ผู้เขียน หัวข้อ: รูปร่างหน้าตา ความสามารถ หรือ เส้นสาย ... อย่าโลกสวย  (อ่าน 4239 ครั้ง)

Kanum

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
จะบอกว่างานแต่ละสายงานต้องการคนเก่งแต่ละแบบ หนูว่าไม่จริงใครดีกว่าครบเครื่องกว่ามักมีโอกาสมากกว่า

ความสวย คนเราสวยไม่เท่ากันอันนี้ยอมรับแต่เราสามารถดูแลรูปร่าง ผิว ผม การแต่งตัวให้ีมีบุคลิกที่ดีได้ ยิ่งเป็นผู้หญิงสวยการขอความช่วยเหลือต่างๆไม่ว่าจะด้านงานหรือเรื่องอื่นคนก็ยินดีจะช่วยค่ะ

ความฉลาดความเก่ง แน่นอนว่าสิ่งนี้เราไม่ควรหยุดพัฒนาตัวเองให้เก่งมากขึ้น เหมือนที่มีคนเคยบอกว่าคนเราไม่ควรหยุดเรียนรู้แม้จะแก่แล้วก็ตาม

เส้นสาย ในสายงานเอกชนไม่ทราบแต่ถ้าทางราชการคนมีเส้นชนะ100%และไม่ถูกเหยียดค่ะ ต่อหน้าได้การต้อนรับอย่างดีแน่นอนค่ะ

และในชีวิตจริงคงไม่มีใครพัฒนาตัวเองในด้านเดียวหรอกมั้งคะ หนูตอบซีเรียสไปไหมคะ **30**

Cindy000000000

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
เลือกข้อ 2 ค่ะ 

สาเหตุ
ข้อ 1 มีอยู่แล้ว และไม่ได้มโนไปเอง มีมากพอที่จะถูกจ้างถ่ายลงในนิตยสารชื่อดัง 10 หน้า ประกวดไม่เคยตกรอบ
         .... ข้อ 1 นี่ต้องยอมรับจริงๆ ว่าถ้าข้อ 2 ไม่เจ๋งพอ คนจะมองว่าใช้เต้าไต่ และมองว่าสวยไม่มีสมองไปก่อน
         แต่อดสะใจไม่ได้จริงๆ เวลาเห็นหน้าแต่ละคนที่ดูถูกว่า สวย แต่น่าจะโง่ มาเห็นผลการเรียนของเราในคณะที่ขึ้นชื่อ     
         ว่าเรียนยากตัวท้อปๆ

ข้อ 2  มีอยู่แล้วแต่ก็อยากมีอีก 555555555555

ข้อ 3  ถ้าข้อ 1 และ 2 มีเยอะพอ มันจะนำพามาเองค่ะ

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย

สาเหตุ
ข้อ 1 มีอยู่แล้ว และไม่ได้มโนไปเอง มีมากพอที่จะถูกจ้างถ่ายลงในนิตยสารชื่อดัง 10 หน้า ประกวดไม่เคยตกรอบ
         .... ข้อ 1 นี่ต้องยอมรับจริงๆ ว่าถ้าข้อ 2 ไม่เจ๋งพอ คนจะมองว่าใช้เต้าไต่ และมองว่าสวยไม่มีสมองไปก่อน
         แต่อดสะใจไม่ได้จริงๆ เวลาเห็นหน้าแต่ละคนที่ดูถูกว่า สวย แต่น่าจะโง่ มาเห็นผลการเรียนของเราในคณะที่ขึ้นชื่อ     

ข้อ 2  มีอยู่แล้วแต่ก็อยากมีอีก 555555555555

ข้อ 3  ถ้าข้อ 1 และ 2 มีเยอะพอ มันจะนำพามาเองค่ะ
น้องช่วยส่งใบสมัครขอจีบมาให้ผมทางpm ด่วนเลยนะคราบบบบ..... **39** **39** **39**

ปล. พี่ๆท่านอื่นกรุณาอย่าแซงคิวแย่งกันนะครับ, ต่อหลังผมเลยครับ  **24**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.

สาเหตุ

ต้นทุนชีวิต คุณ cindy น่าจะสูงนะคะ ^^
 **34** **34** **34** **34** **34**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130

สาเหตุ

ต้นทุนชีวิต คุณ cindy น่าจะสูงนะคะ ^^
 **34** **34** **34** **34** **34**

สูงไม่สูงไม่รู้นะครัช รู้แต่ว่า. . .

แต่น้องเค้าเข้าวงการWLG ตั้งแต่พี่Santaยังเป็นวุ้นอยู่อ่ะครัชชช

**07** **07** **07**

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
ต้องรู้ว่างานที่ต้องการคืออะไร

บางอาชีพต้องการรูปร่างหน้าตา เช่นดารา นายแบบนางแบบ ก็ไปเน้นที่นั่น

บางอาชีพต้องการสมอง เช่นการสอบต่างๆที่สามารถวัดด้วยคะแนน การประเมิน ก็มุ่งไปที่นั่น

บางอาชีพต้องการเส้นสาย ก็เน้นที่คอนเนคชั่น.  แต่บางอาชีพต้องการทั้งสามสิ่ง ในสัดส่วนที่แตกต่างหรือเท่ากันก็ไปเน้นเอา

หากเป็นผมขอ เส้น คอนเนคชั่น เพราะขาดสิ่งนี้