ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีพี่คนไหน ชวนน้องๆไปนั่งรอนานๆมั่งค่ะ  (อ่าน 11848 ครั้ง)

ยายตัวร้าย

• Hero Member
  • People Like This 42
Re: ใครมีพี่คนไหน ชวนน้องๆไปนั่งรอนานๆมั่งค่ะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2020, 09:34:12 PM »
พี่เขาจ้างจริงค่ะ
นิสัยดี สุภาพ  น่ารักแล้วไม่ได้รอทั้งวันค่ะ
มีไปสองที่ รอแต่ละที่ ไปเกิน1*2 ชม . ค่ะ

เสียใจด้วยนะคะ ที่น้องได้เสียพี่จ้างเที่ยวดีดีไป  **30**
ไม่เสียใจ เลยค่ะพี่
คนเราจะให้ใคร จ้าง ต้องเต็มใจ
ทั้ง2ฝ่าย อีกอย่าง คนที่มองต่าง
มัก ไม่โอเคกันหรอกค่า
 **06** พี่ดีๆก็มีอีกหนูไม่รีบ
เป็นผู้หญิง ที่โลกส่วนตัวสูงง! ตรงๆดีมาดีกลับไม่โกง!

~~ขี้อ้อน ชั่งคุย ห้าวๆ ขับรถซิ่งมาก....~~
อยากได้อะไรดีๆจาก คนอื่น
จงหยิบยื่นสิ่งดีๆให้เขาก่อน
เป็นผู้ให้และจะได้รับสิ่งดีๆกลับเสมอ

ยายตัวร้าย

Re: ใครมีพี่คนไหน ชวนน้องๆไปนั่งรอนานๆมั่งค่ะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2020, 09:35:43 PM »
ถ้าพี่เค้ายังไม่เสร็จงาน จะนัดให้น้องไปนั่งรอ เพื่อ?

นัดกันตอนเวลาที่ว่างจากงานแล้ว ไม่ดีกว่าหรอ

หรือว่ายังมีมุมอื่น ที่น้องไม่ได้บอก

**30**
ไม่มีมุมอื่น ค่ะ พี่เขาชวนเลยว่า
ให้ไปนั่งรอ เจตนาคือ
ให้ติดรถไปเป็นเพื่อนเฉยๆ
และอยากให้นั่งรอ ที่ร้านกาแฟ
ส่วนตัว หนูก็ไม่กล้านั่งร้านกาแฟนานๆ
ด้วยค่ะ เป็นคนขี้เกรงใจ อยาก
ให้ร้านได้ ใช้พื้นที่ค้าขายเต็มที่
ซึ่งเขาไม่ได้มีกำหนด เวลาบอก
ด้วยค่ะ ย้ำชัดเขาบอกอีกว่า
ร้านกาฟเขาไม่ไล่ นั่งนานเท่าไหร่
ก็ได้ ซึ่งตัวหนู เองก็ไม่ค่อยเก็ทตรงนี้
เขา ยังพูดอีกว่า พี่ก็นัดแต่คนที่รอได้

นั่นงัย พออ่านไปเรื่อย ๆ หนังคนละม้วน

สรุปคือ พี่เค้าจ้างให้นั่งรถไป ตจว เป็นเพื่อน
เช้าไป เย็นกลับ โดยที่ช่วงพี่เค้าทำธุระอยู่
ก็ให้น้องนั่งรอพี่เค้า ที่ร้านกาแฟ

ถามว่าแปลกมั้ย ก็ไม่ได้แปลกอะไร
ประเด็นคือ พี่เค้าจ่ายเงินก่อน และเชื่อใจได้หรือไม่?

แต่ถ้าไม่มั่นใจว่าจะโดนเทหรือเปล่า
เพราะถ้าโดนเท คงเดินทางกลับเองยาก
ก็ปฎิเสธไปครับ

คงไม่เกี่ยวกับเรื่องนั่งร้านกาแฟนานหรอกครับ
เบื่อก็ไปเดินเล่นได้ ไม่ได้ถูกมัดไว้ที่ร้านซะหน่อย

**30**
แหม ต่างจังหวัดมัน ไปเดินไปไหน
มั่งเอ่ย มีที่ให้เที่ยวน่าดู โธ่
ถ้ากทมไม่ว่าสักคำ
แบบ นี้ ขับรถเล่นตากลมเองก็ได้ **39**
เป็นผู้หญิง ที่โลกส่วนตัวสูงง! ตรงๆดีมาดีกลับไม่โกง!

~~ขี้อ้อน ชั่งคุย ห้าวๆ ขับรถซิ่งมาก....~~
เป็นผู้ให้และจะได้รับสิ่งดีๆกลับเสมอ

ยายตัวร้าย

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2020, 09:41:51 PM »
 **34** ไม่ต้องทักมาขอไอดี ผู้ชายเด้อ
พอดี ถ้าผู้ชายเขาไม่ได้ให้ แล้วยายตัวร้าย
ไปให้ไอดีเขาเเทนเจ้าตัวมันไม่งาม
ส่วนตัว ก็ไม่เคยทำและไม่ชอบเพื่อน
แบบนี้ที่ไม่ขออนุญาติเราก่อน
ส่วนตัว แค่คุยและบ๊อคลบเพื่อนไปแล้ว
ฉะนั้นหาเอาเอง น่ะลองโฟสต์ดู

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2020, 09:42:24 PM »
นิสัยดี สุภาพ  น่ารักแล้วไม่ได้รอทั้งวันค่ะ
มีไปสองที่ รอแต่ละที่ ไปเกิน1*2 ชม . ค่ะ

เสียใจด้วยนะคะ ที่น้องได้เสียพี่จ้างเที่ยวดีดีไป  **30**
ทั้ง2ฝ่าย อีกอย่าง คนที่มองต่าง

ดีแล้วค่ะ
ถ้าเราไม่โอเค ก็แค่ปฎิเสธแค่นั้นเอง  **04**
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

Alpha

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2020, 09:49:51 PM »
มีคนเสนองานให้.  รายละเอียดชัดเจน.

พอใจ มั่นใจในคนจ้าง เนื้องานกับเงินพึงพอใจ ก็รับงาน. 

ไม่พอใจ ไม่มั่นใจในคนจ้าง เนื้องานกับเงินไม่โอเคปฏิเสธ.

ยายตัวร้าย

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2020, 09:52:38 PM »

ดีแล้วค่ะ
ถ้าเราไม่โอเค ก็แค่ปฎิเสธแค่นั้นเอง  **04**
หนู ก็ไม่ตอบโต้ อะไรไปค่ะ
เพราะว่า หนู กะเขาคุยแค่คร่าวๆ
ไม่ได้ตกลงอะไรเลย
อย่างที่บอกอ่ะพี่ ความคิดเห็นมันก็
ไม่ได้ตรงกัน ใช่หนูก็มาหาเงินบ้างครั้ง
แต่ส่วนมาก หนูก็จะเลือกไปกะพี่ ที่
เรารู้สึกสบายใจ เพราะไม่ว่าเรา
อาจจะเผลอ ง้อแง้ พี่เขาก็จะเข้าใจ
และไม่โกธรเรา ตัวหนูเองเเคร์
ความรู้สึก ผู้อื่นด้วย อยากให้พี่ที่
มาหา เขาสบายใจ

note01

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2020, 12:18:29 AM »
มีน้องๆน่ารักนั่งรอ​ คงอุ่นใจมั้งครับ
รู้สึกอยากทำงาน **11**

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2020, 08:13:24 AM »
ถ้าพี่เค้ายังไม่เสร็จงาน จะนัดให้น้องไปนั่งรอ เพื่อ?

นัดกันตอนเวลาที่ว่างจากงานแล้ว ไม่ดีกว่าหรอ

หรือว่ายังมีมุมอื่น ที่น้องไม่ได้บอก

**30**
ไม่มีมุมอื่น ค่ะ พี่เขาชวนเลยว่า
ให้ไปนั่งรอ เจตนาคือ
ให้ติดรถไปเป็นเพื่อนเฉยๆ
และอยากให้นั่งรอ ที่ร้านกาแฟ
ส่วนตัว หนูก็ไม่กล้านั่งร้านกาแฟนานๆ
ด้วยค่ะ เป็นคนขี้เกรงใจ อยาก
ให้ร้านได้ ใช้พื้นที่ค้าขายเต็มที่
ซึ่งเขาไม่ได้มีกำหนด เวลาบอก
ด้วยค่ะ ย้ำชัดเขาบอกอีกว่า
ร้านกาฟเขาไม่ไล่ นั่งนานเท่าไหร่
ก็ได้ ซึ่งตัวหนู เองก็ไม่ค่อยเก็ทตรงนี้
เขา ยังพูดอีกว่า พี่ก็นัดแต่คนที่รอได้

นั่นงัย พออ่านไปเรื่อย ๆ หนังคนละม้วน

สรุปคือ พี่เค้าจ้างให้นั่งรถไป ตจว เป็นเพื่อน
เช้าไป เย็นกลับ โดยที่ช่วงพี่เค้าทำธุระอยู่
ก็ให้น้องนั่งรอพี่เค้า ที่ร้านกาแฟ

ถามว่าแปลกมั้ย ก็ไม่ได้แปลกอะไร
ประเด็นคือ พี่เค้าจ่ายเงินก่อน และเชื่อใจได้หรือไม่?

แต่ถ้าไม่มั่นใจว่าจะโดนเทหรือเปล่า
เพราะถ้าโดนเท คงเดินทางกลับเองยาก
ก็ปฎิเสธไปครับ

คงไม่เกี่ยวกับเรื่องนั่งร้านกาแฟนานหรอกครับ
เบื่อก็ไปเดินเล่นได้ ไม่ได้ถูกมัดไว้ที่ร้านซะหน่อย

**30**

เห็นด้วยกับพี่ อะเวย์เป็นที่สุด

บางครั้งก็จะมีพี่ๆชวนเราพบปะสังสรรค์เพื่อนฝูง หรือ ออกงานกับเขานะ (เคยเจอแนวนี้ แต่ไม่ชอบเลย ชอบอยู่ด้วยกันแบบเงียบๆในห้องปฏิบัติภารกิจ ฟีลสองคนมากกว่า  **34** **34** **34** )

กรณีนี้ ดูเหมือนเขาแสดงออกเป็นนัยๆ ว่า เขาคงคิดว่า

อยากให้น้อง รอไม่ไหวแล้วกลับเองรึเปล่านะ (คหสต.)

แต่น้องก็สะตรองมาก..ความรับผิดชอบดี   **04**
รอจนถึงจบงาน  **36**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

the stranger

• Full Member
  • People Like This 304
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2020, 12:03:56 PM »
   ถ้าไม่มีความเสี่ยงโดนทิ้งกลางทาง หรือบีบให้รับงานอย่างอื่นเพิ่มนะ  ทำงานอะไรจะสบายไปกว่านี้  แค่นั่งรอ  ได้สองพัน  เหมือนเขาอยากได้เพื่อนนั่งรถ ไปกลับ   คงไม่ได้อยากได้ภาระเพิ่มมากกว่า  **25**     

ยายตัวร้าย

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2020, 02:18:12 PM »
   ถ้าไม่มีความเสี่ยงโดนทิ้งกลางทาง หรือบีบให้รับงานอย่างอื่นเพิ่มนะ  ทำงานอะไรจะสบายไปกว่านี้  แค่นั่งรอ  ได้สองพัน  เหมือนเขาอยากได้เพื่อนนั่งรถ ไปกลับ   คงไม่ได้อยากได้ภาระเพิ่มมากกว่า  **25**   
แหม ย้อน อ่านดีๆก่อนคือ
ไม่รู้ ว่าจะได้ค่าเเรงเท่าไหร่
แค่เปรียบว่าถ้านานและให้2พันไม่คุยหรอก
และถามว่า ไม่เสี่ยงตรงไหน1 ไม่รู้จักกัน
นี้นั่งรอต่างจังหวัดน่ะไม่ใช่กทม
ต่างจังหวัด ที่มันไม่ได้มีรถแท๊กซี่เข้าใจป่ะ