ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะเหงา เราเลยได้เรียนพิเศษ................  (อ่าน 5919 ครั้ง)

truedate

• Full Member
  • People Like This 17
เพราะเหงา เราเลยได้เรียนพิเศษ................
« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 08:39:05 AM »
...........โพสต์ธรรมดา ไม่เน้นพาณิชย์มากจนเกินไป  ไม่ค่อยมีคนทัก แต่ถ้ามีคนทักและอ่านสิ่งที่เราพิมพ์ไป มั่นใจได้ว่าถ้าได้เจอกันแล้วต้องยิ้มแน่ๆ ครั้งนี้ก็เช่นกัน เธอคนนี้น่ารัก คำพูดก้อน่ารัก "หนูเหงาค่ะ ยังไม่เปิดเรียน " "ช่วงนี้ก็ทำตัววุ่นๆ จะได้ไม่เหงา" คุยไปคุยมา ไม่รู้ว่านานแค่ไหน ตัวอักษรไถลไปกี่บรรทัด มารู้สึกตัวอีกที เวลาผ่านไปนาน เลื่อนเม้าขึ้นไปดูบทสนทนาจนเมื่อยมือ 555 แล้วมันก็หยุดลง เมื่อเรานัดกัน

**02** ในขณะที่นั่งจิบชารอเธออยู่นั้น เธอก็มาถึงในลุคแบบ น่ารักมาก ใสมาก ผมสั้นๆ ตาโต แก้มป่อง ตัวเล้กๆ ชุดเสื้อยืด กางเกงขาสั้น หอบเป้ใบใหญ่ **********เราก็นึกในใจว่า น้องครับจะไปค้างที่ไหนเนี่ย

**25** พอเธอนั่งลง เราได้คุยกันตัวเป็นๆ ตาโต ฟันเรียงตัวสวย กลิ่นน้ำหอมบางๆ บุคลิกดี พูดจาดีมากเรียบเรียงคำได้ดี ที่สำคัญคำพูดเธอดูฉลาด เวลาเธอไม่รู้อะไร เธอจะนั่งฟัง ทำตาโตๆ เธอบอกว่าขอโทษทีพี่ หนูเพิ่งสอนเสร็จ ******หืม สอนเสร็จ มันคืออาไร *******คุยไปคุยมาน้องรับสอนพิเศษด้วย เอาล่ะสิงั้นวันนี้ขอพี่เรียนพิเศษซักวันนะ เธอได้ยินแล้วหัวเราะใหญ่เลย

**24** บทเรียนที่ได้สัมผัส บอกเลย ว่ามันคุ้มกับการรอคอย ถ้าต้องเจอน้องแบบนี้ พี่ยินดีโพสหาทุกวันเลย สัมผัสนุ่นนิ่ม แต่กลับเร่าร้อนขึ้นตามลำดับแบบเป็นธรรมชาติ และเมื่อฟีลมันไภลไป มันจบแทบไม่ได้ ทำเอาเราเข้าใจสัจธรรมของอายุ 555

**25** คุยกันต่อไปเรื่อยๆ เธอบอกเธอชอบเรียนนะ ประมาณว่าเธอเรียนเก่ง เราเจอแบบนี้บางทีก้ออยากรู้ว่าเอน้องโม้รึป่าว แต่เราก็ไม่ชอบถามอะไรเยอะ เดี๋ยวถ้ามันไม่จริงจะทำเธออึดอัด แต่เธอหันไปหยิบโทรศัพท์มาเปิดใบทรานสคริป โอ้ว น้องครับ นี่ไม่ใช่เรียนเก่งแล้ว ถ้าเป็นสมัยผม รุ่นนึงมีไม่ถึง 5 คนที่จะทำอะไรแบบนี้ได้ เราก็เลยลองถามไปว่าไหนลองคุยกับพี่เป็นภาษาที่เธอถนัดหน่อย ปกติน้องที่เคยเจอมาก็จะพูดว่าหนูไม่รู้จะพูดอะไร แต่น้องคนนี้ "พี่พูดมาเลยค่ะ เดี๋ยวหนูพูดต่อเป็นภาษา....เอหรือจะเอาภาษา....นี้ด้วย. ทำเอาเราอึ้งไป เธอไม่รอให้เราเงียบ "งั้นหนูพูดสองภาษาเลยละกัน มาเลยค่ะ" 5555 ยอมแล้วจร้า

**04**สมแล้วที่เป็นเด็กภาษาพูดคล่องยังกะเจ้าของภาษา เก่งขนาดนี้ จบใวๆนะครับพี่เอาใจช่วย

**36**เวลาผ่านไปเราก็นึกว่าเธอจะเหมือนหลายๆคน ที่หายไป แต่น้องคนนี้ชอบทักมาคุย และชอบส่งรูปตอนเธอเรียนและเล่นกับเพื่อนๆมาให้ เธอน่ารักดี โมเม้นน่ารักแบบนี้เจอบ่อยได้เลยในเว็บแห่งนี้

**36**อยากจะบอกว่าเป็นการเรียนพิเศษที่ไม่อยากให้คุณครูเลิกสอนเลยครับ ขอบคุณน้า...............

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: เพราะเหงา เราเลยได้เรียนพิเศษ................
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 10:47:09 AM »
โอ้ยยยยยบย......อ่านแล้วอยากเรียนพิเศษ
ผมโง่ภาษา....

สาธุ,ด้วยผลบุญที่ทำมาในอดีตทุกๆชาติ,ขอให้เจอเหยื่อที่สอนภาษาให้ผมได้พูดเพราะๆเป็นเหมือนชาวบ้านเขาเสียที.
เพี้ยงๆๆๆๆๆๆๆ

**39** **39** **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
Re: เพราะเหงา เราเลยได้เรียนพิเศษ................
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 03:00:47 PM »
เคยเป็น ติวเตอร์ ม.ต้น...

ทานข้าวกับพี่  ได้ไวกว่า สบายดีมีความสุขแถมได้ตังค์ 
ไม่เปลืองเวลา 555555555555555555  **30** **30** **30** **30**
 **11** **11** **11**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 05:45:17 PM »
...........โพสต์ธรรมดา ไม่เน้นพาณิชย์มากจนเกินไป  ไม่ค่อยมีคนทัก แต่ถ้ามีคนทักและอ่านสิ่งที่เราพิมพ์ไป มั่นใจได้ว่าถ้าได้เจอกันแล้วต้องยิ้มแน่ๆ ครั้งนี้ก็เช่นกัน เธอคนนี้น่ารัก คำพูดก้อน่ารัก "หนูเหงาค่ะ ยังไม่เปิดเรียน " "ช่วงนี้ก็ทำตัววุ่นๆ จะได้ไม่เหงา" คุยไปคุยมา ไม่รู้ว่านานแค่ไหน ตัวอักษรไถลไปกี่บรรทัด มารู้สึกตัวอีกที เวลาผ่านไปนาน เลื่อนเม้าขึ้นไปดูบทสนทนาจนเมื่อยมือ 555 แล้วมันก็หยุดลง เมื่อเรานัดกัน

**02** ในขณะที่นั่งจิบชารอเธออยู่นั้น เธอก็มาถึงในลุคแบบ น่ารักมาก ใสมาก ผมสั้นๆ ตาโต แก้มป่อง ตัวเล้กๆ ชุดเสื้อยืด กางเกงขาสั้น หอบเป้ใบใหญ่ **********เราก็นึกในใจว่า น้องครับจะไปค้างที่ไหนเนี่ย

**25** พอเธอนั่งลง เราได้คุยกันตัวเป็นๆ ตาโต ฟันเรียงตัวสวย กลิ่นน้ำหอมบางๆ บุคลิกดี พูดจาดีมากเรียบเรียงคำได้ดี ที่สำคัญคำพูดเธอดูฉลาด เวลาเธอไม่รู้อะไร เธอจะนั่งฟัง ทำตาโตๆ เธอบอกว่าขอโทษทีพี่ หนูเพิ่งสอนเสร็จ ******หืม สอนเสร็จ มันคืออาไร *******คุยไปคุยมาน้องรับสอนพิเศษด้วย เอาล่ะสิงั้นวันนี้ขอพี่เรียนพิเศษซักวันนะ เธอได้ยินแล้วหัวเราะใหญ่เลย

**24** บทเรียนที่ได้สัมผัส บอกเลย ว่ามันคุ้มกับการรอคอย ถ้าต้องเจอน้องแบบนี้ พี่ยินดีโพสหาทุกวันเลย สัมผัสนุ่นนิ่ม แต่กลับเร่าร้อนขึ้นตามลำดับแบบเป็นธรรมชาติ และเมื่อฟีลมันไภลไป มันจบแทบไม่ได้ ทำเอาเราเข้าใจสัจธรรมของอายุ 555

**25** คุยกันต่อไปเรื่อยๆ เธอบอกเธอชอบเรียนนะ ประมาณว่าเธอเรียนเก่ง เราเจอแบบนี้บางทีก้ออยากรู้ว่าเอน้องโม้รึป่าว แต่เราก็ไม่ชอบถามอะไรเยอะ เดี๋ยวถ้ามันไม่จริงจะทำเธออึดอัด แต่เธอหันไปหยิบโทรศัพท์มาเปิดใบทรานสคริป โอ้ว น้องครับ นี่ไม่ใช่เรียนเก่งแล้ว ถ้าเป็นสมัยผม รุ่นนึงมีไม่ถึง 5 คนที่จะทำอะไรแบบนี้ได้ เราก็เลยลองถามไปว่าไหนลองคุยกับพี่เป็นภาษาที่เธอถนัดหน่อย ปกติน้องที่เคยเจอมาก็จะพูดว่าหนูไม่รู้จะพูดอะไร แต่น้องคนนี้ "พี่พูดมาเลยค่ะ เดี๋ยวหนูพูดต่อเป็นภาษา....เอหรือจะเอาภาษา....นี้ด้วย. ทำเอาเราอึ้งไป เธอไม่รอให้เราเงียบ "งั้นหนูพูดสองภาษาเลยละกัน มาเลยค่ะ" 5555 ยอมแล้วจร้า

**04**สมแล้วที่เป็นเด็กภาษาพูดคล่องยังกะเจ้าของภาษา เก่งขนาดนี้ จบใวๆนะครับพี่เอาใจช่วย

**36**เวลาผ่านไปเราก็นึกว่าเธอจะเหมือนหลายๆคน ที่หายไป แต่น้องคนนี้ชอบทักมาคุย และชอบส่งรูปตอนเธอเรียนและเล่นกับเพื่อนๆมาให้ เธอน่ารักดี โมเม้นน่ารักแบบนี้เจอบ่อยได้เลยในเว็บแห่งนี้

**36**อยากจะบอกว่าเป็นการเรียนพิเศษที่ไม่อยากให้คุณครูเลิกสอนเลยครับ ขอบคุณน้า...............

ใม่ได้ใช้ภาษาประกิตนาน ท่าจะต้องกลับไปหาคุณครู

truedate

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 05:56:28 PM »
โอ้ยยยยยบย......อ่านแล้วอยากเรียนพิเศษ
ผมโง่ภาษา....

สาธุ,ด้วยผลบุญที่ทำมาในอดีตทุกๆชาติ,ขอให้เจอเหยื่อที่สอนภาษาให้ผมได้พูดเพราะๆเป็นเหมือนชาวบ้านเขาเสียที.
เพี้ยงๆๆๆๆๆๆๆ

**39** **39** **39**

ผมว่าในนี้น่าจะมีอยู่นะครับพี่ แต่อาจจะแอบๆ ผมว่าพี่ต้องได้เจอแน่ๆเลย

truedate

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 05:59:38 PM »
เคยเป็น ติวเตอร์ ม.ต้น...

ทานข้าวกับพี่  ได้ไวกว่า สบายดีมีความสุขแถมได้ตังค์ 
ไม่เปลืองเวลา 555555555555555555  **30** **30** **30** **30**
 **11** **11** **11**
สงสัยตอนเป็นติวเตอ เด็กน่าจะไม่มีสมาธิ เพราะติวเตอร์น่ารัก อิอิ

truedate

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 06:00:42 PM »

ใม่ได้ใช้ภาษาประกิตนาน ท่าจะต้องกลับไปหาคุณครู

...ถ้าเจอน้องคนนี้พี่จะได้ภาษาจีนด้วยครับ ...

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2020, 08:48:06 AM »
ขอลายแทงดื้อๆ เลยละกัน

Disney❤️

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2020, 09:54:14 AM »
กระทู้เนื้อหาดีๆแบบนี้สิคะน่าสนับสนุน
มุมมองน่ารักๆ ที่ดึงคุณค่าของน้องๆที่เจอมานำเสนอ
แบบนี้สิทำให้ wlg น่าอยู่เน๊อะ^^

"ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ"

นี่คือสิ่งที่พยายามจะบอก
แต่น้อยคนที่คิดได้..

ไม่จำเป็นต้องโพสต์เชิงพาณิชย์
ไม่จำเป็นต้องไปลดคุณค่าหรือกดขี่ใคร แล้วถึงจะได้เจอน้องดีๆ

ไม่จำเป็นต้องแปลคำว่าแพง เป็นคุณค่าในตัวเงินเสมอไป
อ้อ!!! และไม่จำเป็นต้องเสียเวลาไปสร้างภาพสวดมนต์หน้าเว็ปอยู่ด้วยเน๊อะ555555

ไม่แปลกที่พี่จขกท.ได้เจอน้องน่ารักนะคะ
เสน่ห์จากทัศนคติที่ดี จะทะลุทุกมิติทุกหน้ากากให้น้องดีๆวิ่งเข้าหาคุณแบบนี้เองค่ะ

**06** **38**
Treat others with respect if you want to be respected!!

truedate

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2020, 10:22:57 AM »

...ไปต่อไม่ถูกเบยคร้าบ 555...

Heat4U

• People Like This 56
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2020, 03:07:53 PM »

"ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ"

ไม่แปลกที่พี่จขกท.ได้เจอน้องน่ารักนะคะ
เสน่ห์จากทัศนคติที่ดี จะทะลุทุกมิติทุกหน้ากากให้น้องดีๆวิ่งเข้าหาคุณแบบนี้เองค่ะ

**06** **38**
เห็นด้วยอย่างยิ่ง จากน้องที่เคยพบทุกท่าน ไม่ว่าน้องจะสวย ไม่สวย ไม่ว่าจะเฟคตอนเจอตัวจริง
ขณะที่ได้พบกันและใช้เวลาร่วมกัน ถ้าพี่ๆทำให้น้องๆรู้สึกดี รู้สึกอบอุ่น รู้สึกว่าได้รับเกียรติและแฟร์ ก็จะได้รับการตอบกลับที่ดีครับ ไม่เคยนึกประโยคที่จะมาแทนได้ จนเห็นข้อความนี้ "เสน่ห์จากทัศนคติที่ดี" เป็นสิ่งที่พี่ๆควรทำครับ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2020, 05:10:46 PM »

...ไปต่อไม่ถูกเบยคร้าบ 555...
ท่านเข้คงจะเขียนสั้นไปนิด ก็เลยเข้าใจยากไปต่อไม่ถูก.....
ผมแปลให้ เขียนเต็มๆก็จะประมานนี้ครับ

ขอลาย(จริงๆคือขอไลน์).........สะกดผิดนะครับ
(เพื่อจะหลอกน้องไป)แทงดื้อๆ.....ที่อยู่ในวงเล็บหวังว่าท่านจะเข้าใจ  ไม่เขียนเพราะกลัวน้องไหวตัวหลอกยาก
เลยละกัน.....อันนี้เป็นสำนวนจบประโยคเฉยๆครัย

อะ.....แปลให้แล้ว...ท่าน จขกท ไปต่อถูกนะครับ..... **38**

ปล. ถ้าท่าน จขกท ยังงงๆ, ส่งไลน์น้องมาที่ผมได้ ผมไปต่อถูกครับ
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ