ผู้เขียน หัวข้อ: ปัจจัยใดที่มีผลต่อการเลือกน้องๆ และน้องๆเลือกพี่ๆ หรือพี่ๆเลือกน้องๆ  (อ่าน 12234 ครั้ง)

Trucker1976

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 35
รู้หน้า ไม่ รู้ใจ !!!!

ปล. ดิฉัน ดู ผ่าน โหงวเฮ้งค่ะ...
จมูก งุ้ม นี่ต้องเลี่ยง อิอิ
 **11** **30** **11** **30** **11** **30**
อยากให้ลองดูจมูกพี่มั่ง งิ!!!
รัก10ล้อต้องรอ10โมง
แม่คิ้วโก่ง ขวัญใจ10ล้อ

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
หนูขอพูดความรู้สึกหนูแทนนะคะ
1.พี่ต้องรู้ศักยภาพตัวเองอันดับแรกค่ะ
2.คุยกับน้องพี่ก็รู้แล้วค่ะ น้องต้นทุนต่ำหรือสูง จากการงาน มหาลัย
3.ก็ควรใช้ความคิด จัดการตามต้นทุนน้องให้เหมาะสม
ไม่ใช่มาถามเรื่องบ้านอยู่ไหน เท่าไหร่ เท่าไหร่อะไร ซื้อน้ำเต้าหู้เหรอ ??
ประเภท ขอรูป น้ำหนัก ส่วนสูง เหมือนกัน พวกนี้ หนูบอกเลยนะ พี่หาทางเข้าคุยให้เจอก่อนค่ะ
เรื่องพวกนี้ ได้รู้ลึกว่านี้อยู่แล้ว มันทั้งน่ารำคาญและรับรู้ความตะกวดของพี่ได้ทันที

ถามต้นทุนชีวิตน้องแล้วมองดูต้นทุนชีวิตตัวเอง ค่อยไปยุ่งเรื่องส่วนตัวเค้าค่ะ

ต้นทุนผมใม่ได้สูงมากครับ แต่คิดว่าหากอยากได้อะไรก็คงมีปัญญา หาซื้อได้ด้วยตัวเอง โดยใม่ต้องหลอกใครกิน

สุดท้ายกลายเป็นตะกวดไปแล้ว 555

พอมีครับใม่ต้องหลอกใคร

ripme

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
1.พี่ต้องรู้ศักยภาพตัวเองอันดับแรกค่ะ
2.คุยกับน้องพี่ก็รู้แล้วค่ะ น้องต้นทุนต่ำหรือสูง จากการงาน มหาลัย
3.ก็ควรใช้ความคิด จัดการตามต้นทุนน้องให้เหมาะสม
ไม่ใช่มาถามเรื่องบ้านอยู่ไหน เท่าไหร่ เท่าไหร่อะไร ซื้อน้ำเต้าหู้เหรอ ??
ประเภท ขอรูป น้ำหนัก ส่วนสูง เหมือนกัน พวกนี้ หนูบอกเลยนะ พี่หาทางเข้าคุยให้เจอก่อนค่ะ
เรื่องพวกนี้ ได้รู้ลึกว่านี้อยู่แล้ว มันทั้งน่ารำคาญและรับรู้ความตะกวดของพี่ได้ทันที

ถามต้นทุนชีวิตน้องแล้วมองดูต้นทุนชีวิตตัวเอง ค่อยไปยุ่งเรื่องส่วนตัวเค้าค่ะ

ต้นทุนผมใม่ได้สูงมากครับ แต่คิดว่าหากอยากได้อะไรก็คงมีปัญญา หาซื้อได้ด้วยตัวเอง โดยใม่ต้องหลอกใครกิน

สุดท้ายกลายเป็นตะกวดไปแล้ว 555

พี่อ่านดีๆดีมั้ยคะ หนูไม่ได้ว่าพี่นะ หรือไปโดนจุด  **40**

Konba501

พี่อ่านดีๆดีมั้ยคะ หนูไม่ได้ว่าพี่นะ หรือไปโดนจุด  **40**

อาจจะเข้าใจผิดได้. แต่ผมใม่เคยหลอกใคร มาแลกเปลี่ยนความคิด

ส่วนใครจะหาพี่ๆน้องๆเลี้ยง ก็ตามที่ผมบอกไป มันมีปัจจัยให้พิจารณา คนที่จะมา สูง อายุ หนัก รูป อยู่แถวใหนเจอได้อย่างไร

หากถามตรงนี้เป็นกวด ผมก็เป็นกวดครับ ใครจะปรับใม่ปรับ แล้วแต่ชีวิตตนเอง

บอกใว้แล้วครับ กระทู้งี้ใม่มาม่า แต่ใครจัดมาก็ยินดีตอบรับในสิ่งที่ใม่น้อยกว่ากัน

KK5050

• People Like This 248
งงๆ นะ ตกลงน้องมาหาพี่ให้ช่วยเหลือดูแล หรือพี่มาหาน้องเพื่อกราบกรานน้องขอให้พี่เป็นคนดูแล
ไม่ว่าแบบไหน พี่ก็ต้องเป็นคนต้องให้เงินน้องหรือเปล่า แถมยังต้องไว้ใจน้องด้วยไหม ถ้าเผลอไปบอกว่ารับดูแล แต่พอเจอกันครั้งแรกแล้ว น้องไม่ได้เป็นอย่างที่พี่คาดหวัง พี่ก็ทิ้งไม่ได้ใช่ไหม ต้องดูแลกันต่อไปเรื่อยๆ แบบนั้นหรือ
แล้วน้องที่มีพี่ดูแล มีสักกี่คนที่จริงใจ มีคนเดียว แม้อาจจะไม่เปิดเผยมาก แต่ก็ไม่แอบไปมีอะไรลับหลังหรือเปล่าหละ
พี่คนที่เข้ามาในเวปแล้วตัดสินใจจะดูแลเด็กคนนึงจริงจัง เขารู้ว่าเขามีศักยภาพมากแค่ไหน แต่เขาไม่ได้จำเป็นต้องให้น้องตามศักยภาพที่เขามีไหม
ส่วนใหญ่ พี่ๆ ก็ต้องการมองหาน้องที่หน้าตาเขาจะรับได้ รูปร่าง ต้องรับได้ อายุไม่มากเกินไป ในระดับที่คิดไว้ และภายใต้วงเงินที่เขาสามารถจะจ่ายได้ รวมถึงมีนิสัยดีด้วย ถ้าบังเอิญไปเจอคนสวย รูปร่างดี ไม่ต้องการเงินเยอะ นิสัยดีมาก ก็เรียกได้ว่าฟลุ๊ค ซึ่งน่าจะมีแค่ 1 ใน หมื่นหละมัง
สำหรับน้อง ชอบพี่อายุไม่เยอะ (ค่อนข้างขัดกับความเป็นจริงว่าจะมีเงินดูแลน้อง) รูปร่างหน้าตาหล่อ ล่ำ กล้ามเป็นมัด มี 6 แพ็ค จ่ายไม่อั้น ไม่ถาม ไม่ตาม ไม่สนใจความเป็นอยู่ของน้อง แต่ถ้าน้องอยากได้อะไร อ้าปากขอ ก็จะได้ แบบนี้ไหม
ไม่ได้ประชดนะ หลายคนในนี้รู้จักว่าผมเป็นใคร จากแค่ในเวป น้องบางคนอาจเคยเจอตัวจริง หลายคนไม่ แล้วก็เอาไปสรุปเอาเอง เคยมาหาน้องช่วยเหลือบ่อย ช่วยไปก็บ่อย ดูแลก็หลายคน แต่เลิกหาจริงจังแล้ว บอกตามตรง น้องๆ ที่เหลืออยู่ในนี้ ที่เป็นหน้าเก่าๆ ส่วนใหญ่ ขาดความจริงใจ ส่วนใหญ่หาในสิ่งที่เป็นไปไม่ได้
ก็ลองดูตัวเองก่อนก็แล้วกัน ว่าจริงไหม
ส่วนตัวเอง ไม่หล่อ อ้วนด้วยซ้ำ จริงใจกับทุกคนที่คุยด้วย แต่เจอเด็กส่วนใหญ่ที่หลอก เอาเปรียบ ไม่มีความจริงใจ
อย่ากำหนดกฎเกณฑ์เลยว่าสเป็กที่หาเป็นยังไง แต่ขอให้ได้เจอคนที่ชอบ คุยแล้วสบายใจ นิสัยดี มีความจริงใจก็พอแล้วไหม

Konba501

งงๆ นะ ตกลงน้องมาหาพี่ให้ช่วยเหลือดูแล หรือพี่มาหาน้องเพื่อกราบกรานน้องขอให้พี่เป็นคนดูแล
ไม่ว่าแบบไหน พี่ก็ต้องเป็นคนต้องให้เงินน้องหรือเปล่า แถมยังต้องไว้ใจน้องด้วยไหม ถ้าเผลอไปบอกว่ารับดูแล แต่พอเจอกันครั้งแรกแล้ว น้องไม่ได้เป็นอย่างที่พี่คาดหวัง พี่ก็ทิ้งไม่ได้ใช่ไหม ต้องดูแลกันต่อไปเรื่อยๆ แบบนั้นหรือ
แล้วน้องที่มีพี่ดูแล มีสักกี่คนที่จริงใจ มีคนเดียว แม้อาจจะไม่เปิดเผยมาก แต่ก็ไม่แอบไปมีอะไรลับหลังหรือเปล่าหละ
พี่คนที่เข้ามาในเวปแล้วตัดสินใจจะดูแลเด็กคนนึงจริงจัง เขารู้ว่าเขามีศักยภาพมากแค่ไหน แต่เขาไม่ได้จำเป็นต้องให้น้องตามศักยภาพที่เขามีไหม
ส่วนใหญ่ พี่ๆ ก็ต้องการมองหาน้องที่หน้าตาเขาจะรับได้ รูปร่าง ต้องรับได้ อายุไม่มากเกินไป ในระดับที่คิดไว้ และภายใต้วงเงินที่เขาสามารถจะจ่ายได้ รวมถึงมีนิสัยดีด้วย ถ้าบังเอิญไปเจอคนสวย รูปร่างดี ไม่ต้องการเงินเยอะ นิสัยดีมาก ก็เรียกได้ว่าฟลุ๊ค ซึ่งน่าจะมีแค่ 1 ใน หมื่นหละมัง
สำหรับน้อง ชอบพี่อายุไม่เยอะ (ค่อนข้างขัดกับความเป็นจริงว่าจะมีเงินดูแลน้อง) รูปร่างหน้าตาหล่อ ล่ำ กล้ามเป็นมัด มี 6 แพ็ค จ่ายไม่อั้น ไม่ถาม ไม่ตาม ไม่สนใจความเป็นอยู่ของน้อง แต่ถ้าน้องอยากได้อะไร อ้าปากขอ ก็จะได้ แบบนี้ไหม
ไม่ได้ประชดนะ หลายคนในนี้รู้จักว่าผมเป็นใคร จากแค่ในเวป น้องบางคนอาจเคยเจอตัวจริง หลายคนไม่ แล้วก็เอาไปสรุปเอาเอง เคยมาหาน้องช่วยเหลือบ่อย ช่วยไปก็บ่อย ดูแลก็หลายคน แต่เลิกหาจริงจังแล้ว บอกตามตรง น้องๆ ที่เหลืออยู่ในนี้ ที่เป็นหน้าเก่าๆ ส่วนใหญ่ ขาดความจริงใจ ส่วนใหญ่หาในสิ่งที่เป็นไปไม่ได้
ก็ลองดูตัวเองก่อนก็แล้วกัน ว่าจริงไหม
ส่วนตัวเอง ไม่หล่อ อ้วนด้วยซ้ำ จริงใจกับทุกคนที่คุยด้วย แต่เจอเด็กส่วนใหญ่ที่หลอก เอาเปรียบ ไม่มีความจริงใจ
อย่ากำหนดกฎเกณฑ์เลยว่าสเป็กที่หาเป็นยังไง แต่ขอให้ได้เจอคนที่ชอบ คุยแล้วสบายใจ นิสัยดี มีความจริงใจก็พอแล้วไหม

ฮาร์คคอมากพี่ ผมว่าผมร้อนแล้ว เจอเม้มพี่นี่ดุเดือดชนิด ระเบิดภูเขาเผากระท่อมหลายๆหลังเลย

จุดประสงค์ผม แค่มาแลกเปลี่ยนกัน เพราะเห็นน้องๆหลายคนชอบดูถูกพี่ว่ามีปัญญาใหม กลับใม่ค่อยพิจารณาตนเอง ว่าดีแค่ใหน

ในขณะเดียวกันพวกกวดช ก็แยอะ กวด ญแยะ.  อะไรที่มันตรงกันมันก็จะดิวกันได้เอง หากใม่แก้ไขมันก็อยู่กันอย่างนี้แหละ

ripme

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
คนตั้งกระทู้ถามถึงปัจจัยการเลือกพี่ดูแล และน้องดูแล
หนูก็บอกนะว่าขอพูดความรู้สึกหนู แทนที่พี่เค้าเขียนมาให้เลือก 1 2 3 4
แล้วอยู่ดีๆก็มาโชว์เงิน อยู่ดีๆก็มาบอกจัดมาม่า จัดตัวเองป่าวคะ
จะมีปัญญาเลี้ยงใครแล้วเค้าให้เลี้ยง พี่ก็เลี้ยงไปสิ
จะให้เท่าไหร่มันก็เรื่องส่วนตัว
แต่มาตั้งกระทู้ถาม เราเป็นคนหาพี่ดูแล เราก็เลยตอบตามความรู้สึก
กลายเป็นว่า **40**

หนัก

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
เรื่องสเปค ก็เรื่องหนึ่ง เรื่องความจริงใจก็อีกเรื่องหนึ่ง

แต่ปัญหาหลักในเบื้องต้น ที่ทำให้จูนกันไม่ค่อยเจอคือ
พี่ๆ ส่วนใหญ่เคยชินกับระบบเดิมๆ ในตลาดทั่วไป
คือต้องสามารถ รู้ รายละเอียด เพื่อพิจารณาก่อนตัดสินใจ

ในขณะที่น้องๆ ส่วนใหญ่ ไม่พร้อมที่จะเปิดเผยในเบื้องต้น
ถ้าอยากรู้ ก็นัดเจอพูดคุยกัน ไม่ใช่ให้ส่งรายละเอียดให้ก่อนเจอ

เมื่อจุดยืนแตกค่างกัน (สาเหตุหลัก เพราะต่างคนต่างกลัวตะกวด)
จึงเป็นปัญหาคลาสิกของที่นี่ ที่หาทางออกไม่เจอ

**38**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
รวมๆเรียงๆกันมา
ที่พี่ยกมา มันก็คือพื้นฐานของการดูคนๆนึง
สเปคใครสเปคมันมากกว่าค่ะ
ระบุชัดบางทีก็ยาก สัมผัสหน้างานถึงรู้ก็มี
อย่า!ยัดเหยียดค่านิยมที่เราคิดไปเอง

หลายคนก็อยู่เว็บนานแล้วนะคะ
แต่ก็ยังปรับตัวไม่ได้ พยายามจะคิดไปเองว่า
ในเว็บต้องเหมือนนอกเว็บที่เคยเจอที่เคยใช้บริการ
พื้นที่เว็บอิสระค่ะ ไม่มีอะไรระบุกฎชัดเจน
มีสิทธิ์เลือกเท่ากันทั้งชายและหญิง
อย่า!ไปฤทธิ์รอนสิทธิใครเค้า

น้องจะเลือกพี่ที่อะไร
พี่จะเลือกน้องแบบไหน
"สิทธิ์"คำเดียวเลยที่ทุกคนมี
จะได้ตามที่หวังไหม อันนี้สิน่าลุ้น

พี่ๆน้องๆที่เค้าเจอคนดี
ทั้งภายนอก ภายใน ในแบบที่เค้าชอบ
ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร
ถ้าเว็บนี้มันมีแต่คนแย่ขนาดนั้น
พี่ๆน้องๆก็คงออกไปหาข้างนอกกันหมดแล้ว

ดวงใครดวงมัน เราอ่อนเองก็อย่าโทษใคร
เราอาจไม่เปิดใจคุยมากพอ
เราอาจมีอคติอะไรหรือเปล่า
ปล่อยวางอะไรได้บ้างก็ปล่อย
รู้ธรรมชาติของเว็บนี้ ก็จะเข้าใจไปเอง

ขอให้โชคดีเจอแรร์ไอเท็มของตัวเองค่ะ^^

Konba501

เรื่องสเปค ก็เรื่องหนึ่ง เรื่องความจริงใจก็อีกเรื่องหนึ่ง

แต่ปัญหาหลักในเบื้องต้น ที่ทำให้จูนกันไม่ค่อยเจอคือ
พี่ๆ ส่วนใหญ่เคยชินกับระบบเดิมๆ ในตลาดทั่วไป
คือต้องสามารถ รู้ รายละเอียด เพื่อพิจารณาก่อนตัดสินใจ

ในขณะที่น้องๆ ส่วนใหญ่ ไม่พร้อมที่จะเปิดเผยในเบื้องต้น
ถ้าอยากรู้ ก็นัดเจอพูดคุยกัน ไม่ใช่ให้ส่งรายละเอียดให้ก่อนเจอ

เมื่อจุดยืนแตกค่างกัน (สาเหตุหลัก เพราะต่างคนต่างกลัวตะกวด)
จึงเป็นปัญหาคลาสิกของที่นี่ ที่หาทางออกไม่เจอ

**38**

สรุปดีมากพี่ อเวย์