ผู้เขียน หัวข้อ: อยากอ่านรีวิวพี่ดีๆค่ะ  (อ่าน 8929 ครั้ง)

Namae

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
อยากอ่านรีวิวพี่ดีๆค่ะ
« เมื่อ: มกราคม 17, 2021, 09:39:47 PM »
ดี ไม่ต้องรวยก็ได้ เข้าใจใช่มั้ยคะ
ดีคือนิสัยดีจริงใจ รับฟัง แก้ปัญหาให้ อย่างจริงใจ
ไม่ใช่บังคับ ขู่เข็ญ จ้องแต่จะปั้มอสุจิ
(แต่นี่มันแหล่งปั้มอสุจินี่เนอะ หนูคงโลกสวยไปหน่อย)

พี่ที่ดูแลเพื่อนๆ ที่ไม่ขี้อวด ไม่วางอำนาจ มีมั้ยคะ
พี่ที่ดูแล แต่เพื่อนๆไม่ต้องย้ายออกจากบ้าน หรือย้ายหอ ไปอยู่ใกล้ๆพี่ มีมั้ยคะ
พี่แบบไหนอีก ที่เพื่อนๆเจอกันแล้วว่าดี ช่วยรีวิวให้หน่อยได้มั้ยคะ
ตอนนี้เครียดมาก นอกจากยังไม่เจอ แล้วยังต้องมาปวดหัวอีก
ปัญหาที่มีก็มากอยู่แล้ว ยังต้องมาเครียดที่เจอพี่เอาแต่ใจ และก็เครียดที่หาพี่ดีๆไม่เจออีก
ใครได้พบเจอของดี แชร์กันหน่อยนะคะ เพิ่มกำลังใจในการรอค่ะ **24**

Kanum

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
Re: อยากอ่านรีวิวพี่ดีๆค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2021, 10:02:58 PM »
ดี ไม่ต้องรวยก็ได้ เข้าใจใช่มั้ยคะ
ดีคือนิสัยดีจริงใจ รับฟัง แก้ปัญหาให้ อย่างจริงใจ
ไม่ใช่บังคับ ขู่เข็ญ จ้องแต่จะปั้มอสุจิ
(แต่นี่มันแหล่งปั้มอสุจินี่เนอะ หนูคงโลกสวยไปหน่อย)

พี่ที่ดูแลเพื่อนๆ ที่ไม่ขี้อวด ไม่วางอำนาจ มีมั้ยคะ
พี่ที่ดูแล แต่เพื่อนๆไม่ต้องย้ายออกจากบ้าน หรือย้ายหอ ไปอยู่ใกล้ๆพี่ มีมั้ยคะ
พี่แบบไหนอีก ที่เพื่อนๆเจอกันแล้วว่าดี ช่วยรีวิวให้หน่อยได้มั้ยคะ
ตอนนี้เครียดมาก นอกจากยังไม่เจอ แล้วยังต้องมาปวดหัวอีก
ปัญหาที่มีก็มากอยู่แล้ว ยังต้องมาเครียดที่เจอพี่เอาแต่ใจ และก็เครียดที่หาพี่ดีๆไม่เจออีก
ใครได้พบเจอของดี แชร์กันหน่อยนะคะ เพิ่มกำลังใจในการรอค่ะ **24**
พี่ดีๆในเวปมีเยอะมากค่ะ จากที่เคยเจอในรูปแบบจ้างเที่ยวหรือดูแล เราไม่เคยถูกเอาเปรียบพี่ไม่โฟกัสเรื่องบนเตียงพี่มีแต่อยากให้เราเติบโตเราได้นู้นนี่โดยไม่ต้องขอจนเรารู้สึกเอาเปรียบพี่เขาด้วยซ้ำ ที่เราเจอพี่ดีๆอาจเป็นเพราะเราดูคนออกทั้งแต่ตอนคุยเราเลอกบล็อกไม่โฟกัสพี่ที่จะเอาเปรียบแล้วจริงใจกับพี่ที่ดีกับเรา เราแค่จริงใจทำตัวเองให้ดีแต่งตัวสมวัยเพราะเราเองก็หน้าตาธรรมดาแต่งตัวธรรมดาสมวัย เรายังอยากได้พี่ที่ดี พี่ๆที่เขามีฐานะที่ดูแลเราได้เขาฉลาดเลือก
เราแค่ทำตัวเองให้พร้อมที่จะเป็นตัวเลือกที่ดีเท่านั้นค่ะ
*ไม่ได้จะอวดนะคะ แค่เล่าเป็นแนวทางว่าพี่ดีๆยังมีแค่เราต้องดีให้พอ*เป็นกำลังใจให้นะคะ **24**

Namae

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2021, 10:32:53 PM »

พี่ดีๆในเวปมีเยอะมากค่ะ จากที่เคยเจอในรูปแบบจ้างเที่ยวหรือดูแล เราไม่เคยถูกเอาเปรียบพี่ไม่โฟกัสเรื่องบนเตียงพี่มีแต่อยากให้เราเติบโตเราได้นู้นนี่โดยไม่ต้องขอจนเรารู้สึกเอาเปรียบพี่เขาด้วยซ้ำ ที่เราเจอพี่ดีๆอาจเป็นเพราะเราดูคนออกทั้งแต่ตอนคุยเราเลอกบล็อกไม่โฟกัสพี่ที่จะเอาเปรียบแล้วจริงใจกับพี่ที่ดีกับเรา เราแค่จริงใจทำตัวเองให้ดีแต่งตัวสมวัยเพราะเราเองก็หน้าตาธรรมดาแต่งตัวธรรมดาสมวัย เรายังอยากได้พี่ที่ดี พี่ๆที่เขามีฐานะที่ดูแลเราได้เขาฉลาดเลือก
เราแค่ทำตัวเองให้พร้อมที่จะเป็นตัวเลือกที่ดีเท่านั้นค่ะ
*ไม่ได้จะอวดนะคะ แค่เล่าเป็นแนวทางว่าพี่ดีๆยังมีแค่เราต้องดีให้พอ*เป็นกำลังใจให้นะคะ **24**

ขอบคุณค่ะที่แชร์ ตัวเองโชคดีอ่าาา
ของเราที่เจอค่อนข้างจะไปแนวทางบีบบังคับค่ะ
ถ้าไม่ตามใจ เราก็ไม่ได้อะไรเลย ไม่น่าหยุดคุยที่คนนี้เลย T_T
คุยเยอะๆก็งง อีกอย่างก็คือเราให้เกียรติคนคุยด้วยไง แต่กลายเป็นว่า เราเสียโอกาส งือออ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2021, 12:04:50 AM »

ขอบคุณค่ะที่แชร์ ตัวเองโชคดีอ่าาา
ของเราที่เจอค่อนข้างจะไปแนวทางบีบบังคับค่ะ
ถ้าไม่ตามใจ เราก็ไม่ได้อะไรเลย ไม่น่าหยุดคุยที่คนนี้เลย T_T
คุยเยอะๆก็งง อีกอย่างก็คือเราให้เกียรติคนคุยด้วยไง แต่กลายเป็นว่า เราเสียโอกาส งือออ

ถ้าเขาซื้อบ้านให้ หลังละ 8 หลักบาทบวก+
ให้เราอีก 8หลักบาทบวก+ / เดือน

ยอมๆไปเถอะค่ะ ถ้าแลกกับการ  พุ่ง อสุจิ
**25** **25** **25**

ปล. จูงมือกันไปตรวจโรคค่ะ
ตรวจให้หมด ทั้ง ทีบี เฮป เอช

อย่าเอาคำ torlae ว่า รู้สึกดี เพื่อจะเย.. ฟรี แตกใน

แค่คำว่าไปตรวจสุขภาพพร้อมกันไหม
ถ้าคนจริง ต้อง กล้าแล้ว จ้าาาาาา

**38** **38** **38**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Namae

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 18, 2021, 12:11:56 AM »
ไม่ได้ให้อะไรขนาดนั้นสิคะ  **25** จะเอาอย่างเดียวอ่าค่าา

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2021, 08:41:19 AM »
ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นนะครับ จริงๆแล้วกระทู้นี่น่าจะเหมาะกะน้องๆผญ.แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันเองมากกว่า 555 ...แต่พอดีนึกอะไรขึ้นมาได้เลยขออนุญาตออกความคิดความเห็นนะครับ

"คนให้"... ก็อยากให้คุ้ม (คุ้มกับที่จ่ายไป เว้นแต่จะเจอมหาเศรษฐี)
"คนรับ"... ก็อยากสบาย (สบายกาย และ สบายใจ)

ดูเผินๆเหมือนเป็นขั้วบวกและขั้วลบ ที่ไม่มีตรงกลาง.... แต่สิ่งที่น่าจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุด คือ ความสบายใจทั้ง2ฝ่าย (เพราะฉะนั่น ถ้าระหว่างที่คุยกัน มีอะไรที่ทำให้รู้สึกไม่สบายใจ ควรหยุดก่อนจะสาย)

ปล. มีน้องหลายคนที่ทักผมมาพูดคุย แต่ถ้ามันรู้สึกว่าไม่ใช่ ผมก็หยุด ... โชคดีที่อยู่ไกล น้องเลยไม่สนใจ 55555555555

• Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2021, 09:34:45 AM »
ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นนะครับ จริงๆแล้วกระทู้นี่น่าจะเหมาะกะน้องๆผญ.แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันเองมากกว่า 555 ...แต่พอดีนึกอะไรขึ้นมาได้เลยขออนุญาตออกความคิดความเห็นนะครับ

"คนให้"... ก็อยากให้คุ้ม (คุ้มกับที่จ่ายไป เว้นแต่จะเจอมหาเศรษฐี)
"คนรับ"... ก็อยากสบาย (สบายกาย และ สบายใจ)

ดูเผินๆเหมือนเป็นขั้วบวกและขั้วลบ ที่ไม่มีตรงกลาง.... แต่สิ่งที่น่าจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุด คือ ความสบายใจทั้ง2ฝ่าย (เพราะฉะนั่น ถ้าระหว่างที่คุยกัน มีอะไรที่ทำให้รู้สึกไม่สบายใจ ควรหยุดก่อนจะสาย)

ปล. มีน้องหลายคนที่ทักผมมาพูดคุย แต่ถ้ามันรู้สึกว่าไม่ใช่ ผมก็หยุด ... โชคดีที่อยู่ไกล น้องเลยไม่สนใจ 55555555555

นั่นนะซี เราต้องใจเขาใจเรานะ  **36**

Only the wearers know where the shoe pinches.

**38** **38** **38**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 18, 2021, 09:45:57 AM »
ไปเจอมา

".. ถ้าแบกศักดิ์ศรีแล้วบ่มีแดก
กรุณาขาย hee แดก แล้วเป็น เศรษฐี.. "

**34** **34** **34** **34**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 18, 2021, 12:23:58 PM »
คงต้องหาคนที่มีคุณลักษณะต่อเราในแบบนี้ครับ

1. เจอคนที่รู้สึกดีต่อกัน นอกเหนือไปจากดูแลเราได้
2. เจอคนที่เราพิจารณาได้ว่ารับผิดชอบต่อข้อตกลง
3. คบคนที่เรารู้สึกได้ว่าเค้าจิตใจดี

แล้วเราก็ต้องดีต่อเค้าให้มากพอเพื่อรักษากันและกันไว้นานๆ ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Namae

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 18, 2021, 12:27:01 PM »
ไปเจอมา

".. ถ้าแบกศักดิ์ศรีแล้วบ่มีแดก
กรุณาขาย hee แดก แล้วเป็น เศรษฐี.. "

มันก็ไม่น่าต้องถึงขนาดนั้นมั้งคะ **25**
แฟร์ๆกันดีที่สุดค่ะ
แต่มันไม่แฟร์ เพราะพี่ในนี้ มักไม่ให้เกียรติเรามากกว่าค่ะ
เพราะพี่มีเงิน งืมมม มีหรือเปล่าก็ไม่รู้ด้วย  **01**
ต่างจากถ้ามีผู้ชายคนนึง จีบผู้หญิงคนนึง เค้าก็จะให้เกียรติเรามากกว่า
เราคงไม่เหมาะกับพี่ในนี้จริงๆ เพราะเราไม่เห็นคุณค่าเงินของพี่ๆ
ก็ให้พี่เค้าเก็บเงินเค้าไว้ใช้ละกัน ไม่ต้องเอามาฟาดหัวเรา
แค่รูปภาพด้วยนะคะ ที่ฟาด เราเลยไม่เจ็บค่ะ

Namae

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 18, 2021, 12:29:13 PM »
คงต้องหาคนที่มีคุณลักษณะต่อเราในแบบนี้ครับ

1. เจอคนที่รู้สึกดีต่อกัน นอกเหนือไปจากดูแลเราได้
2. เจอคนที่เราพิจารณาได้ว่ารับผิดชอบต่อข้อตกลง
3. คบคนที่เรารู้สึกได้ว่าเค้าจิตใจดี

แล้วเราก็ต้องดีต่อเค้าให้มากพอเพื่อรักษากันและกันไว้นานๆ ครับ

**39** หนูคิดแบบนี้

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 18, 2021, 12:41:32 PM »
ไปเจอมา

มันก็ไม่น่าต้องถึงขนาดนั้นมั้งคะ **25**
แต่มันไม่แฟร์ เพราะพี่ในนี้ มักไม่ให้เกียรติเรามากกว่าค่ะ
เพราะพี่มีเงิน งืมมม มีหรือเปล่าก็ไม่รู้ด้วย  **01**
ต่างจากถ้ามีผู้ชายคนนึง จีบผู้หญิงคนนึง เค้าก็จะให้เกียรติเรามากกว่า
เราคงไม่เหมาะกับพี่ในนี้จริงๆ เพราะเราไม่เห็นคุณค่าเงินของพี่ๆ
ก็ให้พี่เค้าเก็บเงินเค้าไว้ใช้ละกัน ไม่ต้องเอามาฟาดหัวเรา
แค่รูปภาพด้วยนะคะ ที่ฟาด เราเลยไม่เจ็บค่ะ

เราแค่เจอ คำคม เท่ห์ๆ อะ อิอิ
มิเกี่ยวกะเรื่องจขกท. เด้อ ^^

เคยเจอนะ ผู้ชายประเภทที่ พูดว่า
" มุงไม่มีค่าอะไรที่ต้องให้เกียรติ "

เราเฉยๆนะ ไม่ใส่ใจ   **30**

ผ่านไป 3 เดือน
มารู้ข่าวทีหลังว่า ผช.คนนั้น รถชน  0__0
หล่อก็ไม่หล่อ นิสัย ด้อก สุด ก็สมควรล่ะนะ
 **30** **30** **30**

เคย เจอ ประเภทที่ ไม่หล่อ อ้วงก็อ้วง ขี้ไคลเต็ม สิวเขรอะ
ฟันเหยิน แต่จะเปย์หนัก เลยปฏิเสธไป  **21**
ต่อให้นั่งสมาธิ โซ้ยโซจู3ขวด ฟีลก็ไม่มาค่ะ   **25**

บอกเลยนะ..คนพวกนี้ที่ดูแคลนผญ.
ปมในใจลึกๆ เขาคงเก็บกดมาจากที่อื่นมั้ง
ประเภทปมด้อยอะ เลยพยายามกดคนอื่นให้ต่ำกว่าตัวเอง

ผช. ที่มีพฐ.ครอบครัวดี..รวยตั้งแต่ต้นตระกุ ลลลล
จะคนละแบบกะพวกเพิ่งมามีเด้อ

**10** **24** **10** **24**

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 18, 2021, 01:28:45 PM »
หากสถาณการณ์ปกติ
เราก็สามารถรีวิวพี่ๆ ด้วยตนเองได้ จากการรับเที่ยว
อย่างน้อยก็ได้เจอ ได้พูดคุยกันต่อหน้า ไม่ใช่เพียงแค่คุยผ่านหน้าจอ
และยังได้ค่าเที่ยว มาคอยประทังปัญหาปัจจุบันของเรา

ที่น้องๆคนอื่น พลาดเจอพี่ไม่ได้ ก็เพียงแค่หลงไปกับคำสัญญาใหญ่โด เกินความจริง

วิธีการเขียน วิธีการคุยของเรา ก็เป็นสิ่งดึงพี่ที่เราต้องการมาได้นะครับ

ขอให้เจอครับ...

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 12:03:47 AM »
ไปเจอมา

อยากบอกว่า จขกท อาจจะโชคร้าย
ที่ต้องเจอกับประสบการณ์ไม่ค่อยดี

พี่ที่มีเงินจริง(เน้น) ส่วนใหญ่มักจะไม่เอาเปรียบน้อง
มักเข้ามาเพื่อหาอะไร กุ๊กกิ๊ก ผ่อนคลายความเครียด
ไม่ใช่เข้ามาเพื่อ ปััมอสุจิ เป็นหลักหรอกครับ
และพร้อมจะจ่ายโดยไม่เกี่ยงงอน ถ้าเจอน้องที่ถูกใจ

ประเด็นจึงอยู่ที่ว่า น้องจะทำอย่างไร ?
ให้พี่กลุ่มนี้เกิดความสนใจในตัวน้องตะหาก

ขอเอาใจช่วยนะครับ

**38**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Sun_Shine

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 07:10:08 AM »
ส่วนมากเวลาเจอพี่ดีๆ มักไม่ค่อยอยากเล่าค่ะ เก็บไว้ยาวๆ คนเดียว

Namae

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 08:14:28 AM »

ที่ต้องเจอกับประสบการณ์ไม่ค่อยดี

พี่ที่มีเงินจริง(เน้น) ส่วนใหญ่มักจะไม่เอาเปรียบน้อง
มักเข้ามาเพื่อหาอะไร กุ๊กกิ๊ก ผ่อนคลายความเครียด
ไม่ใช่เข้ามาเพื่อ ปััมอสุจิ เป็นหลักหรอกครับ
และพร้อมจะจ่ายโดยไม่เกี่ยงงอน ถ้าเจอน้องที่ถูกใจ

ประเด็นจึงอยู่ที่ว่า น้องจะทำอย่างไร ?
ให้พี่กลุ่มนี้เกิดความสนใจในตัวน้องตะหาก

**38**

งั้นฝากร้านเลยได้มั้ยคะ
พี่ของแท้ช่วยทักมาทีได้มั้ยคะ
หนูน่ารักแต่พี่ไม่ทัก ก็เลยไม่ได้รักสักทีค่ะ **30**
หยอกนะคะ ขอบคุณมากค่ะพี่ทางเดินแห่งรัก  **26**

Namae

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 08:18:18 AM »
ส่วนมากเวลาเจอพี่ดีๆ มักไม่ค่อยอยากเล่าค่ะ เก็บไว้ยาวๆ คนเดียว

งื้อออ แค่อยากให้แชร์ประสบการณ์เอง
ไม่ได้ให้บอก ชื่อ-ที่อยู่ เบอร์โทร์ที่ติดต่อสะดวก ของพี่ซะหน่อยนี่เนอะ
เค้าหวงทำไมเนอะ  **12**

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 09:08:14 AM »

งื้อออ แค่อยากให้แชร์ประสบการณ์เอง
ไม่ได้ให้บอก ชื่อ-ที่อยู่ เบอร์โทร์ที่ติดต่อสะดวก ของพี่ซะหน่อยนี่เนอะ
เค้าหวงทำไมเนอะ  **12**

เตง เค้าขอ เผือก นอกเรื่องนะ..

เค้าเคยเจอกรณีอยู่ในกรุ้ปแฉตะกรวดสมัยมะโว้4-5ปีago ที่ยูส thirteen เป็น Line Group Leader ง่ะ

เราก็ใช้ชีวิตแบบ normal คือ greet opinion แบบ นอมัลลลลสุดๆ

แต่ในใจเรา เรารู้สึกว่านาง หมั่นไส้ เราง่ะ
(ไม่รู้ด้วยสาเหตุอันใดนะ )  **21** **21**

สังหรณ์จากใจน้อยๆ คงเป็นเพราะ
พี่ที่เคยจ้างนางเที่ยวบ่อยๆ มาเมนต์หน้าไทม์ไลน์เราอะ  **40**
(ก็พอรู้ว่าเขาคุยทั้งเธอคนนั้นและดิฉัน)
มารู้ทีหลังไง แต่ ดิฉันไม่ซีฯ

เพราะ คิดถึงเฉพาะเวลาที่เขามีความสุขที่คุยกับเราก็พอ

ดิฉันมีความผิดอะไรคะ ? งงมาก

ตอนนี้เลยไม่อยากวุ่นวายกะใครรร
เพราะชอบอยู่แบบ เงียบๆ 
 **34** **34**
แต่ร้องดัง มาจากอินเนอรรรรรรร์   **24** **24** **24**

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 09:23:12 AM »
ดิฉันถูกทรีต ให้รู้จัก คำว่า critical thinking มาโดยตลอด
Critical Thinking = ค.ว.ย

ใน cognitive มีคำว่า what ,where ,when ,when and how มาโดยตลอด

ถ้าเรา มี ค.ว.ย  ปัญญา เราจะเกิด
ดิฉันไม่เคยมี อุปทานหมู่   **11**

และ ที่สำคัญ ปัญญา เกิดมาพร้อม กับ กาลามสูตร

แต่ก็เข้าใจนะ ว่า word of mouth คือ ไวรัลที่มีอิทธิพลที่สุด...

แต่ดิฉันไม่แคร์ค่ะ แค่ ขี้ปาก คน  อิอิ ^^

ถึงเจ๊คนนึงในนี้ ที่ หุ่นไปแนว chubby เกือบช้าง
ก็มี คอนฟลิค กะ ดิฉันเบาๆ  **11**

แต่ดิฉันเฉยๆนะ
เพราะใจดิฉัน มีแต่ความ เมตตา

ไม่มีจิต หมั่นไส้ ริษยา หรือ อาฆาตใคร

ผลแห่งความมีใจเมตตา ไม่ริษยา
ฮอร์โมนความสุข มันจะเกิดขึ้นเอง

ส่งผลให้หน้าตา ดู ดี สวยงามตามธรรมชาติ ไม่ต้องพึ่งเจ๊โบว์ tox และ พี่ฟีลเลอร์   **34** **34**

**06** **06** **06**

KK5050

• People Like This 248
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 09:33:24 AM »
จริงๆ แล้ว ไม่ได้อยากเข้ามาตอบนะครับ แต่อ่านๆ แล้ว ก็สนุกดี อยากขอบอก จขกท ว่า
บางครั้งสิ่งที่คนอื่นพูด ก็ไม่เท่ากับสิ่งที่คุณได้รับรู้ ได้พูดคุยโดยตรง
ไม่มีอะไรดีเท่ากับการได้พูดคุย ตลอดจนได้พบเจอ แล้วมองหน้า ตัดสินใจเมื่อเจอ
คนจะดี หรือไม่ดี ไม่ใช่ที่คำพูดของเขา หรือของคนอื่น เขาอาจจะดีสำหรับคนอื่น แต่ไม่ดีสำหรับคุณ
เขาอาจจะเข้ากับคนอื่นได้ แต่กับคุณเข้ากันไม่ได้
แต่จากประสบการณืที่ผ่านมา 6-7 ปี ที่เข้ามาวนเวียนอยู่ในเวป เจอน้องๆ โดนหลอก ช่วยเหลือ และดูแล
ทุกคน มีความเห็นแก่ตัวทั้งหมดทั้งสิ้น ทุกคนต้องการในสิ่งที่ตัวเองอยากได้ โดยเสียให้น้อยที่สุด
คนไหนใจดี ก็จะโดนน้องๆ เอาเปรียบเยอะมาก คนไหนเขี้ยวมาก น้องๆ ก็จะไม่ค่อยชอบ
หรือแม้กระทั่ง คนไหนพูดตรงมากๆ ก็จะกลายเป้นคนที่น้องๆ ไม่อยากได้ กลายเป็นคนเรื่องเยอะ
เพราะฉะนั้น ต้องคุยเอง รับรู้เอง ป้องกันตัวเอง อย่ารีบร้อน อย่าหลวมตัวจนกว่าจะคิดว่าแน่ใจแล้ว
ไม่มีใครที่เหมาะสมกับทุกคนหรอกครับ
คนที่จะได้ใช้เวลาร่วมกันก็เพราะมีเวรกรรมร่วมกันมา จะเป็นกรรมดีหรือไม่ ก็อยู่ที่ผลที่จะได้รับ
ขอให้โชคดีนะครับ

Black coffee

• Full Member
  • People Like This 55
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 10:28:29 AM »
จริงๆ แล้ว ไม่ได้อยากเข้ามาตอบนะครับ แต่อ่านๆ แล้ว ก็สนุกดี อยากขอบอก จขกท ว่า
บางครั้งสิ่งที่คนอื่นพูด ก็ไม่เท่ากับสิ่งที่คุณได้รับรู้ ได้พูดคุยโดยตรง
ไม่มีอะไรดีเท่ากับการได้พูดคุย ตลอดจนได้พบเจอ แล้วมองหน้า ตัดสินใจเมื่อเจอ
คนจะดี หรือไม่ดี ไม่ใช่ที่คำพูดของเขา หรือของคนอื่น เขาอาจจะดีสำหรับคนอื่น แต่ไม่ดีสำหรับคุณ
เขาอาจจะเข้ากับคนอื่นได้ แต่กับคุณเข้ากันไม่ได้
แต่จากประสบการณืที่ผ่านมา 6-7 ปี ที่เข้ามาวนเวียนอยู่ในเวป เจอน้องๆ โดนหลอก ช่วยเหลือ และดูแล
ทุกคน มีความเห็นแก่ตัวทั้งหมดทั้งสิ้น ทุกคนต้องการในสิ่งที่ตัวเองอยากได้ โดยเสียให้น้อยที่สุด
คนไหนใจดี ก็จะโดนน้องๆ เอาเปรียบเยอะมาก คนไหนเขี้ยวมาก น้องๆ ก็จะไม่ค่อยชอบ
หรือแม้กระทั่ง คนไหนพูดตรงมากๆ ก็จะกลายเป้นคนที่น้องๆ ไม่อยากได้ กลายเป็นคนเรื่องเยอะ
เพราะฉะนั้น ต้องคุยเอง รับรู้เอง ป้องกันตัวเอง อย่ารีบร้อน อย่าหลวมตัวจนกว่าจะคิดว่าแน่ใจแล้ว
ไม่มีใครที่เหมาะสมกับทุกคนหรอกครับ
คนที่จะได้ใช้เวลาร่วมกันก็เพราะมีเวรกรรมร่วมกันมา จะเป็นกรรมดีหรือไม่ ก็อยู่ที่ผลที่จะได้รับ

ชอบประโยคนี้มากๆ

Namae

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 10:47:12 AM »

ไม่รีบร้อนแล้วค่ะ ตอนนี้พยายามสงบ อดทน และอดตาย **11** หยอกๆ

• เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 02:07:58 PM »

ไม่รีบร้อนแล้วค่ะ ตอนนี้พยายามสงบ อดทน และอดตาย **11** หยอกๆ

ดูจากโพส ที่น้องเคยโพสหางาน
น้องบรรยายแต่ความเดือดร้อนที่มีอยู่

แม้แต่พี่เอง อ่านแล้วยังเหนื่อยแทน
พี่ๆ ที่อยากเข้ามาผ่อนคลาย คงผ่าน
เพราะไม่อยากมีความเครียดเพิ่มขึ้น

จะมีก็พวกตะกวด ที่ชอบหาประโยชน์จากสถานการณ์

**25**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Namae

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 02:44:06 PM »
[

น้องบรรยายแต่ความเดือดร้อนที่มีอยู่

แม้แต่พี่เอง อ่านแล้วยังเหนื่อยแทน
พี่ๆ ที่อยากเข้ามาผ่อนคลาย คงผ่าน
เพราะไม่อยากมีความเครียดเพิ่มขึ้น

จะมีก็พวกตะกวด ที่ชอบหาประโยชน์จากสถานการณ์

**25**

งื้อออ งั้นหนูเข้าใจผิดเอง
คิดว่าที่นี่ เป็นแหล่งของคนเดือดร้อน หาความช่วยเหลือ
และพี่ที่เค้า เหลือๆ ก็มาช่วยคนที่เดือดร้อน

พี่อ่านแล้วเหนื่อย ก็ต้องซอรี่ด้วยจริงๆ
พี่ๆท่านอื่นด้วยนะคะ ถ้าจะมีความรู้สึกเช่นคุณพี่ท่านนี้ **26**

พี่ที่คุยๆกันอยู่ ทั้งที่เหนื่อย ทั้งที่อยากได้หนูแต่หนูไม่ให้
ทั้งที่ชอบเอาเงินมาล่อ แต่หนูไม่หลงกล
ถ้าเหนื่อยจะจีบ เหนื่อยจะง้อ เหนื่อยจะรอ ถอนตัวไปได้เลยค่ะ

และขออธิบายนี้ดดดดส์
การบรรยาย ก็คือ การบรรยาย แค่บรรยาย
ไม่บรรยาย พี่จะทราบมั้ยล่ะคะ ว่าชีวิตมันต้องการความช่วยเหลือขนาดไหน
ถ้าเดือดร้อนจนน่าเหนื่อยจริงๆ รอพี่ได้เหรอคะ คำตอบคือ ไม่ได้
ยิ่งโดยเฉพาะ คนที่เหนื่อยกับอะไรง่ายๆเช่นพี่ท่านนี้อ่ะเนอะ **02**

อุ้บส์ ซอรี่ อิท อะเกน ค่าา
เวปนี้เป็นเวปบันเทิงเริงรมย์ ไม่ใช่เวปขอความช่วยเหลือ
ต่อไปหนูจะไม่บรรยายความเดือดร้อนของหนูอีกแล้วค่ะ
เด่วมันจะทำให้พี่ท่าน เหนื่อยแทน ไม่ได้ผ่อนคลายกันพอดี

ปอลอลิง ถ้าพี่ท่านอยากทราบพิกัดสถานที่ผ่อนคลายจริงๆ
ทักมาได้นะคะ ก่อนซีจะลำบาก
ก็อยู่ในสถานะที่ไปผ่อนคลายได้อย่างสบายๆบ่อยๆค่ะ
อย่าหาเข้าเวปประเภทนี้เลยค่ะ มันเหนื่อยค่ะ **32**

KK5050

• People Like This 248
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 03:00:32 PM »
[

**25**

คิดว่าที่นี่ เป็นแหล่งของคนเดือดร้อน หาความช่วยเหลือ
และพี่ที่เค้า เหลือๆ ก็มาช่วยคนที่เดือดร้อน

พี่อ่านแล้วเหนื่อย ก็ต้องซอรี่ด้วยจริงๆ
พี่ๆท่านอื่นด้วยนะคะ ถ้าจะมีความรู้สึกเช่นคุณพี่ท่านนี้ **26**

พี่ที่คุยๆกันอยู่ ทั้งที่เหนื่อย ทั้งที่อยากได้หนูแต่หนูไม่ให้
ทั้งที่ชอบเอาเงินมาล่อ แต่หนูไม่หลงกล
ถ้าเหนื่อยจะจีบ เหนื่อยจะง้อ เหนื่อยจะรอ ถอนตัวไปได้เลยค่ะ

การบรรยาย ก็คือ การบรรยาย แค่บรรยาย
ไม่บรรยาย พี่จะทราบมั้ยล่ะคะ ว่าชีวิตมันต้องการความช่วยเหลือขนาดไหน
ถ้าเดือดร้อนจนน่าเหนื่อยจริงๆ รอพี่ได้เหรอคะ คำตอบคือ ไม่ได้
ยิ่งโดยเฉพาะ คนที่เหนื่อยกับอะไรง่ายๆเช่นพี่ท่านนี้อ่ะเนอะ **02**

เวปนี้เป็นเวปบันเทิงเริงรมย์ ไม่ใช่เวปขอความช่วยเหลือ
ต่อไปหนูจะไม่บรรยายความเดือดร้อนของหนูอีกแล้วค่ะ
เด่วมันจะทำให้พี่ท่าน เหนื่อยแทน ไม่ได้ผ่อนคลายกันพอดี

ปอลอลิง ถ้าพี่ท่านอยากทราบพิกัดสถานที่ผ่อนคลายจริงๆ
ก็อยู่ในสถานะที่ไปผ่อนคลายได้อย่างสบายๆบ่อยๆค่ะ
อย่าหาเข้าเวปประเภทนี้เลยค่ะ มันเหนื่อยค่ะ **32**
น้องที่เข้ามาเวปแบบนี้ ส่วนใหญ่ ก็เดือดร้อนทั้งนั้น พี่ๆ ก็รู้
พี่ๆ ที่เข้ามาเวปแบบนี้ ส่วนใหญ่มาหาความสำราญและปลดปล่อย น้องๆ ก็ควรต้องรู้
พี่ๆ ส่วนใหญ่ที่เข้ามา อาจจะไม่ได้ต้องการรับรู้ความเดือดร้อนของน้องมากมายนัก
น้องไม่ได้จำเป็นต้องอธิบายมากมายในเวป
ถ้าพี่สนใจ เมื่อพี่เขาคุย เขาอยากรู้ เขาถามเอง นอกเวป หรือเมื่อเจอ
คนเราไม่เหมือนกันอย่างที่บอก ต้องเจอเอง ต้องสัมผัสเอง
คนไหนจริงจังช่วย หรือแค่คุยเล่น ต้องพิจารณาเอาเอง
แล้วจะบอกให้ว่า พี่ส่วนใหญ่ เวลาทักหาน้อง เขาแค่อยากรู้จักตัวตนน้องว่าเป็นอย่างไร
อายุเท่าไหร่ สูงต่ำ ดำขาว อ้วนผอม สัดส่วน ทำงาน เรียน อยู่แถวไหน รูปร่างหน้าตา ชอบไหม
ไม่ได้อยากรู้เรื่องปัญหาของน้อง
ถ้าเขาพิจารณาว่าเขาอยากเจอ เขาก็นัดเจอ
ถ้าเขาสนใจตัวน้อง เขาก็ถามเมื่อเจอ รวมทั้งปัญหาของน้องด้วย
อย่างที่บอก ต้องคุยเอา สัมผัสเอาเอง คนไม่หลอกมีครับ คนตั้งใจช่วยก็มี แตคนหลอกก็เยอะ
โชคดีครับ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 03:01:22 PM »
[

**25**

พี่แค่ให้ความเห็น ถ้าฟังแล้วไม่ถูกใจ ก็ขออภัยด้วย
ถ้ารับความจริงไม่ได้ น้องก็ไม่ควรเข้ามาเวปนี้ ไม่ใช่พี่
เพราะโดยความเป็นจริง เวปนี้ก็เป็นอย่างที่พี่แสดงความเห็นไป

**24**

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 03:29:21 PM »
[

**25**

ครอบครัว พ่อแม่ ล่ะคะ  **36**
อยู่ที่ไหน ก็ไม่สบายใจ เท่าบุพการี นะ

ก็น่าแปลกอยู่นะ เตงมีบ้านอยู่
ต้องออกจากบ้าน เพราะเขาอยากให้ไปอยู่กับเขา    **40**

จะไปอยู่กะเขาเพื่ออะไรง่ะ  **40**

ขอคิดในแนวรูปแบบของการแลกเปลี่ยน

ถามหน่อยสิไปอยู่กับเขาแล้วได้อะไรบ้างคะ ? 
ได้ค่าดูแลมากพอเหรอ ?
หรือ เขา torlae ว่า รัก เพื่อจะเย.. ฟรี อะ

ลองคิดนะ ถ้าเรามีงานดีดี มีเงิน มีอะไรทำที่ดี

เรายังมาแสวงหา บางสิ่งที่จับต้องไม่ได้ แบบนี้ไหมคะ  **24**

Namae

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 04:31:23 PM »

ครอบครัว พ่อแม่ ล่ะคะ  **36**
อยู่ที่ไหน ก็ไม่สบายใจ เท่าบุพการี นะ

ก็น่าแปลกอยู่นะ เตงมีบ้านอยู่
ต้องออกจากบ้าน เพราะเขาอยากให้ไปอยู่กับเขา    **40**

จะไปอยู่กะเขาเพื่ออะไรง่ะ  **40**

ขอคิดในแนวรูปแบบของการแลกเปลี่ยน

ถามหน่อยสิไปอยู่กับเขาแล้วได้อะไรบ้างคะ ? 
ได้ค่าดูแลมากพอเหรอ ?
หรือ เขา torlae ว่า รัก เพื่อจะเย.. ฟรี อะ

ลองคิดนะ ถ้าเรามีงานดีดี มีเงิน มีอะไรทำที่ดี

เรายังมาแสวงหา บางสิ่งที่จับต้องไม่ได้ แบบนี้ไหมคะ  **24**

อยากให้พี่ท่านนั้นได้อ่านความในใจนี้ ทึ่คุณได้เขียนแทนแล้วจังค่ะ

ไม่ต้องลองคิดหรอกค่ะ ว่าถ้าเรามีงานดีดี มีเงิน มีอะไรทำที่ดี
เรายังมาแสวงหาอะไรแบบนี้มั้ย คำตอบคือ ไม่
ก็ตามนี้ค่ะ ไม่ทำตาม ไม่ได้เงิน จบ

Cakecakeqty

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 11:16:19 PM »
เราได้พี่จากที่นี่ไปค่ะ ลูกค้าคนแรกและคนสุดท้าย เจอกันตั้งแต่เค้าเรียนมหาลัย คอยช่วยเหลือจนตอนนี่เค้ามีหน้าทีาการงานที่ดีแล้วค่ะ เข้ากับที่บ้านได้มากๆ ไม่ใช่เพราะรวยแต่เพราะใส่ใจและหวังดีกับเราจริงๆค่ะ เราถือว่าเราโชคดีมากที่ได้เจอคนดีๆอย่างเค้าค่ะ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 20, 2021, 07:07:49 AM »
ไปเจอมา

**38**

I totally gree w/ พี่อะเว.
เหงล่วยยยยยยยย   **20** **20** **20**

แต่มันก็จะมีประเภทที่ว่า อ้างว่า ลองใจ นู่นนี่นั่น
จะมาลองใจอะไรกันแบบนี้คะ  **10**

เข้าใจไหมว่าคนที่เข้ามา เขาก็เดือดร้อน มีปัญหาอยู่แล้ว นะ  **21** **21** **21** **21**

เหงล่วยกะพี่อะเว คนที่มีจริงๆ(เน้น)
เขาจะไม่มายด์อะไรกะเรื่องเล็กน้อย

มี 100 ให้    50
มี 1000 ให้  50
ก็แค่ เศษเงิน  ง่ะ !    **34** **34** **34** **34**

และเหงล่วย คำว่า Affordable มาพร้อมกับคำว่า ฉันเลือกได้หลากหลาย .. เขาจะ ซี กะเราแค่คนเดียวทำไม

จากปากคนรู้จักผู้ใหญ่ที่เป็นผช.
เขาบอกซื้อกิน เ ป็ น ครั้งๆดีกว่าค่ะ .. นอกจาก เ สี ย ว่า เขาตั้งใจอยากเอาเราทำเมียจริงๆ

มิใช่คิดแต่อยากสี้ สี้ สี้ อย่างเดววววว   **30**

**11**  **11** **11** **11** **11**

**09** **09** **09** **09** **09** **09** **09** **09** **09**

BunnyR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 64
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 20, 2021, 10:50:49 AM »

บันนี่เจอพี่ G สุดน่ารักจากเวปนี้นี่แหละค่ะ
ดีในที่นี้น่าจะตรงกับความหมายของจขกท.เลยค่ะ
เริ่มจากหน้าตาดีก่อนเลย จับนางมาถอดแว่น อู๊ยยยทำไมผัวตูหล่อจังวะ
นี่อุส่างัดดั้งมาแล้วจมูกธรรมชาติของนางยังสวยกว่าอีก ตาสองชั้นนั่นอีก
ถอดเสื้อทีเลือดกำเดาเจ๊แทบพุ่ง ฮือออ ขาวจังวะ คิดภาพตามนะ
มีผู้ชายสูงสัก 178  ผิวเนียนๆขาวๆไหล่กว้างๆกลิ่นตัวหอมๆ
ยืนหันหลังถอดเสื้ออยู่ในห้อง มันแบบหื้มมม...สักทีดีมั้ยเนี่ย

ในด้านของนิสัย ดีค่ะ ดีมาก ดีที่สุดตั้งแต่เคยเจอพี่ในเวปมาเลยค่ะ
ถึงลงเอยยาวๆกับพี่คนนี้ (พี่คนอื่นก็นิสัยดีน้า บันนี่หมายถึงภาพรวมนะคะ
แต่ละคนก็มีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันโน๊ะ แต่คนที่จะมาเป็นแฟนกันได้
ก็ต้องมีดีเทลบางอย่างที่ลึกซึ้งมากกว่านั้น)
เช่นสิ่งที่พี่ G มีคือมีความรัก ความจริงใจ ความสม่ำเสมอ และพูดจริงทำจริงค่ะ

ความรัก ออดอ้อน อ่อนโยน มีมุขตลกๆบ้าง
กวนประสาทบ้างให้เรายิ้มเราหัวเราะ หากิจกรรมใหม่ๆทำด้วยกัน
พากันไปกินของอร่อย หาหนังสือมาให้อ่าน หาเกมส์มาเล่นด้วยกัน
เทคแคร์ เอาใจใส่ โรแมนติก มีของขวัญให้ในวันสำคัญ
เป็นห่วงเป็นใย ปกป้องเราได้ เป็นผู้ฟังที่ดี เป็นช่างซ่อมไฟ
ช่างไม้ ช่างประปา ยันช่างคอม เป็นทุกอย่างในชีวิตจริงๆ
มีปัญหาชีวิตอะไรมามันแก้ได้หมดรวมถึงเสื้อผ้าเราด้วย
ที่สำคัญที่สุดคือวางแผนอนาคตที่มีเราอยู่ในนั้นด้วย!

ความจริงใจ ก็คือจริงใจ ตรงตัว

ความสม่ำเสมอก็เกิดมาจากความรัก
อยากจะให้อะไรดีๆกับอีกฝ่าย ให้เค้าแฮปปี้
ให้เค้ามีความสุขและอยากอยู่ในชีวิตคู่กับเรานานๆ
อย่างเช่นคู่เราคุยกันทุกวันหลังเลิกงาน
คุยอะไรนักหนาก็ไม่รู้ 2-3 ชั่วโมง++จนเข้านอน
มีเรื่องให้คุยกันทุกวันแบบนี้มาตั้งแต่แรกๆที่รู้จักกัน
บอกมอนิ่งและจุ๊ดไนท์กันทุกวันตั้งแต่วันแรกที่คบกันจนถึงวันนี้
ถ้าใครเผลอหลับไปก่อน พอตื่นมาก็รีบมาบอกว่าเค้าเผลอหลับ
ฝันดีนะจ๊ะ จุ๊บๆ อ้อ แล้วจะบอกจุ๊บๆกันก่อนวางสายทุกครั้ง
ไม่ทำแล้วนอนไม่หลับ มันค้างคา555 มันต้องจุ๊บตะเองจุ๊บบบ

พูดจริงทำจริง ให้จริง หักจริง อันนี้เด็ด
คือจะหักเงินเราจริงๆถ้าเรางี่เง่าให้นางต้องสอนเกิน 2 ชั่วโมง
นี่เมียนะโว้ยยยย นางบอกเวลาพี่เป็นเงินเป็นทอง
เคอันนี้ยอมรับได้ จัดไป1.50 ชม.แล้วรีบวางสาย ฮ่าๆๆ

ภาพรวมคือเป็นผู้ชายที่ใจดีมาก ใจดีสุดๆ
คนรอบตัวล้วนรักพี่ G หมดทุกคน เป็นคนรอบคอบมากแบบมากๆ
มากจนเราอึ้ง ใครอยากมีเรื่องกับมันก็มีไป ตูไม่ละหนึ่ง55
เป็นผู้ให้ ใจโคตรกว้างบางอย่างเรายังไม่โอเคเลยแต่นางโอเค
สุภาพ อ่อนน้อมถ่อมตน รู้จักกาลเทศะ ใช้พระเดชพระคุณเป็น
IQ&Intelligent สูงกว่ามนุษย์ทั่วไป ไปดีลงานกับใครก็จบสวย
แถมได้มิตรภาพกลับมาอีก รู้ว่าต้องพูดหรือไม่พูดอะไร แกล้งโง่เป็น
บันนี่เป็นผู้เป็นคนขึ้นได้ก็เพราะมีเค้าคอยสอนนี่แหละค่ะ

คือทั้งหมดที่พูดมานั้นเป็นมาตั้งแต่วันแรกที่ได้รู้จักกัน ได้คบกัน
จนมาถึงวันนี้เลยค่ะ ข้อเสียบางอย่างก็มี แต่ก็เป็นเรื่องธรรมดา
ของคนแก่ขี้บ่น ปล่อยให้นางบ่นไป เดี๋ยวเหนื่อยก็หยุดเอง (ขำแบบสะใจ55)

ผ่านความเจ็บปวดกับความสัมพันธ์ครั้งก่อนๆมาก็เยอะ
ร้องไห้มาก็ไม่น้อย กว่าจะเจอพี่ G ก็สาหัสอยู่เหมือนกัน
แต่เราต้องมีหวังค่ะ ผู้ชายดีๆมีอยู่จริงๆนะ เป็นกำลังใจให้ค่าาา
กระต่ายหน้าตาดีที่มีแฟนแล้ว