ผู้เขียน หัวข้อ: พี่เลิกกับน้องดูแลด้วยวิธีไหนบ้างคะ  (อ่าน 3039 ครั้ง)

หอมนาน

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ส่วนตัวหนูที่หนูเคยเจอคือ
1.บอกว่าเข้ากันไม่ได้ แบบนี้หนูโอเคนะไม่ว่าเหตุผลจะโกหกรึเปล่าแต่พี่ก็ยังมาบอก
2.เงียบหายไปให้เรารู้เอง ไม่ติดต่อมา ทางเราทักไปโทรไปไม่รับสาย แบบนี้หนูว่าใจร้ายมากๆ พี่ดูขี้ขลาดที่จะพูดยกเลิกที่จะไม่ดูแลต่อ
พี่ๆมีวิธีอื่นอีกไหมคะหรือพี่ๆผู้หญิงที่เคยมีคนดูแลถูกบอกเลิกแบบไหนกันบ้าง

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: พี่เลิกกับน้องดูแลด้วยวิธีไหนบ้างคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2020, 09:55:51 PM »
ส่วนตัวหนูที่หนูเคยเจอคือ
1.บอกว่าเข้ากันไม่ได้ แบบนี้หนูโอเคนะไม่ว่าเหตุผลจะโกหกรึเปล่าแต่พี่ก็ยังมาบอก
2.เงียบหายไปให้เรารู้เอง ไม่ติดต่อมา ทางเราทักไปโทรไปไม่รับสาย แบบนี้หนูว่าใจร้ายมากๆ พี่ดูขี้ขลาดที่จะพูดยกเลิกที่จะไม่ดูแลต่อ
พี่ๆมีวิธีอื่นอีกไหมคะหรือพี่ๆผู้หญิงที่เคยมีคนดูแลถูกบอกเลิกแบบไหนกันบ้าง

พี่เลิกกับน้องดูแลด้วยวิธีไหนบ้างคะ

ก็แลัวแต่จริตของพี่แต่ละคน
ทั้งสองาิธีที่น้องกล่าวมา ก็ใช้กันทั่วไป

อย่าไปคิดมากเลยครับ เลิกรากันไปก็หาใหม่ครับ สู้ๆ

**38**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
Re: พี่เลิกกับน้องดูแลด้วยวิธีไหนบ้างคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2020, 12:41:22 PM »
จะด้วยวิธีไหน...ก็ไม่ต้องคิดมากค่ะ

มีพบ...ต้องมีจาก...
อย่างน้อยเราก็เคยมีความสุขร่วมกัน   **36**

ปล.เป็นกำลังใจให้ค่ะ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

Alpha

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2020, 01:49:43 PM »
มี ล้านเหตุผล ล้านวิธีการในการเลิกกัน     

ผลลัพธ์เหมือนกันคือ ต่างคนต่างแยกกันไปตามวิธีทางของตนเอง       

หอมนาน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2020, 06:17:40 PM »
จะด้วยวิธีไหน...ก็ไม่ต้องคิดมากค่ะ

มีพบ...ต้องมีจาก...
อย่างน้อยเราก็เคยมีความสุขร่วมกัน   **36**

ปล.เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขอบคุณมาก แค่อยากจากกันให้ดีกว่านี้ค่ะ

หอมนาน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2020, 06:20:09 PM »
มี ล้านเหตุผล ล้านวิธีการในการเลิกกัน     

ผลลัพธ์เหมือนกันคือ ต่างคนต่างแยกกันไปตามวิธีทางของตนเอง     
เข้าใจค่ะ ว่าวันนึงก็ต้องเลิกกัน ตอนพี่เขาอยากดูแลเขาทำทุกวิธีแค่งงว่าทำไมถึงเลิกวิธีเลิกแบบนี้ น่าจะจากกันด้วยดีอย่างน้องเวลาที่ผ่านมาเราก็ไม่เคยมีีปัญหากัน  **12**