ผู้เขียน หัวข้อ: ปัจจัยใดที่มีผลต่อการเลือกน้องๆ และน้องๆเลือกพี่ๆ หรือพี่ๆเลือกน้องๆ  (อ่าน 12224 ครั้ง)

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
ปัจจัยใดที่มีผลต่อการเลือกน้องๆ และน้องๆเลือกพี่ๆ อยากจะพอทราบกันหน่อยหลังๆเห็นเข้ารกเข้าพงกันแยอะ

1 รูปร่าง   -ผอมบางสลิมมิ่ง. -สายนมทรงนาฬิกาทราย. -อวบอั๋นมีน้ำมีนวล. ชอบสูงนางแบบโปร่ง ตัวเล็กๆน่ารักๆ

2 หน้าตา.  สวยเฉียบแบบศัล คิคุน่ารักหวานแหว๋ว หรือ สวยเดิมๆธรรมชาติดี

3 การแต่งกาย  เรียบหรูี. Hiendแบรนทั้งตัว แต่งตัวเป็นแต่ใม่ต้องแบรน บ้านๆเลยจ้า

4 การพูดจา_การวางตัว   มีทักษะชวนให้ค้นหา. ตลกโปกฮามีบ้าๆแต่ใม่เพี้ยน น่ารักคิคุใสๆ พญาหงส์ เป็นผู้ฟังที่ดีให้พี่ๆคลายเครียต สนุกคุยเก่งเป็นกันเอง

5 การมีเวลาให้.  ถึงแม้บางครั้งใม่เจอกันแต่คุยไลน์ถามสุขทักข์ได้ คลายกังวล

สำหรับสาวๆเลือกหนุ่มๆบ้าง

1 รูปร่างหน้าตา.  หล่อเหลาเนี๊ยบ. สูงโปร่ง เซอร์ๆ

2 สบายใจไปใหนก็ได้ คุยได้ทุกเรื่อง แชร์กันทั้งสุขและทุกข์

3 ปัจจัย จ่ายตามตกลง ตรงเวลาให้ตามที่ขอ

4 สายเปย์ ทุ่มให้ใจรัก

5  ต้องใม่มีพันธะ หรือ มีพันธะได้แต่ต้องใม่บานปลายถึงฉัน

เอาจากชีวิตจริงนะ ที่จินตนาการใว้ใม่นับ

ปล กระทู้นี้ใม่อยากม่าม่า แต่หากหิวจัดก็จัดมาพร้อมตอบรับเช่นกัน แต่หวังว่าคงใม่มี

lonelylin

• People Like This 77
เอาจากชีวิตจริงนะ ที่จินตนาการใว้ใม่นับ /// ชอบบบบบ 55++ **34**

สำหรับหลิน
หน้าตาไม่ต้องหล่อ ี ไม่ขี้เหร่
อยุ่ด้วยแล้วสบายใจ อยู่ด้วยแล้วมีความสุข
ชอบผช หุ่นหมี นิดหน่อย
นิสัยดี น่ารัก อบอุ่น
ดูแลก็ให้ตามตกลง แค่นั้นค่ะ   **06**
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

Konba501

เอาจากชีวิตจริงนะ ที่จินตนาการใว้ใม่นับ /// ชอบบบบบ 55++ **34**

สำหรับหลิน
หน้าตาไม่ต้องหล่อ ี ไม่ขี้เหร่
อยุ่ด้วยแล้วสบายใจ อยู่ด้วยแล้วมีความสุข
ดูแลก็ให้ตามตกลง แค่นั้นค่ะ   **06**

เรียงลำดับหน่อย.  อย่างของเราหาสาวๆก็    รูปร่างอายุ อันดับแรก 2 การพูดจา 3หน้าตา

lonelylin

• People Like This 77

สำหรับหลิน

เรียงลำดับหน่อย.  อย่างของเราหาสาวๆก็    รูปร่างอายุ อันดับแรก 2 การพูดจา 3หน้าตา
สำหรับสาวๆเลือกหนุ่มๆบ้าง

1 รูปร่างหน้าตา.  หล่อเหลาเนี๊ยบ. สูงโปร่ง เซอร์ๆ// หุ่นหมีได้ แต่ไม่อ้วนมาก ไม่ต้องหล่อ ขอี ไม่ขี้เหร่

2 สบายใจไปใหนก็ได้ คุยได้ทุกเรื่อง แชร์กันทั้งสุขและทุกข์ /// คุยกันบ้าง ตามที่พี่มีเวลาให้ค่ะ

3 ปัจจัย จ่ายตามตกลง ตรงเวลาให้ตามที่ขอ/// ก็ตามตกลง ตรงเวลา

4 สายเปย์ ทุ่มให้ใจรัก // เปย์เท่าที่เราขอได้ ค่ะ -- ซึ่งไม่ต้องมากมายอะไรหรอก

5  ต้องใม่มีพันธะ หรือ มีพันธะได้แต่ต้องใม่บานปลายถึงฉัน/// มีไม่มีก็ได้ค่ะ

**26**

การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

truedate

• Full Member
  • People Like This 17
.......ฟีลตอนพิมพ์คุย และโทรคุยก่อนเจอครับ เพราะต่อให้น้องอาจจะน่ารักไม่มาก แต่ฟีลคุยมันน่ารัก เดี๋ยวมันก็ทำให้การเจอกันดูน่ารัก แต่ถ้าต่อให้น้องสวยขนาดไหน ถ้าฟีลคุยกันมันไม่ได้เจอกันก็จะออกไปทางอึดอัดครับ  โดยเฉพาะน้องที่ขึ้นต้นประโยคว่า หนูไม่รับงานนะคะแค่อยากคุย แนวนี้ถ้าได้เจอกันจะน่ารักมาก..........

.......เอตอบตรงคำถามรึป่าวครับเนี่ย 555

Konba501

.......ฟีลตอนพิมพ์คุย และโทรคุยก่อนเจอครับ เพราะต่อให้น้องอาจจะน่ารักไม่มาก แต่ฟีลคุยมันน่ารัก เดี๋ยวมันก็ทำให้การเจอกันดูน่ารัก แต่ถ้าต่อให้น้องสวยขนาดไหน ถ้าฟีลคุยกันมันไม่ได้เจอกันก็จะออกไปทางอึดอัดครับ  โดยเฉพาะน้องที่ขึ้นต้นประโยคว่า หนูไม่รับงานนะคะแค่อยากคุย แนวนี้ถ้าได้เจอกันจะน่ารักมาก..........

.......เอตอบตรงคำถามรึป่าวครับเนี่ย 555

เกี่ยวๆ ถือว่าเป็นเรื่องการพูดจา  แต่การที่บอกหนูใม่รับงานนะคะแต่อยากคุยนี่คงจะหายากมาก

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
รู้หน้า ไม่ รู้ใจ !!!!

ปล. ดิฉัน ดู ผ่าน โหงวเฮ้งค่ะ...
จมูก งุ้ม นี่ต้องเลี่ยง อิอิ
 **11** **30** **11** **30** **11** **30**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Konba501

รู้หน้า ไม่ รู้ใจ !!!!

ปล. ดิฉัน ดู ผ่าน โหงวเฮ้งค่ะ...
จมูก งุ้ม นี่ต้องเลี่ยง อิอิ
 **11** **30** **11** **30** **11** **30**

มีผ่านโหงวเฮ้งด้วย สุดยอดดด

ripme

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
หนูขอพูดความรู้สึกหนูแทนนะคะ
1.พี่ต้องรู้ศักยภาพตัวเองอันดับแรกค่ะ
2.คุยกับน้องพี่ก็รู้แล้วค่ะ น้องต้นทุนต่ำหรือสูง จากการงาน มหาลัย
3.ก็ควรใช้ความคิด จัดการตามต้นทุนน้องให้เหมาะสม
ไม่ใช่มาถามเรื่องบ้านอยู่ไหน เท่าไหร่ เท่าไหร่อะไร ซื้อน้ำเต้าหู้เหรอ ??
ประเภท ขอรูป น้ำหนัก ส่วนสูง เหมือนกัน พวกนี้ หนูบอกเลยนะ พี่หาทางเข้าคุยให้เจอก่อนค่ะ
เรื่องพวกนี้ ได้รู้ลึกว่านี้อยู่แล้ว มันทั้งน่ารำคาญและรับรู้ความตะกวดของพี่ได้ทันที

ถามต้นทุนชีวิตน้องแล้วมองดูต้นทุนชีวิตตัวเอง ค่อยไปยุ่งเรื่องส่วนตัวเค้าค่ะ

Konba501

หนูขอพูดความรู้สึกหนูแทนนะคะ
1.พี่ต้องรู้ศักยภาพตัวเองอันดับแรกค่ะ
2.คุยกับน้องพี่ก็รู้แล้วค่ะ น้องต้นทุนต่ำหรือสูง จากการงาน มหาลัย
3.ก็ควรใช้ความคิด จัดการตามต้นทุนน้องให้เหมาะสม
ไม่ใช่มาถามเรื่องบ้านอยู่ไหน เท่าไหร่ เท่าไหร่อะไร ซื้อน้ำเต้าหู้เหรอ ??
ประเภท ขอรูป น้ำหนัก ส่วนสูง เหมือนกัน พวกนี้ หนูบอกเลยนะ พี่หาทางเข้าคุยให้เจอก่อนค่ะ
เรื่องพวกนี้ ได้รู้ลึกว่านี้อยู่แล้ว มันทั้งน่ารำคาญและรับรู้ความตะกวดของพี่ได้ทันที

ถามต้นทุนชีวิตน้องแล้วมองดูต้นทุนชีวิตตัวเอง ค่อยไปยุ่งเรื่องส่วนตัวเค้าค่ะ

ต้นทุนผมใม่ได้สูงมากครับ แต่คิดว่าหากอยากได้อะไรก็คงมีปัญญา หาซื้อได้ด้วยตัวเอง โดยใม่ต้องหลอกใครกิน

สุดท้ายกลายเป็นตะกวดไปแล้ว 555