ผู้เขียน หัวข้อ: คุยเล่น.. ขอถามน้องๆบางคน หรือใครสักคนก็ได้ค่ะ..ว่า..ทำไมต้องสนทนา พูดคุย ทางไลน์ และต้องให้รูป  (อ่าน 5610 ครั้ง)

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
แปลกดีนะ คนมาหาคนช่วย เขาขอแค่ได้เห็นรูปว่าหน้าตาเป็นอย่างไร ถามว่าต้องการความช่วยเหลือมากน้อยแค่ไหน กลับเป็นสิ่งที่ผิด
ในทางตรงข้าม คนมาขอความช่วยเหลือ กลับมองว่าตัวเองต้องปิดบัง แต่ต้องให้คนที่จะยื่นมือช่วยเหลือ เปิดเผยตัวเองก่อน
ความจริงใจมันควรต้องมีทั้งสองฝ่าย อ่ะใช่ แต่ลองคิดดูว่า คนที่เขามาช่วยเหลือคน เขามีโอกาสเสียหายมากกว่าไหม หากมีคนรู้จัก มาเจอว่าเขามาหาเด็กในนี้ ในทางกลับกัน เด็กคิดว่าตัวเองเสียหายหากคนที่ตัวเองรู้จัก รู้ว่าตัวเองเป็น  แต่ลองชั่งน้ำหนักดูนะว่า ใครเสียหายมากกว่า แล้วมันก็มีวิธีอื่นที่จะป้องกันตัวเองไหม นัดเจอกัน ตกลงกัน ให้จ่ายก่อน ก็เป็นทางเลือกนึง แม้ว่าอาจจะไม่ใช่ดีที่สุด เพราะเด็ก มันก็มีคนที่หลอกเอาตังแล้วหนี ส่วน ผู้ใหญ่ก็มีคนที่หลอกฟันก่อนแล้วหนีเหมือนกัน
ปัจจุบัน พี่ที่จริงใจส่วนใหญ่ แอดไลน์น้องไป แล้วไม่เห็นรูป ก็จะผ่านไม่ทักน้องเป็นส่วนใหญ่ เพราะไม่อยากต่อร้องต่อเถียงกับน้อง ส่วนน้อง เมื่อพี่ทักไป ไม่เจอรูปพี่ ก็ไม่ตอบไลน์ เพราะไม่แน่ใจว่าจะเป้นพวกมาหลอกหรือไม่ อันนี้ก็แล้วแต่น้องๆ ถ้าไม่คิดจะแสดงความจริงใจ ก็คงไม่ได้ความจริงใจ กลับคืน อย่าลืมย้อนกลับไปอ่านข้อความข้างต้น แล้วลองประเมินความหมายให้ชัดเจนก่อนนะ โชคดีทุกๆ คน

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
อ่อ อีกอย่างใช้คำดูถูกผู้หญิงมากเลยนะ ซื้อเลยนะคุณพี่ คุณพี่นี่สวยสุดในเว็บละค้า ถ้าไม่พ่นออกมาอะค่ะ555555555555555 ทำไมไม่ลองคิดว่า ใช้คำว่าจ้าง แทนคำว่าซื้อละ หรือคืดได้แค่นั้น ไม่แปลกใจที่คุณพี่อยู่มานาน
แล้วไม่เข้าใจที่พ้อย จขกทสื่อหรอ  ถึงจะได้รับความช่วยเหลืออย่างแท้จริง และจริงใจกับท่านๆผู้ชายน่ะค่ะ ความช่วยเหลือย่างแท้จริง และจริงใจ ถ้าเป็นแบบซื้อขาย แจ่มเแจ้งแบบที่คุณพี่ซีนสวย ทำมะ วีแกน บอกอะค่ะ เค้าไปทำอ่าง ไปโพสรูปในเว็บราคาติด 1,500 900 ก็ได้นะ ได้คนช่วยแน่อันนั้นซื้อขายจริง แต่นี่เค้าไม่ได้ต้องการแบบนั้น แต่ชอบความคิดเห็นทุกอย่างของคุณพี่นะ ดูมั่นสลิ่ม เหมาะกับคุณพี่ดี

มันก็แปลกดีนะ จขกท อยากได้ความเห็น
พอได้อ่านตวามเห็นที่ไม่ตรงกับความคิดของ จขกท
ก็โกรธ จนสำรอกตัวตนที่แท้จริงออกมา
ทำไมคนที่เห็นต่างจะต้องเป็นสลิ่มด้วย
ใครกันแน่ที่เป็นแครอทเน่าใน

ผมไม่ได้ดูถูกใคร แต่กำลังพูดความจริงที่ท่านไม่อยากยอมรับ
การซื้อขาย ก็เป็นการซื้อขายบริการ ผมกล่าวผิดตรงไหน

อย่าพยายามโลกสวยด้วยการเลี่ยงบาลีเลยครับ

อีกอย่างคือ ผมไม่เคยบอกว่าผมเป็นคนดี
ไม่เคยเบียดเบีบนใคร หรือเป็นวีแกน อย่างที่ จขกท กำลังมโนใส่
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
ต้องขออภัย จขหท ด้วยที่กล่าวพาดพิงถึงท่าน
ด้วยความเข้าใจผิด

เพราะคนที่สำรอกตัวตนออกมา
เป็นสลิ่มตัวแม่ โลกสวย ขี้มโน ต่างหาก
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
ขอแนะนำให้น้องสมัครโครงการ "เรากิ๊กด้วยกัน" แล้วให้พี่เค้ายืนยันตัวตนผ่านแอพเป๋าตัง ด้วยบัตร ปชช 4 ตัวท้าย พร้อมผูกกับเบอร์โทร น่าจะปลอดภัยดี แล้วก็ให้สแกนคิวอาร์โค้ดก่อนเข้าโรงแรม

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
นั่นหนะสิ

บางท่าน
ทักทาย  ด้วยคำว่า   รูป เรท

ขอรูป  ๆๆๆๆๆๆ   **13** **13** **13** **13**
(ก็เลยบอก งั้น คอลวิดิโอไหมล่ะ เงียบกริ้บ )  **25**

**25** **25** **25**
งึดสะมิดา   **08** **07** **08** **07** **08**

ถ้าหาแบบนี้
งามๆ อ.อ.น. ร้าน ก็มีให้เลือกมากมาย  **24**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

workman

• People Like This 22
ชอบความคิดเห็นท่าน KK5050 จังครับ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
ให้โดยไม่หวังผล หวังให้เขา พ้นทุกข์
ผลที่ได้ เราก็ได้ ความสุข อิ่มเอมใจ  **06**

แต่ถ้ามองในแง่ การแลกเปลี่ยน (หวังผลที่จะได้รับ )
เขาไม่เรียกว่า การให้  นะคะ (คหสต.)

มีคนมากมายหลายประเภท ให้แล้วให้เลย
ให้แล้วทวงบุญคุณ ให้แล้วทวงคืน  ฯลฯ **25**  **30**

ลองเปลี่ยนความคิด มี  มโนสุจริต

มองในแง่บวก อะไรที่ ช่างมัน ได้  ก็ช่างมันไปเถอะ   **24** **24** **24** **24**

• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
ชอบความคิดเห็นท่าน KK5050 จังครับ
ขอบคุณครับ เขียนจากประสบการณ์ที่ผ่านมา แม้ว่าจะยังคงมามองๆ น้องๆ บ้าง เผื่อเจอคนที่คลิ๊กจริงๆ แต่ก็ยัง แลพก็ฝากความหวังไว้กับคนเดิมๆ ที่ยังคบอยู่ ช่วยกันอยู่
ขอแถมอีกนิด มันก็จริงถ้าคนเราจะช่วยกันจริงๆ ช่วยแล้วก็ช่างมันก็จริง ทำใาหลายครั้ง แต่ก็อยากมั่นใจนะว่าคนที่เราช่วย มันมีตัวตนจริง เดือดร้อนจริง ช่วยหลักร้อยหลักพัน สำหรับพี่ๆ บางคนไม่เท่าไหร่หรอก บางคนให้น้องยืมหลักหมื่นก็ทำ แม้ว่าจะประเมินแล้วว่า คงจะไม่ได้คืน แต่ถือว่าได้คุยถูกคอกัน
อย่าเอาอะไรมาตั้งเป็นบรรทัดฐานเลย ไม่มีประโยชน์ ในโลกสีเทาแห่งนี้ ไม่มีบรรทัดฐาน ขึ้นอยู่กับความพอใจของผู้ให้และผู้รับ แต่ความจริงใจควรต้องมี ถ้าไม่มีความจริงใจแล้ว คนที่อ้างว่าตัวเองเดือดร้อนหาคนช่วย ก็ไม่ได้รับการช่วยเหลือ แล้วก็วนเวียนมาคอยหาเหยื่ออยู่ร่ำไป ในขณะที่อีกฝ่าย ถ้าไม่มีความจริงใจ ก็จะเข้ามาคอยหาเหยื่อ เพื่อไปสังเวยตัณหาของตัวเอง
อยากให้คนช่วย ต้องจริงใจ อยากเจอน้องดีๆ ก็ต้องจริงใจที่จะช่วย ฝากไว้ครับ

Kanum

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ให้โดยไม่หวังผล หวังให้เขา พ้นทุกข์
ผลที่ได้ เราก็ได้ ความสุข อิ่มเอมใจ  **06**

แต่ถ้ามองในแง่ การแลกเปลี่ยน (หวังผลที่จะได้รับ )
เขาไม่เรียกว่า การให้  นะคะ (คหสต.)

มีคนมากมายหลายประเภท ให้แล้วให้เลย
ให้แล้วทวงบุญคุณ ให้แล้วทวงคืน  ฯลฯ **25**  **30**

ลองเปลี่ยนความคิด มี  มโนสุจริต

มองในแง่บวก อะไรที่ ช่างมัน ได้  ก็ช่างมันไปเถอะ   **24** **24** **24** **24**
ถ้าเจอพี่แบบนั้นก็อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

แต่ทางนี้ขอทำอะไรเพื่อแลกค่าขนมจากพี่ๆดีกว่า จ้างเที่ยว ทางเรามีแต่ได้นะคะ
อ้อนให้พี่ๆพาไปร้านอร่อย ไม่เล่นมือถือ คุยเอนเตอร์เทนเราได้ค่าขนมพี่เขาได้ความสดใส มันคือการแลกเปลี่ยน มันคืองานอย่างนึง
และเราสามารถเลือกพี่ที่เราจะรับได้ค่ะ ไม่สะดวกใจกับใครก็แค่ไม่ไปแต่ต้องไม่รับเงินจากพี่เขา ไม่ต้องไปคิดแทนพี่เขาว่าจะได้ความสุขใจจากการโอนเงินค่ะ เป็นโคเป็นกระบือเหรอคะพี่เขาโอนเงินข่วยแล้วจะสุขใจ

เรื่องขอรูปเราไม่สะดวกให้ก็บอกพี่เขาไป เรามีเงื่อนไขของเรา พี่เขาก็มีเงื่อนไขของเขา เงื่อนไขไม่ตรงกันก็ไม่ต้องคุยต่อ

รับเที่ยวในเวปไม่ใช่ว่าเราไม่มีคุณค่านะคะ คุณค่าของเราอยู่ที่เราทำตัวค่ะ

ปล.ก่อนโควิดมีพี่โอนให้ก่อน ทางนี้ยังpmไปเตือนว่าที่ติดมาเที่ยวกับน้อง ไม่อยากได้เงินใครฟรีๆค่ะไม่ใช่ขอทาน

Sun_Shine

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
กรรมเก่า-การกระทำในปัจจุบัน
คนจะเจอก็เจอง่ายๆ เหมือนเลือกลอตเตอรี่ใบเดียวแล้วถูกรางวัลใหญ่