ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรีวิวประสบการณ์การจ้างเที่ยวของพี่ๆ หรือน้องๆในนี้ได้ไหมครับ  (อ่าน 2371 ครั้ง)

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
ขอเกริ่นก่อนนะครับว่า ผมกำลังจะเปิดบริษัทที่เกี่ยวกับการจ้างเที่ยวในอังกฤษ (แต่ไม่ใช่แนวเป็นทัวร์ หรือไกด์นะครับ)

แรกเริ่ม คอนเซ็ปต์ของบริษัทที่จะเปิดคือเกี่ยวกับรับฟัง หรือ เป็นที่ระบายปัญหาของลูกค้า ซึ่งเป็นเรื่องที่ลูกค้าไม่สามารถพูดหรือเล่าให้ใครฟังได้ (บางคนถึงขนาดต้องมีสัตว์เลี้ยง เพื่อเอาไว้พูดคุย หรือระบาย)

แต่พอลองๆคิดพิจารณาดูแล้ว อยากเพิ่มคอนเซ็ปต์ของ การจ้างเที่ยว เข้าไปในบริการด้วย (สาเหตุก็เพราะ ตัวเองหมดเงินไปกับวงการนี้ก็หลายอยู่ 55555)  **25** **25** **25**

เลยอยากตั้งกระทู้ ขอความคิดความเห็น ขอพี่ๆ และน้องๆ ในนี้นะครับว่า

1) เวลาพี่ๆ จ้างน้องไปเที่ยว พี่ๆ อยากได้อะไรกลับจากน้องๆครับ?

2) เวลาน้องๆ ไปเที่ยวกับพี่ๆ มีวิธีป้องกันตัวเองยังไงบ้างครับ หรือ มีลิมิตมากน้อยแค่ไหนครับ?
- ขออนุญาตข้าม ขั้นตอนการพูดคุยทำความรู้จัก หรือ การเลือกพี่นะครับ เพราะว่าลูกค้าที่มาใช้บริการต้องกรอกข้อมูล ไว้กับทางบริษัทแล้วครับ
- อยากทราบ เช่น เวลาเจอกัน, อยู่ด้วยกัน ประมาณนี้ครับ

ปล. ขอบคุณพระคุณในทุกๆความคิด ความเห็นล่วงหน้านะครับ

ปล. ท่านใดจะมีความเห็นอย่างไร รับฟังหมดนะครับ ขอความเมตตาลูกนก ลูกกาตัวน้อยๆ ด้วยครับ
 **32** **32** **32**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2020, 05:40:33 PM โดย Santa Cruz »

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
เป็นบริษัท​ที่น่าสนใจนะคะ คิดว่าน้องที่เข้าร่วมโครงการน่าจะชอบและไม่ต้องระวังตัวมาก เพราะบริษัท​คงสกรีนพี่ๆให้ไปแล้ว
แต่ส่วนตัวจ๋อง ชอบความท้าทายและสนุกในการทำความรู้จักพี่ๆเองมากกว่าค่ะ ชอบการเดาและดูคนให้ออก ว่าใครแท้ใครเทียม ชอบการโดนหลอก เป็นการฝึกตัวเองให้แข็งแกร่ง​รูปแบบหนึ่ง  **25**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Konba501

• People Like This 78
คอนเซฟดี กลุ่มลูกค้าที่ต้องการคือ ต่างชาติใม่ใช่คนไทยใช่ใหม

สำหรับผมการเลือกน้องๆ 1 บุคลิก หน้าตา 2 อายุ 3 การพูดจา 4 เจอกันได้ที่ใหน 5 เรทและขอบเขตการทำงาน

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
ถ้าโทอิก 700+

แต่ วุฒิ มอหก มีสิทธิ์เป็นพนักงานในสังกัดไหมคะ   **21** **21** **21** **21**

(ไฟท์โทอิกแพร้บ  **21** **21** **21**)
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

KawinS

• People Like This 34
การจ้างเที่ยวของ WLG ผมมองว่ามันเหมือนกับงาน EN (Entertain) ซึ่ง Concept ของบริษัทที่ท่านจะเปิดอาจจะไม่ใช่แนวนี้

ทั้งนี้ทั้งนั้นการจ้างเที่ยวของแต่ละท่านก็แตกต่างกัน
บางคนก็อาจต้องการระบายปัญหาจริงๆ เหมือนกับ Concept ของท่าน Santa
บางคนต้องการหาคนมาทดแทนแฟน หรือเรียกว่าฟิวแฟน (จับมือ เดินควง) แต่ไม่เกินเลยมากนัก
บางคนต้องการฟิวแฟนแบบถึงเนื้อถึงตัวได้ ไปจนถึงขั้น EN แรงหรือที่ในนี้เรียกกันว่านัว
หรือบางคนจ้างเที่ยวเพื่อจีบ อาจจะจบลงที่งานแรง ดูแล หรือจบด้วยการได้คบกันเลยก็เป็นได้

ทีนี้ตอบคำถามคุณ Santa
1) เวลาพี่ๆ จ้างน้องไปเที่ยว พี่ๆ อยากได้อะไรกลับจากน้องๆครับ?

ในมุมของผมนะครับ (ผมเท่านั้นนะคนอื่นไม่ทราบ)
การจ้างเที่ยวครั้งแรกไม่ได้หวังอะไรเลย เหมือนแค่อยากเห็นตัวจริงว่าตรงปกไหม
แต่ถ้าจะจ้างซ้ำ แปลว่าผมต้องชอบหน้าตาน้องคนนั้น
ซึ่งถ้าผมชอบ อยากเจออีก ก็คงไม่ได้ต้องการเป็นแค่เพื่อน
อาจจะถามน้องว่ารับ EN แรงหรืองานแรงครั้งคราวหรือไม่
ซึ่งน้องบางคนก็ไม่รับ ผมก็ไม่มายเข้าใจได้ ก็หาใหม่

Sleepless7017

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ขอสมัครงานได้ป่าวค้าาา
โทอิค950 British accent kaa  **04**

Santa Cruz

• People Like This 130
ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ เข้ามาตอบช้านิดนึง ช่วงนี้ยุ่งๆกับธุรกิจใหม่ (ยังไม่ได้เปิดจ้างเที่ยว in UKน๊าา) และการLockdownรอบ2ของUK

ส่วนการจ้างเที่ยวin UK ยังมีประเด็นที่ยังต้องศึกษาอีกพอสมควร แต่ในเชิงของธุรกิจ คือ แนวเพื่อนคลายเหงา หรือ ทำกิจกรรมที่ลูกค้าไม่เคยทำ (Ex เข้าPub, เข้าSex Shop or เข้า Museum)....

คนที่นี้ส่วนมาก หย่าร้างกันเยอะ แล้วก็มักจะเหงายามแก่....

Covid ผ่านพ้นเมื่อไหร่ จะรื้อขึ้นมาทำอีกรอบ สำหรับธุรกิจจ้างเที่ยวin UK.

ปังแน่ๆๆ
 **04** **04** **04**