ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยทำไมน้องบ้างคนเชื่อว่าการตั้งกระทู้เยอะๆจะทำให้พี่ดีๆมาสนใจ  (อ่าน 4188 ครั้ง)

blue night

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
คือมีโอกาสได้เข้า web บ่อยเหมือนกันครับ เลยเกิดข้อสงสัย

ทำไมน้องบางคนเชื่อการตั้งกระทู้บ่อยๆซ้ำๆกัน วันละเป็น 10 กระทู้ จะมีพี่ที่เค้าดูแลจริงๆเข้ามาสนใจ

เข้าใจได้นะครับถ้าอยากให้มีกระติดหน้าแรกเพื่อให้ได้เห็นตลอด

แต่ก็ตั้งอยู่ นั้นละที่ให้เบอร์นะครับ  ไม่รู้พี่ๆท่านอื่นเป็นไหม แต่ผมแค่เห็น user ก็จำได้แล้วและไม่คิดจะเข้าไปดูเลย

ไม่ได้ว่าน้องว่าถูกหรือผิดนะครับ แต่ในมุมของผมคิดว่าน้องอาจจะเหนื่อยที่มาตั้งบ่อยๆ และกระทู้อื่นๆที่เค้าเดือดร้อนเหมือนกับน้องก็หายไป

อยากให้น้องเห็นใจตัวเองและคนอื่นๆเพื่อทุกคนจะใช้บอร์ดได้อย่างสะดวกและสบายขึ้นนะครับ

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
น้องเค้าเป็นเจ้าของเวป
 **30**

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
เคยบอก คนที่ตั่งไปแล้วนะ แต่ไม่อะไรเลย
แถมกลับมาว่าเราอีก ก็ขำดี
ตกรรกะเพี้ยน ๆ ด้วย คนทักไปคุย ต้องให้เขาช่วยทุกคนหรอ ถ้าเขาไม่ช่วยเขาต้องเป็นตะกวดหรอ ก็งงดี...
อีกเวป โดนแบนไง สมัครไปยูสไหนก็โดนตลอด ...เพราะมีหลายยูสและตั้งกระทู้รัวๆแบบนี้ล่ะ...โดนแบน ..หมดทางทำมาหากินเลยได้แค่โพสเวปนี้ รัวๆ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
เคยเจอตั้งกระทู้ มีหน้าที่การงานดี มั่นคง
หาคนคุย

ก็ลองทักไป

สุดท้ายโดนอวยพร

".. สวยๆเริ่ดๆเชิ่ดๆแบบนี้ขอให้เจอคนดีๆ รวยๆครับ.."

แล้ว ก็ หายไปเลย ตอนนี้ ลบไลน์ทิ้ง ขระะะ

ตายแล้วเหรออออออออ  0_0
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Matchmaker

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 10
เห็นมีซัก 3-4 ชื่อ ตั้งซ้ำๆ ยิงรัวๆ
พอเห็นมีแต่ชื่อซ้ำๆ ก็เลยไม่กดไปอ่าน
แล้วเลยรู้สึกไปเอง ว่าในเวปก็เล่นกันอยู่ แค่ 3-4 คน
อาจจะมีกระทู้อื่นๆ จากน้องคนอื่นๆ แต่เข้ามาเห็นก็ซ้ำๆแล้วก็ปิดไป ก็เลยไม่ได้อ่านกระทู้ที่อาจจะตกไปเร็ว

ปล น้องบางคนเคยคุยกัน โพสต์ซ้ำๆ ไม่ลองปรับเงื่อนไขดูเผื่อมีคนสนใจ ยืนยันเงื่อนไขตัวเอง แต่ก็บ่นว่าไม่มีพี่ๆช่วย งงใจนิดนึง
พอ

kaptan

• People Like This 1734
คนเล่นเวปนี้มีหลากหลายแบบครับ
บางคนขยันตั้งเผื่อมีเหยื่อรายใหม่ที่เพิ่งเข้ามาเล่นเวป มาติดกับ
บางคนน่าจะได้ผลที่ดีจึงขยันตั้ง
บางคนอาจจะมีอาชีพหลักในการทำมาหากินที่นี่ ว่างๆ ก็ตั้งไว้
และไม่มีทางหลุดหน้าแรก หากตั้งบ่อยๆ

เราเล่นมานาน เข้ามาบ่อย เราก็จะรู้ว่ายูสไหนน่าสนใจ /ไม่น่าสนใจ
ยูสไหนตะกวด ยูสไหนมาบ่อยจนไม่ต้องรีบติดต่อ เพราะเดี๋ยวก็ตั้งอีก

บางทีแกล้งทักไปในยูสที่สงสัยว่าเป็นยูสอวตารของตะกวด ก็มักไม่ผิด แค่ตอบมาก็รู้

ทุกคนเล่นเวปเพื่อหาคนที่ต้องการ เจออะไรที่ไม่ใช่ ก็ข้ามๆ มันไปครับ อย่าไปสนใจ
ขนาดแอดมิน เจ้าของเวปเค้ายังแทบไม่มาดูแลเลย จะไปหวังอะไรให้มันดีอย่างที่เราอยากให้เป็น
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

khunwest

• Full Member
  • People Like This 0

ขอโทษน่ะเพื่อนๆ ผมคันมืออยากอธิบายให้ทราบเหตุผลที่สงสัยกันว่าทำไมโพสรีรันทั้งวัน ผมเคยถาม
  น้องๆหลายคนที่เคยได้เจอมาแล้ว  บอกผมว่าเค้ามีพวกเอเยนซี่รับลงโพสให้น่ะ  โพสครั้งแรกก็จ่ายก่อนหลักร้อย(แล้วแต่ตกลงกัน)  พอน้องได้งานเอเย่นต์ (ก็กลายเป็นแมงดาบนโซเชียล)ก็ชักเปอร์เซ็นต์รายลูกค้าตามแต่ตกลงกันไง ครับ.......เจ้าของเวปก็ได้พวกเอนี่แระจ่ายสปนอนเซ่อร์รายเดือนไง......55555

lonelylin

ขอโทษน่ะเพื่อนๆ ผมคันมืออยากอธิบายให้ทราบเหตุผลที่สงสัยกันว่าทำไมโพสรีรันทั้งวัน ผมเคยถาม
  น้องๆหลายคนที่เคยได้เจอมาแล้ว  บอกผมว่าเค้ามีพวกเอเยนซี่รับลงโพสให้น่ะ  โพสครั้งแรกก็จ่ายก่อนหลักร้อย(แล้วแต่ตกลงกัน)  พอน้องได้งานเอเย่นต์ (ก็กลายเป็นแมงดาบนโซเชียล)ก็ชักเปอร์เซ็นต์รายลูกค้าตามแต่ตกลงกันไง ครับ.......เจ้าของเวปก็ได้พวกเอนี่แระจ่ายสปนอนเซ่อร์รายเดือนไง......55555

ไม่น่าจะใช่นะคะ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

lonelylin

ไม่น่าจะใช่นะคะ

พิมพ์อธิบายตั้งเยอะหายเฉย

เวปได้เงินจากยูสที่สมัคร sup กับตัวสีน้ำเงิน กับโฆษณา

เวปนี้แต่ละยูส ก็โพสหางานกันเอง (ซึ่งก็อาจจะมีเอเย่น ลงบ้างแต่ที่เห็นไม่ค่อยมี)

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
สมัยก่อน หน้าเว็บสีชมพูนี่นา

แต่ บ่า  ผี  ไหนไม่รู้ มา เทคโอเวอร์

ปล. สมัยก่อนมีแต่ นร.นอก  หล่อ รวย ฮั๋มสวย  ตูดใหญ่

ผู้ใหญ่ ส.ว. ก็ น่ารัก นิสัยดี  เปย์หนัก

ตอนนี้ มีแต่  อะราเล่ และ นกสุด ค่ะ
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Sun_Shine

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
สมัยก่อน หน้าเว็บสีชมพูนี่นา

แต่ บ่า  ผี  ไหนไม่รู้ มา เทคโอเวอร์

ปล. สมัยก่อนมีแต่ นร.นอก  หล่อ รวย ฮั๋มสวย  ตูดใหญ่

ผู้ใหญ่ ส.ว. ก็ น่ารัก นิสัยดี  เปย์หนัก

ตอนนี้ มีแต่  อะราเล่ และ นกสุด ค่ะ

ไม่ได้เข้ามาดูกว่า 5-6 ปี สรุปได้เห็นภาพมากมาย 10.10.10
คนเก่าก็ยังอยู่เนอะแต่น่าจะอ่านเฉยๆ เวลาว่างมากกว่า ไม่ค่อยโพสต์อะไรกันแล้ว
ส่วนคนใหม่ที่ดีๆ มีความจริงใจต่อกันทั้งชาย-หญิง ก็น่าจะมีและได้พบกันบ้างละ