ผู้เขียน หัวข้อ: สนับสนุนแบนยูส ...ฮันนี่อูมามิ©  (อ่าน 15694 ครั้ง)

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
Re: สนับสนุนแบนยูส ...ฮันนี่อูมามิ©
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 16, 2020, 08:06:42 PM »
คิดถึงกันก็ไม่บอก....
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
Re: สนับสนุนแบนยูส ...ฮันนี่อูมามิ©
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 16, 2020, 08:12:51 PM »
ก็เพิ่งเห็นคนหน้าหนา (ขอโทษนะครับ ภาษาบ้านๆ เขาเรียกว่า หน้าด้าน) ไม่ยอมรับความจริงที่ตัวได้ทำไว้
คุณด่าผมในกระทู้ต่างๆ มากี่กระทู้แล้ว ทั้งที่ผมบังเอิญไปเจอ และที่ไม่ได้ไปเจอ
ไม่มีใครเขาเอาคุณมาฟ้องผมหรอกนะ นอกจากผมจะไปเจอเอง แล้วปกติ ผมก็ไม่ค่อยอ่านกระทู้มากนัก แต่เปิดเข้าไปกระทู้ไหน ก็เห็นคุณไปตอบกระทู้เขาแทบจะทุกกระทู้ แล้วหลายๆ กระทู้ เอาผมไปพูดในทางที่เสียหายแบบไม่เกรงใจ คิดว่าผมคงไม่ได้เข้ามาอ่าน ไม่ตอบโต้
แล้วที่คุณเอามาลง เพื่อจะสร้างภาพไม่ให้คนคล้อยตาม ทั้งสิบข้อ ผมประสบด้วยตัวเองเกี่ยวกับคุณมาหมดทุกข้อเลย เพราะฉะนััน ผมเชื่อได้ว่าคุณเป็นอย่างที่ผมพูดไว้จริงๆ คนคิดดี ทำดี ไม่มีใครพูด คิด แบบคุณแน่ๆ ออกไปจากเวปเถอะ อย่าอยู่ให้อายหมามากไปกว่านี้เลย อยากจะเปรียบเทียบกับตะกวดในตำนาน แต่ผมก็ไม่รู้จักเขา เลยไม่รู้ว่าเขาเป็นยังไง คุณเทียบกับเขาได้ไหม หรือแย่กว่า
กลับตัวกลับใจ ออกไปจากเวป แล้วไปหางานปกติทำจะดีกว่านะ ผมไม่ชอบใช้คำหยาบ ไม่ชอบด่าใคร แต่อย่าคิดว่าภาษาบ้านๆ จะใช้ไม่เป็นนะ เพราะถ้าใช้กลัวเวปเขาจะโดนสั่งปิด เพราะงั้น ช่วยๆ ออกไปจากเวปเถอะ
ฝากไปยัง Admin อีกครั้ง ว่าให้ช่วยจัดการด้วย คนที่ใช้เวปส่วนใหญ่ ที่เขาไม่ยอมจ่ายค่าสมาชิก ข้อนึงคือ Admin ไม่ค่อยยอมปกป้องสิทธิ์เขาจากคนพวกนี้ ส่วนใหญ่ พวกจ่ายจริง มีตัวตนทั้งนั้น แต่ไม่ต้องการเปิดเผยตัวในเวป เพราะถ้ามันถูกเปิดเผยออกมา มันมีผลกับชีวิตเขา เขาเลยไม่ต้องการแสดงตัวตนโดยการยืนยันตัวเอง ถ้าคุณกำจัดพวกผู้ไม่ประสงค์ดีเหล่านี้ออกไปได้ และปิดกรอบการเข้าไปรู้ตัวตนของคนกลุ่มนี้ได้ เขาก็อาจจะยอมเข้าร่วมเป็นสมาชิก VIP เพื่อสนับสนุนเวปของคุณต่อไป ก็ฝากไว้นะครับ

KK5050

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 16, 2020, 08:14:57 PM »
คิดถึงกันก็ไม่บอก....

ไม่ได้ตามครับ แต่นี่มันกระทู้ที่ผมตั้งครับ กระทู้ที่คุณตั้ง ผมไม่ได้ไปอ่านครับ อยากจะด่าผมไปตั้งกระทู้ตัวเองเลยครับ รกกระทู้ผม

KK5050

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 16, 2020, 08:17:36 PM »
จงอย่าตัดสินใคร เพียงด้วย อคติ ส่วนตน

เข้าใจว่า คนเรามันเปลี่ยน identity กันยาก..
แต่ ดิฉัน ไม่ mind ค่ะ ..
เพราะดิฉันรู้ตัวดี ว่า ไม่ได้ไปเบียดเบียน ใคร ให้ทุกข์..
ไม่เคยคิดแย่งของๆใคร... และไม่เคย ริษยาใคร ^^

ไม่เคยถามเรื่องส่วนตัวพี่ที่ขึ้นงานด้วยว่าเขาเป็นใครมาจากไหน..  **25**

ซึ่ง การ อุปมาน ในความคิดที่ ไร้ ค. ว. ย.(ขาดปัญญา)
ค.ว.ย  :
• คิด
• วิเคราะห์
• แยกแยะ
มันจึงทำให้ เกิด กระแส บูลลี่ในโลกโซเชียล กันอย่างมาก...

ปัญหา บูลลี่ จากโซเชียลส่วนใหญ่
ก็มา จาก การ  ขาด ค.ว.ย นี่แหละ เห้อ -_-

การมี อัตตา มากไป มัน ทำให้เรา ทุกข์ นะ
ลองอยู่แบบ  ปราศจาก โลภ โมโห โทสะ สิคะ
คุณจะรู้สึก feel calm  มากๆค่ะ

**06** **06** **06** **06**

**34**
ขอโทษนะ มันไม่ใช่ identity ของคุณ แต่มันเป็นสันดานของคุณ
แต่ละอย่างที่เขียนออกมา ยกหางตัวเองขนาดหนักขนาดนี้
พอได้แล้วกระมัง
หัดเอาสมองไปคิดบ้างดีกว่าไหมว่าจะหาเงินด้วยอาชีพสุจริตยังไง ให้มีเงินดูแลตัวเองได้ โดยไม่ต้องมานั่งหาคนดูแล แต่ไม่มีใครเอาแบบนี้

• Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 16, 2020, 08:24:55 PM »
ก็เพิ่งเห็นคนหน้าหนา (ขอโทษนะครับ ภาษาบ้านๆ เขาเรียกว่า หน้าด้าน) ไม่ยอมรับความจริงที่ตัวได้ทำไว้
คุณด่าผมในกระทู้ต่างๆ มากี่กระทู้แล้ว ทั้งที่ผมบังเอิญไปเจอ และที่ไม่ได้ไปเจอ
ไม่มีใครเขาเอาคุณมาฟ้องผมหรอกนะ นอกจากผมจะไปเจอเอง แล้วปกติ ผมก็ไม่ค่อยอ่านกระทู้มากนัก แต่เปิดเข้าไปกระทู้ไหน ก็เห็นคุณไปตอบกระทู้เขาแทบจะทุกกระทู้ แล้วหลายๆ กระทู้ เอาผมไปพูดในทางที่เสียหายแบบไม่เกรงใจ คิดว่าผมคงไม่ได้เข้ามาอ่าน ไม่ตอบโต้
แล้วที่คุณเอามาลง เพื่อจะสร้างภาพไม่ให้คนคล้อยตาม ทั้งสิบข้อ ผมประสบด้วยตัวเองเกี่ยวกับคุณมาหมดทุกข้อเลย เพราะฉะนััน ผมเชื่อได้ว่าคุณเป็นอย่างที่ผมพูดไว้จริงๆ คนคิดดี ทำดี ไม่มีใครพูด คิด แบบคุณแน่ๆ ออกไปจากเวปเถอะ อย่าอยู่ให้อายหมามากไปกว่านี้เลย อยากจะเปรียบเทียบกับตะกวดในตำนาน แต่ผมก็ไม่รู้จักเขา เลยไม่รู้ว่าเขาเป็นยังไง คุณเทียบกับเขาได้ไหม หรือแย่กว่า
กลับตัวกลับใจ ออกไปจากเวป แล้วไปหางานปกติทำจะดีกว่านะ ผมไม่ชอบใช้คำหยาบ ไม่ชอบด่าใคร แต่อย่าคิดว่าภาษาบ้านๆ จะใช้ไม่เป็นนะ เพราะถ้าใช้กลัวเวปเขาจะโดนสั่งปิด เพราะงั้น ช่วยๆ ออกไปจากเวปเถอะ
ฝากไปยัง Admin อีกครั้ง ว่าให้ช่วยจัดการด้วย คนที่ใช้เวปส่วนใหญ่ ที่เขาไม่ยอมจ่ายค่าสมาชิก ข้อนึงคือ Admin ไม่ค่อยยอมปกป้องสิทธิ์เขาจากคนพวกนี้ ส่วนใหญ่ พวกจ่ายจริง มีตัวตนทั้งนั้น แต่ไม่ต้องการเปิดเผยตัวในเวป เพราะถ้ามันถูกเปิดเผยออกมา มันมีผลกับชีวิตเขา เขาเลยไม่ต้องการแสดงตัวตนโดยการยืนยันตัวเอง ถ้าคุณกำจัดพวกผู้ไม่ประสงค์ดีเหล่านี้ออกไปได้ และปิดกรอบการเข้าไปรู้ตัวตนของคนกลุ่มนี้ได้ เขาก็อาจจะยอมเข้าร่วมเป็นสมาชิก VIP เพื่อสนับสนุนเวปของคุณต่อไป ก็ฝากไว้นะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ป๋า KK

มีช่วงนึง ที่ เป็นกระแส ..
แล้วคนในเว็บก็ ลงขัน กัน สงสัยในแบบผิดๆ 
สุดท้าย แป๊ว  **25**

ไม่เข้าใจเหลือเกินว่า คนสั่งการ ต้องการอะไรง่ะ
พยายามจะโบ้ยผิด ให้ เหรอ ?

ทำไปทำไมคะ.. ละเมิดพื้นที่ส่วนตัวทางโซเชียลทุกช่องทาง..  **01**

ซึ่งดิฉันก็อยู่ในพื้นที่ของดิฉันมาตลอด
ไม่เคยไปวุ่นวายกับใคร อยู่ในพื้นที่ตัวเอง ก็ยังโดนแกล้ง

.. ไม่รู้ต้องการอะไร ... เห้อ  **07**

**38**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 16, 2020, 08:28:29 PM »
จงอย่าตัดสินใคร เพียงด้วย อคติ ส่วนตน

เข้าใจว่า คนเรามันเปลี่ยน identity กันยาก..
แต่ ดิฉัน ไม่ mind ค่ะ ..
เพราะดิฉันรู้ตัวดี ว่า ไม่ได้ไปเบียดเบียน ใคร ให้ทุกข์..
ไม่เคยคิดแย่งของๆใคร... และไม่เคย ริษยาใคร ^^

ไม่เคยถามเรื่องส่วนตัวพี่ที่ขึ้นงานด้วยว่าเขาเป็นใครมาจากไหน..  **25**

ซึ่ง การ อุปมาน ในความคิดที่ ไร้ ค. ว. ย.(ขาดปัญญา)
ค.ว.ย  :
• คิด
• วิเคราะห์
• แยกแยะ
มันจึงทำให้ เกิด กระแส บูลลี่ในโลกโซเชียล กันอย่างมาก...

ปัญหา บูลลี่ จากโซเชียลส่วนใหญ่
ก็มา จาก การ  ขาด ค.ว.ย นี่แหละ เห้อ -_-

การมี อัตตา มากไป มัน ทำให้เรา ทุกข์ นะ
ลองอยู่แบบ  ปราศจาก โลภ โมโห โทสะ สิคะ
คุณจะรู้สึก feel calm  มากๆค่ะ

**06** **06** **06** **06**

**34**
ขอโทษนะ มันไม่ใช่ identity ของคุณ แต่มันเป็นสันดานของคุณ
แต่ละอย่างที่เขียนออกมา ยกหางตัวเองขนาดหนักขนาดนี้
พอได้แล้วกระมัง
หัดเอาสมองไปคิดบ้างดีกว่าไหมว่าจะหาเงินด้วยอาชีพสุจริตยังไง ให้มีเงินดูแลตัวเองได้ โดยไม่ต้องมานั่งหาคนดูแล แต่ไม่มีใครเอาแบบนี้

อัตตาหิ  อัตตโน นาโถ ~•~  **06** **06** **06**

KK5050

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 16, 2020, 10:21:50 PM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ป๋า KK

มีช่วงนึง ที่ เป็นกระแส ..
แล้วคนในเว็บก็ ลงขัน กัน สงสัยในแบบผิดๆ 
สุดท้าย แป๊ว  **25**

ไม่เข้าใจเหลือเกินว่า คนสั่งการ ต้องการอะไรง่ะ
พยายามจะโบ้ยผิด ให้ เหรอ ?

ทำไปทำไมคะ.. ละเมิดพื้นที่ส่วนตัวทางโซเชียลทุกช่องทาง..  **01**

ซึ่งดิฉันก็อยู่ในพื้นที่ของดิฉันมาตลอด
ไม่เคยไปวุ่นวายกับใคร อยู่ในพื้นที่ตัวเอง ก็ยังโดนแกล้ง

.. ไม่รู้ต้องการอะไร ... เห้อ  **07**

**38**
ขอโทษนะ คุณจะหมายถึงใครก็พูดให้มันชัดๆ เพราะมันไม่ใช่ผมแน่นอน คุณหรือที่อยู่ในพื้นที่ของคุณ คุณมาล้ำเส้นผม โดยเอาชื่อผมไปพูดเล่นทำไม ใครอนุญาตให้คุณทำแบบนั้น คุณบูลลี่ผมทำไม เวลาจะทำ ทำไมไม่คิดก่อน แล้วกระทู้นี้ เป็นผมตั้งขึ้นมา ไม่ได้ให้คุณมาพูด ให้คุณแค่รับรู้ บอกให้หยุดมาเขียนก็ไม่หยุด แล้วก็มากระทบกระทั่งผมตลอด ส่อสันดานไหม
อย่าให้ต้องใช้ไม้แข็งมากกว่านี้นะ มันจะกระเทือนไปทั้งเวป

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2020, 07:43:04 AM »
เดี๋ยวหายไป

จะ คิดถึง กันนร้าา  **34** **34**  **34** **34** **34** **34**

**11** **30** **11** **30** **11** **30**

lonelylin

• People Like This 77
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2020, 01:45:05 PM »
ก็ยังคิดเข้าข้างตัวเอง
ตรรกะเพี้ยนไปหมด ...จิตป่วยจริงๆ...
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2020, 03:37:48 PM »
ออกตัวก่อนครับ ว่าไม่ได้รู้จักใครเป็นพิเศษ

เคยได้คุยไลน์กับฮันนี่อูมานิ (ฮ)  ก็รู้สึกว่าปกติ เหมือนน้องๆ ทั่วไป แต่งใจก็เลยไม่ได้คุยอะไรกันต่อ
เคยได้อ่านกระทู้ของ ฮ มาบ้าง ก็เข้าใจว่า เป็นคน friendly สนิทสนมกับบรรดาพี่ๆ

จนมาถึุงกระทู้เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ก็ทำให้ผมได้เห็นอีกด้านของ ฮ. ผ่านทางการโต้ตอบกันไปมา
นั่นก็ทำให้ผมและท่านอื่นๆ ที่ได้อ่านกระทู้ ได้เห็นตัวตนที่แท้จริงของ ฮ ครับ

ส่วนคุณหลิน จากที่ได้อ่านกระทู้นั้น ทำให้ได้เห็นว่าเป็นคนที่มีทัศนคติ มีวุฒิภาวะที่ดี

เขียนเท่านี้ละครับ มาแค่ให้มุมมองจากคนอื่นคนหนึ่งครับ

ขอมีตรรกกะ เข้าข้างตัวเองหน่อยนะคะ
คิดว่า พี่เขากำลัง ด่า คุณหลิน ค่ะ   **11** **11** **11** **11** **11**

ความรู้สึกมันบอก
 **30** **30** **30** **30**

**38** **38** **38** **38**