ผู้เขียน หัวข้อ: ปัจจัยใดที่มีผลต่อการเลือกน้องๆ และน้องๆเลือกพี่ๆ หรือพี่ๆเลือกน้องๆ  (อ่าน 12264 ครั้ง)

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
จากเว็บนึงค่ะ
ส่วนดูผู้หญิง ให้เลี่ยง ผู้หญิงหน้าผากต่ำนะคะ.. **11** **11**
(หน้าผากต่ำ กับ หน้าผากเถิก ไม่เหมือนกันนะคร้าาาา ^^)

• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

the stranger

• Full Member
  • People Like This 304
    ผู้ชาย หลักๆ ก็ควรต้องพิมพฺ์นิยมครับ ถ้ามีคนบอกดูที่นิสัยก่อนเป็นหลักไม่สนหน้าตา นี่ผมว่าแนวสะตอมากกว่า  ถ้าผ่านแล้ว เรื่องไลฟ์สไตลฺฺ นิสัยใจคอ ก็จะช่วยให้ตัดสินใจง่ายขึ้น
    ผู้หญิง ก็คงเรื่องเงินก่อน เป็นหลัก  เพราะเขาต้องประเมินว่ามีเงินจริงไหม จ่ายได้นานแค่ไหน  ส่วนหน้าตารูปร่าง ก็ควรเหมาะสม กับฐานะที่โชว์  ไม่ใช่รวยโคตร  แต่กลับทำตัวซกมก สกปรก   ขีมอเตอร์โซด์  เหมือนวินบางทีมันก็ไม่ตอบโจทย์  เพราะมันดู conflict     หรือบางคนแก่มากๆ หรืออายุมากๆ รุ่นแย้มฝาโลง ผมว่าก็น่าเห็นใจนะ เพราะบางทีมันก็อาจทำใจยาก

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
    ผู้ชาย หลักๆ ก็ควรต้องพิมพฺ์นิยมครับ ถ้ามีคนบอกดูที่นิสัยก่อนเป็นหลักไม่สนหน้าตา นี่ผมว่าแนวสะตอมากกว่า  ถ้าผ่านแล้ว เรื่องไลฟ์สไตลฺฺ นิสัยใจคอ ก็จะช่วยให้ตัดสินใจง่ายขึ้น
    ผู้หญิง ก็คงเรื่องเงินก่อน เป็นหลัก  เพราะเขาต้องประเมินว่ามีเงินจริงไหม จ่ายได้นานแค่ไหน  ส่วนหน้าตารูปร่าง ก็ควรเหมาะสม กับฐานะที่โชว์  ไม่ใช่รวยโคตร  แต่กลับทำตัวซกมก สกปรก   ขีมอเตอร์โซด์  เหมือนวินบางทีมันก็ไม่ตอบโจทย์  เพราะมันดู conflict     หรือบางคนแก่มากๆ หรืออายุมากๆ รุ่นแย้มฝาโลง ผมว่าก็น่าเห็นใจนะ เพราะบางทีมันก็อาจทำใจยาก

ตอบตรงประเด็นและตรงใจมากครับ  ผมว่ามีกี่คนที่ใม่กล้าพูดความจริง

ใม่น่าเชื่อว่าขึ้นมาสามหน้าพี่ตอบตรงสุด

Please mind the gap

• People Like This 59
ตอบในมุมของน้องนะคะ

อันดับแรกเลย ถ้าในเวปนี้ต้องดูจากการมีตัวตน ความน่าเชื่อถือก่อน
พอนัดเจอ ได้คุยด้วยแล้วต้องรู้สึกสบายใจ ไม่กดดัน
แล้วถึงคุยในรายละเอียดอื่นๆกันต่อไปค่ะ
I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

Konba501

ตอบในมุมของน้องนะคะ

อันดับแรกเลย ถ้าในเวปนี้ต้องดูจากการมีตัวตน ความน่าเชื่อถือก่อน
พอนัดเจอ ได้คุยด้วยแล้วต้องรู้สึกสบายใจ ไม่กดดัน
แล้วถึงคุยในรายละเอียดอื่นๆกันต่อไปค่ะ
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็น

slow

• People Like This 2111
เวปเงียบขนาดนี้ คงไม่มีน้องๆให้เลือกเท่าไร

.....

Konba501

เวปเงียบขนาดนี้ คงไม่มีน้องๆให้เลือกเท่าไร

.....

ช่ายครับพี่สโล เวปนี้ผมตามติดเรื่อง ม่าม่า มากกว่าน้องๆอีก

ล่าสุดก็เรื่อง เลดี้ฮันนี่ ผู้เลอค่า 55

the stranger

• People Like This 304
ตลาดน่าจะวายนานแล้วนะ  สังเกตว่ามีแต่หนุ่มๆ  555

JackInTheBox

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
หนูขอพูดความรู้สึกหนูแทนนะคะ
1.พี่ต้องรู้ศักยภาพตัวเองอันดับแรกค่ะ
2.คุยกับน้องพี่ก็รู้แล้วค่ะ น้องต้นทุนต่ำหรือสูง จากการงาน มหาลัย
3.ก็ควรใช้ความคิด จัดการตามต้นทุนน้องให้เหมาะสม
ไม่ใช่มาถามเรื่องบ้านอยู่ไหน เท่าไหร่ เท่าไหร่อะไร ซื้อน้ำเต้าหู้เหรอ ??
ประเภท ขอรูป น้ำหนัก ส่วนสูง เหมือนกัน พวกนี้ หนูบอกเลยนะ พี่หาทางเข้าคุยให้เจอก่อนค่ะ
เรื่องพวกนี้ ได้รู้ลึกว่านี้อยู่แล้ว มันทั้งน่ารำคาญและรับรู้ความตะกวดของพี่ได้ทันที

ถามต้นทุนชีวิตน้องแล้วมองดูต้นทุนชีวิตตัวเอง ค่อยไปยุ่งเรื่องส่วนตัวเค้าค่ะ
นี่เป็นโพสแรกของผม ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ผมว่าเจตนาของ จขกท. นี้ดีนะครับ ตั้งใจจะให้พี่ ๆ น้อง ๆ เรียนรู้เข้าใจความรู้สึก วิธีคิดของกันและกัน  แต่ละคนมีพื้นฐานมาไม่เหมือนกัน อะไรที่จะไปทำให้อีกฝ่ายมีความรู้สึกไม่ดี คงไม่มีใครอยากทำ  ผมว่าคำตอบของน้อง มันก็ทำให้พี่ ๆ เข้าใจในความรู้สึกวิธีคิดของน้อง แต่ คำว่า "รับรู้ความตะกวด" อันนี้ ผมว่ามันแรงไปนะครับ น้องกำลังจะบอกว่า พี่คนไหนถามแบบนี้ เป็นตะกวดหมด ซึ่งจริง ๆ น่าจะหมายถึงทำให้น้องรู้สึกไม่ดีมาก ๆ เลยเป็นที่มาที่ พี่ ๆ หลายท่าน ออกมาตอบแบบ ดุเดือดไม่แพ้กัน  ถ้าน้องจะบอกว่า คำถามแบบนี้ ไม่ขอบเพราะอะไร หรือ ถ้า ถามแบบนี้ น้องขอบาย น่าจะเป็นการแบ่งปันวิธีคิด ที่ทำให้พี่ ๆ หลายท่าน รับรู้และเข้าใจว่ามีน้อง ๆ บางท่าน รู้สึกไม่ดีกับคำถามแบบนี้   แล้ว ก็อาจจะมีพี่ ๆ น้อง ๆ ท่านอื่น มาอธิบายว่า เขาคิดอย่างไร  ทำไมถึงถามแบนี้   หรือ น้องท่านอื่นมาบอกว่า คิดเหมือนหรือคิดต่างกันอย่างไร  ซึ่งมันจะทำให้การสื่อสารในอนาคตทำให้คนส่วนใหญ่อยู่ร่วมกันได้ด้วยความรู้สึกดี ๆ มากขึ้นนะครับ