ผู้เขียน หัวข้อ: ถูกหลอกค่ะ เลยอยากเตือนเพื่อนๆไว้ ไม่อยากให้ใครมาเจอแบบนี้อีกค่ะ  (อ่าน 8261 ครั้ง)

Bunnygirl

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
 **08**สำหรับพี่ที่สงสัยว่า "ประสบการณ์ที่เล่นเวปนี้มาประมาณ 10 ปี ไม่ได้ช่วยอะไรเลย จริง ๆ น่าเสียดาย"

พี่ไม่จำเป็นต้องเสียดายแทนหนูนะคะ คืองี้ค่ะ เผื่อพี่อยากฟัง

หนูเคยสมัครเวปนี้มาเมื่อประมาณ 10 ปีที่แล้ว ด้วยความจำเป็นที่ต้องออกจากงานประจำเพื่อมาดูแลคนในครอบครัวที่ป่วยเรื้อรัง เมื่อเงินเก็บเริ่มร่อยหรอ หนูก็เริ่มมีปัญหาเรื่องค่าใช้จ่าย หนูเลยตัดสินใจสมัครเวปนี้ดู และโพสต์รับทานข้าวดูหนังแค่ 1-2 ครั้ง เท่านั้น จากที่หนูโพสต์ไปนั้นทำให้หนูได้เจอพี่คนนึงเข้ามาช่วยเหลือทำให้หนูผ่านพ้นช่วงนั้นไปได้ หนูจึงไม่ได้เข้ามาในเวปนี้อีก เพราะไม่มีความจำเป็น และหนูก็คบกับพี่คนนั้นไปอีกหลายปี จนมีเหตุให้ต้องเลิกรากันไป หลังจากนั้นหนูก็ใช้ชีวิตทำงานประจำเรื่อยมาตามปกติ จนเมื่อเดือน ธ.ค. ที่ผ่านมา มีคนในครอบครัวต้องเข้า รพ หนูติดขัดเรื่องค่าใช้จ่าย เลยนึกถึงเวปนี้ขึ้นมาอีกครั้ง หนูจำ username password ไม่ได้แล้วด้วยซ้ำ ก็เลยแค่เข้ามาอ่านๆ และแอดไลน์คนๆนั้นไป จนเมื่อรู้ว่าตัวเองถูกหลอก ก็พยายามมั่ว username password จนถูก เพื่อจะได้ log in เข้ามาสืบข้อมูลของคนๆนั้นให้ได้มากขึ้น

Bunnygirl

• Newbie
  • *
คนจริงเขาก็พกเงินนะ

ทริคเขารึเปล่า ตั้งใจแบตใกล้หมดเต็มที่
แบตสำรองไม่มีเรอะ  **40**

บัตรเอทีเอ็มไม่พกเรอะ

ก็เข้าใจเหมือนกันนะ บางที การคุยเรื่อง เงิน กะคนที่เราคุยๆกันมาหนึ่งเดือน ในใจก็กลัวเขาจะว่าเรา แบบนี้ปะ  **25**

แต่บางที ก็ควรเข้าใจนะ ว่าคนเราเดือดร้อน อะ
ทำกันได้ลงหนอ..

กรวดน้ำให้เขาไปค่ะ

ยะถา วะรีวะหา ปุเรฯ
(ยถา ให้ผี  **30** **30** )   **24** **24** **24**

ใช่จ้ะ ตอนนี้เราก็รู้แล้วว่าเค้าไม่ใช่คนจริง แต่เป็นคนเลว

จริงจ้ะ พอถึงเวลาที่เราจะพูดเรื่องเงินกับเค้า ซึ่งคุยกันมาทุกวันจนคิดว่าสนิทใจแล้ว เราก็อึกอักเหมือนกันนะ เค้าก็จะพูดทำนองว่าไม่ต้องห่วงนะเรื่องนี้ เค้าไม่เดือดร้อนอะไรแล้ว ส่วนที่เค้าเหลือ เค้าอยากช่วยเราจริงๆ

เราให้กำลังใจตัวเองทุกวัน วันนี้เราลุกขึ้นได้แล้ว เราไม่ผูกใจเจ็บแล้ว รอให้เวรกรรมทำงานของมันไป

ขอบคุณนะที่เข้าใจเรา ^^

Bunnygirl

• Newbie
  • *
สำหรับพี่ที่บอกว่า..
ถ้าเล่นไปสักพัก แค่คุยกัน ก็พอประเมินได้
ว่าตัวจริง หรือหลอก อะไรที่มันเวอร์วัง เกินจริง
หรือไม่สมเหตุ สมผล ให้ประเมินไว้เลยว่า ของปลอม
อย่างเช่น รับดูแลน้อง แบบ No Sex นี่ เชื่อไปได้อย่างไร?

-----

หนูก็อยากฉลาดเหมือนพี่นะคะ หนูประเมินคนไม่เก่งแบบพี่อ่ะค่ะ ไม่งั้นหนูคงไม่โดนหลอกแบบนี้หรอก หนูถึงได้บอกว่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้หนูไม่โทษใครนอกจากตัวเอง ซึ่งตอนนั้นหนูก็ไตร่ตรองแล้วว่าการดูแลกัน เดือนละ 20,000 มันก็ไม่ได้เป็นอะไรที่มันเวอร์วัง เกินจริง จึงได้หลงเชื่อ

สำหรับที่พี่สงสัยว่า รับดูแลน้อง แบบ No Sex นี่ เชื่อไปได้อย่างไร?
อันนั้นบอกตามตรงว่าหนูก็ลืมไปว่าเค้าตั้งหัวข้อกระทู้ว่าอย่างไร แต่ก็จำได้ว่าอ่านแล้วดูสุภาพดีจึงได้แอดไลน์ไป พอคุยกันในไลน์ก็ไม่ได้เข้ามาในเวปอีก แต่ตามที่ได้คุยไลน์กับเค้าตั้งแต่วันแรกเค้าก็บอกในไลน์อยู่แล้วนะว่าขอมีเรื่อง Sex ด้วยนะ เจอกันประมาณสัปดาห์ละครั้ง โดยที่เค้าสะดวกช่วยเหลือ เดือนละ 20,000 หนูจึงคิดว่า มันก็ไม่ได้เป็นอะไรที่มันเวอร์วัง เกินไปไงคะ

ไม่ว่าจะอะไรก็ตาม หนูก็ถูกหลอกนั่นแหละ จริงๆตอนนี้หนูเข้มแข็งพอที่จะไม่คิดว่าตัวเองโง่อีกแล้ว ไม่โทษตัวเองแล้ว หนูว่าหนูแค่มองคนในแง่ดีเกินไปก็เท่านั้น

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
ถ้า จขกท ยังหาคนดูแลอยู่
แนะนำเข้าไปอ่านกระทู้เตือนภัย ที่ g t d นะคะ
คน/ตะกวด ส่วนมาก ก็เล่น 2เวปนี่ล่ะ คนเดิมๆค่ะ
จะได้ระวัง พวกตะกวดได้

ปล. เรื่องที่ผ่านมาแล้วก็ผ่านไปนะ
ต่อไปก็ระวังตัวดีดีคะ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

BunnyR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 64
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
อ่านแล้วรู้สึกเห็นใจ จขกท. อันดับแรกต้องขอบคุณค่ะ
ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์เพื่อเตือนภัยให้กับน้องๆพี่ๆผู้หญิงท่านอื่น
ไม่ให้ตกเป็นเหยื่อของคนที่คอยจ้องแต่จะฉวยโอกาศกับคนที่อ่อนแอกว่า

กอดนะคะ ฮึ้บบ แล้วยืนขึ้นมาใหม่นะ
บันนี้แนะนำว่าอาจจะเริ่มเป็นการจ้างเที่ยวก็ได้นะคะ
ลองดูนะคะว่าช่วงนี้พอทำได้ไหม บันนี่ออกจากวงการจ้างเที่ยวไปนานแล้ว
เลยไม่รู้จะแนะนำอะไรได้มากเท่าไหร่

สุดท้ายนี้อยากมอบประโยคนี้กับ จขกท.ค่ะ
“บางสิ่งที่ไม่น่าจำบางครั้งเราก็ต้องลืม”

เริ่มต้นชีวิตใหม่นะคะ สู้ๆค่ะ  **36**
กระต่ายหน้าตาดีที่มีแฟนแล้ว

Bunnygirl

• Newbie
  • *
ถ้า จขกท ยังหาคนดูแลอยู่
แนะนำเข้าไปอ่านกระทู้เตือนภัย ที่ g t d นะคะ
คน/ตะกวด ส่วนมาก ก็เล่น 2เวปนี่ล่ะ คนเดิมๆค่ะ
จะได้ระวัง พวกตะกวดได้

ปล. เรื่องที่ผ่านมาแล้วก็ผ่านไปนะ
ต่อไปก็ระวังตัวดีดีคะ

ขอบคุณมากนะคะที่แนะนำ เดี๋ยวเราเข้าไปอ่านด่วนเลยค่ะ ^^

Bunnygirl

• Newbie
  • *
อ่านแล้วรู้สึกเห็นใจ จขกท. อันดับแรกต้องขอบคุณค่ะ
ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์เพื่อเตือนภัยให้กับน้องๆพี่ๆผู้หญิงท่านอื่น
ไม่ให้ตกเป็นเหยื่อของคนที่คอยจ้องแต่จะฉวยโอกาศกับคนที่อ่อนแอกว่า

กอดนะคะ ฮึ้บบ แล้วยืนขึ้นมาใหม่นะ
บันนี้แนะนำว่าอาจจะเริ่มเป็นการจ้างเที่ยวก็ได้นะคะ
ลองดูนะคะว่าช่วงนี้พอทำได้ไหม บันนี่ออกจากวงการจ้างเที่ยวไปนานแล้ว
เลยไม่รู้จะแนะนำอะไรได้มากเท่าไหร่

สุดท้ายนี้อยากมอบประโยคนี้กับ จขกท.ค่ะ
“บางสิ่งที่ไม่น่าจำบางครั้งเราก็ต้องลืม”

เริ่มต้นชีวิตใหม่นะคะ สู้ๆค่ะ  **36**

ขอบคุณมากนะคะบันนี่ เราใช้ชื่อบันนี่คล้ายๆกันเลยอ่ะ ขอบคุณสำหรับข้อความดีๆนะคะ เราอ่านแล้วมีกำลังใจขึ้นมากเลย กอดๆนะคะ ^^

Ting-Tang

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
ผมมีกำลังแค่เดือนละหมื่นห้า เอง ที่ไม่ทำให้ตัวเองเดือดร้อน