ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีพัฒนาจากจ้างเที่ยวเป็นอย่างอื่น  (อ่าน 2279 ครั้ง)

KawinS

• Sr. Member
  • People Like This 34
ถ้าจ้างเที่ยวแล้วเกิดถูกใจอยากของานนัวงานแรงต้องทำอย่างไรครับ
และเราจะรู้ได้ยังไงว่าถ้าจ้างบ่อยแล้วน้องจะยอมรับงานแรงขึ้น
รบกวนชี้แนะด้วยครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ขอวิธีพัฒนาจากจ้างเที่ยวเป็นอย่างอื่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2020, 07:26:28 AM »
ไม่มีอะไรจะยืนยันได้ว่าน้องจะอนุญาตหรือไม่
คนที่ไม่รับงานนัว งานแรงยังไงก็คงไม่รับ
ส่วนคนที่รับอาจจะเพราะเห็นว่าเราจ่ายได้มากกว่าเดิม
เป็นช่วงที่น้องเดือดร้อนมาก หรือพอใจพี่คนนั้นในเรื่องนิสัยใจคอ
ทัศนคติ รวมถึงความเชื่อใจว่าเราจะเก็บรักษาความลับได้
ไม่วุ่นวายก้าวก่ายชีวิตน้องเกินไป ไม่ทำตัวเป็นเจ้าของน้อง
หรืออีกหลายเหตุผลครับ
ท่านชอบใครก็จ้างซ้ำๆ บ่อยๆ จ่ายให้มากกว่าที่น้องขอ
ใครๆ ก็ชอบคนมีน้ำใจ จ่ายได้ พึ่งได้ ลองลงทุนดูก่อนเผื่อจะได้ผลตอบแทนที่ดี
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

blue night

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
Re: ขอวิธีพัฒนาจากจ้างเที่ยวเป็นอย่างอื่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2020, 09:32:55 AM »
แน่นอนครับ ก็คงไม่มีอะไรยืนยันได้หรอก เหมือนการทำธุรกิจ ไม่มีใครรู้หรอกว่าการลงทุนจะคุ้มค่าไหม

จนกว่าจะได้ลงทุน สุดท้ายแล้วผู้ลงทุนจะรู้แนวโน้ม ความน่าจะว่าควรหยุดหรือควรไปต่อระยะเวลาในการลงทุนก็บอกไม่ได้

วิธีการป้องกันที่ดีที่สุดคืออย่าคาดหวังครับ เราจ่ายเงินเพื่อจ้างเที่ยวน้องมาเที่ยวกับเราเท่านั้นก็ถูกต้องแล้ว

และวิธีที่ดีสุดคือการกระจายความเสี่ยง ลงทุนไว้หลายคนหน่อยอาจจะมีบางคนที่ เค้า ok กับเรา

การลงทุนมีความเสี่ยงผู้ลงทุนโปรดให้วิจารณยานต์ในการลงทุนครับ

the stranger

• Full Member
  • People Like This 304
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2020, 10:14:56 AM »
  เหมือนเคยเห็นคนเปรียบเปรยในนี้ ประมาณ อยากกินก๋วยเตี๋ยว แต่ไปร้านข้าวไก่ บอกครั้งหน้าสั่งก๋วยเตี๋ยว
ให้ร้านเพิ่มในเมนูให้ด้วย   ถ้าร้านเขาขายดีอยู่แล้ว  เขาก็ไม่จำเป็นต้องเพิ่มเมนู เอาใจลูกค้า
   หลักการคล้ายๆกัน  น้องๆ ประเภทที่ถูกใจพี่ๆในนี้หลายคน  เขาก็คงเลือกเอาใจลูกค้าที่เขาพอใจ อาจยอมเพิ่มเมนูให้บางคน  แต่ละเลยบางคน  ผมว่าไม่มีสูตรสำเร็จ หรือวิธีอะไรหรอก   เป็นเรื่องใจล้วนๆละ ต้องชนะใจเขาด้วย  เพราะเงินเขาจะหาจากลูกค้าคนไหนก็ได้  ไม่จำเป็นต้องเราคนเดียว  อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2020, 01:26:52 PM »
เป็นเสน่ห์อย่างหนึ่งของการจ้างเที่ยวครับ
ท่าน "อาจจะ" ได้เจอน้องที่ถูกใจมากๆ
แต่รับแค่งานจ้างเที่ยวเท่านั้น
การจะต่อยอด ให้ไปต่อได้หรือไม่?

อยู่ที่น้องเค้าจะพึงพอใจในตัวพี่แค่ไหน
ตัวแปรมีค่อนข้างเยอะ มันเหมือนเล่นเกม
ที่ต้องผ่านด่าน ไปทีละด่านแหละครับ
ก็ขอให้ท่าน จขกท ประสบความสำเร็จนะครับ
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2020, 03:18:27 PM »
ตอบยากเลยแบบนี้....

แต่ขอให้พี่ Kawins เจอน้องถูกใจนะครับ

KawinS

• People Like This 34
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2020, 10:55:00 AM »
ขอบคุณคำตอบท่านๆทั้งหลายมากครับ

มันก็ดูยากจริงๆเนอะ

8e8

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2020, 11:24:11 AM »
ยาก เหมือนกัน ตัวแปรมีหลายปัจจัยมาก  ใจคนยากลึก หยั่งถึง แต่ใช่ว่าจะไม่มีโอกาส

จังหวะนั้น น้องเหงา+ หรือ พี่ดูจริงใจ เทคแคร์ดี สายเปย์

lonelylin

• People Like This 77
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2020, 11:33:55 AM »
ระดับพี่กวิน ไม่มีอะไรที่ยาก
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

Sleepless7017

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2020, 09:04:35 PM »
ทำไมไม่ลองถามตรงๆเลยอ่าคะ
ไม่แน่นะน้องก็อาจอยากรับเหมือนกันแต่ไม่กล้าบอก  **04**