ผู้เขียน หัวข้อ: อยากอ่านรีวิวพี่ดีๆค่ะ  (อ่าน 8976 ครั้ง)

Namae

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: อยากอ่านรีวิวพี่ดีๆค่ะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 18, 2021, 12:29:13 PM »
คงต้องหาคนที่มีคุณลักษณะต่อเราในแบบนี้ครับ

1. เจอคนที่รู้สึกดีต่อกัน นอกเหนือไปจากดูแลเราได้
2. เจอคนที่เราพิจารณาได้ว่ารับผิดชอบต่อข้อตกลง
3. คบคนที่เรารู้สึกได้ว่าเค้าจิตใจดี

แล้วเราก็ต้องดีต่อเค้าให้มากพอเพื่อรักษากันและกันไว้นานๆ ครับ

**39** หนูคิดแบบนี้

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 18, 2021, 12:41:32 PM »
ไปเจอมา

".. ถ้าแบกศักดิ์ศรีแล้วบ่มีแดก
กรุณาขาย hee แดก แล้วเป็น เศรษฐี.. "

**34** **34** **34** **34**

มันก็ไม่น่าต้องถึงขนาดนั้นมั้งคะ **25**
แฟร์ๆกันดีที่สุดค่ะ
แต่มันไม่แฟร์ เพราะพี่ในนี้ มักไม่ให้เกียรติเรามากกว่าค่ะ
เพราะพี่มีเงิน งืมมม มีหรือเปล่าก็ไม่รู้ด้วย  **01**
ต่างจากถ้ามีผู้ชายคนนึง จีบผู้หญิงคนนึง เค้าก็จะให้เกียรติเรามากกว่า
เราคงไม่เหมาะกับพี่ในนี้จริงๆ เพราะเราไม่เห็นคุณค่าเงินของพี่ๆ
ก็ให้พี่เค้าเก็บเงินเค้าไว้ใช้ละกัน ไม่ต้องเอามาฟาดหัวเรา
แค่รูปภาพด้วยนะคะ ที่ฟาด เราเลยไม่เจ็บค่ะ

เราแค่เจอ คำคม เท่ห์ๆ อะ อิอิ
มิเกี่ยวกะเรื่องจขกท. เด้อ ^^

เคยเจอนะ ผู้ชายประเภทที่ พูดว่า
" มุงไม่มีค่าอะไรที่ต้องให้เกียรติ "

เราเฉยๆนะ ไม่ใส่ใจ   **30**

ผ่านไป 3 เดือน
มารู้ข่าวทีหลังว่า ผช.คนนั้น รถชน  0__0
หล่อก็ไม่หล่อ นิสัย ด้อก สุด ก็สมควรล่ะนะ
 **30** **30** **30**

เคย เจอ ประเภทที่ ไม่หล่อ อ้วงก็อ้วง ขี้ไคลเต็ม สิวเขรอะ
ฟันเหยิน แต่จะเปย์หนัก เลยปฏิเสธไป  **21**
ต่อให้นั่งสมาธิ โซ้ยโซจู3ขวด ฟีลก็ไม่มาค่ะ   **25**

บอกเลยนะ..คนพวกนี้ที่ดูแคลนผญ.
ปมในใจลึกๆ เขาคงเก็บกดมาจากที่อื่นมั้ง
ประเภทปมด้อยอะ เลยพยายามกดคนอื่นให้ต่ำกว่าตัวเอง

ผช. ที่มีพฐ.ครอบครัวดี..รวยตั้งแต่ต้นตระกุ ลลลล
จะคนละแบบกะพวกเพิ่งมามีเด้อ

**10** **24** **10** **24**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 18, 2021, 01:28:45 PM »
หากสถาณการณ์ปกติ
เราก็สามารถรีวิวพี่ๆ ด้วยตนเองได้ จากการรับเที่ยว
อย่างน้อยก็ได้เจอ ได้พูดคุยกันต่อหน้า ไม่ใช่เพียงแค่คุยผ่านหน้าจอ
และยังได้ค่าเที่ยว มาคอยประทังปัญหาปัจจุบันของเรา

ที่น้องๆคนอื่น พลาดเจอพี่ไม่ได้ ก็เพียงแค่หลงไปกับคำสัญญาใหญ่โด เกินความจริง

วิธีการเขียน วิธีการคุยของเรา ก็เป็นสิ่งดึงพี่ที่เราต้องการมาได้นะครับ

ขอให้เจอครับ...

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 12:03:47 AM »
ไปเจอมา

".. ถ้าแบกศักดิ์ศรีแล้วบ่มีแดก
กรุณาขาย hee แดก แล้วเป็น เศรษฐี.. "

**34** **34** **34** **34**

มันก็ไม่น่าต้องถึงขนาดนั้นมั้งคะ **25**
แฟร์ๆกันดีที่สุดค่ะ
แต่มันไม่แฟร์ เพราะพี่ในนี้ มักไม่ให้เกียรติเรามากกว่าค่ะ
เพราะพี่มีเงิน งืมมม มีหรือเปล่าก็ไม่รู้ด้วย  **01**
ต่างจากถ้ามีผู้ชายคนนึง จีบผู้หญิงคนนึง เค้าก็จะให้เกียรติเรามากกว่า
เราคงไม่เหมาะกับพี่ในนี้จริงๆ เพราะเราไม่เห็นคุณค่าเงินของพี่ๆ
ก็ให้พี่เค้าเก็บเงินเค้าไว้ใช้ละกัน ไม่ต้องเอามาฟาดหัวเรา
แค่รูปภาพด้วยนะคะ ที่ฟาด เราเลยไม่เจ็บค่ะ

อยากบอกว่า จขกท อาจจะโชคร้าย
ที่ต้องเจอกับประสบการณ์ไม่ค่อยดี

พี่ที่มีเงินจริง(เน้น) ส่วนใหญ่มักจะไม่เอาเปรียบน้อง
มักเข้ามาเพื่อหาอะไร กุ๊กกิ๊ก ผ่อนคลายความเครียด
ไม่ใช่เข้ามาเพื่อ ปััมอสุจิ เป็นหลักหรอกครับ
และพร้อมจะจ่ายโดยไม่เกี่ยงงอน ถ้าเจอน้องที่ถูกใจ

ประเด็นจึงอยู่ที่ว่า น้องจะทำอย่างไร ?
ให้พี่กลุ่มนี้เกิดความสนใจในตัวน้องตะหาก

ขอเอาใจช่วยนะครับ

**38**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Sun_Shine

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 07:10:08 AM »
ส่วนมากเวลาเจอพี่ดีๆ มักไม่ค่อยอยากเล่าค่ะ เก็บไว้ยาวๆ คนเดียว

Namae

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 08:14:28 AM »

อยากบอกว่า จขกท อาจจะโชคร้าย
ที่ต้องเจอกับประสบการณ์ไม่ค่อยดี

พี่ที่มีเงินจริง(เน้น) ส่วนใหญ่มักจะไม่เอาเปรียบน้อง
มักเข้ามาเพื่อหาอะไร กุ๊กกิ๊ก ผ่อนคลายความเครียด
ไม่ใช่เข้ามาเพื่อ ปััมอสุจิ เป็นหลักหรอกครับ
และพร้อมจะจ่ายโดยไม่เกี่ยงงอน ถ้าเจอน้องที่ถูกใจ

ประเด็นจึงอยู่ที่ว่า น้องจะทำอย่างไร ?
ให้พี่กลุ่มนี้เกิดความสนใจในตัวน้องตะหาก

ขอเอาใจช่วยนะครับ

**38**

งั้นฝากร้านเลยได้มั้ยคะ
พี่ของแท้ช่วยทักมาทีได้มั้ยคะ
หนูน่ารักแต่พี่ไม่ทัก ก็เลยไม่ได้รักสักทีค่ะ **30**
หยอกนะคะ ขอบคุณมากค่ะพี่ทางเดินแห่งรัก  **26**

Namae

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 08:18:18 AM »
ส่วนมากเวลาเจอพี่ดีๆ มักไม่ค่อยอยากเล่าค่ะ เก็บไว้ยาวๆ คนเดียว

งื้อออ แค่อยากให้แชร์ประสบการณ์เอง
ไม่ได้ให้บอก ชื่อ-ที่อยู่ เบอร์โทร์ที่ติดต่อสะดวก ของพี่ซะหน่อยนี่เนอะ
เค้าหวงทำไมเนอะ  **12**

• Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 09:08:14 AM »

งื้อออ แค่อยากให้แชร์ประสบการณ์เอง
ไม่ได้ให้บอก ชื่อ-ที่อยู่ เบอร์โทร์ที่ติดต่อสะดวก ของพี่ซะหน่อยนี่เนอะ
เค้าหวงทำไมเนอะ  **12**

เตง เค้าขอ เผือก นอกเรื่องนะ..

เค้าเคยเจอกรณีอยู่ในกรุ้ปแฉตะกรวดสมัยมะโว้4-5ปีago ที่ยูส thirteen เป็น Line Group Leader ง่ะ

เราก็ใช้ชีวิตแบบ normal คือ greet opinion แบบ นอมัลลลลสุดๆ

แต่ในใจเรา เรารู้สึกว่านาง หมั่นไส้ เราง่ะ
(ไม่รู้ด้วยสาเหตุอันใดนะ )  **21** **21**

สังหรณ์จากใจน้อยๆ คงเป็นเพราะ
พี่ที่เคยจ้างนางเที่ยวบ่อยๆ มาเมนต์หน้าไทม์ไลน์เราอะ  **40**
(ก็พอรู้ว่าเขาคุยทั้งเธอคนนั้นและดิฉัน)
มารู้ทีหลังไง แต่ ดิฉันไม่ซีฯ

เพราะ คิดถึงเฉพาะเวลาที่เขามีความสุขที่คุยกับเราก็พอ

ดิฉันมีความผิดอะไรคะ ? งงมาก

ตอนนี้เลยไม่อยากวุ่นวายกะใครรร
เพราะชอบอยู่แบบ เงียบๆ 
 **34** **34**
แต่ร้องดัง มาจากอินเนอรรรรรรร์   **24** **24** **24**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 09:23:12 AM »
ดิฉันถูกทรีต ให้รู้จัก คำว่า critical thinking มาโดยตลอด
Critical Thinking = ค.ว.ย

ใน cognitive มีคำว่า what ,where ,when ,when and how มาโดยตลอด

ถ้าเรา มี ค.ว.ย  ปัญญา เราจะเกิด
ดิฉันไม่เคยมี อุปทานหมู่   **11**

และ ที่สำคัญ ปัญญา เกิดมาพร้อม กับ กาลามสูตร

แต่ก็เข้าใจนะ ว่า word of mouth คือ ไวรัลที่มีอิทธิพลที่สุด...

แต่ดิฉันไม่แคร์ค่ะ แค่ ขี้ปาก คน  อิอิ ^^

ถึงเจ๊คนนึงในนี้ ที่ หุ่นไปแนว chubby เกือบช้าง
ก็มี คอนฟลิค กะ ดิฉันเบาๆ  **11**

แต่ดิฉันเฉยๆนะ
เพราะใจดิฉัน มีแต่ความ เมตตา

ไม่มีจิต หมั่นไส้ ริษยา หรือ อาฆาตใคร

ผลแห่งความมีใจเมตตา ไม่ริษยา
ฮอร์โมนความสุข มันจะเกิดขึ้นเอง

ส่งผลให้หน้าตา ดู ดี สวยงามตามธรรมชาติ ไม่ต้องพึ่งเจ๊โบว์ tox และ พี่ฟีลเลอร์   **34** **34**

**06** **06** **06**

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 19, 2021, 09:33:24 AM »
จริงๆ แล้ว ไม่ได้อยากเข้ามาตอบนะครับ แต่อ่านๆ แล้ว ก็สนุกดี อยากขอบอก จขกท ว่า
บางครั้งสิ่งที่คนอื่นพูด ก็ไม่เท่ากับสิ่งที่คุณได้รับรู้ ได้พูดคุยโดยตรง
ไม่มีอะไรดีเท่ากับการได้พูดคุย ตลอดจนได้พบเจอ แล้วมองหน้า ตัดสินใจเมื่อเจอ
คนจะดี หรือไม่ดี ไม่ใช่ที่คำพูดของเขา หรือของคนอื่น เขาอาจจะดีสำหรับคนอื่น แต่ไม่ดีสำหรับคุณ
เขาอาจจะเข้ากับคนอื่นได้ แต่กับคุณเข้ากันไม่ได้
แต่จากประสบการณืที่ผ่านมา 6-7 ปี ที่เข้ามาวนเวียนอยู่ในเวป เจอน้องๆ โดนหลอก ช่วยเหลือ และดูแล
ทุกคน มีความเห็นแก่ตัวทั้งหมดทั้งสิ้น ทุกคนต้องการในสิ่งที่ตัวเองอยากได้ โดยเสียให้น้อยที่สุด
คนไหนใจดี ก็จะโดนน้องๆ เอาเปรียบเยอะมาก คนไหนเขี้ยวมาก น้องๆ ก็จะไม่ค่อยชอบ
หรือแม้กระทั่ง คนไหนพูดตรงมากๆ ก็จะกลายเป้นคนที่น้องๆ ไม่อยากได้ กลายเป็นคนเรื่องเยอะ
เพราะฉะนั้น ต้องคุยเอง รับรู้เอง ป้องกันตัวเอง อย่ารีบร้อน อย่าหลวมตัวจนกว่าจะคิดว่าแน่ใจแล้ว
ไม่มีใครที่เหมาะสมกับทุกคนหรอกครับ
คนที่จะได้ใช้เวลาร่วมกันก็เพราะมีเวรกรรมร่วมกันมา จะเป็นกรรมดีหรือไม่ ก็อยู่ที่ผลที่จะได้รับ
ขอให้โชคดีนะครับ