่างที่ท่านจขกท.ว่าไว้เยอะพอสมควรครับ
แรกๆ ผมก็คิดและหงุดหงิดบ้างแบบที่ท่านเป็นจนต้องมาระบาย

ตอนหลังคิด่า ดีเหมือนกันที่คุยแล้วรู้ถึงนิสัย หรือกำพืดของบางคน
ที่แค่ขนาดคุยทางตัวหนังสือยังไม่ชวนให้ไปเจอ ไม่เสียเวลาดี

ตอนนี้ถ้าคุยดี ไม่มีเงื่อนไขเอาตัวเป็ูนย์กลาง เข้าใจในความจำเป็นของตัว
ก็จะไปเจอครับ แต่ถ้าเยอะ หรือมาขอแลกรูปนี่ ผ่านครับ
ซึ่งหลังๆ ไม่ว่าน้องเค้าหรอกครับว่าจะต้องมาขอรูปเรา เค้าคิดเป็นแค่นั้น
ก็แค่ผ่านไป

อีกอย่างคือเดี๋ยวนี้น้องน่ารักๆ หาได้ยากขึ้นทุกที แต่ก่อนเจอได้บ่อยๆ เดือนละ 2-3 คน
ตอนนี้ 2-3 เดือนยังไม่เจอสักคนก็มี

อาศัยว่าน้องคนเดิมๆ ที่ยังติดต่อกันอยู่ ทั้งน่ารัก นิสัยดี ก็เลยวนอยู่กับคนเดิมๆ
ทั้งเราและน้องต่างสบายใจด้วยกันว่าไม่ต้องไปลุ้นหาใครใหม่ที่อาจจะไม่ถูกใจหรือไม่น่าไว้ใจด้วย

ท่านจขกท.ก็อย่าไปใส่ใจคนที่ไม่ตรงใจเลยครับ เจอคนที่น่าสนใจค่อยติดต่อน้องดีกว่าครับ
เน้นๆ ไปเลย ไม่เสียเวลาดี
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
Re: น้องบางคนไม่ไหวจริงๆสมัยนี้
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2020, 11:07:01 PM »
อยากถามพี่กัปตัน และพี่ๆ ท่านอื่น ว่าทำไมเดี๋ยวนี้น้องน่ารักหายไปไหนหมด

เป็นเพราะประชากรเกิดใหม่น้อยลง ส่งผลมาถึงปัจจุบันแล้วใช่ไหม

rickson

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 16
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2020, 11:56:01 PM »
ผมเข้าใจครับ 555
จริง ๆ ตอนนี้แปลกใจเหมือนกัน
เทียบสมัยก่อนแล้ว ผมอายุมากขึ้นขึ้น เงินเยอะขึ้น
แต่ปรากฏว่าหาน้อง ๆ นัดแทบไม่ได้เลย ทักน้องไปน้องไม่ค่อยตอบ ส่งให้แอดมาก็ไม่ค่อยแอด 

ก็เข้าใจว่าน้องกลัวว่าเราไม่มีรูปโปรไฟล์ขึ้น
แต่ก็อยากให้น้องคิดอีกแบบเหมือนกันว่า
ถ้าพี่จะเที่ยวแล้วให้ข้อเสนอสูงกับน้องได้ พี่ต้องทำงานระดับประมาณไหนและต้นทุนพี่ต้องสูงแค่ไหน
บางทีการเป็นผู้ใหญ่นั้นต้นทุนสูงมาก ไม่สามารถเสี่ยงได้
น้องบางคนชวนพี่ทานข้าว ซึ่งถ้าสมัยก่อนนี่พี่ไปทานด้วยง่าย ๆ แต่พอเป็นผู้ใหญ่แล้วมันทำไม่ได้ซะแล้ว  **19**

ก็ไม่รู้ทำไงดี จะไปหาน้องที่เคยนัดเกือบสิบปีก่อน แอบไปดูก็เห็นรูปอุ้มลูกหรือมีแฟนกันไปซะแล้ว 555
หลัง ๆเลยต้องเพิ่งโมซะมาก แต่ก็ไม่ชอบเท่าไรครับ

the stranger

• Full Member
  • People Like This 304
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2020, 09:48:12 AM »
  ส่วนตัวผมว่า เข้ามาหาในนี้ โอกาสเจอพวกมิจฉาชีพ กับมืออาชีพจะมากกว่า   ถ้าไม่กรองดี ๆ ไม่ว่าจะเป็นฝ่ายชายหรือหญิง   คนไม่ดี  ก็ไม่อยากเผยตัวตนกลัวโดนจับได้   คนดีๆ  ก็กลัวเจอคนรู้จัก    ถ้าเริ่มต้นด้วยการพูดคุย  แล้วไม่สบายใจ ก็ไม่น่าสนใจแล้ว   ถ้าคุยถูกคอกัน  แลกรูปนัดเจอ (ถ้าไม่แลกก็ไม่ต้องนัด) จ้างเที่ยว กันไปก่อน ค่อยๆศึกษากันไป แบบไม่เร่งรีบ ก็ลดความเสี่ยงได้ระดับหนึ่ง ปลอดภัยทั้งสองฝ่าย  แต่บางคนก็กลัวเปลืองเงินจ้างเที่ยว กลัวเสียเวลา 
    การพยายามปิดบังตัวตนมากๆ  ก็น่าแปลกใจเหมือนกัน  เช่นบอกจะดูแลเลี้ยงรายเดือน แต่ไม่กล้าบอกว่าทำอะไร มาจากไหน ยุคนี้ มันเข้าอา๋  ก็พอจะเช็คศักยภาพ หรือฐานะการงานได้แล้ว    หรือบางคนจะมาหลอกเขา  ก็อาจกลัวโดนเช็คเจอประวัติในอา๋

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2020, 04:43:39 PM »
อยากถามพี่กัปตัน และพี่ๆ ท่านอื่น ว่าทำไมเดี๋ยวนี้น้องน่ารักหายไปไหนหมด

เป็นเพราะประชากรเกิดใหม่น้อยลง ส่งผลมาถึงปัจจุบันแล้วใช่ไหม

คนน่ารักยังมีเยอะครับ แต่มาเล่นเวปนี้น้อยลง คงมาจากหลายสาเหตุ
เช่น พี่ๆ นิสัยแย่ๆ ยังคงมีอยู่ หลอก เอาเปรียบน้องๆ
เวปขาดคนดูแล ปล่อยตะกวดเพ่นพ่านทั้งชายหญิง
พี่ที่ดีๆ ก็เข็ด เลิกเล่นบ้าง ไปหาที่อื่นบ้าง น้องเข้ามาก็เลยไม่ได้รับการช่วยเหลือ
ก็เลยมาน้อยลง ไปหาเงินทางอื่น วิธีอื่น

ความสัมพันธ์แบบเริ่มค่อยๆ พัฒนาความรู้สึกแทบไม่มี
น้องๆ มาโพสต์อยากได้เงินทั้งด่วนทั้งเยอะ
พี่ๆ ก็อยากจบงานในการเจอครั้งแรก
คนที่ดีพอก็ยังอาจจะโชคดี คนที่ยังดีไม่พอก็ค้างเติ่ง
ตั้งกระทู้กันข้ามปี ไม่รู้ว่าได้ใครไปช่วยบ่อยแค่ไหน

เวปขาลงเหมือนเศรษฐกิจบ้านเรามังครับ
ยังไม่มีท่าทีจะฟื้นเลย
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2020, 08:30:37 PM »
เคยเจอน้องนัดไว้ พอตอนเช้าทักไป น้องไม่อ่าน
ผ่านไป1วันค่อยมาอ่านแล้วมาบอกว่าลืมที่นัด
 **11**

tangsaten

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2020, 09:22:18 PM »
เป็นกระทู้ที่ตรงใจมากเลยครับ ความเห็นของพี่เจ้าของกระทู้ กับพี่ที่มาแสดงความเห็นในกระทู้นี้

พี่Teat :
บางคนก็ชิลลลเกิ๊น  ถามคำ 3-4ชมตอบที โอเคไม่เป็นไรครับ เกิดเป็นคน อยู่ให้เป็นเย็นให้พอ ถาม3ทุ่ม ตอบเช้าอีกวันพี่ก็ทนได้  แต่เคยเจอครับ.คุยกันมาซักพัก นัดเจอกันพรุ้งนี้แล้ว ส่งโลเคชั่นแล้ว 7 ชมน้องยังไม่ยอมตอบเลยว่าโลโอเคไหม จะกันตรงไหนของห้าง  พี่ชอบ พี่หลงให้ตายก็คงไม่รอคำตอบอะครับ 

+++ อันนี้ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกับพี่เจ้าของกระทู้ การที่น้องให้ไลน์มา ทักไลน์ไปไม่ตอบ นี่เพราะอะไร หรือเพราะ ไลน์ไม่มีโปรไฟล์ ไม่มีรูป อยากจะบอกน้องๆ ว่าการมีรูปมีโปรไฟล์ ไม่ได้หมายความว่าพี่คนนั้นเป็นคนดี ไม่มีรูปไม่มีโปรไฟล์เป็นตะกวดเสมอไป ทุกครั้งที่น้องๆ เขามีเรื่องเจอตะกวด จำเลยของน้องเขามีรูป มีโปรไฟล์ทุกคน

น้องบางคนหลงตัวเองมากกก ต้องแบบนั้นแบบนี้ ต้องเจอเด๋วนี้ บลาๆๆ จนบางทีผมเองก็สับสน ว่าตกลงผม หรือ น้องที่เป็นฝ่ายที่เดือดร้อนกันแน่ ^^

พี่ Otw911 :
ปล. พี่ๆที่ดูแลน้องได้จริง ส่วนใหญ่ก็วัยผู้ใหญ่แล้ว  มีหน้าที่การงาน มีความรับผิดชอบต้องดูแล น้องๆที่อยากมีพี่ดีๆดูแล แบบระยะยาวจริงๆ ลองไตร่ตรองสักนิดครับ ว่าควรรักษามารยาทการคุยยังไง ควรกำหนดกติกายังไงที่เป็นไปได้ทั้งสองฝ่าย อย่าลืมครับ พี่ๆเค้าไม่ได้เดือดร้อน แค่อาจจะเหงาๆหาคนพูดคุยแล้วสบายใจ  ส่วนใหญ่คนที่เดือดร้อนคือน้องๆมากกว่ารึเปล่า
พี่ rickson :
ก็เข้าใจว่าน้องกลัวว่าเราไม่มีรูปโปรไฟล์ขึ้น
แต่ก็อยากให้น้องคิดอีกแบบเหมือนกันว่า
ถ้าพี่จะเที่ยวแล้วให้ข้อเสนอสูงกับน้องได้ พี่ต้องทำงานระดับประมาณไหนและต้นทุนพี่ต้องสูงแค่ไหน
บางทีการเป็นผู้ใหญ่นั้นต้นทุนสูงมาก ไม่สามารถเสี่ยงได้

+++ อันนี้ผมยิ่งเห็นด้วย มากๆ เลย เพราะบางทีไลน์ที่เราใช้ เป็นไลน์เดียวกับที่ใช้ติดต่อทำงาน บางทีก็เห็นใจน้องเขาเรื่องความปลอดภัยแต่ไม่ใช่ขอ ID ไลน์ไม่ได้ ก็จะหัวร้อนไม่คุยไปเลย  ควรจะดูองค์ประกอบอื่นเช่นการคุย การดิวงานที่เขาคุยกับน้องๆ

Disney❤️

• **
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2020, 10:29:38 AM »
  ส่วนตัวผมว่า เข้ามาหาในนี้ โอกาสเจอพวกมิจฉาชีพ กับมืออาชีพจะมากกว่า   ถ้าไม่กรองดี ๆ ไม่ว่าจะเป็นฝ่ายชายหรือหญิง   คนไม่ดี  ก็ไม่อยากเผยตัวตนกลัวโดนจับได้   คนดีๆ  ก็กลัวเจอคนรู้จัก    ถ้าเริ่มต้นด้วยการพูดคุย  แล้วไม่สบายใจ ก็ไม่น่าสนใจแล้ว   ถ้าคุยถูกคอกัน  แลกรูปนัดเจอ (ถ้าไม่แลกก็ไม่ต้องนัด) จ้างเที่ยว กันไปก่อน ค่อยๆศึกษากันไป แบบไม่เร่งรีบ ก็ลดความเสี่ยงได้ระดับหนึ่ง ปลอดภัยทั้งสองฝ่าย  แต่บางคนก็กลัวเปลืองเงินจ้างเที่ยว กลัวเสียเวลา 
    การพยายามปิดบังตัวตนมากๆ  ก็น่าแปลกใจเหมือนกัน  เช่นบอกจะดูแลเลี้ยงรายเดือน แต่ไม่กล้าบอกว่าทำอะไร มาจากไหน ยุคนี้ มันเข้าอา๋  ก็พอจะเช็คศักยภาพ หรือฐานะการงานได้แล้ว    หรือบางคนจะมาหลอกเขา  ก็อาจกลัวโดนเช็คเจอประวัติในอา๋

ชอบเม้นนี้อ่าาาา Mindsetดีค่ะ แบบนี้สิเรียกว่าแฟร์จริง

**04**
Treat others with respect if you want to be respected!!

Disney❤️

• **
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2020, 11:54:24 AM »
อื้อหือ!!! กระทู้นี้แรงแดงเดือดดีจัง นี่ขนาดพี่ๆไม่เดือดร้อนนะ55555 ตัวจริงก็มีตัวปลอมก็แอบแซมเพราะเนื้อหาเข้าทางตะกวด เอาจริงๆน้องดีๆเดือดร้อนกันไม่นานหรอกค่ะ เพราะคนที่มีคุณค่าในตัวเอง ไม่จำเป็นต้องเข้ามาในนี้ก็มีทางออกเยอะแยะจ้า แค่ไปยืนตรงไหนก็ได้เงินแล้วค่ะปรับMindsetด่วน!!!
 **30**

แต่แบบที่บ่นวนไปหาเป็นชาติยังไม่ได้ เพราะไม่ปลดล้อคตัวเองๆจนต้องมาเสียตังค์หาผู้หญิงอยู่ด้วย? ถ้าน้องดีๆต้องมารองรับEQคนประเภทนี้ได้ก็ต้องSkillไม่ธรรมดานะ
 **11**

ของจริงไม่ค่อยว่างฟังคำยกเมฆค่ะ ตรรกะนี้ง่ายมากนะ งงค่ะคิดยากตรงไหน? โดยส่วนตัวก็มีคนดูแลอยู่ค่ะ จะยิ่งใหญ่ล้นฟ้ามาจากไหนก็เห็นเขาแสดงตัวตนได้หมดนะ
 **34**

หลายคนที่ยังเห็นอะไรแค่ในกะลา ก็คิดว่าเงินฉันนี่ใหญ่มาก? จนเอาคำว่าเงินมาเป็นเกณฑ์ ว่าคนถือเงินนี่คือ ตรงกลาง?555555

เดี๋ยวๆๆๆๆ มารยาทนี่คือ สาวๆโพสต์แล้วแปลว่าต้องไปกับทุกคนเหรอจ้ะ? เขาโพสต์หาคนที่เขาต้องการค่ะ ไม่ได้จุดธูปเรัยกสัมภเวสี55555 ไปเคาะประตูบ้านใครก็ควรแนะนำตัวก่อน ไม่อยากแนะนำตัวก่อนก็ตั้งกระทู้รอคนติดต่อไปแค่นั้นจ้า

แต่ทั้งนี้น้องๆก็ต้องแฟร์กับพี่ๆด้วยจ้า ส่องเขาข้างเดียวตัวเองไม่มีหน้ามันจะตลกๆนะ55555 ที่สำคัญแบบที่่คุยเร่งๆนัดอะไรนั้นเห็นจะมีแค่ตะกวด เพราะพี่ที่พร้อมจริงจะเป็นฝ่ายเร่งน้องเอง
 **30**

ส่วนที่สาวๆที่คุยๆหาย อันนี้ถ้าเป็นเราคงหันกลับมาเช็คตัวเองอ้ะ!!! อ่ะละแมะ อ่่ะละแมะ อ่ะหรือว่า อ่ะหรือว่า...??? ไม่ว่างจริงๆ.... หรือว่า???

หรือคุณสมบัติฉันไม่น่าสนใจไหม? หรือไปเคาะประตูเองแล้วไปกร่างบ้านเขาจนสาวเอือม? หรือเพราะฉันไม่มีหน้าเขาเลยคิดว่าฉันเป็นตะกวด? คนปกติจะเช็คตัวเองก่อนนะคะ55555

หริอคิดง่ายๆ ลองเอาตัวเองไปยืนในจุดที่น้องๆยืน ไม่เอาจุดที่คนโลภยืนนะ55555 คุณเองจะอยากคุยกับต้นไม้ใบหญ้าอากาศลมๆแล้งๆไหมล่ะ???

จริงๆไม่เห็นมีอะไรน่าสงสัยหรือซับซ้อนเลยนะ เราเป็นคนแบบไหนเราก็แค่เจอแต่คนประเภทเดียวกันแค่นั้นเอง มีพี่ๆเคยติดต่อมาหลายคน เป็นกันเยอะนะยิ่งอายุมายิ่งอัตตามากตามอายุ? ต้องให้เวลาคนเหล่านี้ไปเรียนรู้ในวัฏจักรเองค่ะ เพราะไม่มีอะไรบอกคนประเภทนี้ได้นอกจากปล่อยให้เขาไปเรียนรู้เอง

ให้มันผ่านไปสามสี่ปี พี่ๆที่ยังมีต่อมบวกอยู่ ก็จะเริ่มรู้จุดว่าจะเจอน้องดีๆได้ยังไง? หลายคนเงิบกลับมาขอโทษน้อง อันนี้น่ารักมากยังมีแชทอยู่เลย แต่ถ้าน้ำเสียเยอะกว่าน้ำดีก็โดนเสี้ยมตามกันไปหมด พอเหลือแต่พวกเดียวกันเองก็ออกมาบ่นจ้า5555

คนเราคิดได้เร็วช้าไม่เหมือนกัน แต่ก็เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่มีความตั้งใจหาจริงค่ะ
 **38**
Treat others with respect if you want to be respected!!

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2020, 07:03:53 PM »
อื้อหือ!!! กระทู้นี้แรงแดงเดือดดีจัง นี่ขนาดพี่ๆไม่เดือดร้อนนะ55555 ตัวจริงก็มีตัวปลอมก็แอบแซมเพราะเนื้อหาเข้าทางตะกวด เอาจริงๆน้องดีๆเดือดร้อนกันไม่นานหรอกค่ะ เพราะคนที่มีคุณค่าในตัวเอง ไม่จำเป็นต้องเข้ามาในนี้ก็มีทางออกเยอะแยะจ้า แค่ไปยืนตรงไหนก็ได้เงินแล้วค่ะปรับMindsetด่วน!!!
 **30**

แต่แบบที่บ่นวนไปหาเป็นชาติยังไม่ได้ เพราะไม่ปลดล้อคตัวเองๆจนต้องมาเสียตังค์หาผู้หญิงอยู่ด้วย? ถ้าน้องดีๆต้องมารองรับEQคนประเภทนี้ได้ก็ต้องSkillไม่ธรรมดานะ
 **11**

ของจริงไม่ค่อยว่างฟังคำยกเมฆค่ะ ตรรกะนี้ง่ายมากนะ งงค่ะคิดยากตรงไหน? โดยส่วนตัวก็มีคนดูแลอยู่ค่ะ จะยิ่งใหญ่ล้นฟ้ามาจากไหนก็เห็นเขาแสดงตัวตนได้หมดนะ
 **34**

หลายคนที่ยังเห็นอะไรแค่ในกะลา ก็คิดว่าเงินฉันนี่ใหญ่มาก? จนเอาคำว่าเงินมาเป็นเกณฑ์ ว่าคนถือเงินนี่คือ ตรงกลาง?555555

เดี๋ยวๆๆๆๆ มารยาทนี่คือ สาวๆโพสต์แล้วแปลว่าต้องไปกับทุกคนเหรอจ้ะ? เขาโพสต์หาคนที่เขาต้องการค่ะ ไม่ได้จุดธูปเรัยกสัมภเวสี55555 ไปเคาะประตูบ้านใครก็ควรแนะนำตัวก่อน ไม่อยากแนะนำตัวก่อนก็ตั้งกระทู้รอคนติดต่อไปแค่นั้นจ้า

แต่ทั้งนี้น้องๆก็ต้องแฟร์กับพี่ๆด้วยจ้า ส่องเขาข้างเดียวตัวเองไม่มีหน้ามันจะตลกๆนะ55555 ที่สำคัญแบบที่่คุยเร่งๆนัดอะไรนั้นเห็นจะมีแค่ตะกวด เพราะพี่ที่พร้อมจริงจะเป็นฝ่ายเร่งน้องเอง
 **30**

ส่วนที่สาวๆที่คุยๆหาย อันนี้ถ้าเป็นเราคงหันกลับมาเช็คตัวเองอ้ะ!!! อ่ะละแมะ อ่่ะละแมะ อ่ะหรือว่า อ่ะหรือว่า...??? ไม่ว่างจริงๆ.... หรือว่า???

หรือคุณสมบัติฉันไม่น่าสนใจไหม? หรือไปเคาะประตูเองแล้วไปกร่างบ้านเขาจนสาวเอือม? หรือเพราะฉันไม่มีหน้าเขาเลยคิดว่าฉันเป็นตะกวด? คนปกติจะเช็คตัวเองก่อนนะคะ55555

หริอคิดง่ายๆ ลองเอาตัวเองไปยืนในจุดที่น้องๆยืน ไม่เอาจุดที่คนโลภยืนนะ55555 คุณเองจะอยากคุยกับต้นไม้ใบหญ้าอากาศลมๆแล้งๆไหมล่ะ???

จริงๆไม่เห็นมีอะไรน่าสงสัยหรือซับซ้อนเลยนะ เราเป็นคนแบบไหนเราก็แค่เจอแต่คนประเภทเดียวกันแค่นั้นเอง มีพี่ๆเคยติดต่อมาหลายคน เป็นกันเยอะนะยิ่งอายุมายิ่งอัตตามากตามอายุ? ต้องให้เวลาคนเหล่านี้ไปเรียนรู้ในวัฏจักรเองค่ะ เพราะไม่มีอะไรบอกคนประเภทนี้ได้นอกจากปล่อยให้เขาไปเรียนรู้เอง

ให้มันผ่านไปสามสี่ปี พี่ๆที่ยังมีต่อมบวกอยู่ ก็จะเริ่มรู้จุดว่าจะเจอน้องดีๆได้ยังไง? หลายคนเงิบกลับมาขอโทษน้อง อันนี้น่ารักมากยังมีแชทอยู่เลย แต่ถ้าน้ำเสียเยอะกว่าน้ำดีก็โดนเสี้ยมตามกันไปหมด พอเหลือแต่พวกเดียวกันเองก็ออกมาบ่นจ้า5555

คนเราคิดได้เร็วช้าไม่เหมือนกัน แต่ก็เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่มีความตั้งใจหาจริงค่ะ
 **38**

จริงนะคะ.. เราไม่สามารถ เลือกไปเจอใครได้ในเวลาเดียวกัน.. เขาเรียกว่า Lost Cost Opportunity ...

รู้สึกอิจฉา คุณดิส จนไม่สามารถ ต้านทาน อุปสงค์ของตัวเองได้...

ชอบค่ะ ตรง ดี หิ้หิ้.. พี่ๆก็อย่าเอาตัวเองเป็น ศูนย์กลางจักรวาล.. เนอะะะ อิอิ  **30** **30** **30** **30**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~