ผู้เขียน หัวข้อ: ถูกหลอกค่ะ เลยอยากเตือนเพื่อนๆไว้ ไม่อยากให้ใครมาเจอแบบนี้อีกค่ะ  (อ่าน 8252 ครั้ง)

Bunnygirl

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
เราได้คุยกับพี่ที่ใช้ Line ID: aquareef.osp คุยกันทุกวันมาประมาณ 1 เดือน และตัดสินใจนัดเจอกันเมื่อไม่นานนี้ 2 ครั้ง วันนั้นเค้าบอกว่าไม่ได้กดเงินติดตัวไว้ แต่จะโอนให้แทน ด้วยความที่เราคุยกับเค้าทุกวัน เค้าไม่เคยหายไปไหน ทักไปก็ตอบตลอด โทรหาได้ตามที่เค้าสะดวก เค้าดูน่าเชื่อถือ สุภาพ คอยแนะนำและให้กำลังใจเรามาตลอด เราเลยไม่ได้กังวลอะไรมากที่เค้ายังไม่ได้โอนเงินให้ตามที่ตกลงกัน และไม่ได้เฉลียวใจเลยสักนิดว่ากำลังโดนหลอก จนเมื่อวันก่อนอยู่ดีๆเค้าก็ block line เราไป โทรไปก็ติดต่อไม่ได้แล้ว เรายังคิดว่าโทรศัพท์เค้าอาจจะมีปัญหา เรารอมา 3-4 วัน เผื่อเค้าจะติดต่อกลับมา แต่ก็เอะใจ เลยลองเอา Line ID: aquareef.osp ไป search ดู พบว่าเค้าก็เคยหลอกคนอื่นเช่นกัน ตอนนี้เราเลยมั่นใจแล้วว่า เราก็เป็นอีกคนที่โดนหลอก -- เหตุการณ์นี้เราไม่โทษใครเลย นอกจากตัวเอง แต่เราก็เสียใจนะที่ต้องมาเจอเรื่องแย่ๆแบบนี้ตั้งแต่ต้นปี เราก็ไม่รู้ว่าเค้ามาหลอกเราลงได้ยังไง ทั้งๆที่รู้ว่าเราลำบาก และมีเรื่องให้ทุกข์ใจมากอยู่แล้ว -- เราอยากแชร์ เพื่อเตือนเพื่อนๆไว้ ไม่อยากให้ใครมาเจอแบบนี้อีกค่ะ -- ถ้าใครเคยเจอพี่คนเดียวกันนี้หลอก pm มาบอกกันหน่อยนะคะ

Bunnygirl

• Newbie
  • *
เพิ่งเจอว่าเค้าใช้ username ว่า Padpamu นะคะ และเคยใช้หลาย ID Line คงเปลี่ยนไปเรื่อยๆ เช่น aquareef.osp, ochakull, m.suttidumrong, attapol.k, attapon.kkn

ยิ่ง search เจอข้อมูลมากขึ้น ก็ยิ่งเสียใจกับความโง่ของตัวเอง นั่งร้องไห้คนเดียว กำลังตั้งสติอยู่ค่ะ

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
อ.ห. No Sex นี่เองคิดว่าใคร .... น้องไม่ใช่คนแรกที่ถูกมันกระทำ มันชอบตั้งกระทู้ว่า "หาน้องดูแล No Sex..... " .... พอมีน้องหลงเชื่อทักไป มันก็จะหว่านล้อมสาระพัด จนมีคนตกเป็นเหยื่อหลายต่อหลายคน

ปล. การอยู่ในเว็บนี้ คงต้องพูดว่า เหมือนเสี่ยงดวงเวลาซื้อลอตเตอรี่มันดูน่าซื้อทุกเบอร์จริงๆ แต่เบอร์ที่ถูกมีเพียงเบอร์เดียว และเราอาจไม่ใช่คนที่ถูก .... ก็คงได้แต่พูดว่า อะไรที่ผ่านไปแล้ว ก็ให้มันผ่านไป อยู่กับปัจจุบัน สักวันเราจะเป็นคนที่ถูกรางวัล

ปล. มีพี่หลายต่อหลายคนในนี้ที่น่ารัก และช่วยเหลือได้จริง และถ้ายิ่งน้องๆมีต้นทุนที่ดีด้วยแล้ว โอกาสที่จะได้เจอพี่ๆเหล่านั้นก็ไม่ใช่เรื่องยาก แต่อาจจะต้องใช้เวลาและดวงสัมพันธ์

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ เดินหน้าต่อไป

Bunnygirl

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ หนูเสียใจมากๆ

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
มันผ่านมาแล้วค่ะ อย่าไปคิดมาก

ต่อไปก็ระวัง ีๆ เช็คประวัติก่อนคุยค่ะ

ปกติเราจะเข้าไปแจ้งเตือนในกระทู้ของคนนี้ว่าหลอก
แต่ก็นั่นล่ะ หลังๆ ้ลยไม่เมนท์ดีกว่า

ยังไงเป็นกำลังใจให้ค่ะ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

chowkoon

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 14
ในนี้มีทั้งพี่หลอกน้อง น้องหลอกพี่ ผมเองก็โดนน้องหลอกมาเยอะ ช่วงหลังๆ ก็เข้ามาแค่อ่านและตอบบางกะทู้เท่านั้น  เห็นใจเจ้าของกะทู้นะครับ ประสบการณ์ที่เลวร้ายแต่ละครั้งจะทำให้เราแข็งแกร่งขึ้นครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
อ.ห. No Sex นี่เองคิดว่าใคร .... น้องไม่ใช่คนแรกที่ถูกมันกระทำ มันชอบตั้งกระทู้ว่า "หาน้องดูแล No Sex..... " .... พอมีน้องหลงเชื่อทักไป มันก็จะหว่านล้อมสาระพัด จนมีคนตกเป็นเหยื่อหลายต่อหลายคน

ปล. การอยู่ในเว็บนี้ คงต้องพูดว่า เหมือนเสี่ยงดวงเวลาซื้อลอตเตอรี่มันดูน่าซื้อทุกเบอร์จริงๆ แต่เบอร์ที่ถูกมีเพียงเบอร์เดียว และเราอาจไม่ใช่คนที่ถูก .... ก็คงได้แต่พูดว่า อะไรที่ผ่านไปแล้ว ก็ให้มันผ่านไป อยู่กับปัจจุบัน สักวันเราจะเป็นคนที่ถูกรางวัล

ปล. มีพี่หลายต่อหลายคนในนี้ที่น่ารัก และช่วยเหลือได้จริง และถ้ายิ่งน้องๆมีต้นทุนที่ดีด้วยแล้ว โอกาสที่จะได้เจอพี่ๆเหล่านั้นก็ไม่ใช่เรื่องยาก แต่อาจจะต้องใช้เวลาและดวงสัมพันธ์

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ เดินหน้าต่อไป
>> ขอเผือก นอกเรื่อง <<

บางคนก็บอก เจอกันบ่อยๆ ไม่ค่อยจะเปย์
แต่ที่มาเจอ เป็นเพราะว่า  รัก

คือคนเรา ... เดือดร้อนอยู่มั้ย...
ฉันก็ต้องการ ปัจจัย มั้ยยยย
ทำกันได้ ลง

ลำไย !!!!!   **05** **05** **05**
 **19** **19** **15** **15** **20** **15**

สู้ๆๆ นะ  **10** **10** **10**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
เราได้คุยกับพี่ที่ใช้ Line ID: aquareef.osp คุยกันทุกวันมาประมาณ 1 เดือน และตัดสินใจนัดเจอกันเมื่อไม่นานนี้ 2 ครั้ง วันนั้นเค้าบอกว่าไม่ได้กดเงินติดตัวไว้ แต่จะโอนให้แทน ด้วยความที่เราคุยกับเค้าทุกวัน เค้าไม่เคยหายไปไหน ทักไปก็ตอบตลอด โทรหาได้ตามที่เค้าสะดวก เค้าดูน่าเชื่อถือ สุภาพ คอยแนะนำและให้กำลังใจเรามาตลอด เราเลยไม่ได้กังวลอะไรมากที่เค้ายังไม่ได้โอนเงินให้ตามที่ตกลงกัน และไม่ได้เฉลียวใจเลยสักนิดว่ากำลังโดนหลอก จนเมื่อวันก่อนอยู่ดีๆเค้าก็ block line เราไป โทรไปก็ติดต่อไม่ได้แล้ว เรายังคิดว่าโทรศัพท์เค้าอาจจะมีปัญหา เรารอมา 3-4 วัน เผื่อเค้าจะติดต่อกลับมา แต่ก็เอะใจ เลยลองเอา Line ID: aquareef.osp ไป search ดู พบว่าเค้าก็เคยหลอกคนอื่นเช่นกัน ตอนนี้เราเลยมั่นใจแล้วว่า เราก็เป็นอีกคนที่โดนหลอก -- เหตุการณ์นี้เราไม่โทษใครเลย นอกจากตัวเอง แต่เราก็เสียใจนะที่ต้องมาเจอเรื่องแย่ๆแบบนี้ตั้งแต่ต้นปี เราก็ไม่รู้ว่าเค้ามาหลอกเราลงได้ยังไง ทั้งๆที่รู้ว่าเราลำบาก และมีเรื่องให้ทุกข์ใจมากอยู่แล้ว -- เราอยากแชร์ เพื่อเตือนเพื่อนๆไว้ ไม่อยากให้ใครมาเจอแบบนี้อีกค่ะ -- ถ้าใครเคยเจอพี่คนเดียวกันนี้หลอก pm มาบอกกันหน่อยนะคะ

เจอกัน 2 ครั้ง ครั้งแรกไม่จ่าย ยังมีครั้งสองอีกหรอครับ **40**

ยังงัยก็ขอเอาใจช่วยครับ พี่ดีๆ ก็ยังมีอยู่ **24**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Bunnygirl

• Newbie
  • *
หนูถึงได้บอกไงคะว่า หนูเสียใจกับความโง่ของตัวเอง

Bunnygirl

• Newbie
  • *
แต่ยังไงก็ขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนนะคะสำหรับกำลังใจ กำลังก้าวข้ามผ่านเรื่องแย่ๆนี้ไปให้ได้ค่ะ