ผู้เขียน หัวข้อ: ทำมั๊ยทำไมคนหน้าเดิมๆยังหาคนดูแลไม่ได้สักที  (อ่าน 5003 ครั้ง)

the stranger

• Full Member
  • People Like This 304
Re: ทำมั๊ยทำไมคนหน้าเดิมๆยังหาคนดูแลไม่ได้สักที
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2020, 09:21:22 AM »
  คงทันกันหมด  เพราะมีแต่คนเดิมๆ  คนไหนของจริง น้องดีๆ ก็เก็บพี่ไว้ ไม่ปล่อยให้เพ่นพ่าน   พี่ก็ไม่อยากโพสการบ้านน้องดีๆน่ารักๆ   เก็บไว้กินเองดีกว่า  เดื๋ยวช้ำหมด   **34**

Disney❤️

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
Re: ทำมั๊ยทำไมคนหน้าเดิมๆยังหาคนดูแลไม่ได้สักที
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2020, 05:33:23 PM »
หวังว่าพี่จขกท.คงจะได้คำตอบจากกระทู้ที่ตั้งคำถามนะคะ555555
บางทีคนสงสัยจริงพวกเขาก็จะมาตอบแบบนี้ล่ะค่ะ ทำใจเอานะพี่
เอ็นดูคนถาม พี่ไปไม่ถูกเลย
 **30**

ดิสตอบแทนคนพวกนั้นไม่ได้เหมือนกัน เพราะไม่เคยต้องโพสต์เยอะขนาดนั้น
แบบที่โพสต์เป็นร้อยๆกระทู้แล้วยังหาไม่ได้ขนาดนั้น มองในแง่ดีเขาก็มีความพยายามสูงนะคะ^^
 **34** **34** **34**

เป็นคนปกติถ้าโพสต์เยอะขนาดนั้นแล้วยังหาไม่ได้ คงหันกลับมาเช็คตัวเองแล้วค่ะ
ปัญหาของคนที่โพสต์เท่าไหร่ก็หาไม่ได้สักทีเลยอยู่ที่ตัวเขาเอง
ไม่ได้อยู่ที่พี่ไม่มี หรือน้องไม่มี?
(เพราะพิสูจน์แล้วพี่ดีๆมีจริง ก็ไม่เห็นต้องโพสต์เป็นร้อยกระทู้นะ)

โลกนี้ไม่มีอะไร Perfect100%  ไม่ว่าชายหรือหญิง คนที่โพสต์เท่าไหร่ยังหาไม่ได้คือที่ยังติดกับดักอยู่กับความยึดมั่นถือมั่นของเขาเอง
1. ไม่รู้จักตัวเอง
2. ไม่รู้ศักยภาพตัวเอง
3. ไม่ยอมรับตัวเอง

เขาเลยคิดที่จะแก้ปัญหาด้วย"การหา"เพียงอย่างเดียว
(ไปสะกิดกะลาเขาไม่ได้ด้วยนะ เพราะคนมีปมจะแปลความหมายทางลบเป็นด้านเดียว คือคิดแค่ว่าคนที่ต่างนี้มาทำตัวสูงส่งเป็นอย่างเดียวค่ะ55555)

การสงสัยของพี่จขกท.ไม่แปลกค่ะ แต่ข้อสันนิษฐานในกระทู้นั้นมันตลกนะคะ คิดง่ายๆน้องน่ารักที่ไหนจะต้องโพสต์ซ้ำซากเพราะถ้าน่ารักจริงพี่ที่เจอคงไม่ปล่อยไปให้คนอื่นเจอต่ออยู่แล้ว คนที่มีหน้าที่การงานปกติคงไม่ว่างเอาเวลามาแซะชีวิตคนอื่นมากกว่ารู้จักตัวเองให้ดีก่อน ยิ่งพี่ๆที่ตำแหน่งภาระหน้าที่สูงยิ่งไม่เข้ามาอ่านอะไรพวกนี้หรอกค่ะ แบบที่แต่งนิทานหลอกๆในห้องการบ้านก็มีไว้ให้แค่คนที่ทำเป็นอาชีพเข้าไปอ่าน เพราะน้องๆที่ไม่คิดเอาดีทางนี้คงไม่นิยมทิ้งร่องรอยไว้ตามที่แบบนี้ ยิ่งถ้าเจอรับแล้วดูแลกันเลยยิ่งไม่ควรมาโพสต์เป็นการบ้านให้ผู้หญิงเสียหาย คนจริงก็เน้นอยู่กับความเป็นจริงกับตัวเป็นๆมากกว่ามานั่งสร้างไวรัลอยู่นะคะ
 **11**

ในเว็ปมีตะกวดทั้งหญิงและชาย ถ้ามองให้ครบทุกมุมแล้วจะไม่ตกเป็นเหยื่อมิจฉาชีพที่อยู่หลังคีย์บอร์ดเองจ้า^^

**38** **38** **38**
Treat others with respect if you want to be respected!!

nissan2509

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 4
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2020, 10:43:12 AM »
จร้าน้องดิสนี่ เราเคยเจอกัน เคยนั่งทานข้าวด้วยกันหลายปีแระ น้องเป็นคนสวย น่ารัก สาวมั่นเลยทีเดียว ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ แค่คุยกันสนุกน้าาา