ผู้เขียน หัวข้อ: สุดท้ายแล้ว หนูยังอยู่นะคะ  (อ่าน 2130 ครั้ง)

miss_revive

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
สุดท้ายแล้ว หนูยังอยู่นะคะ
« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2020, 02:25:53 PM »
หนูได้รู้จัก กับพี่ที่ดีมาก มาช่วยเหลือตอนที่เดือดร้อน
แม้เราไม่ได้เป็นอะไรกัน แต่หนูมีความรู้สึกรักพี่มาก
พอพี่เค้าจากไปหนูอยู่ไม่ได้ คนรอบข้าง ตกใจมาก ไม่มีใครคิดว่าจะเป็นถึงขนาดนี้
ทุกคนบอกว่าให้หนูตั้งสติ หนูคงปลื้มเค้า เห็นเค้าเป็นไอดอล มากกว่าจะไปอยู่เป็นคู่รักกับเค้า
และมันไม่มีทางเป็นไปได้อยู่แล้ว เพราะพี่เค้ามีครอบครัวแล้ว
เหตุการณ์นี้คงทำให้พี่รู้สึกผิดหวังมากใช่มั้ยคะ.ที่หนูเป็นคนโง่ พี่พูดมาคำนึง
มันเจ็บมาก ที่พี่เรียกหนูว่าคุณ เรียกตัวพี่ว่าผม หนูรู้ตัวแหละว่ามันจะจบ เพราะพี่ไม่เคยพูดแบบนี้
ปีนี้มันเป็นปีที่แย่มากจริงๆ แม้ว่าจะเจอพี่แล้วเกือบจะกลายเป็นปีที่ดี พี่จะพาหนูพ้นปีนี้ไป
แต่ว่าสุดท้าย หนูต้องผ่านตรงนี้ไปคนเดียว
หนูขอโทษที่คิดสั้น และทำอะไรโง่ๆลงไป แต่หนูปลอดภัยแล้วและจะไม่คิดทำอะไรโง่ๆแบบนั้นอีก
หนูจะดีขึ้นให้พี่ภูมิใจนะคะ กลับเป็นคนเก่าที่สดใส รอวันที่พี่หายโกรธหนูนะคะ รออยู่ตรงนี้ที่เดิม

Black coffee

• Full Member
  • People Like This 55
Re: สุดท้ายแล้ว หนูยังอยู่นะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2020, 05:35:33 PM »
มองว่า เป็นความโชคดีที่ได้มีโอกาสเจอพี่ที่ดี ถึงระยะเวลาจะไม่ยาวนานตามที่ต้องการ

หลายๆคนในนี้ ยังไม่โชคดีเช่นคุณเลย   

เข็มแข็งไว้

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
Re: สุดท้ายแล้ว หนูยังอยู่นะคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2020, 08:38:58 PM »
ต้องทำใจนะคะ ความสัมพันธ์แบบนี้
ไม่ว่าจะนานหรือสั้น มันก็ต้องจบ...

เก็บความทรงจำดีดีไว้ค่ะ

มีพบ ย่อมมีจาก
อย่างน้อย ก็โชคดี ที่เคยได้เจอ ได้คบกันคะ ^ ^

ปล.เรื่องทำร้ายตัวเองอย่าไปทำอีกล่ะ ไม่มีประโยชน์ค่ะ มีแต่ผลเสีย
เป็นกำลังใจให้ค่ะ  สู้ๆ   **24**
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...