ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยกวด พวกชอบหลอกวิดิโอคอล  (อ่าน 6064 ครั้ง)

นิโคลเทโกโก้

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
เตือนภัยกวด พวกชอบหลอกวิดิโอคอล
« เมื่อ: มกราคม 25, 2021, 08:47:53 PM »
มีน้องๆเตือนเยอะมากกกกกกก เรื่องคอลบ้าบออะไรเนี่ย คือมันเป็นปัจจัยที่ โคดดดดด ไม่จำเป็นเลย
น้องที่ได้พบเจอพี่ที่ดีกี่สิบคนไม่เคยต้องมาคอลอะไรไร้สาระ
มีเคสที่น้องโดนแคปจอ แล้วไปอวดอ้างว่าเป็นแฟนน้องด้วยเหวยยย มีเคสที่คอลไร้สาระอีก
 **07** **07** แกล้งคนเดือดร้อน ระวังจะเข้าตัว **05** **05**

พอดีวันนี้ขายของไม่ได้เงินสดส้ากกกกบาท ได้พูดคุยเหมือนจะมีไมตรีที่ดีต่อกัน กับตะกวดนายหนึ่ง
อยู่ดีๆก็กดวิดิโอคอลมา แต่นี่ขอตัว ไม่สะดวก แต่เอาเงินมาอ้าง ว่าจะช่วยค่าบะหมี่ 3ห่อ และตีค่ามาว่า200
แค่200!!! นายยังหลอกเหรออออ กรอดดดดด!!! นี่ก็นะ เกือกหน้ามืดตามัว และเห็นว่าพี่กวดเค้าก็มีท่าทีปกติ 
อยู่บนรถ เครๆ รับสายก็ได้ เพื่อปากท้อง ก็คุยกันตามปกติ ก่อนวางก็ยังแอ๊วไปว่า อย่าลืมค่าบะหมี่หนูน๊าาาาา
ปรากดว่า อวสานอาหารเย็น!!!!  **03**

ทั้งที่ไม่ได้คุยกันหวือหวา ไม่ได้ให้ความหวังว่าหนูสวย พอคอลแล้วไม่ตรงปก อะไรอย่างนั้น
ไม่ได้ตั้งเงื่อนไขไปว่าคอลแล้วจะต้องจ่ายเงิน แต่เป็นเหมือนการเห็นใจ
พี่ตะกวดก็เป็นคนเอ่ยปากเอง  ว่าจัดไป บะหมี่3ห่อ!!!
  **13** **13** **13** **13** **13**

โคดแค้น น้องๆอย่าไปรับคอลใครอีกเลย คนจะช่วยเค้าไม่มาตั้งเงื่อนไขกับเรา
 นี่โง่เอง เค้าเตือนกันตลอดๆๆๆ เกือกเห็นแก่เงินแค่นี้ จะไม่พลาดเสียรู้อีกแน่นอน!!!

วิธีสังเกดตะกวด ตามที่นี่คิด และจากข้อมูลตั่งๆคือ
1.จะแสดงว่า พี่นี่ชิวๆน้องเอ้ยยย เรื่องเงินเรื่องเล็กๆจิ้บๆ
2.จะทำทุกอย่างเหมือนมันง่าย จะไปจะมาแลดูง่าย แต่ยาก แต่ตะกวดยากก็มีนะ ข้อแม้เยอะไปหมด
ต้องมาอย่างงั้นต้องทำอย่างนี้ ตีค่าเราเป็นเงิน จะหลอกเจาะครั้งเดียว และจะจ่ายต่ำกว่าที่เคยตกลงกัน
3.หลอกล้วงข้อมูล เพราะท่าทีที่ดูชิวๆ ทำให้เรารู้สึกสนิทและวางใจ บางคนอาจจะคิดว่า
เค้าจะเอาข้อมูลคนเดือดร้อนไปทำอาร้ายยยย เอามาต่อรองไง น้องมางี้มั้ยล่ะ พี่ให้เลย ไม่มาไม่ได้นะ ว่าซ่านนน!!

ใครมีอะไรเพิ่มเติม พิมพ์ต่อมาเลย ช่วยๆกัน เตือนๆกัน เจอเราแช่งหมู่มันจะตายไปเอง
 **30** **30** **30** **30** **30** **30** **30** **30** **30** **30**

**04** ใครจะเอาข้อมูลกวด ทักมาเลย จะได้ไม่เสียรู้

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
Re: เตือนภัยกวด พวกชอบหลอกวิดิโอคอล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2021, 09:51:29 PM »
ที่เจอล่าสุด คือ ขอรูปค่ะ
ส่งไป1รูป.. ขออีก..

แล้วนางก็ส่งรูป มา บอกนี่ถ่ายล่าสุดพร้อบหมอน
ก็ลอง วิดิคอล ไปจิ้ .. กลับเงียบ ไม่รับสายเด้  **40**

คือ เราตอกเขาไปว่า
นี่ยูสในตำนานที่ชอบขอรูป นี่นา
งงสุด...  **25**

และ
มันจะมีอีกนะ พวกตะกวดมโน นะ  ต อ แ ห ล ว่า
เย็x ผญ. สวยๆ มีดีกรี   **20**

เคยเจอตะกวดจากกรุ้ปเฟส ต อ แ ห ล ว่าเปย์พริตตี้เดือนละสามสิบเค อดีตกิ้กแต่ละคนดีกรีนางงาม ฯลฯ

ตอแหลจะเย ฟรี ไม่จ่าย หลอกล่อว่าจะพาไปซื้อมือถือเครื่องหมื่นตอนเช้า.. เราก็บอกโอนมาก่อนได้ไหมล่ะ
มันบอก ในบช.มีไม่ถึง จะไปกดมาให้ ..
แล้วมันก็หาย ทิ้งเราไว้ที่ห้องเอาคีย์การ์ดอีกอันไปด้วย

ก็เลยโทรตาม.. กลับโดนด่ า มึ ง มันหน้าเงิน บลาๆ พยายามเหวี่ยงนู่นนี่ โบ้ยใส่ งงสุด จะเปย์หมื่นตอนเช้า แต่ครึ่งหมื่นยังไม่มีในบช. 0__0

และชอบตอแหลมโนนะ ว่า อดีตกิ้ก เป็น พยบ. เพสัด นางงาม แอร์ บลาๆ  ปิดหนี้ให้กิ้กแปดแสน โอ้โหโคตรมโน

บุญ  hee ดิชั้ลยังมี  **01** **01** **01**
เลยด่ามันไป   **05** **05** **05**

มึ ง มัน ไม่ใช่แนวผ้าขี้ริ้วห่อทอง..
มึ ง คือ  ใบตองห่อขี้
ชีวิตคงมีปมทางหน้าตาและฐานะอ่านะถึงได้
ต อ แ ห ล ใจ และ สังคมได้ขนาดนี้  กุ๊ยยสุด

ใครเขาจะเอามุงคะ แค่ค่าห้องเกินห้าร้อยยังบอกว่าแพง .. อาหารในห้างที่ไม่หรูยังไม่กล้าเข้า อ้วนไม่มีภูมิฐาน ขี้ไคลเต็มคอ สิวเขรอะ ใส่ยีนส์ขาดตัวละร้อย
และที่สำคัญ ตาลอย ขมับยุบ  **25**

นกสุดจ่ะ 

**24** **24** **24** **24**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

• Newbie
  • *
Re: เตือนภัยกวด พวกชอบหลอกวิดิโอคอล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2021, 10:01:10 PM »

แล้วนางก็ส่งรูป มา บอกนี่ถ่ายล่าสุดพร้อบหมอน
ก็ลอง วิดิคอล ไปจิ้ .. กลับเงียบ ไม่รับสายเด้  **40**

นี่ยูสในตำนานที่ชอบขอรูป นี่นา

และ
มันจะมีอีกนะ พวกตะกวดมโน นะ  ต อ แ ห ล ว่า
เย็x ผญ. สวยๆ มีดีกรี   **20**

เคยเจอตะกวดจากกรุ้ปเฟส ต อ แ ห ล ว่าเปย์พริตตี้เดือนละสามสิบเค อดีตกิ้กแต่ละคนดีกรีนางงาม ฯลฯ

ตอแหลจะเย ฟรี ไม่จ่าย หลอกล่อว่าจะพาไปซื้อมือถือเครื่องหมื่นตอนเช้า.. เราก็บอกโอนมาก่อนได้ไหมล่ะ
มันบอก ในบช.มีไม่ถึง จะไปกดมาให้ ..
แล้วมันก็หาย ทิ้งเราไว้ที่ห้องเอาคีย์การ์ดอีกอันไปด้วย

ก็เลยโทรตาม.. กลับโดนด่ า มึ ง มันหน้าเงิน บลาๆ พยายามเหวี่ยงนู่นนี่ โบ้ยใส่ งงสุด จะเปย์หมื่นตอนเช้า แต่ครึ่งหมื่นยังไม่มีในบช. 0__0

และชอบตอแหลมโนนะ ว่า อดีตกิ้ก เป็น พยบ. เพสัด นางงาม แอร์ บลาๆ  ปิดหนี้ให้กิ้กแปดแสน โอ้โหโคตรมโน

บุญ  hee ดิชั้ลยังมี  **01** **01** **01**
เลยด่ามันไป   **05** **05** **05**

มึ ง มัน ไม่ใช่แนวผ้าขี้ริ้วห่อทอง..
ชีวิตคงมีปมทางหน้าตาและฐานะอ่านะถึงได้
ต อ แ ห ล ใจ และ สังคมได้ขนาดนี้  กุ๊ยยสุด

ใครเขาจะเอามุงคะ แค่ค่าห้องเกินห้าร้อยยังบอกว่าแพง .. อาหารในห้างที่ไม่หรูยังไม่กล้าเข้า อ้วนไม่มีภูมิฐาน ขี้ไคลเต็มคอ สิวเขรอะ ใส่ยีนส์ขาดตัวละร้อย
และที่สำคัญ ตาลอย ขมับยุบ  **25**

นกสุดจ่ะ 

สงสารด้วย ด่าตลกด้วย เอาไงดี 55555555555

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2021, 12:24:47 PM »
รีโพสหน่อย เหมือนกระทู้ถูกความพยายามดันลงไป
เข้ามาเวปนี้จากน้องแนะนำ น้องแนะนำไว้ดีมากกกกกก พี่ที่น่ารัก ยูหายไปไหนกันหมดดดดดดดด
now only ..junkie,bandit,badman  guy who like to mess with personal matters.
คนเราเค้าเดือดร้อน คือช่วงเวลาที่เดือดร้อน ไม่ใช่เดือดร้อนมาทั้งชีวิต หรือจะต้องตลอดชีวิต
พูดคุยความต้องการ ไม่ต้องสาละแนกับชีวิตเค้า เค้าไม่ได้จะเอาคุณทำซ้ามี okay?!
เค้ามี...มาแลก so do u have เงิน เงินน่ะมีมั้ยๆๆๆๆๆๆ ไม่ต้องวุ่นวายกับเค้าเยอะจ้าาาา
บ้านอยู่ไหน บ้านของใคร ทำไมอยู่อย่างนี้อย่างนั้น พ่อแม่พี่น้องยังไง โอ้ยน้ออออออ ยาวๆๆๆ
รู้ไปเค้าก็ไม่ได้พาไปไหว้พ่อแม่เค้าจ้าาาาา บ่ต้องไปเกือกหลายเติบบบบ ฮ่วย!

• Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2021, 06:04:31 PM »
เจอแบบ คุยๆ อยู่นั่น
วิดิคอลแล้ว

บอกจะมาหาที่ห้อง บลาๆ
(เราก็บอกว่า เรา อาศัยอยู่กับคนอื่น  )

คิดมากเหรอ กะ ห้องราคาไม่ถึง 500฿

พอเราฟาดกลับไปว่า คุยมานาน จะเอายังไงจ้ะ..ไม่มีเงินเหรอ กลับโดน ด่ า ว่า เราไปดูถูกเขา เวงกำ -*-

มีอีกประเภทพี่ผช.ในนี้.. หาผญ. ในสังกัด
ต้องพินอบพิเทาเขา...จะได้ ดัน ดัน ดัน   
งงสุดจ่ะ นกสุด  **11** **11** **11**

**25** **25** **25** **25**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2021, 09:15:51 PM »
เห็นมาแล้ว สงสัยเช่นกัน ที่พี่ว่าหามานาน ไม่มีใครเหมาะกับพี่หรือพี่ไม่เหมาะกับใคร
ชอบอ่ะ นกสุด มอบให้พี่คนละหนึ่งตำแหน่งจ้าาาา **11**

ยังไม่ลืมหัวข้อ ตะกวดนายหนึ่ง ที่หลอกวิดิโอคอลนะ จนแล้วยังหน้าด้านอีกหนึ่งตำแหน่ง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2021, 09:30:24 PM »
อย่าว่าปากร้ายเลยนะ คุณเข้ามาเวปนี้ คุณต้องพร้อมแล้ว
ไม่ถูกใจกันไม่ว่านะ ขอรูปแล้วเงียบ แปลได้เองว่าไม่ถูกใจจ้าาา
คุณไม่ต้องมีมารยาทดี หรือถูกอบรมสั่งสอนมาดี เพื่อบอกกันตรงๆ ว่าไม่ถูกใจ ขอผ่าน **04**
 **34** เพราะน้องฉลาดและมีมารยาทมากพอ ที่จะเข้าใจ ณ จุดๆนี้ นะค้าาา

แต่ประเภทมาเพื่อหลอก หลอกคุยคอล หาเล็กหาน้อย หาเศษหาเลย
โดยที่ไม่ต้องเสียเงิน ที่ไม่มีอยู่ล้าาา ก้ากกกกก มันทุเรสหยั่งบอกไม่ถูก
จะด่ายังไงให้หายแค้น ไม่น่าหาย จะด่ายังไงให้เลิกทำตัวแบบนี้ คงเลิกไม่ได้อีก

ขอให้แทนละกัน ใจดีม้าาาา ขอให้ความชั่วนี้ของคุณมันงอกเงยติดตัวคุณตลอดไป
ขอให้มันชั่วขึ้นเรื่อยๆ ไม่มีวันหาย หายใจเข้า ชั่ว หายใจออก ชั่ว ชีวิตพบเจอแต่สิ่งชั่วๆ
และขอให้มันมากขึ้นทวีคูณขึ้นทุกวินาที ให้คุณถูกเหยียบย่ำกดให้ต่ำตมกว่าสังคมอยู่อย่างนี้ตลอดไป สาธุจ้าาา **36**

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 27, 2021, 10:51:11 AM »
ดันกระทู้ต่อไป จนกว่าพวกจนไม่เจียม พวกหน้าด้าน จะหมดจากเวป
อ่านแล้วไม่สะทกสะท้านก็ไม่เป็นไรจ้าา ไม่แปลกใจจ้าาา ก้ากกกก 
แต่จะสาปแช่งต่อไป จนกว่าจะเลิกหน้าด้านหน้ามึน เข้ามาเนียนคุยเนียนรู้จักกับน้องๆ
มโนว่าตัวเองหล่อรวยเหลือเฟือเหลือจะกินจะแจก ทั้งที่ชีวิตจริง จะ แ..ด..ก.. ยังไม่มี
 **05** **05** **05** **05** **05** **05** **05** **05**
ไอ้ buffalo ไอ้ animal ไอ้วรนุช ไอ้นรก ไม่มีปัญญาหาสาวข้างกาย
แทนที่จะไปขยันทำมาหากิน หางานให้มีเท่าชาวบ้านล้านช่อง เกือกมาสิงอยู่ในนี้รอจังหวะ
ไอ้พวกต่ำกว่าเกณฑ์ ต่ำกว่ามาตรฐาน ไอ้ไม่มี อย.
ไอ้พวกถูกกดขี่ไม่สามารถโงหัวขึ้นไปเทียบชั้นกับคนอื่นในสังคมได้
ต้องมามโนว่าเป็นเสี่ยใหญ่ได้แค่ในเวปนี้ ไอ้หน้าด้าน ไอ้ชั่ว  **37**

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 27, 2021, 04:07:48 PM »
ตะกวดกระทาชาย ยังไม่หยุดพฤติกรรม เขียนยาวๆคนไม่มีการศึกษาเช่นมัน คงไม่อ่าน
งั้นสั้นๆ ไอ้ฟาย จนไม่เจียม เสนอหน้า **05**
เป็นได้แค่เสี่ยมโนอยู่ในเวปนี้เท่านั้นแหละ mung อ่ะ  **30** **30**
 **05** ไอ้หน้าด้าน  ไอ้ต่ำกว่ามาตรฐานสังคม
 **05** ไอ้ไม่สะทกสะท้าน ไอ้ความชั่วติดตัว
ขอให้กรรมสนอง mung ตั้งแต่วินาทีนี้เป็นต้นไปไม่รอชาติหน้า สาธุๆๆๆๆ **36**

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 28, 2021, 08:11:50 AM »
นั่นนะซี  **21** **20** **15**
คนเดือดร้อน เขาต้องการ ปัจจัย กัน มั้ยยย   **15** **19** **15**

ไม่ใช่ บ้าบอคอแตก ตามหา รัก (แท้)   olo

เบี่ยสุด
มีแต่คุยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จะไปแบงก์..  แบงก์โทรมาบอกให้ไปส่งเอกสารเพิ่มเติม
แต่ คือ ตอนนี้เหลือตังอยู่50฿ อิน้องจะไปยังไง 
**25** **08** **08** **25**

ช้าาานต้องเดินทาง นะะ ฮืออออ   **01** **01** **01**

ปล. สู้ๆๆๆ เช่นกาาานนนน   **24** **10** **24** **10**

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 28, 2021, 04:17:45 PM »
รีโพสทุกวันจ้าาาา คำด่าเดิมๆ เหมือนกับความชั่วเดิมๆของกวดจ้าาา
สาปแช่งทุกวันจ้าาา กวดงง ทำไม e nee มันแช่ง ku ได้ผลวะ
ป่าวจ้าา ชีวิต mung มันเฮี้ย มันกาก อยู่แล้วจ้าาา ไม่ใช่ผลจาก ku แช่งจ้าา
 **30** **30** **30** **30** **30** **30** **30**

Ting-Tang

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 29, 2021, 01:52:54 PM »
ตอนนี ก็ไม่ค่อยแน่ใจ น้องที่โพสเหมือนกันครับ user เดิม โพสทุกวัน แต่บางที คนละ ยูส แต่ข้างใน ข้อความเดียวกัน เผลอๆ line ไอดี เดียวกัน อีก ครับ
:(

looknammemma

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 29, 2021, 02:30:57 PM »
คุยกับตัวเองทิพย์แล้ว1 จะเอาไรมากอะ คนมันบ้า5555555555555555 ไม่มีไรทำก็คุยกับตัวเอง รูทีนของพวกชั้นต่ำ มาเป็นขอทานขอเงินในเว็บแบบนี้อะนะ เงินค่ารถถูกๆยังไม่มี งง555555555555555 สร้างแอคทิพย์คุยกับตัวเอง โดนหลอกก็ออกไปสิงง จะเอาไรเยอะแยะ เรียกร้องเก่งไม่ดูสภาพตัวเอง สภาพขอทานอะนะ ไปกินปลาทูไปขอร้อง ว่างมากก็ตายตามพ่อแม่ไปอี๋

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 29, 2021, 04:40:34 PM »
ตอนนี ก็ไม่ค่อยแน่ใจ น้องที่โพสเหมือนกันครับ user เดิม โพสทุกวัน แต่บางที คนละ ยูส แต่ข้างใน ข้อความเดียวกัน เผลอๆ line ไอดี เดียวกัน อีก ครับ
:(

มาดิ้นทำไมคะ  1.คือพี่ไม่เคยทักหนูมาอ่าค่า 2.คือหนูด่าตะกวด พี่เป็นตะกวดเหรอคะ
3.ไม่ต้องมาเปลี่ยนเรื่องโนะ เรื่องมันเป็นเพราะตะกวดหลอกหนูให้คอลคุยแล้วไม่โอนนะคะ ถ้าไม่ใช่พี่ พี่อย่าร้อนตัว
4.ไม่เข้าใจคำว่ารีโพส ดันกระทู้อ่อ ไปหาความหมายโนะ จะรีโพสกี่วันวันละกี่ครั้ง เรื่องของหนูโนะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 29, 2021, 04:47:14 PM »
คุยกับตัวเองทิพย์แล้ว1 จะเอาไรมากอะ คนมันบ้า5555555555555555 ไม่มีไรทำก็คุยกับตัวเอง รูทีนของพวกชั้นต่ำ มาเป็นขอทานขอเงินในเว็บแบบนี้อะนะ เงินค่ารถถูกๆยังไม่มี งง555555555555555 สร้างแอคทิพย์คุยกับตัวเอง โดนหลอกก็ออกไปสิงง จะเอาไรเยอะแยะ เรียกร้องเก่งไม่ดูสภาพตัวเอง สภาพขอทานอะนะ ไปกินปลาทูไปขอร้อง ว่างมากก็ตายตามพ่อแม่ไปอี๋

พิมพ์อะไรมาคิดว่ามากไปมั้ยอ่าคะ แรงไปมั้ย ลามถึงพ่อแม่เรา เราก็รีโพสเตือนและระบายความรู้สึก
โดนหลอก ต้องออกไป...เพี้ยนนะ คนที่ทำผิด ไม่ต้องรับผิดไม่ต้องออก
คนด่าคนที่ทำผิด ต้องออกไป... ยังมีสมองอยู่ แน่ใจนะคะ
สภาพเรา เธอไม่เคยเจอกับเรานะคะ ไม่ได้รู้จักกันเป็นการส่วนตัว
เจอกันสักครั้งแล้วเอาข้อหาหมิ่นประมาทไปดีมั้ย นำข้อความเท็จเข้าสู่ระบบอีก
พ่อแม่เราก็ยังไม่ตาย มาแล้วขอขมาทีเดียวเลยดีมั้ย

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 30, 2021, 07:31:11 AM »

ขออนุญาตเผือก..
ถ้าเขาไม่เดือดร้อน "จริงๆ" เขาจะมาทำแบบนี้ทำไม 

ลองนึกถึงความรู้สึก ถ้ามีคนสาดโคลนคุณด้วย
ประโยคตายตามพ่อแม่ไป..คุณรู้สึกยังไงบ้างอะ ?

ลองย้อนถามตัวเองดูนะ ถ้าคุณมีครอบครัวที่พร้อมหน้า
แต่ด่าคนอื่นได้ขนาดนี้
.. บ่งบอกถึงการได้รับการอบรมเลี้ยงดูมายังไงเหรอคะ   **40**

มีปัญญาคิดทำร้ายความรู้สึกคนอื่นด้วยประโยคที่ไม่จรรโลงใจได้เท่านี้เองเหรอ  **40**

ดิฉันมีความรู้สึกว่า คุณด่ายูสท่านนี้เพื่อให้กระทบดิฉันรึเปล่า .... ถ้าใช่ บอกเลย ดิฉันไม่แคร์หรอกนะ
แค่คำพูดพยายามกลบคนอื่นให้ตัวคุณดูเด่น  ในตัวมีอะไรเด่นบ้างล่ะ eq  ? บ่งบอกเลยว่าแสดงได้แบบนี้คือ low eq สุดๆ 

คงมีปมทางหน้าตา จิตใจ และ ความคิด อะ
ทำอะไรเขาไม่ได้ ก็พยายามสร้าง วจีทุจริต โครมๆ ผ่านสื่อ

อยากสอนเด็กๆในเว็บนี้จังว่า ออกมาทำอะไรแบบนี้
อายหน้าถึงพ่อแม่บ้างเถอะจ้ะ
ขยันเรียน ตั้งใจ เอ็นติด คณะดีดี  มหา'ลัยมีชื่อ
ปล. เอ็นติดไม่เท่า จบมามีงาน มั่นคง และ งานดี ดูแลพ่อแม่และครอบครัวได้จ้าา

**24** **24** **24**

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 30, 2021, 07:36:43 AM »

นั่นหนะสิ เงินแค่ร้อยสองร้อยยังไม่มีเลยตอนนี้...

บทจะมีก็มีทีเดียว เป็น 5-6 หลัก 
บทจะไม่มี ร้อยนึง ยัง ไปอยู่ไหนจ้ะ   **25** **25**
**25**

อดข้าวมา 2 วันแล้ว
คิดในแง่ดี  ดีๆ จะได้ผอม   **01** **01** **01** **01**
จะอิ่มทิพย์แล้วจ้ะ   **07** **07** **07**

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 30, 2021, 09:28:26 AM »
ถึงท่าน จขกท.

ถ้ามีผช. มโนให้คนอื่นฟังว่าเคย คบเรา หรือ กินเรา

ให้ตอบกลับไปแบบสวยๆว่า
อ่อ ก็คงงั้นแหละ
พี่เขาปากเหม็น ง่ามตูดมีแต่ขี้ไคล ดากมีแต่สิว

และ ฮั๋มเท่านิ้วก้อย      **11** **11** **11**

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 30, 2021, 11:33:02 AM »
ถึงท่าน จขกท.

ถ้ามีผช. มโนให้คนอื่นฟังว่าเคย คบเรา หรือ กินเรา

ให้ตอบกลับไปแบบสวยๆว่า
อ่อ ก็คงงั้นแหละ
พี่เขาปากเหม็น ง่ามตูดมีแต่ขี้ไคล ดากมีแต่สิว

และ ฮั๋มเท่านิ้วก้อย      **11** **11** **11**

ไม่มีใครอยากแอบอ้างว่าคบเราหรอกค่ะ  เรามีอายุแล้ว
เราแค่เดือดจำนวนหนึ่ง มาหาความช่วยเหลือเร่งด่วน
เราโพสกระทู้นี้ เพื่อเตือนภัย เราแค้นตะกวดด้วย ก็ระบายเยอะไปหน่อย
ไม่คิดว่า จะมีคนคิดบิดเบี้ยวไป แต่พอได้อ่านทบทวน ก็เลยเข้าใจแล้ว
2user นี้ คงคิดบนพื้นฐานว่า เราคือเธอ ไม่ว่ายังไง ก็ไม่ควรเอาพ่อแม่มาลามปามนะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 30, 2021, 02:40:22 PM »
ขอบคุณนะคะที่กล้าจะสอนหนู แต่เก็บไว้สอนตัวเองเถอะอี ค ว า ย ใครเค้าคุยกับ อย่ามั่น ออกสื่อเป็นแบบนี้ตลอดเลยนา
ชีวิตจริงมีใครอยากคุยกับหล่อนบ้าง ชั้นไม่ได้มีเงินติดตัวแค่30บาทเหมือนหล่อนนะ ทำไมชั้นต้องกลบคนอื่นเพื่อให้ตัวเองดีด้วยอะ แอคนี้ก็ไม่มีใครรู้นะว่าชั้นเป็นใคร ทำไมต้องทำแบบนั้นงง เป็นไรอะ สมอง บางทีชั้นอาจเป็นคนใกล้ตัวหล่อนมากๆก็ได้นะ ชั้นถึงได้พูดมา ปลอม คนเค้าดูออกจ่ะ ชั้นไม่ได้ทำงานเหมือนหล่อน แต่ต่อให้ทำงานแบบนี้ไม่มีใครเค้าสนใจหรอกนะ แต่สมองหล่อนอะมันบ้ง รู้เลยว่าทำไมควรส่งลูกเรียนที่การศึกษาดีๆ หล่อนไม่ต้องมาเอดูเคต ชั้นหรอกนะ อย่างน้อย ชั้นก็ไม่ต้องมาโพสทุกวัน โพสขอความช่วยเหลือ เป็นขอทาน หล่อนคิดว่าเป็นเคนดัล เจนเนอร์หรองง ไม่มีใครอยากให้ค่าหล่อนด้วยซ้ำ ที่ทำเพราะอยากให้ออกไปรำคาญ อี ค ว า ย ชั้นไม่จำเป็นที่จะต้องกลบคนอื่นเพื่อให้ดูเด่นหรอกนะ เก็บเอาปากไว้อมเหรียญ 30 บาทเหอะน้อง หมาแพ้แชมพู

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 30, 2021, 02:48:33 PM »
มีปัญญาเอดูเคต หนู ทำไมไม่มีปัญญาหางานทำงง ยังขายไม่ได้ จะเอาไรกับงานอย่างอื่น สอนคนอื่นแต่ตัวเองเป็นขอทานอะนะ ไม่เชื่อมโยง แกตแพตเชื่อมโยง0 สอนคนอื่นก็เป็นนิ พัฒนาการดีขึ้นนะ แล้วทำไมยังไม่มีงานงง เป็นชั้นชั้นไม่กล้าทำหรอกนะ กล้ามาก เก่งมาก สอนคนอื่น แต่ตัวเองเป็นขอทานไม่มีเงินกินข้าว มีติดตัวอยู่ 30 บาทอะนะ อะทำไมสอนเก่งขนาดนี้ไปเป็นครูเลยไม๊ งง  ทำไมอี ฮั น นี่ ถึงหางานไม่ได้งง (10คะแนน) ไม่เฉลย น่าสมเพชมากกล้าสอนคนอื่นทั้งๆที่ตัวเองก็ยัง..... ไม่พูดดีกว่า ไหนลองตอบว่าทำไมหางานไม่ได้สิ๊ เอ๋ อ๊าๆๆๆๆๆๆชั้นเป็นคนไม่มีมารยาท อ๋าาาาาาาาาาาาาา แต่ชั้นไม่ใช่คนที่โพสหาทุกวัน พันกระทู้ แต่ไม่มีคนดูแลนะ หรือไม่ก็หาหาประจำไม่ได้อะฮรือ555555555555555555554 หล่อนนี่ตลกนะ อย่าคีพคาแครเตอร์ให้ดูโง่นักสิ เดี๋ยวคนเค้าก็เชื่อนะ  **38** **38** โกรธเดือดเลยอ่าาาาาาาาาาา555555ชอบๆ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 30, 2021, 11:43:48 PM »
มีปัญญาเอดูเคต หนู ทำไมไม่มีปัญญาหางานทำงง ยังขายไม่ได้ จะเอาไรกับงานอย่างอื่น สอนคนอื่นแต่ตัวเองเป็นขอทานอะนะ ไม่เชื่อมโยง แกตแพตเชื่อมโยง0 สอนคนอื่นก็เป็นนิ พัฒนาการดีขึ้นนะ แล้วทำไมยังไม่มีงานงง เป็นชั้นชั้นไม่กล้าทำหรอกนะ กล้ามาก เก่งมาก สอนคนอื่น แต่ตัวเองเป็นขอทานไม่มีเงินกินข้าว มีติดตัวอยู่ 30 บาทอะนะ อะทำไมสอนเก่งขนาดนี้ไปเป็นครูเลยไม๊ งง  ทำไมอี ฮั น นี่ ถึงหางานไม่ได้งง (10คะแนน) ไม่เฉลย น่าสมเพชมากกล้าสอนคนอื่นทั้งๆที่ตัวเองก็ยัง..... ไม่พูดดีกว่า ไหนลองตอบว่าทำไมหางานไม่ได้สิ๊ เอ๋ อ๊าๆๆๆๆๆๆชั้นเป็นคนไม่มีมารยาท อ๋าาาาาาาาาาาาาา แต่ชั้นไม่ใช่คนที่โพสหาทุกวัน พันกระทู้ แต่ไม่มีคนดูแลนะ หรือไม่ก็หาหาประจำไม่ได้อะฮรือ555555555555555555554 หล่อนนี่ตลกนะ อย่าคีพคาแครเตอร์ให้ดูโง่นักสิ เดี๋ยวคนเค้าก็เชื่อนะ  **38** **38** โกรธเดือดเลยอ่าาาาาาาาาาา555555ชอบๆ

ขอบใจจ้า

ชั้ลไม่รู้หรอกนะว่าชั้ล คือ คนประเภทไหน...
...

คนมีตัวเลือกมาก จะ หางานที่มีความก้าวหน้าไปได้ไกล
คนมีตัวเลือกไม่มาก จะ หางานที่มั่นคง 

**25** **25** **25**

อ่อ ชั้ลไม่ได้อยู่สมัยแกทแพทจ้ะ คือ อะไรเหรอ ?  **40**
ชั้ลอยู่สมัยสอบโอเน็ตจ้า คะแนนไม่ได้สูงมาก

และผ่านมีนระดับโรงเรียน สังกัด และ ประเทศทุกวิชาจ้าา แต่ เกรดเฉลี่ยน้อยอะ เลยเข้าม.ท้อป 1,2 ไม่ได้ 

ก็พยายามแล้วอะนะ
ไม่รู้ว่าเพราะ ติดผู้ฯ ไหม   **21** **21** **21**

ช่างเถอะ คนเราเริ่มต้นใหม่ได้ทุกวัน  **01**
**34** **34** **34** **34**

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 30, 2021, 11:58:24 PM »
มีปัญญาเอดูเคต หนู ทำไมไม่มีปัญญาหางานทำงง ยังขายไม่ได้ จะเอาไรกับงานอย่างอื่น สอนคนอื่นแต่ตัวเองเป็นขอทานอะนะ ไม่เชื่อมโยง แกตแพตเชื่อมโยง0 สอนคนอื่นก็เป็นนิ พัฒนาการดีขึ้นนะ

แล้วทำไมยังไม่มีงานงง เป็นชั้นชั้นไม่กล้าทำหรอกนะ กล้ามาก เก่งมาก สอนคนอื่น แต่ตัวเองเป็นขอทานไม่มีเงินกินข้าว มีติดตัวอยู่ 30 บาทอะนะ

อะทำไมสอนเก่งขนาดนี้ไปเป็นครูเลยไม๊ งง  ทำไมอี ฮั น นี่ ถึงหางานไม่ได้งง (10คะแนน) ไม่เฉลย น่าสมเพชมากกล้าสอนคนอื่นทั้งๆที่ตัวเองก็ยัง..... ไม่พูดดีกว่า ไหนลองตอบว่าทำไมหางานไม่ได้สิ๊ เอ๋ อ๊าๆๆๆๆๆๆชั้นเป็นคนไม่มีมารยาท อ๋าาาาาาาาาาาาาา แต่ชั้นไม่ใช่คนที่โพสหาทุกวัน พันกระทู้ แต่ไม่มีคนดูแลนะ หรือไม่ก็หาหาประจำไม่ได้อะฮรือ555555555555555555554 หล่อนนี่ตลกนะ อย่าคีพคาแครเตอร์ให้ดูโง่นักสิ เดี๋ยวคนเค้าก็เชื่อนะ  **38** **38** โกรธเดือดเลยอ่าาาาาาาาาาา555555ชอบๆ

เพิ่งกลับมาอ่านดีดี
คำตอบได้ตอบโพสไปแล้ว..  **11** **30** **11** **30**

ชั้ลก็พยายามหางานที่ วุฒิ  อะ (จบน้อยก็งี้ ) 
**21** **21** **21**

ตอนนี้ได้โอกาสแล้ว ง.ด. สองหมื่นบาท ++

สู้กันต่อไป จ้าาา  **24** **24** **24**

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 31, 2021, 12:00:58 AM »
มีปัญญาเอดูเคต หนู ทำไมไม่มีปัญญาหางานทำงง ยังขายไม่ได้ จะเอาไรกับงานอย่างอื่น สอนคนอื่นแต่ตัวเองเป็นขอทานอะนะ ไม่เชื่อมโยง แกตแพตเชื่อมโยง0 สอนคนอื่นก็เป็นนิ พัฒนาการดีขึ้นนะ

แล้วทำไมยังไม่มีงานงง เป็นชั้นชั้นไม่กล้าทำหรอกนะ กล้ามาก เก่งมาก สอนคนอื่น แต่ตัวเองเป็นขอทานไม่มีเงินกินข้าว มีติดตัวอยู่ 30 บาทอะนะ

อะทำไมสอนเก่งขนาดนี้ไปเป็นครูเลยไม๊ งง  ทำไมอี ฮั น นี่ ถึงหางานไม่ได้งง (10คะแนน) ไม่เฉลย น่าสมเพชมากกล้าสอนคนอื่นทั้งๆที่ตัวเองก็ยัง..... ไม่พูดดีกว่า ไหนลองตอบว่าทำไมหางานไม่ได้สิ๊ เอ๋ อ๊าๆๆๆๆๆๆชั้นเป็นคนไม่มีมารยาท อ๋าาาาาาาาาาาาาา แต่ชั้นไม่ใช่คนที่โพสหาทุกวัน พันกระทู้ แต่ไม่มีคนดูแลนะ หรือไม่ก็หาหาประจำไม่ได้อะฮรือ555555555555555555554 หล่อนนี่ตลกนะ อย่าคีพคาแครเตอร์ให้ดูโง่นักสิ เดี๋ยวคนเค้าก็เชื่อนะ  **38** **38** โกรธเดือดเลยอ่าาาาาาาาาาา555555ชอบๆ

เพิ่งกลับมาอ่านดีดี
คำตอบได้ตอบโพสไปแล้ว..  **11** **30** **11** **30**

*** แก้ไข พิมพ์ตก ***
ชั้ลก็พยายามหางานที่ วุฒิ มอหก  อะ (จบน้อยก็งี้ ) 
**21** **21** **21**

ตอนนี้ได้โอกาสแล้ว ง.ด. สองหมื่นบาท ++

สู้กันต่อไป จ้าาา  **24** **24** **24**

Sun_Shine

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 31, 2021, 10:17:18 AM »
โหเงินแค่ 200฿ ยังโกงผู้หญิงเค้าอีกเนอะ เป็นตะกวดที่กระจอกมาก

Sun_Shine

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 31, 2021, 10:20:22 AM »

และ

นกสุดจ่ะ 

**30**