ผู้เขียน หัวข้อ: ถูก เร็ว ดี พี่เลือกได้แค่ 2 อย่างนะค่ะ … (น้องก็เหมือนกัน)  (อ่าน 8642 ครั้ง)

Disney❤️

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
ยินดีกับคนที่เริ่มคิดได้ และเอาใจช่วยสำหรับคนที่ยังพายเรือวนในอ่างต่อไป555555

เพิ่งรู้ว่าการซื่อสัตย์กับคนที่ดูแลหรือคบกันอยู่ หมายถึงการหมดสิทธิเสรีภาพ???
  **30**

ขอบคุณในความห่วงใยในสิทธิเสรีภาพน้องนะคะ แต่คนที่เคยดูแลสาวๆมาก่อนจะรู้ ว่าระดับการเอาใจน้องดูแลนั้นยิ่งกว่าคนในบ้าน55555

ฉะนั้นการจะหยุดมองใครเมื่อมีคนที่เราคบอยู่ มันเป็นเรื่องของสามัญสำนึกนะจ้ะ!!!
 **34**

เขาว่าคนที่มีปมอิจ??? มักนำเรื่องราวคนอื่นไปเปรียบเทียบกับตัวเองแล้วเก็บเอาไปทุกข์เอง เอาจริงๆคนประเภทนี้น่าสงสารนะ สร้างคุณค่าให้ตัวเองไม่เป็น เลยเลือกใช้วิธีให้ร้ายหรือลดทอนคุณค่าคนอื่น แทนการสร้างคุณค่าให้ตัวเอง

การแซะไปมา และมีความพยายามที่จะหาตรรกะมาลดทอนคุณค่าเงินและเวลาของคนอื่น ก็ไม่ได้ช่วยให้คุณดูมีคุณค่าขึ้นค่ะ!!! ในเมื่อความจริงก็เห็นอยู่ว่าคุณกำลังอยู่กับอะไร และตามหาอะไร?

ถ้าดูถูกในสิ่งที่คุณตามหาอยู่ ก็เท่ากับคุณกำลังดูถูกตัวคุณเอง จะปาโคลนใส่คนอื่น มือคุณนั่นแหล่ที่จะเปื้อนโคลนก่อนเอง

แน่นอนค่ะในเว็ป90%คืออะไร จงอย่าภูมิใจที่มีอันธพาลในกะลาเป็นหมู่พวก และอย่่าตกเป็นเครื่องมือของคนทีไม่รู้อะไรจริง

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว -​-> ไม่ได้อยู่ที่ปากตัวเองหรือปากใคร อ้อ!!! ประโยคนี้ก้อปมานะคะ เพราะเชื่อที่ผู้ใหญ่สอนในคำนี้จ้ะ ได้ยินมาตั้งแต่เด็กเลยไม่รู้จะให้เครดิตใครค่ะ
 **30**

อย่างไรก็ขอบคุณที่สนใจอยากรู้เรื่องส่วนตัวและตามแซะดืสนะคะ ตามให้ตลอดนะจ้ะ!!!

ปล. ไม่เคยผ่านมีดหมอจ้ะ555555

**38**
Treat others with respect if you want to be respected!!