ผู้เขียน หัวข้อ: ถูก เร็ว ดี พี่เลือกได้แค่ 2 อย่างนะค่ะ … (น้องก็เหมือนกัน)  (อ่าน 8649 ครั้ง)

neminem

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
ทุกๆงานบริการ ก็น่าจะเป็นแบบนี้นะ

... จะเอาแบบราคาถูกๆ ให้ได้ของดีๆ ก็ต้องรอกันนานหน่อย

... จะเอาแบบราคาถูกๆ จะเอาเร็วๆ ก็ไม่น่าจะได้ของดี

... จะเอาของดีๆ อยากได้ไวๆ ก็ราคาไม่ถูกแน่นอน

ส่วนใหญ่เราจะคิดในฐานนะที่เราเป็นผู้ให้บริการ เช่น เป็นพนักงานฝ่ายบริการลูกค้า เป็นพนักงานบริษัท(ที่รับคำสั่งหัวหน้างาน) เป็นคนขายของ หรือ น้องๆที่รับจ้างเที่ยว

แต่ในทางกลับกัน …

เมื่อเราเป็นฝ่ายรับบริการบ้าง เราในฐานะเป็นลูกค้า เป็นหัวหน้างาน เป็นคนซื้อของ  หรือ พี่ๆที่จ้างน้องเที่ยว ก็ควรเข้าใจหัวอกของอีกฝ่ายหนึ่งเช่นกัน อย่าไปจี้ อย่าไปเรียกร้องอะไร ให้มันมากนัก

จะว่าไปทุกคนก็สวมหมวก 2 ใบ เป็นทั้งผู้ขายและผู้ซื้อ ทั้งนั้น แค่ต่างเวลา ต่างสถานที่ ต่างกรรม ต่างวาระ เท่านั้น

สุภาษิตไทยที่ว่า อกเขาอกเรา หรือ ของฝรั่งที่ว่า put yourself in someone else’s shoes (ลองไปใส่รองเท้าคนอื่นดูบ้าง) ยังใช้ได้ดีเสมอในทุกเวลา และ ทุกสังคม

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
Yes, I totally agree with you.

ใน ความคาดหวัง ของคน ก็ มักอยากได้ของดี ราคาพอใจ..
เพราะสิ่งที่เขาได้รับ คือ  ความคุ้มค่า

Enjoy Various Choices !!!!

P.s. Only the wearer knows where the shoes pinches. ^^ ( เหมือนกับ ปัจจัตตัง ใน ศ. พุทธ งิ หุหุ )

ปล.2 คิดเองนะคะ ไม่ได้ ลอก ใครมาาา  **11** **11** **11**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Disney❤️

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
พวกเขาไม่เข้าใจหรอกค่ะคุณneminem  ก็เหมือนที่แอดมินเตือนไว้หน้าเว็ป ว่าในนี้เต็มไปด้วยอะไร เสียงพี่น้องดีๆที่ยังมีเหลืออยู่น้อยนิดไปเปลี่ยนกะลาเขาไม่ได้หรอกค่ะ

จากเมื่อก่อนที่มีพี่Freedomเป็นแอดมินดูแลความสงบ และอีกหลายๆท่านที่เป็นเหมือนAvengersดูแลน้องๆ ความ อบอุ่นแบบพี่ปกป้องน้องไม่รู้หายไปไหน? กลับมาอีกทีกลายเป็นพี่รังแกน้อง55555

จากหน้าฟีดที่เห็นโพสต์สาวๆเต็ม กลายเป็นเหลือแต่โพสต์พี่ๆมากกว่า แม้จะยังเห็นว่าเหลือพี่ที่Mindsetดีอยู่ไม่โดนกลืน แต่ก็ทานจำนวนตะกวดที่เพิ่มขึ้นไม่ได้อยู่ดีค่ะ

เว็ปมันทึบเป็นควันดำไปหมดแล้วค่ะตอนนี้ ทั้งตะกวดทั้งผู้ชายปากตลาด ขนาดเราไม่ใช่โจทย์ยังรู้สึกสงสารผญ.คนนั้นเลย คนลบๆ มันก็คิดอะไรได้แค่ทางลบๆ  พอเข้าไปเบรคให้ กลายเป็นเราโดนหมั่นไส้ซะงั้น? 55555

น้องมีทางออกก็ผิด!!! พอน้องตอบในสิ่งที่เป็นจริง ก็หาว่ามั่น? [/b]ขนาดน้องดีๆที่ค่อยๆทะยอยหายไปจากเว็ป มันยังมีอารมณ์คิดว่าน้องๆเดือดร้อนกันอยู่อีก55555

"รู้อะไร เลยไม่สู้ เท่ารู้จักตัวเองเน๊อะ"

มีแค่คนที่ไม่มีคุณค่าในตัวเอง หรือมีปัญหาด้านรูปลักษณ์ถึงหาทางออกไม่ได้!!! มันเป็นตรรกะธรรมชาติที่พี่ๆตาถึงเขาวิเคราะห์เป็นกันได้นานแล้ว จึงมีแค่คนกลุุ่มวุฒิภาวะดีที่ไม่เคยพลาดเป้าหมายเพราะอารมณ์ของตัวเอง

ในขณะทีี่เกรียนอันธพาล พุ่งแต่จะพาลเอาชนะไม่ลืมหูลืมตาค่ะ น้องดีน้องเด่อะไรไม่สน เอามันส์ เอาระบายปมทางจิตกับตาถั่วอย่างเดียว555555

ถึงได้บอกค่ะว่า ไม่มีอะไรเบรคคนพวกนี้ได้ค่ะ นอกจากปล่อยให้เขาไปเรีบนรู้กับสิ่งที่เขาเจอกันอยู่เอง อย่างน้อยเรายังโชคดีแล้วที่ไม่ต้องไปเจอคนประเภทนั้นค่ะ

**38**
Treat others with respect if you want to be respected!!

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
พวกเขาไม่เข้าใจหรอกค่ะคุณneminem  ก็เหมือนที่แอดมินเตือนไว้หน้าเว็ป ว่าในนี้เต็มไปด้วยอะไร เสียงพี่น้องดีๆที่ยังมีเหลืออยู่น้อยนิดไปเปลี่ยนกะลาเขาไม่ได้หรอกค่ะ

จากเมื่อก่อนที่มีพี่Freedomเป็นแอดมินดูแลความสงบ และอีกหลายๆท่านที่เป็นเหมือนAvengersดูแลน้องๆ ความ อบอุ่นแบบพี่ปกป้องน้องไม่รู้หายไปไหน? กลับมาอีกทีกลายเป็นพี่รังแกน้อง55555

จากหน้าฟีดที่เห็นโพสต์สาวๆเต็ม กลายเป็นเหลือแต่โพสต์พี่ๆมากกว่า แม้จะยังเห็นว่าเหลือพี่ที่Mindsetดีอยู่ไม่โดนกลืน แต่ก็ทานจำนวนตะกวดที่เพิ่มขึ้นไม่ได้อยู่ดีค่ะ

เว็ปมันทึบเป็นควันดำไปหมดแล้วค่ะตอนนี้ ทั้งตะกวดทั้งผู้ชายปากตลาด ขนาดเราไม่ใช่โจทย์ยังรู้สึกสงสารผญ.คนนั้นเลย คนลบๆ มันก็คิดอะไรได้แค่ทางลบๆ  พอเข้าไปเบรคให้ กลายเป็นเราโดนหมั่นไส้ซะงั้น? 55555

น้องมีทางออกก็ผิด!!! พอน้องตอบในสิ่งที่เป็นจริง ก็หาว่ามั่น? [/b]ขนาดน้องดีๆที่ค่อยๆทะยอยหายไปจากเว็ป มันยังมีอารมณ์คิดว่าน้องๆเดือดร้อนกันอยู่อีก55555

"รู้อะไร เลยไม่สู้ เท่ารู้จักตัวเองเน๊อะ"

มีแค่คนที่ไม่มีคุณค่าในตัวเอง
หรือมีปัญหาด้านรูปลักษณ์ถึงหาทางออกไม่ได้!!! มันเป็นตรรกะธรรมชาติที่พี่ๆตาถึงเขาวิเคราะห์เป็นกันได้นานแล้ว จึงมีแค่คนกลุุ่มวุฒิภาวะดีที่ไม่เคยพลาดเป้าหมายเพราะอารมณ์ของตัวเอง

ในขณะทีี่เกรียนอันธพาล พุ่งแต่จะพาลเอาชนะไม่ลืมหูลืมตาค่ะ น้องดีน้องเด่อะไรไม่สน เอามันส์ เอาระบายปมทางจิตกับตาถั่วอย่างเดียว555555

ถึงได้บอกค่ะว่า ไม่มีอะไรเบรคคนพวกนี้ได้ค่ะ นอกจากปล่อยให้เขาไปเรีบนรู้กับสิ่งที่เขาเจอกันอยู่เอง อย่างน้อยเรายังโชคดีแล้วที่ไม่ต้องไปเจอคนประเภทนั้นค่ะ

**38**

เห็นด้วยค่ะ  จริงเนอะ คนนะคะ มิใช่ผักปลา... **34**
บางท่านนี่ เห็น ว่า  เงิน นี้ คือ อำนาจมาก

มี เงิน อยู่ในมือ... ไม่อะเล้ออะเตื่อยถามอะไรเลยคร่ะ -_- ..

ทักมาถามคำถามง่ายๆ  " เท่าไหร่? "  **25** **25**

คนรับสาร บางที ก็ สะดุ้ง โหยง ฮิ **30** **30** **30**

แค่อยากบอกว่า เงินไม่ใช่ทุกสิ่งหรอกนะ..
ความดีที่แท้ทรูว์ต่างหากจะอยู่กับเราไปตลอดชีวิต..

" จงเป็น คนดีให้เขาเกรงใจ ... มิใช่ ร้ายให้เขากลัว อิอิ ""

#ทีมสุมาอี้  **11** **11** **11** **11**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
อะ......"ว่าที่แฟนผม"สามคนแอบมาคุยกันในกระทู้นี้เอง.... **10**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
อะ......"ว่าที่แฟนผม"สามคนแอบมาคุยกันในกระทู้นี้เอง.... **10**

จขกท เป็น ผู้ชาย หรือเปล่าค่ะ พี่ตะวัน  **30**
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
จริงด้วย

คนดีๆ อย่าง Fredom ก็หายไป เหลือแต่คนอย่าง tawans กับ ตาเข้

มิน่า มีแต่ ของแพง รอนาน และคุณภาพไม่ดี

ปัจจุบันไม่ได้นัดใครแล้ว เข้ามาอ่านเพลินๆ

Disney❤️

• **
ถูกหรือแพงของคนเราขึ้นอยู่ที่การกระทำค่ะ บางคนแค่เห็นความคิดก็รู้แล้วว่าถูกหรือแพง โดยส่วนตัวไม่เคยตั้งเรทเองด้วยสิ ที่สำคัญเรื่องคุณภาพน่าจะมีแค่ผู้ใช้งานจริงที่วัดได้ค่ะ

แบบที่เขียนโฆษณาจนโอเว่อร์น่าจะไม่ใช่กลุ่มน้องๆที่ใช้เงินซื้อไม่ได้นะคะ มันConflictกันตั้งแต่ความคิดตั้งต้นแล้วค่ะ ซึ่งของปลอมทั้งหลายแหล่ก็เห็นจะหลอกได้อยู่แต่กลุ่มเดิมๆนะ

อย่างรุ่นพี่เข้ พี่tawans คงไม่มีใครหลอกได้แล้วมั้ง หลายคนเคยมีความทรงจำดีๆในนี้ วันหยุดวันว่างเข้ามาเดินเล่นเหมือนกันค่ะ

**30** **30** **30**
Treat others with respect if you want to be respected!!

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ว่างๆน้อง Disney มาหลอกผมเล่นบ้างก็ได้....
เซลล์สมองผมแพ้รัศมีความสวย,Disneyเข้าใกล้นิดหนึ่งสมองผมก็ไม่ทำงานแล้ว
ผมหลอกง่ายครับ..... **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Disney❤️

• **
ว่างๆน้อง Disney มาหลอกผมเล่นบ้างก็ได้....
เซลล์สมองผมแพ้รัศมีความสวย,Disneyเข้าใกล้นิดหนึ่งสมองผมก็ไม่ทำงานแล้ว
ผมหลอกง่ายครับ..... **39**

ระวังจะบ่นไม่ไหวอีกนะจ้ะพี่ **11** **11** **11**