ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึงเธอจัง (น้องดีๆ มีอยู่จริงในนี่) . . . กับ 20 ชั่วโมงในความทรงจำ  (อ่าน 5612 ครั้ง)

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
การบ้านฉบับนี้ ผมขอมาแชร์ประสบการณ์จ้างเที่ยวดีๆที่เคยผ่านมานะครับ เป็นความทรงจำดีๆ ที่ครั้งหนึ่งเคยได้รับจากน้องคนนึง ที่ได้เจอกันโดยบังเอิญในโลกเทาๆWLG (ไม่รู้ว่าจะเป็นความบังเอิญหรือไม่ มันครบรอบ1ปีในช่วงเวลานี้พอดี :) )

วันนี้เมื่อปีที่แล้ว ผมได้มีโอกาสเจอน้องคนนึงในWLGที่อังกฤษ น้องมาเรียนต่อป.โทที่UK น้องทักผมมาเพราะกระทู้หาน้องเที่ยวอังกฤษที่ผมเคยโพสต์ไว้เมื่อนานมาแล้ว

หลังจากที่รู้จักกันได้ 2วัน เราก็นัดเจอกันครับ ที่สถานี Euston Station ..... พอได้เจอน้อง ก็แอบอึ้งนิดๆครับ น้องขาวมาก สูงด้วย ผมยาว รวมๆแล้วน่ารักครับ แต่ก็ไม่ได้ถึงกับว้าวววว อิอิ

เราเริ่มกันจากการทานปิ้งย่างร้านเกาหลีแถว Holborn . . .ซึ่งนับว่าได้อารมณ์เหมือนไปทานที่เกาหลีเลย แต่สิ่งที่พิเศษกว่าคือคนที่มาทานด้วย น้องน่ารัก เป็นกันเอง และที่สำคัญทานเก่งมากครับ. . . เราใช้เวลานั่งทานกันในร้านนี้ ราว2ชั่วโมงได้. . . เวลาแห่งความสุขได้ผ่านไปเร็วมากกกกก

อิ่มแล้วก็ต้องเดินย่อยซิครับ อิอิ. . . เรา2คนก็ข้ามฝั่งจากHolborn ไปเดินช็อปปิ้งที่ห้างWestfield แถวๆShepherd Bush (ห้างนี่เคยได้ชื่อว่าเป็นห้างที่ใหญ่ที่สุดในยุโรป. . .ผมไม่แน่ใจว่า ตอนนี้เปลี่ยนไปหรือยัง). . . เดินได้ซักพักคนแก่ก็เริ่มเมื่อย5 5 5 ตัองหาร้านกาแฟนั่งคุยกัน. . .เลยเริ่มได้มีโอกาสรู้จักน้องมากขึ้น นัองคุยเก่ง เป็นกันเองมากครับ. . .พอหายเมื่อยก็ถึงเวลาเสียตัง 5 5 5. . . £1,500 หายวับไปกับตาภายในเวลาไม่ถึง30นาที หายไปกับอะไร? โทรศัพท์1เครื่อง และ นาฬิกา1เรือน. . . ใครที่มาท่องเที่ยวที่อังกฤษแนะนำว่าต้องใจะแข็งนะครับ ทุกร้านมันล่อตาล่อใจมากกกกก. . .

พอมาดูเวลาอีกที ห้างก็ใกล้ปิดแล้ว. . .รถไฟก็ใกล้หมด เราเลยต้องรีบกลับไป Euston Station เพื่อกลับไปยังหอของน้อง ที่อยู่นอกเมือง. . .จบทริปสั้นๆที่ London เดินตัวเบา ขาลอยกันไป

ข้ามมาเช้าวันใหม่. . .ยังคงอยู่กับน้องคนสวย ขอเกเรต่ออีกวัน นานๆจะได้ว่างเว้นจากงานแระจำขออยู่กับนัองอีกสักวัน. . . เราเริ่มทานมื้อเที่ยงด้วยกัน. . . น้องเลือกร้านไทย และสั่งเมนู ปลากระพงนึ่งมะนาว, ผัดขี้เมา, แกงเขียวหวาน, และข้าวสวย. . .รสชาติไม่ต่างจากที่เมืองไทยมากนัก แต่ราคานี่ดิ้ 5 5 5. . .พอทานข้าวกันเสร็จ เราก็ไปเดินเล่นกันต่อในเมืองเล็กๆ (ต่างกับลอนดอนมากกกกกก)  . . . ตามด้วยการดูหนังกัน โรงหนังที่อังกฤษต่างกับที่เมืองไทยค่อนข้างมาก อย่าได้คาดหวังถึงความเป็นส่วนตัว หรือความสบาย 5 5 5 (นั่งพื้นน่าจะสบายกว่าเก้าอี้ในโรงหนัง)

ออกจากโรงหนัง. . .อ้าว ยังไม่มืดนี่ หาไรทานกันต่อ ก่อนจากลาาาา มื้อค่ำเราจบกันที่ร้านอิตาลี Pizza Express (ใครมาเที่ยวอังกฤษ แนะนำร้านนี้เลยครับ รสชาติโดน ราคาไม่หนัก). . . หลังจากให้น้องเป็นคนสั่งอาหารมา2ร้าน ร้านนี้ผมขอเป็นคนสั่งเอง (ก็เพิ่งทราบนะครับ ผญ. ชอบให้ผช.สั่งอาหารให้) . . .พิซซ่าแป้งบางกรอบ กับ พลาสต้าซอสครีมเห็ด เข้ากันดี๊ดี (แน่นอนเพราะผมเป็นคนเลือกเอง 5 5 5). . . งานเลี้ยงย่อมมีการเลิกลา ถึงเวลานั่งรถไฟกลับเข้าลอนดอน คนเดียวเหงาๆๆ

ถือเป็น20ชั่วโมงแห่งความทรงจำ จากวันนั้นจวบจนวันนี้ครบ1ปีพอดี

ปล. น้องดีๆน่ารักๆในWLGมีอยู่จริง อยู่ที่ว่าเราจะหาเจอหรือไม่ . . .ใครจะคาดคิดว่าจะเจอน้องที่โปรไฟล์สวยหรูขนาดนี้ ทั้งการศึกษา, รูปร่าง, หน้าตาแบบนี่ในนี่?

ปล. ส่วนพี่เลวๆ ก็มีอยู่ไม่น้อย . . .ผมนี่แหละ1ในนั่นนนน
 **35** **35** **35**

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2020, 04:04:20 PM โดย Santa Cruz »

lonelylin

• People Like This 77
Re: คิดถึงเธอจัง (น้องดีๆ มีอยู่จริงในนี่) . . . Rate 18++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 06:57:21 AM »
555+
เสียเงิน ไป ไม่ได้อะไรเลย
ขำ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

KawinS

• People Like This 34
Re: คิดถึงเธอจัง (น้องดีๆ มีอยู่จริงในนี่) . . . Rate 18++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 07:06:33 AM »
อิจฉาคุณ Santa มากครับเจอแต่น้องดีดี ผมนี่จีบผู้หญิงก็เหมือนโควิด เหมือนจะติดแต่ก็คิดไปเอง

Santa Cruz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 07:07:50 AM »
555+
ขำ

เห้ยยยย .....เล่นมาเฉลยตอนจบ ก็ไม่สนุกดิ้
 **13** **13** **13**

lonelylin

• People Like This 77
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 07:09:03 AM »
555+
ขำ

เห้ยยยย .....เล่นมาเฉลยตอนจบ ก็ไม่สนุกดิ้
 **13** **13** **13**

อ้าว ขอโทษ ....เห็นคำว่าแต่ๆ... เลยคิดไปถึงตอนจบ  **26**
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 07:40:09 AM »
ว้าย สี่หมื่นกว่าบาท..
... บางคนหมดไปเป็นล้าน แม้แต่ h มอย ก็ยังไม่ได้จับ อิอิ

ยากอิ้บอ๋ายยย โ  ค  ต  ร  เล่นตัว  **11** **11** **11**
 **34** **34** **34**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

kookoo

• Full Member
  • People Like This 8
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 08:52:18 AM »
ค้างงง มาต่อให้ไวครับ **01**

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 08:54:38 AM »
น้องน่าจะเรียนจบแล้ว หรือหนีโควิคมาอยู่เมืองไทยตอนนี้....
เอออออออ...
1) iphone ท่านยังไม่ได้ซื้อเคสให้ ยังไม่จบ
2) เรื่อง"ดุกดิก"ท่านยังไม่จบ ค้างคาไว้

ทำอะไรค้างไว้มันไม่ดีนะท่าน....ถึงจะอ้างว่าตอนนี้อยู่คนละประเทศมันก็เป็น"ข้ออ้าง" ทำบ่อยๆอ้างบ่อยๆจะติดเป็นนิสัย**20**

เรื่องนี้ท่านควร"บริหารจัดการ"ให้ดี อย่าปล่อยให้เรื่อง 1 และ 2 ค้างคาไว้

ปล. แนะนำว่า"บริหารจัดการ"โดยส่งไลน์น้องมาให้ผมครับ.... **26**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Santa Cruz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 07:02:44 PM »
อิจฉาคุณ Santa มากครับเจอแต่น้องดีดี ผมนี่จีบผู้หญิงก็เหมือนโควิด เหมือนจะติดแต่ก็คิดไปเอง

น้องดีๆ ในwlgมีเยอะนะครับ (ยิ่งช่วงนี้ด้วย). . . แต่มันยากตรงที่หาน้องที่เข้ากับเราได้นี่ดิ้ครับ
 **21** **21** **21**

Santa Cruz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 07:08:21 PM »
น้องน่าจะเรียนจบแล้ว หรือหนีโควิคมาอยู่เมืองไทยตอนนี้....
เอออออออ...
1) iphone ท่านยังไม่ได้ซื้อเคสให้ ยังไม่จบ
2) เรื่อง"ดุกดิก"ท่านยังไม่จบ ค้างคาไว้

ทำอะไรค้างไว้มันไม่ดีนะท่าน....ถึงจะอ้างว่าตอนนี้อยู่คนละประเทศมันก็เป็น"ข้ออ้าง" ทำบ่อยๆอ้างบ่อยๆจะติดเป็นนิสัย**20**

เรื่องนี้ท่านควร"บริหารจัดการ"ให้ดี อย่าปล่อยให้เรื่อง 1 และ 2 ค้างคาไว้

ปล. แนะนำว่า"บริหารจัดการ"โดยส่งไลน์น้องมาให้ผมครับ.... **26**

ผมคงต้องฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ตะวัน เรียนรู้ในการบริหารจัดการ 5 5 5 5. . .
 **07** **07** **07**