ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้อง lockdown ช่วงปีใหม่ ฉลองที่ไหนกันดีครับ  (อ่าน 1876 ครั้ง)

Matchmaker

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 10
ตามเดิมมีแพลนจะไปทางเหนือ นี่ก็เลื่อนมาเรื่อย
ล่าสุด ตลาดกลางกุ้งทำำ lockdown ไปบางพื้นที่แล้ว
มีแนวโน้มจะต้อง lockdown กันอีกหลายจุด

จะต้องปิดเมือง ปิดห้าง ห้ามออกจากบ้านอย่างช่วงสงกรานต์มั้ยนะ
ต้องตุนของหรือยังนะ
นี่ตูติดหรือยังนี่
หลอนไปอีกกกก

ถ้า lockdown ไปเที่ยว ตจว ไม่ได้
ทุกท่านมีแพลนฉลอง countdown กันยังไงครับนี่
พอ

ยายตัวร้าย

• Hero Member
  • People Like This 42
Re: ถ้าต้อง lockdown ช่วงปีใหม่ ฉลองที่ไหนกันดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2020, 08:21:22 PM »
หนู ชวนพี่ๆทำกับแกล้ม เอาโน๊ตบุ๊ค
มาร้องคาราโอเกะกันที่บ้านค่ะ
และก็อาจจะได้สวยพี่สาวที่เปิด
ร้านเสริมสวยทำผม ปีใหม่ด้วยเลย
เพราะลูกค้าจองวันที่31 พอดี
พี่บอก อยากโอนจองวัน
ก็ให้ เขาอยู่ยาวไป
เป็นผู้หญิง ที่โลกส่วนตัวสูงง! ตรงๆดีมาดีกลับไม่โกง!

~~ขี้อ้อน ชั่งคุย ห้าวๆ ขับรถซิ่งมาก....~~
อยากได้อะไรดีๆจาก คนอื่น
จงหยิบยื่นสิ่งดีๆให้เขาก่อน
เป็นผู้ให้และจะได้รับสิ่งดีๆกลับเสมอ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ถ้าต้อง lockdown ช่วงปีใหม่ ฉลองที่ไหนกันดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2020, 11:33:22 AM »
ในที่สุดทางการก็ไม่ได้สั่งล็อคดาวน์นะครับ
ใช้ชีวิตเกือบปกติของปี 2563 ได้เลย อยากไปไหนที่เค้าไม่ห้ามก็ไป
ป้องกันตัวเองให้ปลอดภัย ลดสภาวะวิตกกังวลเกินเหตุลง

เมื่อวานผมก็ไปไหว้พระ กินกุ้ง ล่องเรือเที่ยวอยุธยามา
ปีใหม่ก็คงอยู่แถวกรุงเทพนี่แหละครับ อย่าจิตตก ทุกอย่างก็ ok ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา