ผู้เขียน หัวข้อ: Dear, darling ❤  (อ่าน 5848 ครั้ง)

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
Dear, darling ❤
« เมื่อ: กันยายน 10, 2020, 11:55:22 AM »
วันนี้อยากจะมาแชร์ความสัมพันธ์กับพี่ดูแลของเราบ้าง เพื่อที่หลายๆคนจะได้รู้ว่า เอ๊ออออ! พี่ดีๆยังมีอยู่นะ

เรากับพี่คบกันมา 2 ปีกว่าๆแล้ว เมื่อก่อนเวลาเราตั้งกระทู้อะไรพี่ก็มาตอบอยู่เรื่อยๆ แต่ก็ไม่มีโอกาสได้คุยทำความรู้จักกันเป็นการส่วนตัว จนวันนึงเราไปเที่ยวกับพี่ๆที่เรารู้จัก แล้วเราก็ได้เจอพี่คนนี้ ซึ่งก็ได้มีโอกาสได้คุยกันเล็กน้อย หลังจากนั้นเราได้ไปเข้ากลุ่มไลน์กลุ่มนึง แล้วพี่ก็อยู่ในไลน์กลุ่มนั้นด้วย เราเลยได้มีโอกาสคุยกับพี่มากขึ้น ได้ไปเที่ยวด้วยกัน แล้วก็ตกลงคบกัน

ตลอด 2 ปีกว่าๆนี้ เราได้มีโอกาสไปเที่ยวด้วยกันหลายที่ ได้ใช้เวลาทำนู่นทำนี่ด้วยกัน ก็มีงอนกันบ้าง แต่ก็ปรับความเข้าใจกันได้ตลอด ตั้งแต่แรกพี่เคยดีกับเรายังไง ตอนนี้ก็ยังดีไม่เคยเปลี่ยน พี่ไม่ใช่แค่พี่ดูแล พี่คอยซัพพอร์ตเราเสมอ ไม่ว่าเราจะทำอะไร เราอยากเรียนทำขนม ก็ให้เราเรียนได้เต็มที่ สอนเราในการทำธุรกิจ ถึงเราจะมีผิดพลาดบ้างพี่ก็ไม่เคยดุ แต่จะคอยบอกคอยสอนเราด้วยเหตุผล

รู้แหละว่าเดี๋ยวพี่ต้องมาอ่าน ขอบคุณนะคะที่ดูหนูเป็นอย่างดีเสมอมา ขอบคุณที่เข้าใจในความเป็นหนู และยอมรับได้ถึงบางครั้งหนูจะดื้อไปบ้าง ขอบคุณที่ยังอยู่ด้วยกันมาจนถึงตอนนี้ อยู่กันไปเรื่อยๆเลยนะคะ หนูจะเป็นเด็กดีของพี่ และผอมลงให้ได้ค่ะ 55555
  **30** **39** **06**
I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

ต้นคอย

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 3
Re: Dear, darling ❤
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2020, 03:25:08 PM »
ดีใจด้วยครับ ในฐานะคนดูแลน้องสาวคนหนึ่ง ตั้งใจเลยว่าจะดูแลทุกคนให้ดีที่สุด คนดูแลน้องคงคิดเหมือนพี่ครับ

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2020, 07:06:14 PM »
วันนี้อยากจะมาแชร์ความสัมพันธ์กับพี่ดูแลของเราบ้าง เพื่อที่หลายๆคนจะได้รู้ว่า เอ๊ออออ! พี่ดีๆยังมีอยู่นะ

เรากับพี่คบกันมา 2 ปีกว่าๆแล้ว เมื่อก่อนเวลาเราตั้งกระทู้อะไรพี่ก็มาตอบอยู่เรื่อยๆ แต่ก็ไม่มีโอกาสได้คุยทำความรู้จักกันเป็นการส่วนตัว จนวันนึงเราไปเที่ยวกับพี่ๆที่เรารู้จัก แล้วเราก็ได้เจอพี่คนนี้ ซึ่งก็ได้มีโอกาสได้คุยกันเล็กน้อย หลังจากนั้นเราได้ไปเข้ากลุ่มไลน์กลุ่มนึง แล้วพี่ก็อยู่ในไลน์กลุ่มนั้นด้วย เราเลยได้มีโอกาสคุยกับพี่มากขึ้น ได้ไปเที่ยวด้วยกัน แล้วก็ตกลงคบกัน

ตลอด 2 ปีกว่าๆนี้ เราได้มีโอกาสไปเที่ยวด้วยกันหลายที่ ได้ใช้เวลาทำนู่นทำนี่ด้วยกัน ก็มีงอนกันบ้าง แต่ก็ปรับความเข้าใจกันได้ตลอด ตั้งแต่แรกพี่เคยดีกับเรายังไง ตอนนี้ก็ยังดีไม่เคยเปลี่ยน พี่ไม่ใช่แค่พี่ดูแล พี่คอยซัพพอร์ตเราเสมอ ไม่ว่าเราจะทำอะไร เราอยากเรียนทำขนม ก็ให้เราเรียนได้เต็มที่ สอนเราในการทำธุรกิจ ถึงเราจะมีผิดพลาดบ้างพี่ก็ไม่เคยดุ แต่จะคอยบอกคอยสอนเราด้วยเหตุผล

รู้แหละว่าเดี๋ยวพี่ต้องมาอ่าน ขอบคุณนะคะที่ดูหนูเป็นอย่างดีเสมอมา ขอบคุณที่เข้าใจในความเป็นหนู และยอมรับได้ถึงบางครั้งหนูจะดื้อไปบ้าง ขอบคุณที่ยังอยู่ด้วยกันมาจนถึงตอนนี้ อยู่กันไปเรื่อยๆเลยนะคะ หนูจะเป็นเด็กดีของพี่ และผอมลงให้ได้ค่ะ 55555

เผลอแปปเดียว สองปีครึ่งผ่านไป

ยังคิดถึงครั้งแรกที่ได้เจอกัน โดยบังเอิญอยู่เสมอ

ขอบคุณเช่นกันนะคะ ที่น้องให้โอกาส
ให้เราได้มีประสบการณ์ในชีวืตร่วมกัน
ทั้งกิน เที่ยวในประเทศ และ ตปท
ได้หัวเราะ ยิ้มให้กัน กอดกัน งอนกันบ้าง
แต่เราไม่เคยทอดทิ้งกัน

ขอสัญญาว่าจะเป็นพี่ที่ดีของน้องไปนานๆ ค่ะ

**06**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2020, 07:40:41 PM »
ทีซื้อหวย ไม่ถูก
 **34** **34** **34**

Anyway, congratulations to you guys, Hopefully, happiness staying with both of you as long as possible :)
 **06** **06** **06**

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2020, 08:39:32 PM »
จขกท คราบบบบบบ....เก็บพี่เขาไว้ตลอดไปนานๆเลยนะครับ....
ช่วยผมลดคู่แข่งที่น่ากลัวในการแย่งชิงสาวๆไปได้คนหนึ่งครับ.... **26**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

lonelylin

• People Like This 77
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2020, 09:43:33 PM »
ยินดีด้วยกับทั้งคู่ค่ะ  41 41 41

ปล.พี่ดีๆ (ที่ไม่ใช่พี่ดูแล ก็มีเยอะค่ะ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

Konba501

• People Like This 78
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2020, 07:09:54 AM »
ดีใจด้วยครับ หากแฮ๊ปปี้แล้วให้ดูแลกันให้ดีที่สุดทั้งคู่

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2020, 08:17:57 AM »
ดีใจด้วยครับ ในฐานะคนดูแลน้องสาวคนหนึ่ง ตั้งใจเลยว่าจะดูแลทุกคนให้ดีที่สุด คนดูแลน้องคงคิดเหมือนพี่ครับ

ขอบคุณมากค่ะ  41 41 41
I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2020, 08:20:56 AM »

เผลอแปปเดียว สองปีครึ่งผ่านไป

ยังคิดถึงครั้งแรกที่ได้เจอกัน โดยบังเอิญอยู่เสมอ

ขอบคุณเช่นกันนะคะ ที่น้องให้โอกาส
ให้เราได้มีประสบการณ์ในชีวืตร่วมกัน
ทั้งกิน เที่ยวในประเทศ และ ตปท
ได้หัวเราะ ยิ้มให้กัน กอดกัน งอนกันบ้าง
แต่เราไม่เคยทอดทิ้งกัน

ขอสัญญาว่าจะเป็นพี่ที่ดีของน้องไปนานๆ ค่ะ

**06**

ตอนเจอกันอาจจะเป็นความบังเอิญ แต่การได้ใช้เวลาด้วยกันคือความตั้งใจนะคะ ง่อวววว

งืออออ อยากไปเที่ยวด้วยกันแล้วววว   **39** **39**

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2020, 08:21:51 AM »
ทีซื้อหวย ไม่ถูก
 **34** **34** **34**

Anyway, congratulations to you guys, Hopefully, happiness staying with both of you as long as possible :)
 **06** **06** **06**

ขอบคุณนะคะพี่ satan  41

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2020, 08:23:03 AM »
จขกท คราบบบบบบ....เก็บพี่เขาไว้ตลอดไปนานๆเลยนะครับ....
ช่วยผมลดคู่แข่งที่น่ากลัวในการแย่งชิงสาวๆไปได้คนหนึ่งครับ.... **26**

โอ๊ยยย สาวๆในสต๊อกพี่ tawans ออกจะเยอะ ยังจะกลัวใครแย่งไปอีกหรอค๊าาาา  **30**

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 11, 2020, 08:25:17 AM »
ยินดีด้วยกับทั้งคู่ค่ะ  41 41 41

ปล.พี่ดีๆ (ที่ไม่ใช่พี่ดูแล ก็มีเยอะค่ะ

ขอบคุณค่าา
ปล. พี่ที่ไม่ใช่พี่ดูแลดีแค่ไหนอันนี้ไม่ทราบเลยค่าาา เพราะตั้งแต่คบกับพี่คนนี้ก็ไม่ได้สนใจพี่คนอื่นอีกเลย  **34** **34** **34**

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 11, 2020, 08:26:24 AM »
ดีใจด้วยครับ หากแฮ๊ปปี้แล้วให้ดูแลกันให้ดีที่สุดทั้งคู่

ขอบคุณนะค๊าาาา ให้พี่ได้เจอกับน้องที่ดีๆเช่นกันค่ะ  **02**

lonelylin

• People Like This 77
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2020, 08:32:58 AM »

ขอบคุณค่าา
ปล. พี่ที่ไม่ใช่พี่ดูแลดีแค่ไหนอันนี้ไม่ทราบเลยค่าาา เพราะตั้งแต่คบกับพี่คนนี้ก็ไม่ได้สนใจพี่คนอื่นอีกเลย  **34** **34** **34**

สำหรับจขกท ดีแล้วค่ะ ที่คบคนเดียว เพราะสถานะ มันต่างกันกับความสัมพันธ์แบบเพื่อนพี่น้อง ^ ^
ขอให้คบกันนานๆนะคะ

มาตั้งทู้หวานๆ บ่อยๆนะคะ ชอบอ่าน  41

ส่วนตัว เป็นความสัมพันธ์แบบเพื่อน พี่น้องนะคะ
ดีทุกคน ^ ^

การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

truedate

• People Like This 17
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 11, 2020, 11:12:04 AM »
 อ่านแล้วรู้สึกดีไปด้วยเลยครับ โมเม้นแบบนี้มีอยู่ในเว็บนี้นะ น้องๆและพี่ๆน่ารักในนี้มีอยู่นะ แค่ค่อยๆคุยเดี๋ยวก็ได้เจอ ยินดีกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ