ผู้เขียน หัวข้อ: ดูแลความรู้สึกของกันและกัน...  (อ่าน 2306 ครั้ง)

jan.january

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
  • ไม่มีอะไรแน่นอนหรอก...
ดูแลความรู้สึกของกันและกัน...
« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2020, 11:28:48 PM »
สำคัญมั้ยค้ะ!!!!
  แตกต่างกันมั้ยกับใส่ใจความรู้สึกกันและกัน!!!

**40**

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
Re: ดูแลความรู้สึกของกันและกัน...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2020, 10:54:59 AM »
สำคัญมั้ยค้ะ!!!!
  แตกต่างกันมั้ยกับใส่ใจความรู้สึกกันและกัน!!!

**40**

ไม่แตกต่างนะคะ

การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

jan.january

• Newbie
  • *
Re: ดูแลความรู้สึกของกันและกัน...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2020, 11:20:34 AM »

[/quote]

ไม่แตกต่างนะคะ
[/quote]

**36**
ถ้ามีทั้ง2แบบนี้ก้ดีน้ะค้ะ
ตามสถานะของแต่ละคู่

Santa Cruz

• People Like This 130
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2020, 06:29:43 PM »
ดูเหมือนว่าการใส่ใจความรู้สึก จะเป็นขั้นกว่าของการดูแลความรู้สึก

และดูเหมือนว่าคำว่า "สถานะ", "ไม่มีเวลา", มักจะถูกใช้เป็นข้ออ้างของอีกฝ่ายเสมอ

ท้ายที่สุดแล้วก็"อยู่ที่เรา" ที่ต้อง"อยู่ให้ได้" และ "อยู่ให้เป็น"

ในอีกมุมหนึ่ง อย่าลืมดูแลและใส่ใจ คนที่คอยให้เรา ดูแลและใส่ใจ คนซึ่งเราอาจจะลืมเค้าไป ^ ^

jan.january

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2020, 07:05:47 PM »
ดูเหมือนว่าการใส่ใจความรู้สึก จะเป็นขั้นกว่าของการดูแลความรู้สึก

และดูเหมือนว่าคำว่า "สถานะ", "ไม่มีเวลา", มักจะถูกใช้เป็นข้ออ้างของอีกฝ่ายเสมอ

ท้ายที่สุดแล้วก็"อยู่ที่เรา" ที่ต้อง"อยู่ให้ได้" และ "อยู่ให้เป็น"

ในอีกมุมหนึ่ง อย่าลืมดูแลและใส่ใจ คนที่คอยให้เรา ดูแลและใส่ใจ คนซึ่งเราอาจจะลืมเค้าไป ^ ^
ขอบคุณคะ
จริงๆแล้ว ก้ใช้คำว่า "สถานะ" ถูกแล้วมั้งค้ะ
สถานะยังไง ดูแลความรู้สึกให้ดีต่อกันทั้งสองฝ่าย
และการใส่ใจ "สถานะ" ก้มีLimit ได้แค่ไหน ก้คงจะเปนทั้ง2ฝ่าย น้ะค้ะ

Konba501

• People Like This 78
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2020, 07:59:26 AM »
เปนรายอะ เอาใจช่วยนะ