ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีพี่คนไหน ชวนน้องๆไปนั่งรอนานๆมั่งค่ะ  (อ่าน 11842 ครั้ง)

ยายตัวร้าย

• Hero Member
  • People Like This 42
ขอถาม ความคิดเห็น ค่ะ เห็นต่างได้โดย
สุภาพ ในส่วนตัว มุมมอง ของหนูน่ะค่ะ
ถ้ามีพี่คนนึง บอกชวน ไปทิ้งให้นั่งรอร้านกาแฟ
นานๆ แบบ ว่ารอเขาทำงาน หนู ก็ไม่โอเคน่ะค่ะ
สู้เปิด โรงแรม ให้น้องนอนรอดูหนังรอดีกว่าไหม?
อีกอย่างไม่เคย นั่งร้านกาแฟนานๆด้วยค่ะ
เกรงใจ รู้ค่ะร้านกาแฟไม่ไล่ลูกค้า แต่ถ้านั่งนานๆ
ไปมันจะดีหร่าค่ะT^T อีกอย่าง เวลา
พี่ๆจะชวนน้องไปไหน ด้วย เนี่ย พี่แคร์
ความรู้สึกน้องๆบ้างไหมค่ะ โดยส่วนตัว
น้องคิดว่าการแคร์ ความรู้สึกของ
อีกฝ่ายก็ คือสิ่งสำคัญ น่ะ

สงสัย ? สงสัย?? สงสัย??
อยากรู้หลายๆมุมค่ะ
ไม่ต้อง คิดมากน่ะค่ะไม่ได้พาดผิงใคร
ในเว็ป เสรี ทุกคนแสดงความคิดเห็นได้
ขอบคุณค่ะ
เป็นผู้หญิง ที่โลกส่วนตัวสูงง! ตรงๆดีมาดีกลับไม่โกง!

~~ขี้อ้อน ชั่งคุย ห้าวๆ ขับรถซิ่งมาก....~~
อยากได้อะไรดีๆจาก คนอื่น
จงหยิบยื่นสิ่งดีๆให้เขาก่อน
เป็นผู้ให้และจะได้รับสิ่งดีๆกลับเสมอ

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
Re: ใครมีพี่คนไหน ชวนน้องๆไปนั่งรอนานๆมั่งค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2020, 06:10:25 PM »
ส่วนตัว ถ้าเราชอบพี่คนนี้ จะให้รอนานแค่ไหน เราก็รอค่ะ
 **14**
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

ยายตัวร้าย

Re: ใครมีพี่คนไหน ชวนน้องๆไปนั่งรอนานๆมั่งค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2020, 06:18:13 PM »
ส่วนตัว ถ้าเราชอบพี่คนนี้ จะให้รอนานแค่ไหน เราก็รอค่ะ
 **14**
โดนส่วนตัว เขาว่าทัศนคติ ไม่ค่อยตรงกันอ่ะ
เขาไม่เคยไปรอ ใครนานๆด้วยอ่ะ
ส่วนมากพี่ๆ ที่เคยเจอๆมาเขาจะแคร์
น้องๆน่ะ  **34**
เป็นผู้หญิง ที่โลกส่วนตัวสูงง! ตรงๆดีมาดีกลับไม่โกง!

~~ขี้อ้อน ชั่งคุย ห้าวๆ ขับรถซิ่งมาก....~~
เป็นผู้ให้และจะได้รับสิ่งดีๆกลับเสมอ

lonelylin

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2020, 06:24:36 PM »
 **14**
โดนส่วนตัว เขาว่าทัศนคติ ไม่ค่อยตรงกันอ่ะ
ส่วนมากพี่ๆ ที่เคยเจอๆมาเขาจะแคร์

งั้นน้องก็ปฏิเสธ พี่เขาไปนะ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2020, 06:30:51 PM »
ถ้าพี่เค้ายังไม่เสร็จงาน จะนัดให้น้องไปนั่งรอ เพื่อ?

นัดกันตอนเวลาที่ว่างจากงานแล้ว ไม่ดีกว่าหรอ

หรือว่ายังมีมุมอื่น ที่น้องไม่ได้บอก

**30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

RedTulip

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2020, 07:51:35 PM »
รอนานๆก็อาจจะบั่นทอนหัวใจ
อย่าให้นานเกินไป

มาเป็นเพลงเบยยย
นั่งฟังเพลงรอไปพลางๆมั๊ยคะ

ยายตัวร้าย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2020, 08:05:39 PM »
ถ้าพี่เค้ายังไม่เสร็จงาน จะนัดให้น้องไปนั่งรอ เพื่อ?

นัดกันตอนเวลาที่ว่างจากงานแล้ว ไม่ดีกว่าหรอ

หรือว่ายังมีมุมอื่น ที่น้องไม่ได้บอก

**30**
ไม่มีมุมอื่น ค่ะ พี่เขาชวนเลยว่า
ให้ไปนั่งรอ เจตนาคือ
ให้ติดรถไปเป็นเพื่อนเฉยๆ
และอยากให้นั่งรอ ที่ร้านกาแฟ
ส่วนตัว หนูก็ไม่กล้านั่งร้านกาแฟนานๆ
ด้วยค่ะ เป็นคนขี้เกรงใจ อยาก
ให้ร้านได้ ใช้พื้นที่ค้าขายเต็มที่
ซึ่งเขาไม่ได้มีกำหนด เวลาบอก
ด้วยค่ะ ย้ำชัดเขาบอกอีกว่า
ร้านกาฟเขาไม่ไล่ นั่งนานเท่าไหร่
ก็ได้ ซึ่งตัวหนู เองก็ไม่ค่อยเก็ทตรงนี้
เขา ยังพูดอีกว่า พี่ก็นัดแต่คนที่รอได้

ยายตัวร้าย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2020, 08:08:49 PM »
รอนานๆก็อาจจะบั่นทอนหัวใจ
อย่าให้นานเกินไป

มาเป็นเพลงเบยยย
นั่งฟังเพลงรอไปพลางๆมั๊ยคะ
ไม่ได้ไปอ่ะสิพี่ หนู เป็นคนขี้เซ้า
ส่วนมากเคยรอแต่พี่ที่สนิท
คือเปิดโรงแรมรึรีสอท์ ให้นอนรอ
พร้อมของกิน กินได้ทั้งเดือน555
 **02** รอนานๆ ไม่ปั่นทอน
แต่เราง่วง5555

ยายตัวร้าย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2020, 08:12:14 PM »
 **14**

ไม่ได้ ตอบโอเค 55 ค่ะ
เพราะหนู ชอบนอนๆ
กินๆมากกว่าอีกอย่าง ที่เขาชวน
เหมือนให้ติดรถ ไปด้วยตอนเช้า
และทิ้งหนูไว้ร้านกาแฟ
เย็นติดรถกลับด้วยกัน
เหมือนให้เป็นเพื่อน นั่งรถ
ไปกลับ และให้ไปนั่งรอเขา
ทำงานเอาจริง แบบนั้น
หนู ขับรถไปเองพี่เขานั่ง
จ่ายเงินให้หนู หนูขับรถไป
ตะลอน เที่ยวเล่นรอไม่ดีกว่าหร่า
แต่ก็มียกตัวอย่าง เปิดหอให้นอนรอ
แต่พี่เขาบอกว่า นั่งรอร้านกาแฟ
นั่นแหละ ยาวไป55 อึ้งไปเลย ค่า

lonelylin

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2020, 08:24:04 PM »
 **14**

ไม่ได้ ตอบโอเค 55 ค่ะ
เพราะหนู ชอบนอนๆ
กินๆมากกว่าอีกอย่าง ที่เขาชวน
เหมือนให้ติดรถ ไปด้วยตอนเช้า
และทิ้งหนูไว้ร้านกาแฟ
เย็นติดรถกลับด้วยกัน
เหมือนให้เป็นเพื่อน นั่งรถ
ไปกลับ และให้ไปนั่งรอเขา
ทำงานเอาจริง แบบนั้น
หนู ขับรถไปเองพี่เขานั่ง
จ่ายเงินให้หนู หนูขับรถไป
ตะลอน เที่ยวเล่นรอไม่ดีกว่าหร่า
แต่ก็มียกตัวอย่าง เปิดหอให้นอนรอ
แต่พี่เขาบอกว่า นั่งรอร้านกาแฟ
นั่นแหละ ยาวไป55 อึ้งไปเลย ค่า

ส่วนตัวคิดว่า
พี่เขาจ้างเที่ยว?
อันนี้ก็แล้วแต่คนจ้างเที่ยวนะคะ ว่าจะให้เราทำอะไร
ไปนั่งรอ ไปนังเป็นเพื่อน(ระหว่างที่รอ เราก็ไปทำอย่างอื่นได้นะคะ)
ไปส่งของเป็นเพื่อน
ไปอยู่เป็นเพื่อน
ไปทำโน้นทำนี่เป็นเพื่อน

อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับการคุยรายละเอียดในการจ้างงาน
ถ้าเราไม่โอเคก็แค่ตอบ ปฏิเสธไปนะคะ

ปล. การจ้างเที่ยว มีแปลกๆเยอะค่ะ
^ ^