ผู้เขียน หัวข้อ: ตลาดออนไลน์ช่วงนี้เป็นอย่างไร?  (อ่าน 5541 ครั้ง)

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: ตลาดออนไลน์ช่วงนี้เป็นอย่างไร?
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 18, 2020, 05:12:20 PM »

อาหารเราแค่เสริมจากออนไลน์หลักเราค่ะ
ช่วงนั้นเห็นโอกาสตอนเกิดโควิดพอดี
เลยเอาไอเดียไปเสนอคุณแม่​
เราทำคงไม่มีลูกค้าแน่ๆค่ะ​ ยกความดีความชอบนี้ให้คุณแม่เลยค่ะ​

ขอบคุณครับ

แล้วตลาดออนไลน์หลัก ช่วงนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ

**04**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Matchmaker

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 10
Re: ตลาดออนไลน์ช่วงนี้เป็นอย่างไร?
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 18, 2020, 08:57:26 PM »
ตั้งแต่มี covid รู้สึกว่าทุกสินค้าต้องมาพึ่ง FB IG มากๆ
FB feed กลายเป็นเห็นแต่ของขาย
เยอะมากจนเลือกไม่ถูก และแทบไม่ได้เสพย์อย่างอื่น

ได้มีโอกาสต้องลองขายของออนไลน์บ้าง
รู้สึกว่าทำง่าย แต่คนแข่งก็เยอะ (เพราะใครๆก็ทำำ)
เห็นแล้วเหนื่อยเลยครับ
พอ

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 18, 2020, 09:20:35 PM »
รู้จักแต่ตลาดออนไลน์ wlg...เงียบลงเยอะ

milky_way_y

• **
  • People Like This 13
  • 生きがい
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 19, 2020, 08:08:59 AM »
เนื่องจากว่ากระทู้นี้เป็นเรื่องของตลาดออนไลน์ จึงขออนุญาตพี่ Away เจ้าของกระทู้ โปรโมทเพจของหนูเลยล่ะกันนะคะ  **26**

https://www.facebook.com/แต่งสวนถาด-かわいい-111848257233944/

เป็นเพจเกี่ยวกับโมเดลตุ๊กตาจิ๋วแต่งสวนถาดค่ะ หรือจะเอาไว้ประดับโต๊ะทำงานหรือวางไว้ที่ตู้ตั้งโชว์ก็ได้ค่ะ นอกจากนี้ยังขาย Cactus และ ต้นStephania ซึ่งกระถางกับอุปกรณ์การปลูกก็มีขายด้วยนะคะ

เพจเพิ่งสร้างได้ไม่นานค่ะ จึงยังไม่เป็นที่รู้จักและคนติดตามยังน้อยอยู่ค่ะ จึงอยากรบกวนฝากพี่ๆ น้องๆ แวะเข้าไปช่วยกด like กดแชร์ให้ด้วยนะคะ หรือจะกดเข้าไปชมสินค้าดูก่อนได้ค่ะ ถ้าชอบค่อยช่วยหนูอุดหนุนสินค้านะคะ

ฝากเพจของหนูไว้ด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ  **26**
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

m.aimable

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 19, 2020, 12:33:43 PM »

อาหารเราแค่เสริมจากออนไลน์หลักเราค่ะ
ช่วงนั้นเห็นโอกาสตอนเกิดโควิดพอดี
เลยเอาไอเดียไปเสนอคุณแม่​
เราทำคงไม่มีลูกค้าแน่ๆค่ะ​ ยกความดีความชอบนี้ให้คุณแม่เลยค่ะ​

ขอบคุณครับ

แล้วตลาดออนไลน์หลัก ช่วงนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ

**04**

ถ้าร้านหนูมีลูกค้าประจำบ้างแล้วค่ะ
แต่ก็อย่างที่บอกออนไลน์ตอนนี้สู้ดุเดือดยิ่งขึ้น
ทำอย่าวไรให้ร้านมี​ภาพจำเป็นร้านที่ลูกค้า
เลือกร้านแรกๆ​ ทำราคาถูกสู้ไม่ไหวคะ​
แพ้ร้านจีนในshopee lazada
ต้องเน้นเอกลักษณ์​ งานเนี๊ยบๆเข้าสู้ค่ะ
ถ้าพูดถึงลูกค้าใหม่​ ตอนนี้ยิงadsราคาโหด
ขึ้นมากจากแต่ก่อน​ เปลี่ยนจากเฟสมาลงไอจี
การมองเห็น​ การโฆษณายังพอหายใจหายคอได้
และกำลังดูช่องทางหาตัวแทนจำหน่ายค่ะ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 20, 2020, 09:19:12 AM »
ระหว่างรองานใหม่ ช่วงนี้ว่างค่ะ

ขออนุญาตตอบบ้างนะคะ

ขายสินค้าที่ทุกคน want ค่ะ ไม่ใช่ สินค้าที่ทุกคน need(ปรารถนา)ที่จะได้..

ปัจจัย 4 .. อะไรก็ตาม ที่ ต้องกินต้องใช้ทุกวัน..

พวก ของกิน ค่ะ อยู่ได้ ในยุคนี้..(เพราะเราต้องกินทุกวัน)

ส่วนคนที่มีเงินในมือมากๆอยู่แล้ว
เขาไม่น่าได้รับผลกระทบอะไร... เห้อ  **21** **21** **21** **21**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

• เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 20, 2020, 12:57:07 PM »
ระหว่างรองานใหม่ ช่วงนี้ว่างค่ะ

ขายสินค้าที่ทุกคน want ค่ะ ไม่ใช่ สินค้าที่ทุกคน need(ปรารถนา)ที่จะได้..

ปัจจัย 4 .. อะไรก็ตาม ที่ ต้องกินต้องใช้ทุกวัน..

พวก ของกิน ค่ะ อยู่ได้ ในยุคนี้..(เพราะเราต้องกินทุกวัน)

ส่วนคนที่มีเงินในมือมากๆอยู่แล้ว
เขาไม่น่าได้รับผลกระทบอะไร... เห้อ  **21** **21** **21** **21**

นั่นสิ แล้วน้องขายอะไรหล่ะครับ
ขอที่เป็นรูปธรรมหน่อย
ขายที่ไหน อย่างไร ได้เดือนละเท่าไหร่
จะได้แบ่งปันข้อมูลกันครับ

**24**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Alpha

• **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 20, 2020, 01:14:00 PM »

นั่นสิ แล้วน้องขายอะไรหล่ะครับ
ขอที่เป็นรูปธรรมหน่อย
ขายที่ไหน อย่างไร ได้เดือนละเท่าไหร่
จะได้แบ่งปันข้อมูลกันครับ

**24**

น่าจะเน้น “อวด” มากกว่าเน้น “ปฏิบัติ”

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 20, 2020, 03:52:10 PM »
ตอบ พี่ อะเว
ขาย hee ค่ะ ตรงไปไหมคะ อิอิ **30** **30** **30**  **11** **11** **11** **11**

ตอบพี่รังสีอัลฟ้าเบต้าฯ
เคยช่วยคนๆนึง ทำยอดค่ะ คนอื่น รวยปังแบบสุด..
แต่ตัวเองไม่ได้ ฮี๋ แ ต ด อะไรเลยยว์  **07**

โดนโกง น้ำตาไหล.... จะบอกว่า น้อง อวด โว ก็ ล่ายยยย

บ๊าย    **01** **01** **01**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 20, 2020, 08:05:30 PM »
ตอบ พี่ อะเว
ขาย hee ค่ะ ตรงไปไหมคะ อิอิ **30** **30** **30** **11** **11** **11** **11**

ตอบพี่รังสีอัลฟ้าเบต้าฯ
เคยช่วยคนๆนึง ทำยอดค่ะ คนอื่น รวยปังแบบสุด..
แต่ตัวเองไม่ได้ ฮี๋ แ ต ด อะไรเลยยว์  **07**

โดนโกง น้ำตาไหล.... จะบอกว่า น้อง อวด โว ก็ ล่ายยยย

บ๊าย    **01** **01** **01**

ตอบได้ตรงดีครับ คงเพราะหาทางไปต่อไม่เจอ

เพิ่งรู้ว่า hee ของน้อง ก็เป็นปัจจัย 4 ด้วย (ขออภัย)
ไม่ได้ขายสินค้าออนไลน์กับเค้า ก็ไม่มีใครว่าอะไร
น้องที่เค้าไม่ได้ขายออนไลน์ ก็เยอะแยะ
ไม่ได้ทำให้ดู ด้อยคุณค่าลงหรอก

อ่านเฉยๆ บ้างก็ได้นะครับ

**25**