ผู้เขียน หัวข้อ: ดีใจหรือเสียใจกับชีวิตเธอ  (อ่าน 2220 ครั้ง)

ต้นคอย

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 3
ดีใจหรือเสียใจกับชีวิตเธอ
« เมื่อ: กันยายน 24, 2020, 10:23:42 AM »
ชีิวิตจริงของน้องคนหนึ่ง มีงานการที่มั่นคง ความสวยงามเป็นเลิศ แต่เกี่ยวข้องกับผู้ชายสามคน คนหนึ่งเป็นแฟนคบกันมา 6 ปี แต่ไม่เคยขอเธอแต่งงาน ได้แต่รอ คนที่สอง พร้อมจะแต่งงานกับเธอ แต่บอกว่าจะไม่มีเวลาให้เธอ คนที่สามไม่พร้อมจะแต่งงานเพราะมีคนของเขาอยู่แล้ว แต่เธอมีความสุข อบอุ่น ทุกครั้งที่ได้อยู่ใกล้คนที่สาม เธอควรเดินต่อไปอย่างไร

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: ดีใจหรือเสียใจกับชีวิตเธอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2020, 12:27:34 PM »
คบพร้อมกัน 3 คน ยังไม่เลือกไม่ได้
คงต้องหาตัวเลือกเพิ่มอีก

**36**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2020, 01:46:25 PM »
คบพร้อมกัน 3 คน ยังไม่เลือกไม่ได้

**36**
ตามที่ท่าน อเว_บี ว่าเลยครับ

คำนวนจำนวนที่ต้องหาเพิ่มแบบนี้ครับ......
ถ้าจะ เพิ่มโอกาสให้เลือกได้ สัก 1 เท่า ก็ หาเพิ่ม 3 คน....
ถ้าจะ เพิ่มโอกาสอีก 2 เท่า ก็หาเพิ่ม 6 คน....
 **24**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

destinaja

• **
  • People Like This 39
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2020, 02:07:25 PM »
         ชีวิตจริงหลายๆคนยิ่งกว่าละครน้ำเน่า....เจอมามาก ช่วยไม่ไหว

ถอยมาอยู่วงนอก ไม่ต้องเครียด เจอกันครั้งคราว  ชีวิตมีความสุขขึ้นเยอะเลย

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2020, 04:13:23 PM »

**36**

จากที่อ่านจากที่พี่ต้นคอยให้ข้อมูล ไม่ใช่น้องไม่เลือก หรือ เลือกไม่ได้นะครับ. . . แต่ผช.ไม่เลือกน้องต่างหาก ส่วนสาเหตุที่ไม่เลือกน้องเพราะอะไร ก็น่าจะรู้กันอยู่

ปล. ไม่ควรต้องดีใจ หรือ เสียใจหรอกครับ น้องเค้าเลือกที่จะทำให้ไม่มีใครเลือกน้องเอง ผมเชื่อว่าในชีวิตจริงของน้องมีผช มากกว่า3คนนี้เข้ามา แต่น้องไม่เอา5 5 5.... งงงวย 5555

lonelylin

• People Like This 77
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2020, 05:25:06 PM »

**36**

จากที่อ่านจากที่พี่ต้นคอยให้ข้อมูล ไม่ใช่น้องไม่เลือก หรือ เลือกไม่ได้นะครับ. . . แต่ผช.ไม่เลือกน้องต่างหาก ส่วนสาเหตุที่ไม่เลือกน้องเพราะอะไร ก็น่าจะรู้กันอยู่

ปล. ไม่ควรต้องดีใจ หรือ เสียใจหรอกครับ น้องเค้าเลือกที่จะทำให้ไม่มีใครเลือกน้องเอง ผมเชื่อว่าในชีวิตจริงของน้องมีผช มากกว่า3คนนี้เข้ามา แต่น้องไม่เอา5 5 5.... งงงวย 5555

เห็นด้วยเลยค่ะ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2020, 10:27:14 PM »

**36**

ผช คนที่สองเลือกนางนะครับ
และพร้อมจะแต่งงานด้วย

**04**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Konba501

• People Like This 78
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2020, 09:12:56 AM »
ต้องถามน้องแล้วแหละว่าหากจะมีชีวิตคู่จริงจังคงต้องเลิกทั้งสามคน แล้วไปหาคนอื่น

แต่ถ้ายังสนุกกับชีวิตแบบนี้ ก็เก็บเธอเอาใว้ หลายๆคน

Santa Cruz

• People Like This 130
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2020, 04:27:28 PM »

**36**

ผช คนที่สองเลือกนางนะครับ
และพร้อมจะแต่งงานด้วย

**04**

ไม่รู้ซินะครับ พี่อเวย์. . . ความรู้สึกผม ผมว่าผช.คนที่2 ก็ไม่ได้รักนางจริง แค่ข้ออ้าง หรือ แค่พูดส่งๆไป . . .ถ้ารักผู้หญิงจริง ถึงขั้นจะขอแต่งงาน จะไม่มีเวลาให้กับคนที่เรารักเลยหรอ?
 **40** **40** **40**

ต้นคอย

• **
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2020, 10:25:45 AM »
ขอบคุณทุกคอมเม้นท์นะครับ