ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีเดือนแห่งความรัก  (อ่าน 1841 ครั้ง)

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
สวัสดีเดือนแห่งความรัก
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2021, 08:20:43 AM »
เคยไหมในเวลาที่เรามีปัญหา จะมีคนๆนั่นช่วยเราได้ในทุกๆเรื่อง?

เคยไหมในเวลาที่เรากลัว จะมีคนๆนั่นอยู่ข้างๆเรา กุมมือเรา?

เคยไหมในเวลาที่เราไม่มีใคร จะมีคนๆนั่นคอยอยู่ข้างๆเรา?

เคยไหมเวลาที่เราท้อ จะมีคนๆนั่นคอยให้กำลังใจเรา?

เคยไหมเวลาที่เราเสียใจ จะมีคนๆนั่นคอยปลอบใจเรา?

เคยไหมเวลาที่เราล้ม จะมีคนๆนั่นพยุงเราขึ้นมา?

เคยไหมเวลาที่เราเหนื่อย จะมีคนๆนั่นคอยทำให้เรายิ้ม?

จะมีสักกี่คนที่จะมีโอกาสได้เจอ Safety Zone ในชีวิต?

ถ้าคุณมีโอกาสได้เจอคนๆนั่น. . . รักษา Safety Zone ของคุณไว้ให้ดีนะครับ เพราะคงไม่ใช่ทุกคนจะมีโอกาสได้เจอ . . .และผมมั่นใจว่าทุกคนต้องการ Safety Zone ในชีวิต

เงิน? ความอยาก? ความต้องการ? มันหอมหวน . . .แต่มันคงแลกไม่ได้กับ Safety Zone ที่คุณมี ^ ^

ปล. แต่ถ้าคุณยังไม่เจอ Safety Zone . . .ใช้ชีวิตของคุณให้คุ้มค่าครับ ด้วยการฝังตัวอยู่ในโลกเทาๆ WLGเนี่ยะแหละ 5 5 5 5 5 . . .

ปล. อารมณ์คนโสดที่ไม่เคยได้เฉียดใกล้ Safety Zone
  **19** **19** **19**

Happy Valentine's Day. . . เร็วไปไหมเนี้ยะ (ก็อารมณ์มันมาวันนี้อ่ะ 5 5 5)

Currently

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: สวัสดีเดือนแห่งความรัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2021, 01:48:54 PM »
sense of humor F  **38** **38**

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2021, 08:41:46 PM »
 เข้ามาอ่านเฉยๆ
**30**
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

New01

• SuperVIP
  • Newbie
  • *
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2021, 09:14:17 AM »
ยังติดตามรออ่านผลงานคุณซานต้าอยู่นะครับ  **26**
ตอนเด็ก ชอบใครก็ยิ้มให้ เกลียดใครก็ไม่คุยด้วย
ตอนโต ชอบใครดันไม่กล้าคุย เกลียดใครก็ดันยิ้มให้

#โตมาตอแหล