ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีคนซื้อ ก็จะไม่มีคนขาย  (อ่าน 4810 ครั้ง)

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
ไม่มีคนซื้อ ก็จะไม่มีคนขาย
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2020, 09:30:40 PM »

ไม่มีคนเสพ ก็จะไม่มีสิ่งให้เสพ

ฉันท์ใด ฉันท์นั้น
ตลาดเกิดขึ้นมาได้จากอุปสงค์เป็นหลัก
ตลาดไหนที่ไม่มีคนซื้อ เดี๋ยวก็จะวายไปเอง

ถ้าเดินตลาดนี้แล้วขัดใจ ไม่สบอารมณ์
ก็ไปหาตลาดใหม่ ที่ถูกตาถูกใจ
ของดี เค้าไม่กลัวไม่มีคนซื้อ ท่องไว้

ขอให้ช็อป กันให้เพลินได้ของถูกใจทุกท่าน
สำหรับผม ขอเดินดูอย่างเดียว

**38**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
Re: ไม่มีคนซื้อ ก็จะไม่มีคนขาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2020, 11:11:33 PM »

ไม่มีคนเสพ ก็จะไม่มีสิ่งให้เสพ

ฉันท์ใด ฉันท์นั้น
ตลาดเกิดขึ้นมาได้จากอุปสงค์เป็นหลัก
ตลาดไหนที่ไม่มีคนซื้อ เดี๋ยวก็จะวายไปเอง

ถ้าเดินตลาดนี้แล้วขัดใจ ไม่สบอารมณ์
ก็ไปหาตลาดใหม่ ที่ถูกตาถูกใจ
ของดี เค้าไม่กลัวไม่มีคนซื้อ ท่องไว้

ขอให้ช็อป กันให้เพลินได้ของถูกใจทุกท่าน
สำหรับผม ขอเดินดูอย่างเดียว

**38**

ระวัง ได้ ของ "คุณภาพ"  แปรผกผัน กับ " ราคา " อิอิ ^^

**11** **30** **34** **30** **11** **34**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
Re: ไม่มีคนซื้อ ก็จะไม่มีคนขาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2020, 11:31:44 PM »
พี่เวย์คงอัดอั้นตันใจ กับบางกระทู้ กับบางคอมเม้นท์ 555555555

เห็นแระก็คันไม้คันมือคันปาก แต่ก็ขอส่องอยู่ในมุมไกลๆ แบบห่วงๆ และห่างๆ

ปล. "ของดี"ย่อมมีวันเสื่อมสภาพตามกาลเวลานะจ๊ะ หุหุ

• Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 02:11:37 AM »
พี่เวย์คงอัดอั้นตันใจ กับบางกระทู้ กับบางคอมเม้นท์ 555555555

เห็นแระก็คันไม้คันมือคันปาก แต่ก็ขอส่องอยู่ในมุมไกลๆ แบบห่วงๆ และห่างๆ

ปล. "ของดี"ย่อมมีวันเสื่อมสภาพตามกาลเวลานะจ๊ะ หุหุ

มันแน่นวลลลลลอยู่แล้วค่ะ ทุกอย่างแปรผันไปตามกาลเวลา..

อนิจจัง !!! ค่ะ พี่ satan คะะะะ...
not immortal ... not eternity...  **30** **30** **30** **30**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •

Disney❤️

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 03:22:52 AM »
น่ากลัวจังเลยค่ะ!!!
เห็นทีคงต้องอดตาย วายวอดกันเป็นแน่?  **11**

โชคดีนะที่ไม่ใช่สินค้า **30**
ก็เลยมีสิทธิ์เลือกใช้ร่างกายที่พ่อแม่ตัวเองให้มากับอุปสงค์ที่เป็นธรรมน่ะค่ะ

แต่แบบที่Bullyชาวบ้าน เหยียดเพศดูถูกผู้หญิงนี่?
ก็สมควรแล้วที่ตลาดจะวายเน๊อะ^^

ปล. ตลาดวายไม่น่ากลัวเท่า คนเกลียดปูกินไข่นะจ้ะ^^

**38**
Treat others with respect if you want to be respected!!

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 03:44:59 AM »
^
^
^

It's guilty to do this but, there is no shame if the prize isn't worth it.

เปล่าลอกนะคะะะะะ ^^ **11** **11** **11** **11**

• เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 03:44:44 PM »

สวัสดีครับ พี่ Santa

ตลาดทางลอนดดอนเป็นอย่างไรบ้าง
ค่าขายดีขึ้นยัง ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะครับ

**34**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Santa Cruz

• People Like This 130
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 06:53:06 PM »

สวัสดีครับ พี่ Santa

ตลาดทางลอนดดอนเป็นอย่างไรบ้าง
ค่าขายดีขึ้นยัง ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะครับ

**34**

ตลาดที่ลอนดอน... ของดีเริ่มขาดตลาดครับพี่อเวย์ สงสัยภาษีขาเข้าสูงครับ 5 5 5

พี่อเวย์ดูแลสุขภาพด้วยน๊าา . . .

ปล. ช็อปปิ้งบ้างนะครับ.... Shopping Window อย่างเดียว เดี๋ยวเงินไม่สะพัดในตลาดนะครับพี่อเวย์

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 08:19:58 PM »

ตลาดที่ลอนดอน... ของดีเริ่มขาดตลาดครับพี่อเวย์ สงสัยภาษีขาเข้าสูงครับ 5 5 5

พี่อเวย์ดูแลสุขภาพด้วยน๊าา . . .

ปล. ช็อปปิ้งบ้างนะครับ.... Shopping Window อย่างเดียว เดี๋ยวเงินไม่สะพัดในตลาดนะครับพี่อเวย์

ธรรมดาครับ ของดีมักจะขาดคลาด เพราะอุปสงค์เยอะ

พยายามรักษาสุขภาพเท่าที่สามารถทำได้อยู่ครับ

อายุมากแล้ว เดินตาม วิ่งตาม ช็อปไม่ไหว แข้งขาไม่ดี

นั่งโซฟาสบายๆ จิบเบียร์ ฟังเพลงเพลินๆ

ค่อยๆ ทัศนา เหมาะกว่าครับ เงินสะพัดเหมือนกัน

**30** **25** **38**

the stranger

• Full Member
  • People Like This 304
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2020, 10:18:39 AM »
    จริงครับ  แต่ตัวตลาดก็สำคัญ  ถ้าตลาดสะอาดๆ  ติดแอร์ สินค้าจัดเรียง สวยงาม  ขายแพงหน่อย  คนก็ยอมจ่าย เพราะเขาสกรีนคนเข้ามาด้วย
   แต่ถ้าตลาดสกปรก หนู ตะกวด เดินกันเต็มตลาด  แถมเข้ามาเจอแต่  สินค้าห่วยๆ ขายแพงๆ   คนก็คงหนี คนปกติที่เดินมาก็ผ่านๆไป   คนที่ยอมจ่าย ก็อาจเพราะไม่รู้จะไปหาที่ไหน โดนหลอกฟันกันไป  หรือ แอบเข้ามาขโมย  หรืออยากได้ของฟรี     
   บางตลาดเปิดมาใหม่ๆ   คนคึกคัก  ซื้อ ง่าย ขาย คล่อง  แต่นานๆ ไป ไม่ดูแล ปล่อยให้สกปรก เลอะเทอะ ไม่น่าเดิน  คนก็ไม่ค่อยจะมา  เพราะเสียเวลา

lonelylin

• People Like This 77
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2020, 10:23:43 AM »
    จริงครับ  แต่ตัวตลาดก็สำคัญ  ถ้าตลาดสะอาดๆ  ติดแอร์ สินค้าจัดเรียง สวยงาม  ขายแพงหน่อย  คนก็ยอมจ่าย เพราะเขาสกรีนคนเข้ามาด้วย
   แต่ถ้าตลาดสกปรก หนู ตะกวด เดินกันเต็มตลาด  แถมเข้ามาเจอแต่  สินค้าห่วยๆ ขายแพงๆ   คนก็คงหนี คนปกติที่เดินมาก็ผ่านๆไป   คนที่ยอมจ่าย ก็อาจเพราะไม่รู้จะไปหาที่ไหน โดนหลอกฟันกันไป  หรือ แอบเข้ามาขโมย  หรืออยากได้ของฟรี     
   บางตลาดเปิดมาใหม่ๆ   คนคึกคัก  ซื้อ ง่าย ขาย คล่อง  แต่นานๆ ไป ไม่ดูแล ปล่อยให้สกปรก เลอะเทอะ ไม่น่าเดิน  คนก็ไม่ค่อยจะมา  เพราะเสียเวลา

+++++
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

Konba501

• People Like This 78
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2020, 04:56:22 PM »
ตลาดใหนดีๆบอกหน่อย แต่ตลาดตอนนี้แย่มากถึงมากที่สุด กระทู้น้อย คนน้อย โจรแยอะ แถมราคาแพง ใม่น่าสนใจ

เวลาเปลี่ยนยุคสมัยเปลี่ยน และ หมุนเร็วขึ้นมากขึ้นจริงๆ