ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อๆกับน้องที่ดูแลจัง  (อ่าน 6054 ครั้ง)

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: เบื่อๆกับน้องที่ดูแลจัง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2020, 05:41:09 PM »
ถ้าน้องสวยน่ารัก...
ส่งมาให้ผม"อบรม"สักสาม ชม. ไหมคราบบบบบบ...... **40**

จะมารับช่วงต่อไหมพี่
ข้อความที่พิมขึ้นไม่ครบสะงั้น ว่าจะบอกว่าเดี๋ยวปล่อยต่อแบบขาดทุนให้
ผม"อบรม"เก่ง, แค่ 3 ชม. ก็พอแล้วคราบบบบบบ..... **03**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2020, 08:21:46 PM »
ถ้าคิดว่าส่วนที่เกินจากข้อตกลง  มันคือปัญหา ก็จบปัญหานั้นซะ ก็เท่านั้นเอง  ทำใมต้องคิดให้มันซับซ้อน
ที่ซับซ้อนคือ เงินนี่แหละครับ ที่น้องเขาขอล่วงหน้ากับยืมเพิ่ม 2 อันนี้รวมๆกันแล้ว แตะแสน จะเทเลยก็ยังไงอยู่

เจ็บแต่จบครับ  เป็นบทเรียน ดีกว่าอยู่ต่อแล้วไม่มีความสุขครับ

**24**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Alpha

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2020, 09:09:32 PM »
ถ้าคิดว่าส่วนที่เกินจากข้อตกลง  มันคือปัญหา ก็จบปัญหานั้นซะ ก็เท่านั้นเอง  ทำใมต้องคิดให้มันซับซ้อน
ที่ซับซ้อนคือ เงินนี่แหละครับ ที่น้องเขาขอล่วงหน้ากับยืมเพิ่ม 2 อันนี้รวมๆกันแล้ว แตะแสน จะเทเลยก็ยังไงอยู่

ถ้าคิดว่า ต้องการตามติดเงินที่ถูกยืมไปก็ “ทนอยู่”ต่อไป 

ว่าแต่ต้วน้องจะ”อยู่ทน” ไหม.

CP

• Full Member
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2020, 02:24:49 AM »
ช่วงหวัค่ำ ได้มานั่งคุยกับน้องเขาแล้วละครับ ปรับความเข้าใจแล้ว ตอนนี้น้องเขาก็เข้าใจแล้ว เขาเลยขอโอกาสแก้ตัวอีกสักรอบ  ตอนนี้เลยใหโอกาสเขาถึงปีใหม่แล้วดูว่าเขาจะทำได้จริงไหม

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2020, 10:15:43 AM »
ยินดีด้วยครับที่คุยกันได้

ความเห็นผมคือน้องที่มาหาพี่ดูแล ก็มีความเดือดร้อน มีค่าใช้จ่าย ในระยะแรก อาจจะต้องช่วยน้องเยอะหน่อย เพราะอาจจะคั่งค้างมานาน เมื่อมีพี่มาช่วย น้องก็จะได้เคลียร์ให้หมด

แต่น้องบางคนก็ไม่ยอมหมด เพราะเขาใช้จ่ายเกินตัว ยิ่งมีพี่ซับพอร์ต ก็ยิ่งใช้ อันนี้พี่ต้องค่อยๆ สอนกันไปครับ

ที่สำคัญ เงินที่ให้ไปล่วงหน้า ถ้าคุณพี่จะหยุดช่วยเหลือเพื่อให้น้องใช้คืนด้วยการอยู่ด้วยกันไปให้ครบเวลาที่เบิกล่วงหน้า ผมเชื่อว่าน้องจะอยู่ไม่ได้ครับ ยังไงคุณพี่ก็ต้องให้เพิ่ม

เพียงแต่ว่า ในด้านความน่ารักของน้องนั้น ท่านพอใจหรือไม่ ถ้าพอใจก็สมควรลงทุนต่อไปครับ แต่ถ้าเฉยๆ อยากจะทิ้งก็ทิ้งเลยได้นั้น อยู่ที่ใจเราเองทั้งสิ้น

สำหรับผม เคยมาทุกแบบ ทั้งสี่แบบคือ ทิ้งเลย, ค่อยๆ ทิ้ง, ทิ้งไม่ลง และ ไม่อยากทิ้งแต่โดนทิ้ง

**25**

CP

• Full Member
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2020, 12:50:44 PM »
ยินดีด้วยครับที่คุยกันได้

ความเห็นผมคือน้องที่มาหาพี่ดูแล ก็มีความเดือดร้อน มีค่าใช้จ่าย ในระยะแรก อาจจะต้องช่วยน้องเยอะหน่อย เพราะอาจจะคั่งค้างมานาน เมื่อมีพี่มาช่วย น้องก็จะได้เคลียร์ให้หมด

แต่น้องบางคนก็ไม่ยอมหมด เพราะเขาใช้จ่ายเกินตัว ยิ่งมีพี่ซับพอร์ต ก็ยิ่งใช้ อันนี้พี่ต้องค่อยๆ สอนกันไปครับ

ที่สำคัญ เงินที่ให้ไปล่วงหน้า ถ้าคุณพี่จะหยุดช่วยเหลือเพื่อให้น้องใช้คืนด้วยการอยู่ด้วยกันไปให้ครบเวลาที่เบิกล่วงหน้า ผมเชื่อว่าน้องจะอยู่ไม่ได้ครับ ยังไงคุณพี่ก็ต้องให้เพิ่ม

เพียงแต่ว่า ในด้านความน่ารักของน้องนั้น ท่านพอใจหรือไม่ ถ้าพอใจก็สมควรลงทุนต่อไปครับ แต่ถ้าเฉยๆ อยากจะทิ้งก็ทิ้งเลยได้นั้น อยู่ที่ใจเราเองทั้งสิ้น

สำหรับผม เคยมาทุกแบบ ทั้งสี่แบบคือ ทิ้งเลย, ค่อยๆ ทิ้ง, ทิ้งไม่ลง และ ไม่อยากทิ้งแต่โดนทิ้ง

**25**
นี่ก็รอดูอยู่ครับ ถ้าน้องเขาทำตัวดีขี้นก็อาจจะได้เข้ารอบต่อไป ถ้าเหมือนเดิม คงต้องค่อยๆเทกันไป...

we2d2

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2020, 10:13:45 AM »
เป็นกำลังใจให้ครับ
ผมเองก็ผิดหวังกับทางสายนี้ ประกอบกับช่วงนี้โควิทมาระบาดใหม่พอดี เลยถือโอกาสเก็บตัวเก็บตังค์  **04**

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2020, 11:21:57 AM »
สภาวะล่อแหลม ขอให้น้องอยู่ต่อ และพี่ก็คอนโทรลดีๆ