ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าใจ ...และยอมรับ...  (อ่าน 9681 ครั้ง)

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: เข้าใจ ...และยอมรับ...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2020, 09:33:09 PM »
แบบนี้เข้าข่าย ดันทุรัง

**30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2020, 09:38:38 PM »
แบบนี้เข้าข่าย ดันทุรัง

**30**

ความต้องการสูง เอ้ย...ความดันทุรังสูงอะค่ะ  **30**
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2020, 06:44:54 AM »
.. เมื่อก่อนเคยคิดว่า ความเข้าใจ สำคัญ กว่าความรัก...

แต่ ตอนนี้ เรายัง รัก เขาอยู่ แม้ในวันนี้ ..ยังไม่เข้าใจ...

#เอามาจากใครสักคน ฮิววว์

**21** **21** **21** **21** **21** **21**
 **08** **08** **08**
 **24** **24** **24** **24**

ความรักจริงๆ แล้วคือรักตัวเองหรือเปล่าค่ะ :)

"..เราเกิดมา คนเดียว.. ไป.. ก็ ต้องไปคนเดียว.."

การ รักตัวเองในบางคนที่ไม่เข้าใจก็มองว่าเห็นแก่ตัว..

ไม่มีอะไรมาวัดหรือการันตีได้เลย.. ..

ในความคิดข้าพเจ้า
.. ข้าพเจ้าว่า การรักตัวเอง กับ การเห็นแก่ตัว มันคน ละมีนนิ่งนะ..

การเห็นแก่ตัว คือ การเอาแต่ตนเองและเบียดเบียนคนอื่นให้ทุกข์.. ..

ส่วนการรักตนเอง คือ การให้เกียรติตนเองค่ะ

" เราต้องเคารพความคิดเราในขณะเดียวกันเราต้องเคารพความคิดคนอื่นด้วย.. "

คนทุกคนล้วนมี คุณค่า ในตนเอง อยู่ที่เราคิดค่ะ

ไม่มีใครเลวโดยสมบูรณ์แบบ
I'm perfect in my imperfection.

Positive Thinking จ้าาา ^^

ปล. อ่อนไปก็มี ภัยเวร... จวยของ ตรู จิมๆ  **13** **01** **01**

**36**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

lonelylin

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2020, 07:04:43 AM »
.. เมื่อก่อนเคยคิดว่า ความเข้าใจ สำคัญ กว่าความรัก...

แต่ ตอนนี้ เรายัง รัก เขาอยู่ แม้ในวันนี้ ..ยังไม่เข้าใจ...

**21** **21** **21** **21** **21** **21**

ความรักจริงๆ แล้วคือรักตัวเองหรือเปล่าค่ะ :)

"..เราเกิดมา คนเดียว.. ไป.. ก็ ต้องไปคนเดียว.."

การ รักตัวเองในบางคนที่ไม่เข้าใจก็มองว่าเห็นแก่ตัว..

ไม่มีอะไรมาวัดหรือการันตีได้เลย.. ..

.. ข้าพเจ้าว่า การรักตัวเอง กับ การเห็นแก่ตัว มันคน ละมีนนิ่งนะ..

การเห็นแก่ตัว คือ การเอาแต่ตนเองและเบียดเบียนคนอื่นให้ทุกข์.. ..

ส่วนการรักตนเอง คือ การให้เกียรติตนเองค่ะ

" เราต้องเคารพความคิดเราในขณะเดียวกันเราต้องเคารพความคิดคนอื่นด้วย.. "

คนทุกคนล้วนมี คุณค่า ในตนเอง อยู่ที่เราคิดค่ะ

I'm perfect in my imperfection.

ปล. อ่อนไปก็มี ภัยเวร... จวยของ ตรู จิมๆ  **13** **01** **01**

**36**

ขอบคุณค่ะที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น
คุณน่าจะตีความผิด ว่า เราไปว่าคุณ เราแค่ถามคุณเฉยๆ
เรารับฟังความคิดเห็นของทุกท่านนะ

ปล. อ่อนไป ก็มีภัย เวร( ประโยคนี้คงไม่น่าจะใช่นะคะ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

lonelylin

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2020, 07:07:42 AM »
ข้อความหาย)
เห็นต่างกัน ตีความหมายต่างกัน ...
ไม่จำเป็นต้องทะเลาะกัน หรือเป็ัตรูกันค่ะ...
 **04**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2020, 08:17:02 AM »

**36**

ปล. อ่อนไป ก็มีภัย เวร( ประโยคนี้คงไม่น่าจะใช่นะคะ
ไม่น่าจะใช่จริงๆครับ.....
ที่ใช่น่าจะเป็นแบบ,เออออ......อ่อนไปก็เอาเข้ายากนะคราบบบบ
 **25**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2020, 08:21:47 AM »

**36**

ขอบคุณค่ะที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น
คุณน่าจะตีความผิด ว่า เราไปว่าคุณ เราแค่ถามคุณเฉยๆ
เรารับฟังความคิดเห็นของทุกท่านนะ

ดิฉันไม่ได้คิดแบบนั้นค่ะ.. มีเหตุอันใดทำให้คุณคิดแบบนี้หนอ..  **25**

ดิฉันแค่อยากจะสื่อว่า... รักใคร นะ รักได้  ค่ะ

การที่เรา รัก คนๆนึง มันวัดใจกันแค่ว่า
การยอมทำทุกอย่างเพื่อเขา... แค่นั้นเองเหรอคะ ?
พอไม่ยอม ไม่ช่วย ก็บอกว่า เห็นแก่ตัว อ้าว เวงกำ ของตรู อีก..

คือ สมัยนี้ รักกัน แค่ ผลประโยชน์ แค่นั้นเองเหรอคะ ?

ต้องทำตัวให้มี คุณค่า  คือ ต้องเก่ง ต้องสวย

เพื่อที่จะให้เขายอมรับชนะใจเขาเท่านั้นเองเหรอ ?

**11** **25** **11** **25**

• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

lonelylin

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2020, 08:24:39 AM »

**36**

ไม่น่าจะใช่จริงๆครับ.....
ที่ใช่น่าจะเป็นแบบ,เออออ......อ่อนไปก็เอาเข้ายากนะคราบบบบ
 **25**

อย่าเอาความจริงมาพูดเล่นค่ะ  **30**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2020, 03:06:07 PM »
ผมคงเป็นคนนึงที่ขายก๋วยเตี๋ยวไก่ ไม่ขายข้าวมันไก่

ผมนิยามความรักที่นี่ว่า รักคือความห่วงใยหรือห่วงหาด้วย
รักคือการใส่ใจ รักคือความคิดถึง แต่

ไม่ครอบครอง ไม่เป็นเจ้าของ ไม่ก้าวก่ายหัวใจกัน

โชคดีที่อยู่ในเวปมาด้วยนิยามนี้มาได้ตลอด แม้บางทีจะสุขไม่สุด
แต่มันก็ทุกข์น้อย พอใจกับความสุขทางกาย มากกว่าทางใจ มันปนๆ กันแหละ
แต่ไม่เน้นความสุขใจที่ได้เป็นเจ้าของใคร และจะไม่เป็นด้วย

คนที่นี่มาเจอกันเพื่อรู้จักกัน ดีต่อกัน และเมื่อถึงเวลาก็ต่างคนต่างไป
จะไปรักแบบครอบครองใครให้มันหมดความสุขเมื่อต้องจากกันทำไม
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

lonelylin

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2020, 03:22:10 PM »
ผมคงเป็นคนนึงที่ขายก๋วยเตี๋ยวไก่ ไม่ขายข้าวมันไก่

ผมนิยามความรักที่นี่ว่า รักคือความห่วงใยหรือห่วงหาด้วย
รักคือการใส่ใจ รักคือความคิดถึง แต่

ไม่ครอบครอง ไม่เป็นเจ้าของ ไม่ก้าวก่ายหัวใจกัน

โชคดีที่อยู่ในเวปมาด้วยนิยามนี้มาได้ตลอด แม้บางทีจะสุขไม่สุด
แต่มันก็ทุกข์น้อย พอใจกับความสุขทางกาย มากกว่าทางใจ มันปนๆ กันแหละ
แต่ไม่เน้นความสุขใจที่ได้เป็นเจ้าของใคร และจะไม่เป็นด้วย

คนที่นี่มาเจอกันเพื่อรู้จักกัน ดีต่อกัน และเมื่อถึงเวลาก็ต่างคนต่างไป
จะไปรักแบบครอบครองใครให้มันหมดความสุขเมื่อต้องจากกันทำไม

จริงเลยค่ะ  ถ้าคิดแบบนี้ได้ มีความสุขแน่นอน
ตอนแรกก็ยังคิดไม่ได้ ตอนนี้คิดได้แล้วเหมือนกันค่ะ ^ ^