ผู้เขียน หัวข้อ: อยากอ่านรีวิวพี่ดีๆค่ะ  (อ่าน 8926 ครั้ง)

BunnyR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 64
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
Re: อยากอ่านรีวิวพี่ดีๆค่ะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 20, 2021, 10:50:49 AM »
ดี ไม่ต้องรวยก็ได้ เข้าใจใช่มั้ยคะ
ดีคือนิสัยดีจริงใจ รับฟัง แก้ปัญหาให้ อย่างจริงใจ
ไม่ใช่บังคับ ขู่เข็ญ จ้องแต่จะปั้มอสุจิ
(แต่นี่มันแหล่งปั้มอสุจินี่เนอะ หนูคงโลกสวยไปหน่อย)

พี่ที่ดูแลเพื่อนๆ ที่ไม่ขี้อวด ไม่วางอำนาจ มีมั้ยคะ
พี่ที่ดูแล แต่เพื่อนๆไม่ต้องย้ายออกจากบ้าน หรือย้ายหอ ไปอยู่ใกล้ๆพี่ มีมั้ยคะ
พี่แบบไหนอีก ที่เพื่อนๆเจอกันแล้วว่าดี ช่วยรีวิวให้หน่อยได้มั้ยคะ
ตอนนี้เครียดมาก นอกจากยังไม่เจอ แล้วยังต้องมาปวดหัวอีก
ปัญหาที่มีก็มากอยู่แล้ว ยังต้องมาเครียดที่เจอพี่เอาแต่ใจ และก็เครียดที่หาพี่ดีๆไม่เจออีก
ใครได้พบเจอของดี แชร์กันหน่อยนะคะ เพิ่มกำลังใจในการรอค่ะ **24**

บันนี่เจอพี่ G สุดน่ารักจากเวปนี้นี่แหละค่ะ
ดีในที่นี้น่าจะตรงกับความหมายของจขกท.เลยค่ะ
เริ่มจากหน้าตาดีก่อนเลย จับนางมาถอดแว่น อู๊ยยยทำไมผัวตูหล่อจังวะ
นี่อุส่างัดดั้งมาแล้วจมูกธรรมชาติของนางยังสวยกว่าอีก ตาสองชั้นนั่นอีก
ถอดเสื้อทีเลือดกำเดาเจ๊แทบพุ่ง ฮือออ ขาวจังวะ คิดภาพตามนะ
มีผู้ชายสูงสัก 178  ผิวเนียนๆขาวๆไหล่กว้างๆกลิ่นตัวหอมๆ
ยืนหันหลังถอดเสื้ออยู่ในห้อง มันแบบหื้มมม...สักทีดีมั้ยเนี่ย

ในด้านของนิสัย ดีค่ะ ดีมาก ดีที่สุดตั้งแต่เคยเจอพี่ในเวปมาเลยค่ะ
ถึงลงเอยยาวๆกับพี่คนนี้ (พี่คนอื่นก็นิสัยดีน้า บันนี่หมายถึงภาพรวมนะคะ
แต่ละคนก็มีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันโน๊ะ แต่คนที่จะมาเป็นแฟนกันได้
ก็ต้องมีดีเทลบางอย่างที่ลึกซึ้งมากกว่านั้น)
เช่นสิ่งที่พี่ G มีคือมีความรัก ความจริงใจ ความสม่ำเสมอ และพูดจริงทำจริงค่ะ

ความรัก ออดอ้อน อ่อนโยน มีมุขตลกๆบ้าง
กวนประสาทบ้างให้เรายิ้มเราหัวเราะ หากิจกรรมใหม่ๆทำด้วยกัน
พากันไปกินของอร่อย หาหนังสือมาให้อ่าน หาเกมส์มาเล่นด้วยกัน
เทคแคร์ เอาใจใส่ โรแมนติก มีของขวัญให้ในวันสำคัญ
เป็นห่วงเป็นใย ปกป้องเราได้ เป็นผู้ฟังที่ดี เป็นช่างซ่อมไฟ
ช่างไม้ ช่างประปา ยันช่างคอม เป็นทุกอย่างในชีวิตจริงๆ
มีปัญหาชีวิตอะไรมามันแก้ได้หมดรวมถึงเสื้อผ้าเราด้วย
ที่สำคัญที่สุดคือวางแผนอนาคตที่มีเราอยู่ในนั้นด้วย!

ความจริงใจ ก็คือจริงใจ ตรงตัว

ความสม่ำเสมอก็เกิดมาจากความรัก
อยากจะให้อะไรดีๆกับอีกฝ่าย ให้เค้าแฮปปี้
ให้เค้ามีความสุขและอยากอยู่ในชีวิตคู่กับเรานานๆ
อย่างเช่นคู่เราคุยกันทุกวันหลังเลิกงาน
คุยอะไรนักหนาก็ไม่รู้ 2-3 ชั่วโมง++จนเข้านอน
มีเรื่องให้คุยกันทุกวันแบบนี้มาตั้งแต่แรกๆที่รู้จักกัน
บอกมอนิ่งและจุ๊ดไนท์กันทุกวันตั้งแต่วันแรกที่คบกันจนถึงวันนี้
ถ้าใครเผลอหลับไปก่อน พอตื่นมาก็รีบมาบอกว่าเค้าเผลอหลับ
ฝันดีนะจ๊ะ จุ๊บๆ อ้อ แล้วจะบอกจุ๊บๆกันก่อนวางสายทุกครั้ง
ไม่ทำแล้วนอนไม่หลับ มันค้างคา555 มันต้องจุ๊บตะเองจุ๊บบบ

พูดจริงทำจริง ให้จริง หักจริง อันนี้เด็ด
คือจะหักเงินเราจริงๆถ้าเรางี่เง่าให้นางต้องสอนเกิน 2 ชั่วโมง
นี่เมียนะโว้ยยยย นางบอกเวลาพี่เป็นเงินเป็นทอง
เคอันนี้ยอมรับได้ จัดไป1.50 ชม.แล้วรีบวางสาย ฮ่าๆๆ

ภาพรวมคือเป็นผู้ชายที่ใจดีมาก ใจดีสุดๆ
คนรอบตัวล้วนรักพี่ G หมดทุกคน เป็นคนรอบคอบมากแบบมากๆ
มากจนเราอึ้ง ใครอยากมีเรื่องกับมันก็มีไป ตูไม่ละหนึ่ง55
เป็นผู้ให้ ใจโคตรกว้างบางอย่างเรายังไม่โอเคเลยแต่นางโอเค
สุภาพ อ่อนน้อมถ่อมตน รู้จักกาลเทศะ ใช้พระเดชพระคุณเป็น
IQ&Intelligent สูงกว่ามนุษย์ทั่วไป ไปดีลงานกับใครก็จบสวย
แถมได้มิตรภาพกลับมาอีก รู้ว่าต้องพูดหรือไม่พูดอะไร แกล้งโง่เป็น
บันนี่เป็นผู้เป็นคนขึ้นได้ก็เพราะมีเค้าคอยสอนนี่แหละค่ะ

คือทั้งหมดที่พูดมานั้นเป็นมาตั้งแต่วันแรกที่ได้รู้จักกัน ได้คบกัน
จนมาถึงวันนี้เลยค่ะ ข้อเสียบางอย่างก็มี แต่ก็เป็นเรื่องธรรมดา
ของคนแก่ขี้บ่น ปล่อยให้นางบ่นไป เดี๋ยวเหนื่อยก็หยุดเอง (ขำแบบสะใจ55)

ผ่านความเจ็บปวดกับความสัมพันธ์ครั้งก่อนๆมาก็เยอะ
ร้องไห้มาก็ไม่น้อย กว่าจะเจอพี่ G ก็สาหัสอยู่เหมือนกัน
แต่เราต้องมีหวังค่ะ ผู้ชายดีๆมีอยู่จริงๆนะ เป็นกำลังใจให้ค่าาา
กระต่ายหน้าตาดีที่มีแฟนแล้ว